ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    มาเข้าแก๊งค์ 6 หัวกัน
    Skylake หลายคนมองแล้วแรงกว่าเดิมแค่ 5-10% เจอ Intel กั๊กเข้าให้แล้ว
    เกมใหม่ๆ 6หัวกินได้ครบแล้วเกมเก่าบางเกมด้วย
    นอกจากนี้เอาไปทำงานก็แหล่มถ้าเบื่อค่อยรอ Broadwell-E ใช้ยาวๆ
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำเเนะนำในกระทู้ตอนเเรก ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะด้วยครับ ตอนเเรกก็อยากรอ i7gen6 เเต่ไม่อยากรอเเล้วซื้อมาเลยดีกว่าราคามีเเต่จะเพิ่มขึ้นไว้ถ้าได้ของครบเเล้วจะมาลองเทสอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    มาเข้าร่วม 6 หัวกันเถอะ....
    "สายยุ่งไปหน่อย ทำให้ความแรงลดลง 80% 55" จัดไม่ค่อยเป็น

GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    มาเข้าร่วม 6 หัวกันเถอะ....
    "สายยุ่งไปหน่อย ทำให้ความแรงลดลง 80% 55" จัดไม่ค่อยเป็น

สอบถามหน่อยครับ ท่านใช้ cooling รุ่น h110igt ไหมครับ การใช้งานเป็นไงบ้างครับ เสียงดังเกินไปไหม เเละระบายความร้อนโอเคไหมครับ สำหรับเล่นเดิมๆไม่ OC ช่วงเเรกๆผมคงเล่นเดิมๆไปก่อนอะครับ ไม่อยากรอ Kraken X61 ละ รอเป็นเดือนเลย เมื่อวานไปถามที่ Commore มาละครับ ถ้า h110i gt ซื้อได้เลย ถ้าผมอยากติดไฟเเถบเล็กๆสีขาวในเคสด้วยอะครับ ต้องทำไงบ้างหรอครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    Corsair H110igt ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    153
    สรุปจัดมาเเล้วครับเรียบร้อย H110i gt ไม่รอ Kraken X61 ละครับ จัดที่ autonet ติดตั้งฟรีเทสให้ฟรีเช็คให้ทุกอย่าง HDD ยังไม่ได้ใส่ครับ ใช้ SSD ลงวินโดไปก่อนครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    สรุปจัดมาเเล้วครับเรียบร้อย H110i gt ไม่รอ Kraken X61 ละครับ จัดที่ autonet ติดตั้งฟรีเทสให้ฟรีเช็คให้ทุกอย่าง HDD ยังไม่ได้ใส่ครับ ใช้ SSD ลงวินโดไปก่อนครับ

แจ่มครับ HOF มาเมื่อไร่จะสวยมากเลยครับ การบ้านจะได้ส่งเสร็จสมบูรณ์ซะที

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    @poonz
    หล่อมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยครับ ที่ช่วยให้คำเเนะนำ ตอนนี้รอเเต่ HOF อย่างเดียวเเล้วครับ ใช้การ์ดจอรุ่นเก๋าไปพลางๆก่อน วันนี้ได้เทสเครื่องสะทีเลยถ่ายรูปมาฝากนิดหน่อยความสุขเล็กๆที่คอยมานาน noise อาจจะเยอะไปนิด กับองค์ประกอบภาพมันเพี้ยนๆ เพราะยกเคสไปให้ร้านติดตั้ง เเละยกขึ้นโต๊ะยกไปยกมาเมื่อยครับ ประกอบเสร็จน้ำหนักเคสเพิ่มอีกไม่รู้เท่าไร -*-

