ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    มาจนได้ดีนะ เพิ่งคืนเกมใน steam ไป เล่นเถื่อนดีกว่า ลองเล่นแล้วบังคับโคตรยากเกมนี้

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    เล่นได้ หนุกดีคับ ขอบคุณคับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bakery_day : 27th July 2015 เมื่อ 21:17

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตอนวิ่งก็เร็วอยู่หรอก แต่ไมตอนกลิ้งหลบ มันช้าจังไม่ชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fermion อ่านกระทู้
    ตอนวิ่งก็เร็วอยู่หรอก แต่ไมตอนกลิ้งหลบ มันช้าจังไม่ชอบเลย
    เหมือนกัน 5555 แต่ดูคล่องตัวดีนะครับ เพียงตอนกลิ้งล้มนี้ ลำบากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ใครมีทริคเล่นมีดคู่บ้างครับ -*-
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ เล่นได้ไม่มีปัญหา นะ
    ของผมแค่
    Windows 8.1 64 Bit Ram 8 gb
    i3 3.1Ghz
    gt 730 ram gddr5 2g
    ปรับ High ,8x เล่นได้สบายไม่กะตุก อย่างที่คิดนะครับ
    (เกมสนุกไม่จำเป็นต้องภาพสวยเวอร์เสมอไปครับ) ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fermion อ่านกระทู้
    เปลี่ยนชุดเป็น light armor

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เล่นได้ครับ 100% ไม่มีรูปแต่ เลนได้แน่นอนครับ window 8.1
    เออ เหมือนจะมีบักนะของผมอ่ะ คือ ตรง เซ็ท กราฟฟิกมันจะไม่ตรงกับในไฟล์ที่ settings.ini My document คือผมลองเซ็ทเงา High ในเกม Apply เรียบร้อย แต่ใน settings.ini มันเป็น LOW ถึงว่าเปิด postprocessing แต่ หมอกแสงหายหมด เพราะมันเซฟเป็น Off แต่ถ้าเซ็ทแบบ PRESET LOW MEDIUM HIGH ปกติ แปลกเหมือนกัน ต้องไปตามแก้ที่ settings.ini เอา

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    พอเจอจุดที่เล่นง่ายบ่อยๆ ก็ชักเริ่มเจอจุดที่ยากละ เจอมอนชนิดใหม่บ่อยมาก
    บางทีก็เดินผิดทางไปเจอพวกเกินกำลังจะสู้ไหว
    ตบทีเลือดแทบหมดตัว
    แต่ความอำมหิตของเกมก็ทำแสบทรวงเหมือนกัน เช่น
    - เดินทางมาไกลเหนื่อยหนาสาหัส แต่ก็ยังปราบมินิบอสได้(มอนจำพวกโผล่มาครั้งเดียวแล้วจะไม่ฟื้นอีก) แต่เดินไปอีกนิดตัวเราก็ถูกฆ่า
    - พอมั่นใจเพราะ "มันเป็นเส้นทางที่เคยผ่าน" แปลว่าเรารู้จักมอนที่ผ่านๆ มาแล้ว
    - เลยก่ะว่าจะรีบๆ สปีดรันกลับไปเก็บวิญญาณตัวเอง
    - ผิดมหัน....
    - มอนตามทางที่เคยเป็นลิ่วล้อโง่ๆ พวกมันอัพเกรดตัวเอง เพราะมินิบอสที่ตายไป
    - มันดักทางที่เรามั่นใจว่าจะไม่หันไป เพราะเคยผ่านมามันไม่มี
    มันไม่ใช่ความสบายใจแบบ Dark Souls ที่ว่า..."ลูกไม้เดิมๆ "
    เกมนี้ Lord of the Fallen ทรมารผู้เล่นได้ถึงทรวงกว่า

- Earthsilver 2015

ปล. โพสเป็นคำสั่งเสียทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthsilver : 28th July 2015 เมื่อ 05:05
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ai บางตัวฉลาด เราจะกลิ้งวนอ้อมไปตีข้างหลัง***** รู้ทันเอาโล่บังขยับตัวไม่ได้ตีอ้อมหลังได้ ยิ่งไอ้ตัวโตถือโลห์นี้ ถึงโหดเลยล่ะ หลังๆผมนี้ยอมรับเลยมีโกงกันมั้งละ ฮี่ๆๆๆ พอผ่านบอสตัวที่สองไป พวกลิ้วล้อบางตัวนี้อัพเวลเก่งชิพหาย ดูเหมือนๆกัน ลองเข้าไปตบกะมันนึกว่าจะกระจอกเหมือนด่านแรกๆ แร่งโดนตบไม่กี่ที ตายห่าเลย แถมเรายังสู้ยากขึ้นอีก แล้วเราก็ดูไม่ออกด้วยว่าตัวไหนเก่าเท่าเดิมหรือโหดขึ้นกว่าเดิมเพราะตัวมันก็ดูเหมือนกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เย้......มาแล้วๆ ยืนยันว่าเล่นได้ 100%ไม่ได้โม้มีคลิปยืนยันครับ

เล่นได้ 100% REPACKนะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=DMvYSXSrq3o
    คอมฯกากๆ

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เล่นได้ครับ
    Phenom II x4 960 T
    8 Gb Ram
    Geforce GTX 650 Ti Boost
    ปรับ Medium เล่นลื่นอยู่นะ
    แต่เคยเล่นแนว Skyrim แล้วมาเล่นแนวนี้นี่ โห่ ท้อเลย ไม่ไหว ยอมแพ้
    ไรท์เก็บไว้ขำ ๆ แล้วลบละกันนะ.....

