ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ถ้าวันซ้อมอะได้ครับ แต่วันจริงญาติเขามาจะกลายเป็นตัวตลกในสายตาผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงนะครับ ผู้ใหญ่บางคนอาจไม่ชอบนะครับ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    ขอนอกเรื่องหน่อยครับทำไมสูงจัง ตอนนี้ผมอายุ 17 ครับสูง 172 เร่งกินนมอยู่บางวันกินถึง 1.5 ลิตรเลยกิน นมจืดกล่องโฟโม้ต 225 มล มื้อละ 2 กล่อง 4 มื้อทุกวันเลยตอนนี้ยังสูงทันไหมครับ หรือไม่สูงแล้ว
    ปล.ติดนอนดึกด้วยครับบางวันเที่ยงคืนยังไม่นอนเลย
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ใส่ไปเลย แต่ไม่ค่อยแนะนำให้ คุมหัว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้
    เมื่อคิดถึงวันรับปริญญา คุณคิดถึงชุดอะไร.. เราว่าควรจะแต่งชุด บัณฑิต ไปนะคะ
    แต่ถ้าถามว่าผิดไหม ก็ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าเวลามองรูปแล้วเห็นชุด สตาวอร์ ก็คงไม่คิดว่าเป็นงานรับปริญญาแน่เลย

ถ้าดีก็เตรียมไป 2 ชุดเลย : D จะได้มีรูปเราทั้งชุดเท่ และ ชุดพิธี
    ไม่มีชุดบัณฑิตกับเขาหลอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ขอนอกเรื่องหน่อยครับทำไมสูงจัง ตอนนี้ผมอายุ 17 ครับสูง 172 เร่งกินนมอยู่บางวันกินถึง 1.5 ลิตรเลยกิน นมจืดกล่องโฟโม้ต 225 มล มื้อละ 2 กล่อง 4 มื้อทุกวันเลยตอนนี้ยังสูงทันไหมครับ หรือไม่สูงแล้ว
    ปล.ติดนอนดึกด้วยครับบางวันเที่ยงคืนยังไม่นอนเลย
    ตอนเด็กๆแม่ให้กินแค่ นมหมีป๋องเหลืองๆ ผสมกะ แบรนรสน้ำผึ้งอ่ะครับ ตอนโตมาไม่ได้กินอะไรเลย ผมมาหยุดสูงประมาณ 20 นิดๆ กีฬาก็ไม่ได้เล่นเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    มีใครไปแจมเป้นคณะรึเปล่าครับ ถ้าไปคนเดียว ระวังสายตาคนหมู่มากจะพาซวยนะครับ จะกลายเป็นคุณแฟนที่อายแทนเซอร์นะครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ใส่ได้ครับไม่ต้องอาย ใส่ไอ้นี้ไปด้วยล่ะกัน 55

Facebook :: Buddy Lord

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อย่าแต่งไปเลยครับ ที่นี่มันประเทศไทย แห่งรวมคนดัดจริต 555

อะไรก็ต้องเหมาะสม ขรรม

ไทยเป็นเมืองพุทธธธ เมืองแห่งความดีงาม ฝรั่งชอบเที่ยวพัทยาที่สู๊ดดดเลย คิดเอาครับ

555555555555555555 คิดแล้วก็ขำ เราไปร่วมแสดงความยินดีครับ จะแต่งอะไรมันก็ได้ครับ แต่มันอยู่ที่สังคม สถานที่ บุคคล

อย่างว่า ที่นี่มันไทยแลน แดนกะลาครอบ ที่อื่นเค้าไม่ยึดติดเรื่องการแต่งกายนะครับ หรือแบบ ชุดครุยเป็นชุดศักดิ์สิทธิ์ มีแต่ที่ไทยนี่หละครับ 55555555555555555555555