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    นี่แหละคนจริง
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยครับ ที่ช่วยให้คำเเนะนำ ตอนนี้รอเเต่ HOF อย่างเดียวเเล้วครับ ใช้การ์ดจอรุ่นเก๋าไปพลางๆก่อน วันนี้ได้เทสเครื่องสะทีเลยถ่ายรูปมาฝากนิดหน่อยความสุขเล็กๆที่คอยมานาน noise อาจจะเยอะไปนิด กับองค์ประกอบภาพมันเพี้ยนๆ เพราะยกเคสไปให้ร้านติดตั้ง เเละยกขึ้นโต๊ะยกไปยกมาเมื่อยครับ ประกอบเสร็จน้ำหนักเคสเพิ่มอีกไม่รู้เท่าไร -*-

แจ่มมากครับ หรือแค่ HOF เสร็จแล้วใงถ่ายรุปเท่ๆมาโชว์และเทสเกมมาลงที่ห้องเทสเกมกันบ้างนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    ของผม คงหมด ยุคไปแล้วแรงไม่เท่าคนอื่นๆ
    คงต้องรอ ปีหน้า.. สะสมเม็ดเงินไปก่อนช่วงนี้ มัจจุราชถามหยิกๆว่า อุปกรณ์โน้นนี่เท่าไหร่
    บอกไป แต่จะตัด 0 หลังออกไป 1 ตัว

เห็นสีขาวล่ะสวยจับใจ สงสัยเซ็ตใหม่คงต้องจัดสีบ้างแล้ว
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153
    ท่าน Jo2014 ยินดีเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ลงโปรเเกรมอะไรเลยครับ มีเเต่วินโด 8.1 ผมควรลงโปรเเกรมเทสอะไรหลักๆบ้างครับ
    ท่าน Lolipopboy สเปคในลายเซ็นท่านยังไม่น่าตกยุคง่ายๆน้า เเรงกว่าผมอีก การ์ดก็กินขาดเเล้วครับ เมื่อวานไปลง วินโด เห็น keyboard ducky สีขาว กับ เม้าส์ corsair m65 RGB สีขาว เเล้วสวยจริงๆ น่าจับมาลงชุดด้วย เเต่คงหลังจากได้การ์ด HOF หล่ะครับ ตอนนี้ใช้ 9500GT ไปก่อนครับ ว่าจะมีเวลาไปดูการ์ดจออีกที คงเดือนกันยายนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ท่าน Jo2014 ยินดีเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ลงโปรเเกรมอะไรเลยครับ มีเเต่วินโด 8.1 ผมควรลงโปรเเกรมเทสอะไรหลักๆบ้างครับ
    ท่าน Lolipopboy สเปคในลายเซ็นท่านยังไม่น่าตกยุคง่ายๆน้า เเรงกว่าผมอีก การ์ดก็กินขาดเเล้วครับ เมื่อวานไปลง วินโด เห็น keyboard ducky สีขาว กับ เม้าส์ corsair m65 RGB สีขาว เเล้วสวยจริงๆ น่าจับมาลงชุดด้วย เเต่คงหลังจากได้การ์ด HOF หล่ะครับ ตอนนี้ใช้ 9500GT ไปก่อนครับ ว่าจะมีเวลาไปดูการ์ดจออีกที คงเดือนกันยายนเลยครับ
    รอวันผลสอบออกครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    หลักก็ 3dmark นั้นละครับ หาโหลดเอาได้
    แล้วก็ลองเล่นเกมหนักๆ ใช้ MSI Afterburner วัดค่าต่างๆประมาณคลิปท่าน asssasin นั้นละครับ จะได้รู้ค่า
    และการใช้งานต่างๆบลาๆ เผื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้สนใจแน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jo2014 : 4th August 2015 เมื่อ 11:34

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    4
    ของผมก็ยังคงรอ ASUS GeForce STRIX-GTX980TI อยู่ไม่มาสักที ไปถาม ASUS ROG Thailand Facebook เค้าก็บอกของมาอาทิตย์หน้า หลังจากถามมานี้ก็จะสองอาทิตย์แล้วไร้วี่แวว ถ้าจะต้องตัดใจซื้อของแบรนอื่นแล้ว วันนี้ก็ได้สั่งซื้อ windows 10 home usb ไปแล้วขาดอย่างเดียวการ์ดจอ Galax GTX 980Ti HOF ก็สวยดีแต่ทีผมอยู่ก็ไม่มีของเหมือนกัน
    Asus x99 deluxe_Cpu I7 5930k_Ddr 4 Corsair DOMINATOR 16GB 3000MHz_Intel 750 Series 400GB_Asus strix 980 ti_Ups Cooler Master V1000_Corsair 780T

