ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91

มาส่งการบ้านครับ จากกระทู้ 80,000 รวมจอครับ

จากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250811 งบเพิ่มขึ้นมาอีกพอควร ปรับไปปรับมาอยู่พักใหญ่ สินค้าจาก advice, com more, auto net, jet ครับ

สรุปสเปคได้ออกมาเป็นเเบบนี้ครับ
    CPU---Intel® Core™ i7-5820K 3.30 GHz
    Mainboard---ASUS X99-PRO
    Graphic card---Galax GTX 980Ti HOF 6GB DDR5 Ram---Corsair Dominator Platinum 16GB2666(4x4GB)C.15
    Hard disk---Seagate Baracuda ST2000DM001 2TB SATA-III (64MB, STrek) 7200 rpm
    SSD---120 GB. Galax
    CASE ---Corsair Graphite Series™ 780T Arctic White
    Power supply---SuperFlower Leadex Platinum 1000W White
    CPU COOLER---Corsair H110i GT
    DVD---RW SATA 24X ASUS รุ่น 24D3ST (Box)
    Monitor---LED 23.8'' DELL U2414H (HDMI, IPS, B)
    System---MS Windows SL 8.1 English 64 Bit (OEM)
    Speaker--- Microlab 2.1 X3

รูปตอนประกอบเเละเทสเครื่องครับ รอประกอบ 980ti HOF ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poonz : 7th August 2015 เมื่อ 13:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    นี่สิคนจริงจัดจริง
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    รอชมด้วย ตัวเต็มคงงามไม่น้อย โทนขาวทั้งเซ็ต เยี่ยมครับ คุณ poonz

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ช้าๆก็จะได้พร้าเล่มงามแบบนี้ละครับ คลอดออกมาจนได้ ...

กล่าวขอบคุณ
    153
    วันนี้ไปซื้อก็ตั้งใจจะเอาให้จบจริงๆครับ vga มี G1 เเต่ผมคิดไปคิดมา อยากได้ HOF มากกว่าเลยตัดใจรอสินค้า เเรมก็มี Corsair Vengeance LPX ถ้ามีสีเเดงผมก็คงเอาเลย เเต่มีสีดำ ก็คิดอีกมันดูเเปลกๆ เลยรอ Dominator เลยดีกว่า เข้าเช็ทกว่าด้วย ส่วน cooling มี seidon 240m คือถ้ามี h110i gt ผมก็จะจัดมาเลย เเต่หมดอีก ไม่มีตัวเลือก เลยไป kraken X61 ตามเดิม หลักๆคือ 980ti HOF มันยังไม่มา อย่างอื่นเลยรอไปก่อน ผมดู G1 ดูเเล้วดูอีก มันก้ยังไม่ถูกใจเท่าไร เเถมดูผลเทส กินไฟกว่า HOF อีก ความเเรงก็พอๆกัน ราคาก็พอๆกัน เอาที่ถูกใจดีกว่าครับ ส่วนจอเดล U2414H ที่เคยซื้อไป ตามกระทู้ก่อน http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=257194 ตอนนี้รู้สึกว่า จอด้านล่างซ้ายมันเหลืองๆเวลาทำงาน word หรือ excel ครับ เเต่ยังไม่เเน่ใจลองใช้ไปก่อน สเปคนี้กว่าจะจบได้ ปรับไปปรับมาเยอะจริงๆ อ่านรีวิวหลายๆที่ ถามหลายๆคน ทำรายการเทียบราคาหลายๆร้านเลยครับ รวมกันออกมาก็ประหยัดลงไปนิดหน่อยก็ยังดี ขอบคุณที่นี่มากๆด้วยครับที่ช่วยเเนะนำครับผม
    ปล. wall paper มันดันสีขาวเข้ากับเช็ทคอมพอดีอีก นี่ผมว่าจะซื้อ keyboard ducky สีขาวมาใช้ด้วย น่าจะเป็น Blue หรือ Red switch เห็นที่ร้าน jet ขายอีก 4900 น่าสนดี

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    โหดอิ๋บอ๋าย

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อยากได้แบบนี้บ้างอ่าครับ อิจฉาตาร้อนเลยทีเดียว
    ^_^