ไทยนี่มัน ไทยจริมๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำตามใจเราเลยครับ ถือว่าไม่ถูกและไม่ผิดกาละเทศะครับ ออกจะดีด้วยซ้ำครับ เพิ่มสี(สร้าง)สรรค์(สัน)
    อาจจะได้เป็นข่าวแบบเทห์ๆอีกด้วยครับ อย่าไปอายในสิ่งที่เราคิดและทำดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    แต่งเป็นเจได สะพายกระเป๋าเป้ และตุ๊กตา โทโทโร ไปด้วย แล้วบอกกับแฟนด้วยว่า เจไดนหนุ่มไปดาวโทโทโรมาและหาของขวัญ(ไอเทม)มาให้
    อันนี้มุขเห่ยๆ ลุงเองกะจะเอาฮา และให้ประทับใจแฟนเจไดหนุ่มแบบบ้านๆ นะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าว่างจริงๆ เก็บตังซื้อเนื้อขนแท้ๆก็ได้นะครับ ห่มแล้วอุ่นมากเวลาใส่อยู่บ้านเล่นเกม หรือนั่งดูหนังกับแฟน 555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ในความคิดผมว่ามันก็ดูแปลกตาดีคับ และคุณอาจจะกลายเป็นตัวอะไรที่ทุกคนต้องหันมามอง เพราะความสะดุดตา
    ถ้ามีความกล้ามากพอก็จัดเลยคับ "ด้านได้อายอด" แต่ถ้าความคิดในของผู้ใหญ่คือเขาก็จะคิดว่าคุณแต่งตัวบ้าอะไร
    ไม่เหมาะสมกับงาน และเขาจะมองคุณเป็นตัวประหลาด ซึ่งความคิดของผู้ใหญ่กับเด็กๆ อย่างเรานั้นมันสวนทางกัน
    อยู่แล้ว งั้นสรุปเลยละกันผมสนับสนุนให้ใส่คับ เพราะมันอาจจะกลายเป็นสีสันใหม่ของงาน ในความคิดเด็กอย่างเรา
    ก็ว่ามันเท่ดี แถมเป็นอะไรที่แปลกใหม่อีกด้วย สู้คับเป็นกำลังใจให้

ปล.ถ้าตามหลักแล้วไม่ถือว่าผิดหรือถูกกาลเทศะ เพราะเรามีสิทธิในการแต่งกายของเราเอง ทางมหาลัยก็ไม่ได้ห้าม
    ว่าห้ามแต่งกายอะไร แต่ถ้าห้ามก็ควรปฏิบัติตามเพื่อเป็นมารยาททางสังคม แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ห้ามในเรื่องการแต่งกายมากนัก
    ยกเว้นผู้ที่ไปรับปริญญาซึ่งเขาก็ได้บอกมาหมดแล้วว่าควรแต่งกายอย่างไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkaw456 : 29th July 2015 เมื่อ 10:20
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ส่วนตัวผมว่าไม่เหมาะครับ
    1.วันนี้เป็นวันของแฟนคุณครับ ควรแต่งตัวให้แฟนคุณถูกใจมากกว่าครับ(เว้นแต่แฟนคุณชอบเจไดมากๆเหมือนกัน แล้วใส่มาเอาใจแฟน)
    2.ถ้าอยากให้ดูดีเป็นพิเศษก็ใส่สูทไปดีกว่าครับ เช่าก็ได้
    3.ผมว่าชุดนี้ไม่เหมาะครับ เพราะงานรับปริญญาเป็นงานที่สำคัญของใครหลายๆคน ชุดนี้มันจะดูเหมือนงานนี้เป็นงานเล่นๆมากกว่า
    4.ถ้าไม่อายและเพื่อนกับแฟนไม่ว่าก็ใส่ได้ครับ แต่ยามให้เข้าหรือป่าวอีกเรื่อง
    5.จากที่ผมรับปริญญามา ไม่ว่าญาติๆเพื่อนๆใส่ชุดอะไรมาไม่ค่อยสำคัญครับ สำคัญคือเรามีความสุขที่มีคนมาแสดงความยินดีกับเรา ทุกคนอยู่พร้อมหน้า เพื่อนๆพี่น้องๆญาติๆ เหมือนเราเป้นดาราไป 1 วันเลย
    คือแบบ... อธิบายไม่ถูกอะ เอาเป็นว่าความสุขทั้งเศร้า(ที่ต้องจากเพื่อนๆ)ทั้งสุขทั้งดีใจ มาครบอะครับ เป็นวันที่เหนื่อยและมีความสุขมากจริงๆครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

Exclamation Staph

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้กลัวว่าแฟนหรือผมจะอายหรือเปล่า อันนี้ผมไม่ได้ถามนะ แต่หากจะอาย เพราะมีคนที่ส่งเสียเขาเรียนจนจบ ด้วยเงินของตัวเองกว่าครึ่งล้าน ตลอดระยะเวลา 5 ปี แต่งตัวแบบนี้ไปเซอร์ไพร์ ก็คงต้องยอม อีกอย่างผมมั่นใจได้เลยว่าแฟนผมไม่อายแน่นอน ส่วนครอบครัวเขา อย่างที่บอกไว้บนๆไม่มีใครมาครับ เหตุผลผมขอไม่บอก

ปล.อย่าใช้คำว่าสิ้นคิดกับผมเลยครับ ผมบอกแล้ว ผมไม่รู้ ไม่เคยไป รักษามารยาทกับผมนิดนึง
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
    แบบนี้มันเศร้า ๆ ยังไงไม่รู้ดิ TT

อันนี้เราคิดเอาเองจากที่จับใจความมามานะ ประมาณว่า จขกท. ส่งเสีย แฟน
    เหมือนแบบ เพราะใช้เงินส่งเสีย จึงต้องรักตอบอะ เราว่าความรักจริงๆ แม้จะเสียเงินไปเป็น 10 ล้าน ถ้าอีกฝ่ายไม่ชอบ เค้าก็คงไม่ทำ ไม่ก็เข้าหาคนละครึ่งทาง ยอมรับกันและกัน
    ซึ่งโอเคละ จขกท มั่นใจว่าแฟนไม่อายหรืออะไรก็ช่าง แต่ขอเถิดอย่าได้ใช้เงินมาเป็นข้อกังขาข้อต่อรอง กับความรัก จะเงินแค่ครึ่งล้าน หรือจะเป็นร้อยเป็นพันล้าน

เราว่านะ ความรักและความรู้สึกมันประเมิณเป็นตัวเลขไม่ได้

ถ้าหากตีความข้อความ จขกท. ผิดต้องขออภัยด้วย

ส่วนคำแนะนำของทุกคนดีมาก ยังไงถ้า จขกท. ไปมาแล้วก็อย่าลืมมาบอกด้วย ติดตามม ขอให้โชคดีละ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เสื้อยืด กางเกงยีน แล้วค่อยสวมเสื้อคลุมก็เท่อีกแบบนะครับ ร้อนเมื่อใหร่ก็ถอดเสื้อคลุมออกครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    จัดไปครับ ผมก็สาวก star war ขอพลังอยู่กับท่านครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ทำไปเลยครับ แฟนคุณชอบแน่ แล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่ต้องกังวลถึงคำว่ากาละเทศะเลยครับ ตราบใดที่คุณไม่ทะลึ่งเข้าไปนั่งในหอประชุม แล้วก็ไม่ต้องสนใจผู้ใหญ่ด้วย ( พูดในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ที่ลูกอยู่มหาลัยเหมือนกัน ) คนรับปริญญาเอะอะก็ถ่ายรูปกับต้นไม้ ถ่ายรูปกับป้าย เห็นถ่ายมาแบบนี้ 30 กว่าปีแล้ว แค่ถ่ายกับเจไดหนุ่มมันจะไปมีปัญหาอะไร ดีเสียอีก หน้างานจะได้มีสีสันด้วย ใส่ไปเลยครับ ไม่ต้องสนใจ บอก master สั่ง

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อินดี้จริงๆนับถือ 555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    แบบนี้มันเศร้า ๆ ยังไงไม่รู้ดิ TT

