ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

อินเตอร์เน็ตติดบ้านเจ้าไหนน่าใช้สุดตอนนี้ครับ ? (แพ็คเกจถูกสุด)

ตอนนี้หาเน็ตมาติดหออยู่ครับ
    ผมอยากรู้ว่าแพ็คเกจราคาถูกสุดของค่ายไหนตอนนี้คุ้มสุดครับ ?
    หรือใครมีคำแนะนำข้อดี ข้อเสียของแต่ละค่ายก็จะดีมากครับ.
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    True ครับผมใช้มาตลอดไม่มีปัญหา

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถามกลับว่าบ้านใกล้ตู้ของ operator อะไรดีกว่า

เพราะบางทีคุณภาพก็ขึ้นอยู่กับระยะทางและจำนวนทางผ่าน

ใกล้อันไหนใช้อันนั้น เวลามีปัญหาจะได้เรียกมาด่าง่ายขึ้นด้วย

เทียบ ความเร็ว / ราคาแล้ว ใกล้เคียงกันหมดนะปัจจุบัน

นึกถึง 1MB ราคา 1400 แล้วน้ำตาจะไหล T-T

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    โปรดให้ TOT เป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ

"ขอให้ความแรงจงสถิตกับท่าน"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เซ็งห่าน TOT มาได้เจ้าเดียว ไม่อยากติดของมันหรอก T_T ก็เลยยังไม่มีเน็ตบ้านใช้ ใช้เน็ตซิมต่อไป...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    true internet ครับ จากที่เคยใช้มาทั้ง 3ค่ายแล้ว tot,3bb ,true
    แต่ถามว่ามีปัญหาไหม ก็มีนะ ไม่ใช่ไม่มี มันมีปัญหาหมดอ่ะทุกค่าย ก็แล้วนะครับ ตามสะดวก แค่มาบอกเฉยๆ
    (บ้านผมอยู่ใกล้ทั้ง3ค่ายเลย)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    บ้านคุณ อยุ่ใกล้ 0 ค่ายไหนก็ติดค่ายนั้นครับ

ละแวกนั้น เพื่อน บ้าน ร้านเกม หรือ ที่อื่นๆ ติด ค่ายไหนกันเยอะที่สุดก็ติด ตามเค้าไปเลยครับ

ถ้าติดค่ายไหนแล้วเร็ว สเถียร ที่สุด ก็ เลือกค่ายนั้น

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ดีสุด cat ...เห็นมาใหม่ของ AIS 20/7 ราคา 750 บาท

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    TOTมันขึ้นกับพื้นที่ครับโชคดีก็ได้ของแรงบริการดี โชคร้ายก็...นะทำใจ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    CAT fttx เสถียรแต่แพงหน่อย ผมใช้อยู่ เล่นเกมนอก/สตรีมโอเคเลย ปิงดีกว่าค่ายอื่นเยอะ

TOT fttx เพื่อนใช้อยู่บอกว่าโอเคกว่าแบบ adsl ธรรมดาเยอะ ชนิดส้นเท้าแตกกลายเป็นหน้ามือ

TRUE แรง ถูก แต่มีปัญหาเยอะหน่อย แต่ช่างมาบริการเร็วดี แต่เกมนอกจะกากหน่อย ค่อนข้างบีบ แบนวิธออกนอก

3BB เลิกติดตั้งไปนานละ ปัญหาเยอะหน่อย อันนี้แล้วแต่ดวงจริงๆจะเจอพื้นที่กากหรือแรง no comment เรื่องคุณภาพเน็ต
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมใช้ TOT มาตลอด 15 ปี ช่วง 1-5 ปีไม่มีปัญหาอะไรมากมาย 5-10 ช้ามาก หลังจากนี้ เร็วสบายครับ เพราะไม่มีใครใช้ TOT แล้วผมใช้คนเดียวในหมู่บ้าน เร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bannanuza อ่านกระทู้
    ผมใช้ TOT มาตลอด 15 ปี ช่วง 1-5 ปีไม่มีปัญหาอะไรมากมาย 5-10 ช้ามาก หลังจากนี้ เร็วสบายครับ เพราะไม่มีใครใช้ TOT แล้วผมใช้คนเดียวในหมู่บ้าน เร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ผมอยุ่แถว กทม รามอินทรา TOT กับ True Work!!!!! สุดๆครับ

เร็ว แรง ตลอด แต่ True จะหลุดน้อยกว่า TOT

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เน็ตทรู สิคับ ตอนนี้
    799 เน็ต30/3
    699 เน็ต 18/1.5
    599 เน็ต 15/1.2

INBOX พื่นที่มาให้ผมเช็คก็ได้นะว่าคู่สายเต็ม หรือในพื้นที่มีให้บริการไหม

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomkingsize อ่านกระทู้
    เน็ตทรู สิคับ ตอนนี้
    799 เน็ต30/3
    699 เน็ต 18/1.5
    599 เน็ต 15/1.2

INBOX พื่นที่มาให้ผมเช็คก็ได้นะว่าคู่สายเต็ม หรือในพื้นที่มีให้บริการไหม

เชียร์ โปรโมชั่นนี้อีกเสียงครับ

799 30เมกปล่อยประมาณ 40เมกกว่า โครตพ่อโครตแม่จะคุ้มครับ

ไอปัญหานี่อยุ่กะพื้นที่จริงๆ บ้านผมไม่มีปัญหาอะไรเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ใช้ทรูมาทั้งชีวิต ปัญหาถือว่าน้อย แต่ถ้าสมัยก่อน ที่เน็ตยังเร็วแค่ไม่กี่ K อันนั้นเจอปัญหาเน็ตหลุดเป็นว่าเล่น

เคยเรียกช่างมาแค่ครั้งเดียวตั้งแต่เริ่มใช้มา (เรียกมาเพราะ Router เสีย)

แต่ ณ ตอนนี้กำลังมีปัญหาเรื่องเข้าเว็บไม่ค่อยจะได้อยู่นิดหน่อยหลังจากได้ Router ตัวใหม่ กำลังติดต่อทางศูนย์ให้มาแก้ไขอยู่

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    True ครับ ใช้ทรูเกือบทุกอย่างที่มีให้ใช้เลย ไม่ค่อยมีปัญหามากนักแต่ถ้ามีปัญหาอะไรติดต่อไปก็ได้ตลอดช่างมาเร็วดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ที่บ้านใช้ True โอเครเลยครับ แต่บ้านแฟน ใช้ TOT นี่ผมปวดหัวเลย ทำไมเน็ตมันแกว่ง หว่า

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    ส่วนตัวผมใช้ AIS Fibre Broadband ครับ 50/20

รายละเอียด Package http://www.ais.co.th/fibre/
    //เจ้าไหนมาถึงก็เอาเจ้านั้นเเหละครับ ถ้าไม่ทางเลือกจริงๆก็คงต้องไปจบที่ TOT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHUNGOLF : 6th August 2015 เมื่อ 09:53

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ต้องดูว่าแถวหอท่าน internet เจ้าไหนโอเคสุดครับ
    ลองสอบดูว่าแถวนั้นนิยมใช้เจ้าไหน

ของผมใช้ 3BB ครับเพราะ เจ้าของหอ ทำตู้ของ 3BB ไว้ให้เปิดใช้สำหรับคนที่พักโดยเฉพาะ
    ฉะนั้นจึงเร็วและเสถียรครับ นอกจากนี้ยังไม่ต้องจ่ายคู่สาย 100 บาทด้วย
    อีกอย่างนึงคือ internet เสียไม่บ่อยครับ ปีละประมาณครั้งเดียว เรียกแล้วช่างมาเร็ว อย่างว่าครับดีเป็นบางพื้นที่
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    แล้วแต่พื้นที่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อยากได้

290 บาท

ดาวโหลด3 Mbps

อัพโหลด 2 Mbps

รวมแบนวิต แค่ 5 Mbps เอง

น้อยกว่าที่ใช้ตอนนี้อีก

เอาแค่เล่นเกม ออนไลน์ไม่แล็กก็พอ

เจ้าไหนทำบ้าง

คืออยาก ลดค่าใช้จ่าย อะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Smile