กล่าวขอบคุณ
    153
    ไหนๆก็จะครบเเล้วครับ สอบถาม UPS หน่อยครับ ร้านเค้าเเนะนำ ควรใช้ของ APC รุ่น APC BR1500GI ตัวอย่างตามนี้ http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=4028 จากสเปคผมหน้าเเรกจะมีเพิ่มมาเเค่ 980ti HOF 1 ใบ อนาคตอาจจะเพิ่มอีกใบนึง หรือเต็มที่เพิ่มเเรมเป็น 32GB เจ้า UPS ตัวนี้โอเคไหมครับ เเต่คงยังไม่เพิ่มตอนนี้เเน่นอนรอเก็บเงินอีกรอบก่อนค่อยว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    186
    อย่าซนแบบผมแล้วกันครับ กดเล่นจนไฟไม่ติดเลย กำลังหาโอกาสแกะมาซ่อมไฟอยู่

ผมว่าเอาถาด HDD ออกแถวหนึ่งเคสจะได้ดูโล่งดีนะครับ แบบผมแล้วแต่

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    อย่าซนแบบผมแล้วกันครับ กดเล่นจนไฟไม่ติดเลย กำลังหาโอกาสแกะมาซ่อมไฟอยู่

ผมว่าเอาถาด HDD ออกแถวหนึ่งเคสจะได้ดูโล่งดีนะครับ แบบผมแล้วแต่
    ปกตินี่เปิดพัดลมระดับไหนอะครับ ผมเปิด 3 ช่องเลย ลองฟังดูมันก็ไม่ค่อยดังเท่าไรเเหะ ส่วนถาด HDD เเกะออกเเล้วครับผม เดี๋ยวถ่ายให้ดูใหม่ครับ พรุ่งนี้โอกาสดีจะไปจัด 980ti ให้ได้ถ้าร้านไม่ใจร้อนขายออกไปก่อนผมไปซื้อนะ จะรอกันยายน เเต่รอไม่ไหวเเล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poonz : 5th August 2015 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    212
    ไหนๆก็จะครบเเล้วครับ สอบถาม UPS หน่อยครับ ร้านเค้าเเนะนำ ควรใช้ของ APC รุ่น APC BR1500GI ตัวอย่างตามนี้ http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=4028 จากสเปคผมหน้าเเรกจะมีเพิ่มมาเเค่ 980ti HOF 1 ใบ อนาคตอาจจะเพิ่มอีกใบนึง หรือเต็มที่เพิ่มเเรมเป็น 32GB เจ้า UPS ตัวนี้โอเคไหมครับ เเต่คงยังไม่เพิ่มตอนนี้เเน่นอนรอเก็บเงินอีกรอบก่อนค่อยว่ากัน
    เรื่อง ups นี่ไม่อยากจะหวังไรมาก หากขณะนั้นกำลังง้วนอยู่กับเกมหนักๆทุกอย่างโหลดกันแบบบ้าเลือด เกิดไฟตกหรือดับมานี่ 5555++ โดยมากจะเอาอยู่ยาก ผมละเครียดเลยเจอบ่อย
    แต่หากไม่ได้ใช้ไรมากมายเล่นเกมไม่หนักเกินไป เอาอยู่แน่นอน APC BR1500GI ตัวนี้ก็ระดับหมื่นขึ้น หาก980ti HOF 2 ใบนี่ก็น่าเอาอยุ่นะหากไม่ได้ทำไรหนักๆ (555+แค่คาดเดาครับ)