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    โหดมากครับเกมนี้ยิ่งเล่นไปเรื่อยมอนจะเปลี่ยนรูปแบบการโจมตีมากขึ้นนะครับ พูดง่ายๆมันจะเก่งพัฒนาให้เท่าเทียมกับผู้เล่นตลอดเวลาครับ
    เป็นระบบที่ท้าทายและไม่ทำให้เบื่อแน่นอนครับ แต่ระบบกลิ้งหลบอาจจะน่ารำคาญไปหน่อย(ช้ามาก ต้องใส่เกราะเบา)แต่ผมเล่นเทคนิคอ่านทางและเดินหลบเอาก็ได้ครับ
    เล่นสายโล่ถ้ากะจังหวะ parry เก่งๆต่อให้มอนโหดแค่ไหนก็สู้สบายๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนครับ คือมีpoint อัพค่าexe แล้ว กดLT RT ทำไมไม่อัพเลยครับ งง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ยืนยันเล่นได้ 100 %
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stangfast3 : 29th July 2015 เมื่อ 01:26

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    จะบอกว่า มอน นี่อัพเกรดตัวเองเวลา ผ่านด้านตลอด
    จะโจมตีเดิมๆไม่ได้เลย อ้อมไปหลังมันก็เอาโล่มากัน หื้มๆ... สุดยอดจิงๆ
    เด๋วคลิปตาม มากำลังอัด..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oQLollipopBoyQo : 29th July 2015 เมื่อ 11:05
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    stopped working ตอนเข้าเกม ทำไงดีครับ
    Love Me , Love My Call Of Duty

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เกมนี้เล่นแล้วสบายใจแปลกๆ โดยเฉพาะตอนเล่นสายหลัก ยัดเกราะหนักแบกโล่กลาง ถือขวานยักษ์ ยัดรูนพิษ วิ่งชิวๆ ในดัน ใส่แหวน Compass วนหาห้องลับ เลขน้ำหนักของอย่าให้เป็นสีเหลือง ไม่งั้นกลิ้งช้า

แต่ที่ชวนเซ็งกลับเป็นเรื่องที่ห้องลับที่เจอบางห้องจะเข้าไปได้ต้องไปวนที่อื่นก่อนหรือไม่ก็เล่นจบซักรอบก่อนนี่สิ
    OPPAI~~MISSILE!!!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เล่นได้จ้า

CPU FX 8350 / VGA GTX 1060 Galax EXOC / RAM HyperX Fury Extreme 16GB / MB MSI 970 GAMING

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมชอบมากกว่าดาร์โซครับ เล่นยาก+ง่าย ถ้ารู้วิธี สรุปแบบไม่เครียดดี ชอบทั้งดีไซน์
    ส่วนอาวุธแนะหอกเลย ใช้แทง ตะวัดกะพวกตัวมีโลห์สบายเเฮ่เลย[IMG][/IMG]

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เราชอบเล่นแบบยากลำบาก ยังไปไม่ถึงไหนเลยย ตอนนี้ แค่บอสตัวที่สองหน่อยๆ แต่หนุกดีครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    เล่นได้ครับ blackbox วิน7x64 โหลด FileCondo 1 ไฟล์

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เล่นจบแล้ว กำลังขึ้น New Game + หลงทางอยู่หลายรอบเหมือนกัน โคตรอยากได้ Mini Map มากๆ เลยให้ตายดิ แต่เกมมันก็วนอยู่ไม่กี่ที่หรอก สถานที่มันแคบๆ แต่ก็ชวนหลงตลอดเวลาไปที่ใหม่ๆ บอสที่ยากที่สุดคือบอส DLC ที่เหลือ ดูจังหวะไม่ยาก แต่เกมสั้นกว่าที่คิดไว้เยอะ ถ้ารู้ที่รู้ทางหน่อย ทำ Speed Run น่าจะไม่เกิน ชั่วโมงครึ่งได้สบายๆ

สำหรับใครที่มีปัญหากับพวกถือโล่ แนะนำให้ถือโล่แล้วเอาโล่วิ่งเข้าชาร์จใส่ไปเลยแล้วตามด้วยกระโดดสับ แล้วก็ถอยตั้งหลัก แค่นี้เกมก็ง่ายขึ้นเยอะแล้ว ที่เหลือก็เตรียมอาวุธธาตุไว้อัดไอตัวนักเวทที่เป็นวิญญาณก็พอล่ะ เล่นเกมนี้ตามกับพวกนักเวทบ่อยสุดแล้ว
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นจบละ เวลแค่ครึ่งเดียวก็เอาอยู่หมัดละครับ ขึ้นNew Game + ใหม่นี้จะได้ไรบ้างครับ เห็นมีพวกหีบที่ล็อคไว้เปิดไม่ได้ แถมมีด่านเพิ่มอีก แต่เข้าไม่ได้จนต้องจบเกมส์ก่อน

Tags for this Thread