True เน็ตออกต่างประเทศได้เยอะสุดครับ (แต่ไม่ได้แปลว่า เสถียรสุด)
    จะให้เสถียรสุดต้องเป็นเน็ตตระกูล FTTx (เน็ตไฟเบอร์ ใยแก้วนำแสง) แต่แบนด์วิธไปข้างนอกอาจจะไม่ดีก็ได้
    เช่น 3BB FTTH นิ่งก็จริง แต่ออกนอกประเทศโดนบีบมาก จนบางทีช้ากว่า ADSL ของ True อีก
    ความเสถียรจะทำให้เน็ตมีความเร็วคงที่ไม่ตก ส่วนแบนวิธเป็น speed สูงสุดที่ทำได้
    ปัจจุบัน True กับ Cat เป็นค่ายที่มีแบนวิธไปนอกประเทศสูงที่สุดครับ

แต่ปัจจุบัน True ยังไม่มี FTTH ให้บริการ มีแต่ DOCSIS ซึ่งมีข้อจำกัดการติดตั้งเยอะสุดๆใน 3 โลก มีอุปกรณ์เฉพาะทาง หาเปลี่ยนเองไม่ได้ เป็นเทคโนโลยีที่ยังด้อยกว่า FTTX อยู่ขั้นนึง
    เปรียบเทียบคือ ADSL < DOCSIS < FTTH
    ข้อดีคือราคาถูกที่สุดครับ 799 บาท ได้ความเร็ว 30Mb เท่า Fiber แต่เน็ตเจ้าอื่นๆ 1200+ ขึ้นถึงจะได้ 30Mb
    ที่ True เลือกใช้ DOCSIS มากกว่า FTTH เพราะ DOCSIS มันพ่วงบริการเคเบิ้ลทีวีไปด้วยได้ (กะขาย True Vision ไปในตัว)

สรุป
    - ถ้าอยากได้ เร็ว แรง เสถียร เอาไว้เล่นเกม เข้าเว็บนอกได้ ไม่เกี่ยงราคา ผมแนะนำ FTTH ของ CAT ครับ 1500บาท/เดือน
    - ถ้าอยากเน้นเสถียรอย่างเดียวเอาไว้เล่นเกม ไม่เน้นเข้าเว็บต่างประเทศ แนะนำ FTTH ของ 3BB 1200บาท/เดือน
    - ถ้าอยากเอาเน็ตแรงๆ เข้าเว็บต่างประเทศเร็วที่สุด โหลด bit นอกกระจุย แต่อาจจะเจอปัญหาเน็ตไม่เสถียร เน้นราคาถูกก็ DOCSIS ของ True ครับ 799 บาท/เดือน มีแถมโปรมือถือ ทรูวิชั่น บลาๆๆ

ทั้งหมดนี่ความเร็ว 30Mbps เท่ากัน เร็วกว่า ADSL ทั่วไปแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Netiwit : 13th August 2015 เมื่อ 10:24

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    บ้านอยู่ชายแดนไทยลาวติดแม่น้ำโขง . . . . . . เห็นเน็ตลาวแล้วอยากใช้ของเขามากกว่าของไทย

ตอนนี้ใช้ TOT เอาจริงๆ ลองมาหมดทุกเจ้า ที่โอเคที่สุด ณ ตอนนี้คือ TOT ส่วน True ตอนนั้นปัญหาเยอะ แถมโดนเก็บค่าอะไรไม่รู้ย้อนหลังไปตั้ง 4 5 เดือน
    แถมเวลาเน็ตจะเน่าก็พอๆ กันน่ะแหละ เน่าน่าเกียจ ช่างมาก็ช่วยอะไรไม่ได้ อยู่ไกลความเจริญก็ทำใจแหละงานนี้

ป.ล. แต่ก่อนนั่งดูฝั่งลาวเขายังไม่มีไฟฟ้าใช้เลย สมัยเมื่อ 10 กว่าปีก่อน ตอนนี้เน็ตเขาแซงหน้าไทยแบบไม่เห็นฝุ่นไปแล้ว เหอะๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!