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    เรื่อง ups นี่ไม่อยากจะหวังไรมาก หากขณะนั้นกำลังง้วนอยู่กับเกมหนักๆทุกอย่างโหลดกันแบบบ้าเลือด เกิดไฟตกหรือดับมานี่ 5555++ โดยมากจะเอาอยู่ยาก ผมละเครียดเลยเจอบ่อย
    แต่หากไม่ได้ใช้ไรมากมายเล่นเกมไม่หนักเกินไป เอาอยู่แน่นอน APC BR1500GI ตัวนี้ก็ระดับหมื่นขึ้น หาก980ti HOF 2 ใบนี่ก็น่าเอาอยุ่นะหากไม่ได้ทำไรหนักๆ (555+แค่คาดเดาครับ)
    ผมก้คงเอาเเค่ตัวนี้เเหละครับ รุ่นอื่นราคามันไปไกลละครับ 55+ นี่ยังงงตัวเองมาไกลเกินงบได้ไง เเรกๆจะเอาเเค่ notebook เล่นเกมส์ ดันมาเเบบนี้สะละ ความอยากมันพาไปครับ ถามจริง จัดจริง เจ็บจริง(ด้วย) 555+

กล่าวขอบคุณ
    186
    ปกตินี่เปิดพัดลมระดับไหนอะครับ ผมเปิด 3 ช่องเลย ลองฟังดูมันก็ไม่ค่อยดังเท่าไรเเหะ ส่วนถาด HDD เเกะออกเเล้วครับผม เดี๋ยวถ่ายให้ดูใหม่ครับ พรุ่งนี้โอกาสดีจะไปจัด 980ti ให้ได้ถ้าร้านไม่ใจร้อนขายออกไปก่อนผมไปซื้อนะ จะรอกันยายน เเต่รอไม่ไหวเเล้วครับ
    ตอนเรกเขาติดตั้งมาแบบ ปรับตามรอบพักลมตามเคสของเราใช่ไหมครับ ผมไม่ชอบผมเลยติดตั้งใหม่เองให้ปรับรอบตามบอร์ด ตามอุณหภูมิเครื่องครับโดยใช้ Fan Extension Card

รูปถัดจากการ์จอ ผมติดเองไม่รู้จะติดตรงหน่าย เลยติดตรงนั้น

ปกติอุณหภูมิที่คิดว่าต้องระบายร้อนเพิ่มต้องไปกดเพิ่มรอบเองใช่ไหมครับ แต่แบบนี้มันจะปรับรอบเองตามอุณหภูมิเครื่องเองครับเราไม่ต้องไปกดปุ่มเพิ่มอะไรทั้งสิ้น
    เช่นเวลาเลนเกมส์ เวลาอากาศร้อน ซึ่งผมคิดว่าดีกว่า ผมต้องไปกดปุ่มเบอร์ 1 2 3 ปรับรอบพัดลมเคสเองเลยครับ

ปล.ปกติกด 1 2 3 แสงตรงพัดลมจะสว่างขึ้นใช่ไหมครับ แต่ถ้าทำแบบผมกด 1 2 3 แสงสว่างมันจะเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง แต่รอบพัดลมจะปรับอัตโนมัติครับ

อั้นนี้ต้องชำนาญการติดตั้งนะครับ ถ้าจะติดแบบผมน่ะ ถ้าถามว่าผมกดอันไหน ก่อนเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้ ผมกด 2 ตลอด 3 บ้างเวลาร้อนๆ 1 เย็นๆ ดึกๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    ของผมนี่ พัดลม Hatari 15 นิ้ว ครับ เวลาร้อนจัด..
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    153

จัดมาเรียบร้อย ปิดโครงการละครับ สบายตัวไปครั้บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poonz : 7th August 2015 เมื่อ 14:37

กล่าวขอบคุณ
    186

จัดมาเรียบร้อย ปิดโครงการละครับ สบายตัวไปครั้บ
    หมดไปเท่าไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asssasin : 7th August 2015 เมื่อ 13:47

กล่าวขอบคุณ
    153
    26500 เท่ากันหมดคคับ ยกเว้น jib 27500 ครับผม บวกซื้อสาย dp to dp อีก 450 ครับผม