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    ซื้อมาแล้ว อย่าลืม มา Test เกมให้ดูบ้างน่ะครับ >_< ปีหน้าผมก็ว่าจะ จัดงบ ลงของใหม่ทั้งเครื่องเหมือนกัน
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    ซื้อมาแล้ว อย่าลืม มา Test เกมให้ดูบ้างน่ะครับ >_< ปีหน้าผมก็ว่าจะ จัดงบ ลงของใหม่ทั้งเครื่องเหมือนกัน
    ครับผม ของเดิมท่านก็เทพสุดๆอยู่เเล้วนะครับเนี่ย ผมเพิ่งจะจัดใหม่คงต้องศึกษาอีกเยอะเลยครับ ซื้อรอบนี้เสร็จต้องกินอยู่เเบบประหยัดๆหลายเดือนเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อย่างขิงครับ จัดไปปปปปปปปปป
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    153
    วันนี้ไปจัดมาละ DDR4 Corsair Dominator 16BG 2666 เเถมเลยได้ SSD Galax 120GB มาเพิ่มอีกตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    วันนี้ไปจัดมาละ DDR4 Corsair Dominator 16BG 2666 เเถมเลยได้ SSD Galax 120GB มาเพิ่มอีกตัวครับ
    รอชมพี่น้องคู่แฝด ต่างกันไม่มากครับ เด่นๆการ์จอต่างกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    รอชมพี่น้องคู่แฝด ต่างกันไม่มากครับ เด่นๆการ์จอต่างกันครับ

สวยเลยครับ รอการ์ดจอกับ cooling kraken X61 ยังพอหาได้ เเต่ HOF ยังไม่มีโอกาสไป พันธ์ทิพย์ เห็น com come ว่ามาเเล้ว วันนี้ไปเซียร์ JIB ก็เห็นมีราคาเเต่ของยังไม่เข้ามั้งผมหล่ะงง ถาม JIB ชั้น 2 บอกไม่มีเลยไม่ได้เอาเข้ามา เเต่พอดู ชั้น 3 มีราคา เเต่ไม่มีของ ยิ่งงงไปใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    153
    สอบถามหน่อยครับ พอดีไปขุดการ์ดจอรุ่นโบราณจากเครื่องเก่ามา 9500GT พอจะใส่กับ spac ผมตามด้านบนได้ไหมครับ พอใช้เเก้ขัดไปก่อนไหวไหมครับ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ พอดีไปขุดการ์ดจอรุ่นโบราณจากเครื่องเก่ามา 9500GT พอจะใส่กับ spac ผมตามด้านบนได้ไหมครับ พอใช้เเก้ขัดไปก่อนไหวไหมครับ

ยังสวยอยุ่เลย ใส่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    แหมท่านแทบจะใจเดียวกับผมเลยนะครับ ใส่ได้ครับ ของผม 9600GT ใส่เปิดคอมได้ปกติ

ถ่ายไว้นานแล้วครับ คิดถึงแรมเต็มช่อง 32 GB จริ้งๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    ยังสวยอยุ่เลย ใส่ได้ครับ
    เเล้วควรใช้งานอะไรต่อออกจอ u2414h ดีกว่ากันครับ HDMI หรือ DVI วันนี้ไปเดินพันธุ์ทิพอีกวัน 980ti HOF ของหมดอีกละ Kraken X61 ก็หมดอีก เดินทั่วห้างเลยไม่มีสักร้าน มีเเต่ CM Seidon 240M รุ่นนี้ผมอ่านรีวิวลดอุณหภูมิช้ากว่า X61 พอควรเลยครับ การใช้งานจริงมีผลมากไหมครับ เเละเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    แหมท่านแทบจะใจเดียวกับผมเลยนะครับ ใส่ได้ครับ ของผม 9600GT ใส่เปิดคอมได้ปกติ

ถ่ายไว้นานแล้วครับ คิดถึงแรมเต็มช่อง 32 GB จริ้งๆ

สวยอีกเเล้วครับ ชุดเเรม 32GB อยากมีไว้บ้างเหมือนกัน เเต่ผมต้องเเต่งงานเดือนหน้านี้ละครับ 980ti คงพักไว้ก่อนเเหละครับ ตามหาอีกทีคงช่วงกันยายนนี้เลย คงใช้ 9500 GT ไปพลางๆก่อน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ที่จริงงบ 80K

ผมว่าหาจอใหญ่ๆ ก็ดีนะครับ ตอนนี้ผมใช้ 27นิ้ว ยังรู้สึกว่ามันเล็กอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ที่จริงงบ 80K

ผมว่าหาจอใหญ่ๆ ก็ดีนะครับ ตอนนี้ผมใช้ 27นิ้ว ยังรู้สึกว่ามันเล็กอยู่เลย
    ระยะห่างระหว่างที่ตั้งจอ กับที่นั่งมันจำกัดน่ะครับเลยเอาเเค่ 24 นิ้วไปก่อนครับ เเละจริงๆตอนเเรกไม่ได้ตั้งใจจะจัดงบขนาดนี้ด้วยครับ มันบานปลายไปเยอะครับ เลยปล่อยเลยตามเลย-*- ก็อยากลอง 27 นิ้วนะครับ เเต่ราคามันโดดไปอีกอะครับ รอรุ่น 27 นิ้วราคาลงอีกหน่อยอาจจะจัดใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    เเล้วควรใช้งานอะไรต่อออกจอ u2414h ดีกว่ากันครับ HDMI หรือ DVI วันนี้ไปเดินพันธุ์ทิพอีกวัน 980ti HOF ของหมดอีกละ Kraken X61 ก็หมดอีก เดินทั่วห้างเลยไม่มีสักร้าน มีเเต่ CM Seidon 240M รุ่นนี้ผมอ่านรีวิวลดอุณหภูมิช้ากว่า X61 พอควรเลยครับ การใช้งานจริงมีผลมากไหมครับ เเละเสียงเป็นยังไงบ้างครับ
    DVI ก็พอครับ HDMI ผมไว้ต่อทีวีดูหนังจอใหญ่

980Ti HOF ลองสั่งจากร้าน Comandmore busiterk ดูครับร้านติดกันเลย ชั้น 3 พันทิพประตูน้ำ

กล่าวขอบคุณ
    153
    DVI ก็พอครับ HDMI ผมไว้ต่อทีวีดูหนังจอใหญ่

980Ti HOF ลองสั่งจากร้าน Comandmore busiterk ดูครับร้านติดกันเลย ชั้น 3 พันทิพประตูน้ำ
    ขอบคุณครับ ComMore วันนี้ก็ไปถามมานะครับ เหมือนว่าของเข้ามาเเล้วหมดอีกละ ต้องรอสั่งอีก ส่วน Busitek ผมถามว่าซื้อการ์ดกับ cooling เเล้วประกอบให้ด้วยได้ไหม เค้าว่ามีค่าบริการอีก คิดว่าซื้อของร้านเค้า เกือบๆ 3 หมื่น ยังต้องเสียค่าบริการประกอบอีกหรอ เเล้วไม่ใช่ถูกนะๆ 500-1000 เเล้วเเต่เคสอีก ออกมาเลย ไปซื้อร้านอื่นดีกว่า ร้านอื่นผมซื้อนิดๆหน่อย ถามว่าประกอบให้ได้ไหม ยังไม่คิดเงินเลย ยอมรอต่อไปดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    186
    ขอบคุณครับ ComMore วันนี้ก็ไปถามมานะครับ เหมือนว่าของเข้ามาเเล้วหมดอีกละ ต้องรอสั่งอีก ส่วน Busitek ผมถามว่าซื้อการ์ดกับ cooling เเล้วประกอบให้ด้วยได้ไหม เค้าว่ามีค่าบริการอีก คิดว่าซื้อของร้านเค้า เกือบๆ 3 หมื่น ยังต้องเสียค่าบริการประกอบอีกหรอ เเล้วไม่ใช่ถูกนะๆ 500-1000 เเล้วเเต่เคสอีก ออกมาเลย ไปซื้อร้านอื่นดีกว่า ร้านอื่นผมซื้อนิดๆหน่อย ถามว่าประกอบให้ได้ไหม ยังไม่คิดเงินเลย ยอมรอต่อไปดีกว่า
    ครับผมก็ประกอบร้าน Busitek เสียไป 800 ฮ่าๆๆๆ คือซื้อร้าน ComMore ประกอบ Busitek ไปกับเพื่อนเลยเชื่อเพื่อนยอมเสีย ฮ่าๆๆๆ หมดตัวเลยวันนั้นคือเตรียมมาพอดีไม่คิดว่าจะเสียค่าอะไรอีก ประกอบนานมาก Cosair 780T ทั้งเครื่อง บ่ายโมง เสร็จ 5 โมงกว่า ประกอบร้าน Commore เลยครับร้านนี้คิดป่าวไม่รู้แฮะ

กล่าวขอบคุณ
    153
    Commore ถ้าซื้อของชิ้นนั้น แล้วเค้าประกอบให้ฟรี นอกนั้น 300 ครับ จริงๆเรื่องค่าประกอบผมเฉยๆนะ เเต่อึ้งตรงที่ ขนาดซื้อของร้านเค้ายังเสียค่าประกอบชิ้นนั้นอีก ถ้าผมไม่ได้ซื้อของร้านเค้าเลยแล้วคิดเงินก็เข้าใจครับ สรุปตอนนี้รอ cooling ดีๆสักตัว จะได้เล่นชุดนค้สะทีครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    มาเข้าแก๊งค์ 6 หัวกัน
    Skylake หลายคนมองแล้วแรงกว่าเดิมแค่ 5-10% เจอ Intel กั๊กเข้าให้แล้ว
    เกมใหม่ๆ 6หัวกินได้ครบแล้วเกมเก่าบางเกมด้วย
    นอกจากนี้เอาไปทำงานก็แหล่มถ้าเบื่อค่อยรอ Broadwell-E ใช้ยาวๆ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม