ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

รูปนี้มันมีอะไรผิดพพลาดหรอครับ ถามๆ ไปเจอในเฟสเเต่ไม่เก็ตอะ

ผมอ่านออกหมดนะ เเต่ไม่เก็ตอะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    คือ ความแตกต่างไงครับ เป็นคำคุณศัพท์ หรือ Adjective ถ้าเป็นแบบไทย ก็อย่างเช่น สูงต่ำ ดำขาว ขึ้นลง อะไรทำนองนั้น รวมถึงเป็นคำตรงกันข้ามด้วยครับ (opposite)

แต่จากในรูป ขอแปลอังกฤษให้เป็นไทยเลยละกันนะครับ นึกซะว่า ย้อนไปเรียนประถม มัธยม

fat อ้วน thin ผอม big ใหญ่ small เล็ก

short เตั้ย tall สูง dirty สกปรก clean สะอาด

old แก่ young หนุ่ม thick หนา thin บาง

short สั้น long ยาว (ขนาด) hot ร้อน cold เย็น

handsome หล่อ ugly ขี้เหร่ pretty น่ารัก และ beautiful สวย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    คือ ความแตกต่างไงครับ เป็นคำคุณศัพท์ หรือ Adjective ถ้าเป็นแบบไทย ก็อย่างเช่น สูงต่ำ ดำขาว ขึ้นลง อะไรทำนองนั้น รวมถึงเป็นคำตรงกันข้ามด้วยครับ (opposite)

แต่จากในรูป ขอแปลอังกฤษให้เป็นไทยเลยละกันนะครับ นึกซะว่า ย้อนไปเรียนประถม มัธยม

fat อ้วน thin ผอม big ใหญ่ small เล็ก

short เตั้ย tall สูง dirty สกปรก clean สะอาด

old แก่ young หนุ่ม thick หนา thin บาง

short สั้น long ยาว (ขนาด) hot ร้อน cold เย็น

handsome หล่อ ugly ขี้เหร่ pretty น่ารัก และ beautiful สวย
    ครับอันนั้นเข้าใจ เเต่ว่า มีตรงไหนที่มัน ผิดอยู่ หรือเป็นเรื่อง เหยีดผิว อะ ที่ ผิวขาวหล่อ เเต่ผิวดำน่าเกลียด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 31st July 2015 เมื่อ 16:53

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติเลยหนิครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    มันเป็นการเหยียดผิวครับแบบเเรงๆด้วย รูปที่ใช้เเทนตัวอย่างคนน่าเกลียดอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeebaloon : 31st July 2015 เมื่อ 17:23

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป็นการเหยียดผิวครับ
    โดยใช้คนดำแทนคำว่า ugly

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    มันเป็นการเหยียดผิวครับแบบเเรงๆด้วย รูปที่ใช้เเทนตัวอย่างคนน่าเกลียดอะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เป็นการเหยียดผิวครับ
    โดยใช้คนดำแทนคำว่า ugly
    ใช่จริงๆด้วย ขอบคุณครับ ถึงว่าทำไม ฝรั่งเขา ถึง ไม่ชอบ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    Ugly ใช้รุปหน้าคนมีแผลปุปะ หน้าตาบุดเบี้ยวยังจะดีกว่า นี่เล่นเอาคนดำปกติมาเขียนว่า Ugly มันออกแนวเหยียดชาติพันธุ์มากกว่า