ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: upgrade to windows 10 pro fail

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518

upgrade to windows 10 pro fail

Update win 10 ไม่ได้

มีใครอับได้ หรือติดปัญหาแบบผม พอจะรู้วิธีแก้ไหมครับ ??
    • dOn't Give Up !! •

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมอัพแบบอัพเกรดอ่ะครับไม่รู้เหมือนกันไหม จาก window 10 insider preview ไป 10 pro เลย ชื่อรุ่น build ข้างล่างมุมขวาก็หายไปแล้วด้วย(ตอนเป็น insider preview มันจ่ะมีบอกตลอด) คีก็ไช้ของตอนเป็น insider นั่นล่ะครับ
    ผมไม่ได้ลงแบบ คลีนอินสตอล น่ะครับ ลงแบบอัพเกรดไปเลย (เพราะ window update แบบธรรมดาไม่ยอมขึ้นให้ update เลย build 1064 ก็ 1064 อย่างนั้น)

ผมโหลดจากที่นี่ https://www.microsoft.com/en-us/soft...load/windows10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 29th July 2015 เมื่อ 23:18
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miyabijune อ่านกระทู้

Update win 10 ไม่ได้

มีใครอับได้ หรือติดปัญหาแบบผม พอจะรู้วิธีแก้ไหมครับ ??

1.ไปที่ C:\Windows\SoftwareDistribution\Download และลบไฟล์ทั้งหมดในนั้น

2. เปิด Command Prompt as admin และพิมพ์ "wuauclt.exe /updatenow"

3. ไปที่ windows update อีกครั้งนึง รอให้มัน download และ install จนเสร็จ แล้ว restart คอม เสร็จ

P.s keys ของ windows inside จะใช้ได้แค่วันที่ 31 เดือนนี้นะ หลังจากนั้นจะใช้ไม่ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ถามหน่อยครับคือผมโหลดมาใส่ Flash Drive เป็นไฟล์ setup พอ setup มันก็ถามนู่นนี่เเบบตอน upgrade window ครับ
    พอรอมัน install เสร็จผมก็ปล่อยมันรีเเต่พอรีมาถึงหน้า update มันไม่ยอม update มันเด้งกลับมา win 8.1
    code error 0x80073B92
    เครื่องผมเป็น boot uefi + legacy
    มี ssd 2 ตัว
    HDD 1 ตัวครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    1.ไปที่ C:\Windows\SoftwareDistribution\Download และลบไฟล์ทั้งหมดในนั้น

2. เปิด Command Prompt as admin และพิมพ์ "wuauclt.exe /updatenow"

3. ไปที่ windows update อีกครั้งนึง รอให้มัน download และ install จนเสร็จ แล้ว restart คอม เสร็จ

P.s keys ของ windows inside จะใช้ได้แค่วันที่ 31 เดือนนี้นะ หลังจากนั้นจะใช้ไม่ได้

ไม่ได้ครับ แย่จัง -*-
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    key แท้หรือเปล่า??