อันนี้เราคิดเอาเองจากที่จับใจความมามานะ ประมาณว่า จขกท. ส่งเสีย แฟน
    เหมือนแบบ เพราะใช้เงินส่งเสีย จึงต้องรักตอบอะ เราว่าความรักจริงๆ แม้จะเสียเงินไปเป็น 10 ล้าน ถ้าอีกฝ่ายไม่ชอบ เค้าก็คงไม่ทำ ไม่ก็เข้าหาคนละครึ่งทาง ยอมรับกันและกัน
    ซึ่งโอเคละ จขกท มั่นใจว่าแฟนไม่อายหรืออะไรก็ช่าง แต่ขอเถิดอย่าได้ใช้เงินมาเป็นข้อกังขาข้อต่อรอง กับความรัก จะเงินแค่ครึ่งล้าน หรือจะเป็นร้อยเป็นพันล้าน

เราว่านะ ความรักและความรู้สึกมันประเมิณเป็นตัวเลขไม่ได้

ถ้าหากตีความข้อความ จขกท. ผิดต้องขออภัยด้วย

ส่วนคำแนะนำของทุกคนดีมาก ยังไงถ้า จขกท. ไปมาแล้วก็อย่าลืมมาบอกด้วย ติดตามม ขอให้โชคดีละ
    จริงแล้วคุณก็ตีความไม่ผิดหลอกครับ ผมก็แอบคาดหวังนิดๆในเรื่องแบบนี้ พยายามจะไม่คิดแต่ก็อดนิดๆไม่ได้

ขอบคุณสำหรับความเห็นและติดตามครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    เอาเป็นว่าผมตัดสินใจได้แล้วครับ
    สมมุติว่าเพื่อนในกระทู้นี้เป็นคนที่อยุ่ในงาน
    แล้วมองเข้ามาที่ผมแล้วคิดแบบที่แสดงความคิดเห็นมากัน
    แต่งแบบนี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    ส่วนเรื่องแฟนผมจะอายหรือไม่นั้น ตอบได้เลยว่าไม่ครับ ผมรู้ใจเธอดี

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีประโยชน์กับผมมากทุกคนเลย
    ขอบคุณมากๆครับ แล้วหลังวันงาน ผมจะเอารูปมาฝากนะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    จัดไปเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ผมเองก็แนว ๆ นี้เหมือนกัน ไม่ชอบทำอะไรเหมือนใคร ใครจะว่าแปลกก็ชั่งแmร่ง ตัวผมเองมองว่ามันจะเซอร์ไพรส์สุด ๆ ซะอีกนะ ชีวิตนึงคนเราจะรับปริญญากันสักกี่รอบกัน

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าผมตัดสินใจได้แล้วครับ
    สมมุติว่าเพื่อนในกระทู้นี้เป็นคนที่อยุ่ในงาน
    แล้วมองเข้ามาที่ผมแล้วคิดแบบที่แสดงความคิดเห็นมากัน
    แต่งแบบนี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    ส่วนเรื่องแฟนผมจะอายหรือไม่นั้น ตอบได้เลยว่าไม่ครับ ผมรู้ใจเธอดี

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีประโยชน์กับผมมากทุกคนเลย
    ขอบคุณมากๆครับ แล้วหลังวันงาน ผมจะเอารูปมาฝากนะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ
    สรุปแต่งจริงน่ะ อย่าลืมถ่ายรูปมาโชว์ด้วยน่ะครับ ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน 555
    Facebook :: Buddy Lord

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    กลัวอย่างนึงคือ เดี๋ยวจะมีพวกเสือ_เชี่ย เอ้ย โซเชี่ยล ถ่ายรูปเอาไปลงเฟส ลงพันทิพ ให้พวกคนในเน็ตด่าเล่นเอาน่ะสิ แต่ถ้าไม่แคร์ในเรื่องนั้นก็จัดเลยครับ

ส่วนตัวผมมองว่าก็เท่ดี

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แต่งเลยครับๆๆๆ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ (ยุ) หลังจากไปงานแล้วกลับมาเล่าด้วยนะเป็นไง

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: