ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Exclamation หากผมแต่งตัวแบบนี้ไปงานรับปริญญาแฟน !!! ขอความเห็นครับ

ขอเกริ่นหัวข้อก่อนนะครับ ผมจะไปงานรับปริญญาของแฟนที่มหาลัยมหิดล ในช่วงเดือน ตุลาคม
    เป็นงานรับปริญญาของเหล่าพยาบาล แล้วผมตั้งแต่เกิดมาไม่เคยไปงานรับปริญญาของใครเลยสักครั้ง
    ครั้นจะแต่งตัวไปงานแบบปกติก็ยังไม่รู้เลยว่าควรแต่งแบบไหน แต่ผมก็ดันมีไอเดียแผลงๆขึ้นมา

หากผมจะแต่งตัวแบบนี้ !!!

มันจะแปลกจนกลายเป็นไม่ถูกกาละเทศะหรือเปล่าครับ ผมอายุ 23 สูง 182 ผิวขาว หน้าตาดี (หุหุ) ถ้าใส่ชุดนี้แล้วต้องออกมาดูดีแน่นอน กรายๆจะคือ เจไดหนุ่ม
    แต่ที่ยังลังเลอยู่ก็คือ มันจะดูไม่ถูกกาละเทศะ ไม่ให้เกียรติสถานที่หรือเปล่า อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ เพราะไม่เคยไปงานรับปริญญาเลย
    ผมอยากถามเพื่อนๆ ที่เคยไปงานรับปริญญา ถ้าเห็นคนแต่งตัวในลักษณะนี้ไป คุณจะมองเขายังไง แล้วมันจะดูไม่เหมาะสมหรือเปล่า

ปล.แฟนผมและเพื่อนของแฟนผม รู้ดีครับว่าผมชอบ อัศวินเจได มากๆ ถึงขั้นเรียกผมเจไดหนุ่มแทนชื่อผมไปแล้ว แต่งานนี้ไม่มีใครรู้ กะจะเซอร์ไพร์แฟน
    ปล.2 แล้วของขวัญวันรับปริญญา กะว่าจะถือ กระบี่แสง ไปให้ในงานด้วย หุหุ แผนการทุกอย่างไม่มีปัญหา ยกเว้นเรื่องที่สอบถามไปข้างต้นหน่ะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ผมว่าถ้ามั่นใจขนาดนี้จัดไปครับ อย่าอายใคร
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อาการค่อนข้างหนักนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ถ้างานพวก Cosplay อีเว้น มี แถวนั้นมีงาน Cosplay ก็ แต่งได้ครับ

แต่ งาน รับปริญญา นี่ แต่ง Cosplay ไป มันจะดูแปลกตาคนมั้ย!!!!! เหมาะสมหรือป่าว ลองถามความเห็นจากใน กลุ่มเพื่อนๆ ดู อีก แรง ครับ รวมถึง อาจารย์ ใน รั้วมหาลัย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anbiun อ่านกระทู้
    อาการค่อนข้างหนักนะครับ
    วันๆเอาแต่อยุ่ในกะลาคิดได้แค่นี้หรอครับ!!!!!!! แทนที่จะให้คำแนะนำ โตแล้วน่ะครับ ถ้ายังไม่โต ขออภัย!!!!! เพราะผมไม่ทราบอายุท่าน

มาหา ว่า คนอื่น บ้า อาการหนัก เคยออกไปดูอะไรโลกภายนอกบ้างมั้ยครับ

ปล ถ้าผมแก้ผ้าเล่นคอมอยุ่ในบ้าน!!! ผมอาการหนักผมบ้าเลยสิน่ะแบบนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 28th July 2015 เมื่อ 03:00

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมคิดเห็นว่าก็เท่ห์ดีนะ เป็น พร็อพให้กับงานเค้าด้วยนะเอ้อ

ทะนี้ก็จะมีบัณฑิตท่านอื่นมาขอถ่ายรูปด้วยนะเอ้อ

ได้บุญเราเป็นหนึ่งในความทรงจำวันสำคัญของพวกเค้าเราทำให้พวกเค้ามีความสุข ผม +1 จัดเลย!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    1. ถ้าคุณไม่อาย แต่งไปเลยอย่างมากก็แค่กลายเป็นเป้าสายตา
    2. ถ้าแฟนคุณไม่อาย ก็แต่งไปเลย (ทำอะไรปรึกษาแฟนด้วยก็ดี แต่ถ้าอยากเซอร์ไพสร์ก็ไปวัดดวงเอาเลย)
    3. คิดว่าพ่อแม่ฝ่ายหญิงไม่ว่าอะไรก็เอาสิ (ถ้ามีญาติๆ เขาไปด้วยน่ะนะ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเขาก็คงไม่ว่าอะไรหรอก อย่างมากก็คงนินทาลับหลังหน่อย ไม่ก็โดนแซว)

งานรับปริญญาเป็นทางการจริงๆ แค่ช่วงพิธีรับน่ะแหละ ที่เหลือถ่ายรูปกับสังสรรค์ ผมยังลากรองเท้าแตะเสื้อยืดกางเกงขาสั้น ไปนั่งจัดท่าโพสถ่ายรูปให้เพื่อนอยู่เลย แต่ถ้าคุณจัดชุดนี้ไป เชื่อว่าคงนัดหาตัวกันได้ไม่ยาก ว่าแต่ไม่กลัวร้อนหรอ ถึงจะช่วงเดือนตุลาก็เหอะ

ถ้าถามว่ามันถูกกาลเทศะไหม คิดว่าคงไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอก ชุดก็ไม่ได้น่าเกียจอะไรด้วยนิ ถือว่าเป็นอุปกรณ์ประกอบการถ่ายรูปเลยก็ได้ ไว้สร้างภาพความทรงจำ
    แต่เตรียมชุดไปเปลี่ยนด้วยก็ดี เผื่อเกิดเปลี่ยนใจ
    OPPAI~~MISSILE!!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ถ้างานพวก Cosplay อีเว้น มี แถวนั้นมีงาน Cosplay ก็ แต่งได้ครับ

แต่ งาน รับปริญญา นี่ แต่ง Cosplay ไป มันจะดูแปลกตาคนมั้ย!!!!! เหมาะสมหรือป่าว ลองถามความเห็นจากใน กลุ่มเพื่อนๆ ดู อีก แรง ครับ รวมถึง อาจารย์ ใน รั้วมหาลัย

วันๆเอาแต่อยุ่ในกะลาคิดได้แค่นี้หรอครับ!!!!!!! แทนที่จะให้คำแนะนำ โตแล้วน่ะครับ ถ้ายังไม่โต ขออภัย!!!!! เพราะผมไม่ทราบอายุท่าน

มาหา ว่า คนอื่น บ้า อาการหนัก เคยออกไปดูอะไรโลกภายนอกบ้างมั้ยครับ

ปล ถ้าผมแก้ผ้าเล่นคอมอยุ่ในบ้าน!!! ผมอาการหนักผมบ้าเลยสิน่ะแบบนั้น
    คือผมไม่ใช่คนที่แต่งตัวคอสเพลหรือชอบแนวๆนี้เท่าไหร่ครับ แตต่ที่ผมชอบคือ หนังเรื่อง Star War ผมชอบมาตั้งแต่เด็กๆ เวลาที่แฟนผมเรียนอยู่ เรียนพยาบาลค่อนข้างหนักครับ ผมเข้าใดีมาก เพราะผมเป็นคนที่ส่งเธอเรียนด้วยเงินทุกบาทของผมเอง ผมจะใช้ คำพูด ประโยค หรือแนวคิดดีๆ จากหนัง เรื่อง Star wars นี่แหละครับ ในการให้กำลังใจเธอ
    ตัวแฟนผมเอง แล้ว เพื่อนของเขา เลยตั้งฉายา ติดตตลกให้ผม ว่า เจไดหนุ่ม ผมเลยคิดว่าจะถือโอกาสในความสำเร็จนี้ ทำให้ เจไดหนุ่ม ในสายตาของเธอคนนี้ มีตัวตนขึ้นมาสักวันหนึ่ง กะจะเซอร์ไพร์เล่นๆหน่ะครับ 5555 ลองคิดเข้าข้างตัวเองว่าชุดนี้ โอบีวัน เคโนบี้ ใส่เข้าสภาเจไดได้ ก็น่าจะเป็นชุดที่สุภาพในระดับนึงนะครับ 5555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    ผมคิดเห็นว่าก็เท่ห์ดีนะ เป็น พร็อพให้กับงานเค้าด้วยนะเอ้อ

ทะนี้ก็จะมีบัณฑิตท่านอื่นมาขอถ่ายรูปด้วยนะเอ้อ

ได้บุญเราเป็นหนึ่งในความทรงจำวันสำคัญของพวกเค้าเราทำให้พวกเค้ามีความสุข ผม +1 จัดเลย!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    1. ถ้าคุณไม่อาย แต่งไปเลยอย่างมากก็แค่กลายเป็นเป้าสายตา
    2. ถ้าแฟนคุณไม่อาย ก็แต่งไปเลย (ทำอะไรปรึกษาแฟนด้วยก็ดี แต่ถ้าอยากเซอร์ไพสร์ก็ไปวัดดวงเอาเลย)
    3. คิดว่าพ่อแม่ฝ่ายหญิงไม่ว่าอะไรก็เอาสิ (ถ้ามีญาติๆ เขาไปด้วยน่ะนะ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเขาก็คงไม่ว่าอะไรหรอก อย่างมากก็คงนินทาลับหลังหน่อย ไม่ก็โดนแซว)

งานรับปริญญาเป็นทางการจริงๆ แค่ช่วงพิธีรับน่ะแหละ ที่เหลือถ่ายรูปกับสังสรรค์ ผมยังลากรองเท้าแตะเสื้อยืดกางเกงขาสั้น ไปนั่งจัดท่าโพสถ่ายรูปให้เพื่อนอยู่เลย แต่ถ้าคุณจัดชุดนี้ไป เชื่อว่าคงนัดหาตัวกันได้ไม่ยาก ว่าแต่ไม่กลัวร้อนหรอ ถึงจะช่วงเดือนตุลาก็เหอะ

ถ้าถามว่ามันถูกกาลเทศะไหม คิดว่าคงไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอก ชุดก็ไม่ได้น่าเกียจอะไรด้วยนิ ถือว่าเป็นอุปกรณ์ประกอบการถ่ายรูปเลยก็ได้ ไว้สร้างภาพความทรงจำ
    แต่เตรียมชุดไปเปลี่ยนด้วยก็ดี เผื่อเกิดเปลี่ยนใจ
    ขอบคุณมากครับ ได้แนวคิดที่แปลกออกไปอีกแบบ แต่เรื่องอากาศร้อนผมคงเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ทนเอาๆ สักครั้ง
    ส่วนเรื่องพ่อแม่ ฝ่ายหญิง คงไม่มีใครมา (ขอไม่บอกด้วยเหตุผลบางประการครับ) มีแต่พ่อแม่ผมนี่แหละครับ รักกว่าผมแล้ว 555

ถ้าได้จัดชุดนี้ไปเรียบร้อย เดี๋ยวจะเอารุปมาฝากใน JKG นี่แหละครับที่แรกเลย สัญญา

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ผมว่าแจ๋วเลยแหละ งานปริญญา น่าเบื่อจะตายครับรอคนรับเป็น พันๆ กว่าจะเสร็จ พอรับเสร็จถ่ายรูปพบคนนู้นคนนี้น่าเบื่อครับ แต่ถ้าคุณแต่ง เจไดไปผมว่ามันต้องเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลยครับ เราไม่เบื่อ คนรอบข้างสนใจ ความคิด เฟรนลี่ มากครับ กิกิแนะนำหนับหนุน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไม่ค่อยเข้าใจว่าจะแต่งทำไมอากาศร้อนคนเยอะรอก็นาน แต่ถ้าทำเพื่อแฟนผมก็สนับสนุนวันสำคัญของแฟนเราไปทำให้มันมีสีสันเฮฮาขึ้นนิดนึ่งก็ไม่เลวนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ของขวัญนี่ แลเหมือนจะเป็นของขวัญของคุณมากกว่านะไม่ใช่ของแฟน ฮ่าๆๆๆๆๆ

มีความมั่นใจก็จัดเลยครับ ช่วงนี้ไม่ร้อนเท่าไหร่หรอกหน้าฝน(เหรออออออออออออออ!!!)
    เชียร์แมนยู หมายถึง เชียร์ทีมแมนยู ทีมแมนยู หมายถึง ผู้เล่นและสตาฟโค้ชทุกคน ดังนั้นแมนยูไม่ใช่ของใครคนหนึ่งแต่แมนยู หมายถึง "เรา"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    จัดไปเลยครับถ้าแบบนั้น ไหนเจไดผู้นี้ก็คอยให้คำปรีกษามาตลอด
    SoShi & Sone Are Together Forever

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    http://pantip.com/topic/32295324 เจ๋งดีออก ถ้าเขิลก็หาเพื่อนแต่งไปด้วยแบบเนี้ย
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    เห้ย เราว่า เจ๋งดี ออก นายต้องจัดไปเลยย !!!
    GTX1080ti

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    เอารูปแฟนมาให้ดูหน่อยสิ เพื่อประกอบการตัดสินใจ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้าพวก ส.ห. อ่ะนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ส่วนมากวันซ้อมใหญ่คือวันเพื่อน พี่ น้อง ใส่ไปผมว่าโอเคครับ ถ่ายรูปเล่นกัน

วันจริง ส่วนมากจะเป็นวันญาติ ผมว่าถ้าแต่งคนเดียวคงไม่โอ แต่ถ้าไปแบบครบแก๊ง มีเพื่อนใส่ด้วยก็พอได้

เพราะเคยเห็นคนมาโพสที่แต่งเป็น avengers ไปงานรับปริญญาอยู่ครับ

มันก็เหมือนพวกมาสคอตยี่ห้อต่างๆที่เดินอยู่ในงานนั่นแหละครับ อย่าไปอาย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    หากสิ่งที่คุณทำเเล้ว คุณมีความสุข คุณก็ทำไป ไม่ได้เบียดเบียนใคร
    คุณหาได้เเคร์สายตาผู้อื่นไม่ ไม่เลย คุณเเคร์เเค่สายตาเดียว นั้นคือเเฟนคุณ ฉะนั้น
    จงทำตามที่ใจปรารถนาเถิด อย่างน้อยนั้นก็เป็ฯเพียง 1 ในความทรงจำที่มีค่าก็เป็ฯได้เมื่อนึกถึง
    การเเสดงออกหรือมีความคิดนอกกรอบ โดยประมาณ มันไม่ได้กำหนดคุณค่าของคน
    หรือบ่งบอกว่าเขานั้นบ้า คุณ...คุณมีความคิดสร้างสรรค์ คุณต้องการจะทำ
    คุณไม่ได้เเคร์ใครที่เขาจะมองคุณ คุณเเค่ทำตามใจปรารถนา ที่มันเรียกร้องในก้นบึ่งของใจ
    คุณต้องการบ่งบอกว่านี้คือตัวตนของคุณ ให้เเฟนคุณได้เห็น ว่าเเท้จริงเเล้ว
    ผมคือเจไดที่ปลอมตัวมา ที่คอยปกป้องคุณ เเละอยู่เคียงข้างคุณ ตลอดไปเเละตลอดไป

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่าก็ไม่แปลกอะไร ผมเคยเห็นคนใส่ชุดหมีแพนด้าไปเหมือนกัน ก็คงคล้ายๆกัน

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ในความเห็นของผมนะ ผมว่า วันรับปริญญา มันคืองานของเค้า วันของเค้า แต่เราจะแต่งตัวแบบที่เราชอบไป มันแปลกๆนะครับ

ถ้าแต่งในแบบที่แฟนคุณชอบไป เซอร์ไพรส์ มันจะดูสมเหตุสมผลมากกว่าปะ คือถ้าแฟนไม่ได้ชอบ เจได อะไรพวกนี้ เค้าก็คงจะแบบ ดูเออแปลกๆดี แต่แบบ แล้วไงอะ

แต่ถ้าสมมุติแฟนคุณชอบ โดราเอม่อน โปเกม่อน แล้วแต่งไปเอาใจแฟน เดินถ่ายรุปกะแฟน แบบนี้มันจะโอเครกว่าป่ะ เค้าก็จะได้เซอร์ไพรส์ด้วย

ลองคิดกลับกันดู ถ้างานวันเกิด จขกท แล้วแฟน จขกท แต่งตัวเป็น หมีแมว ที่เค้าชอบมา กับแต่งเป็น เจไดหญิงมา อย่างไหน จขกท จะรู้สึกชอบมากกว่ากัน

อย่าลืมว่าวันงานรับปริญญามันเป็นวันของเค้า ไม่ใช่ของเราครับ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ในความเห็นของผมนะ ผมว่า วันรับปริญญา มันคืองานของเค้า วันของเค้า แต่เราจะแต่งตัวแบบที่เราชอบไป มันแปลกๆนะครับ

ถ้าแต่งในแบบที่แฟนคุณชอบไป เซอร์ไพรส์ มันจะดูสมเหตุสมผลมากกว่าปะ คือถ้าแฟนไม่ได้ชอบ เจได อะไรพวกนี้ เค้าก็คงจะแบบ ดูเออแปลกๆดี แต่แบบ แล้วไงอะ

แต่ถ้าสมมุติแฟนคุณชอบ โดราเอม่อน โปเกม่อน แล้วแต่งไปเอาใจแฟน เดินถ่ายรุปกะแฟน แบบนี้มันจะโอเครกว่าป่ะ เค้าก็จะได้เซอร์ไพรส์ด้วย

ลองคิดกลับกันดู ถ้างานวันเกิด จขกท แล้วแฟน จขกท แต่งตัวเป็น หมีแมว ที่เค้าชอบมา กับแต่งเป็น เจไดหญิงมา อย่างไหน จขกท จะรู้สึกชอบมากกว่ากัน

อย่าลืมว่าวันงานรับปริญญามันเป็นวันของเค้า ไม่ใช่ของเราครับ
    ขอบคุณสำหรับอีก 1 มุมมองครับ เหตุของผมได้กล่าวไว้คร่าวๆในโพสบนๆครับ
    ส่วนตัวแล้วแฟนผมชอบ totoro หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อยากให้แฟนคุณอายครอบครัวเขาอายที่มีคุณเป็นแฟนเชิญ.
    ปล.เหมือนสิ้นคิดนะครับกับคำถามแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Axlrose : 28th July 2015 เมื่อ 22:07

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความรู้สึก สำคัญกว่า สายตา ครับ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Axlrose อ่านกระทู้
    อยากให้แฟนคุณอายครอบครัวเขาอายที่มีคุณเป็นแฟนเชิญ.
    ปล.เหมือนสิ้นคิดนะครับกับคำถามแบบนี้
    ผมไม่ได้กลัวว่าแฟนหรือผมจะอายหรือเปล่า อันนี้ผมไม่ได้ถามนะ แต่หากจะอาย เพราะมีคนที่ส่งเสียเขาเรียนจนจบ ด้วยเงินของตัวเองกว่าครึ่งล้าน ตลอดระยะเวลา 5 ปี แต่งตัวแบบนี้ไปเซอร์ไพร์ ก็คงต้องยอม อีกอย่างผมมั่นใจได้เลยว่าแฟนผมไม่อายแน่นอน ส่วนครอบครัวเขา อย่างที่บอกไว้บนๆไม่มีใครมาครับ เหตุผลผมขอไม่บอก

ปล.อย่าใช้คำว่าสิ้นคิดกับผมเลยครับ ผมบอกแล้ว ผมไม่รู้ ไม่เคยไป รักษามารยาทกับผมนิดนึง
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niknana : 28th July 2015 เมื่อ 23:16

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เมื่อคิดถึงวันรับปริญญา คุณคิดถึงชุดอะไร.. เราว่าควรจะแต่งชุด บัณฑิต ไปนะคะ
    แต่ถ้าถามว่าผิดไหม ก็ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าเวลามองรูปแล้วเห็นชุด สตาวอร์ ก็คงไม่คิดว่าเป็นงานรับปริญญาแน่เลย

ถ้าดีก็เตรียมไป 2 ชุดเลย : D จะได้มีรูปเราทั้งชุดเท่ และ ชุดพิธี

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: