ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

สอบถามเรื่องอัพเกรด windows 10

ผมเป็นมือใหม่ครับ กลัวกดอะไรสุ่มสี่สุ่มห้า จะเป็นปัญหา เลยมาสอบถามเพื่อนๆว่าอัพเกรดต้องเริ่มยังไงบ้าง

ผมได้อ่านคร่าวๆตามเว็บต่างๆว่ากดอัพเกรดที่มุมขวาล่างครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้กดอะไรเลย

ผมอยากทราบว่าถ้ากดอัพเกรดไปแต่ละขั้นตอนมันต้องกดอะไรบ้างครับ มันจะbackup ข้อมูลในเครื่องเราอัตโนมัติหรือปล่าวครับ หรือต้องไปทำวิธีเก็บไฟล์ให้ชวนงงอีก

ใครมีลิ้งค์กระทู้ขั้นตอนอัพเกรดวิน 10 หรือแนะนำ บอกผมด้วยนะครับ รบกวนหน่อยนะครับ อยากอัพแต่ทำไม่เป็น ฮ่าๆ

ปล.ลืมดูห้อง ตั้งผิดห้องซะงั้น ขออภัยด้วยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย `Hell : 31st July 2015 เมื่อ 16:54

Fuuu' ..

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ถ้ารอมันขึ้นก็รอนานน่ะ ให้ไปโหลดจากเวป Microsoft เลยดีกว่า ส่วนขั้นตอนการลงถ้าลงแบบ Upgrade มันก็ไม่มีอะไรหายครับแต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรกับโปรแกรมรึเปล่านะ ที่แน่ๆคือจะมีไฟล์ขยะ(ไฟล์ Windows เก่า)พ่วงมาด้วย
    แต่ถ้าลงแบบลงใหม่เลย(Format)มันก็จะหายเฉพาะไดร์วที่เรา Format อะครับ

ส่วนตัวผมลงแบบ Format นะ ตอนนี้เจอบัคอย่างนึงละคือ เวลาเล่นไฟล์วิดีโอจะเล่นไม่ค่อยได้ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าว
    ต้องเปิดโปรแกรมเล่นไฟล์วิดีโอ 2 โปรแกรมมันถึงจะเล่นได้ ถ้าปิดไปโปรแกรมนึงก็เล่นไม่ได้อีก = =
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    อ่อคือตอนนี้ในเครื่องผมมันขึ้นให้อัพเกรดครับ แต่ที่ผมกลัวคือ กลัวกดอัพเดทไป แล้วมันไม่เก็บข้อมูลเก่าในเครื่องไรแบบนี้อะครับ มันจะมีให้กดเก็บไฟล์ในเครื่องไหม หรือว่ามันจะเก็บไฟลเก่าในเครื่องใฝห้อัตโนมัติครับ

Fuuu' ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ไฟล์ในเครื่องเก็บไว้หมดครับ แต่ที่ผมลง มันไม่ต่างจากลงใหม่เลยครับ
    โฟลเดอร์ Program File มันโดนย้ายไปใน Windows.old ต้องลงโปรแกรมใหม่หมด

ลงผ่าน MediaCreation Tool นะครับ ของผม
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อย่างที่ผมบอกข้างต้นไม่มีอะไรหาย แต่ถ้าท่านไม่ชัวร์ทำไมท่านไม่ย้ายข้อมูลไปไดร์วอื่นล่ะครับ แค่นี้ก็ไม่มีอะไรกังวลแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 1st August 2015 เมื่อ 12:40
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ถ้ารอมันขึ้นก็รอนานน่ะ ให้ไปโหลดจากเวป Microsoft เลยดีกว่า ส่วนขั้นตอนการลงถ้าลงแบบ Upgrade มันก็ไม่มีอะไรหายครับแต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรกับโปรแกรมรึเปล่านะ ที่แน่ๆคือจะมีไฟล์ขยะ(ไฟล์ Windows เก่า)พ่วงมาด้วย
    แต่ถ้าลงแบบลงใหม่เลย(Format)มันก็จะหายเฉพาะไดร์วที่เรา Format อะครับ

ส่วนตัวผมลงแบบ Format นะ ตอนนี้เจอบัคอย่างนึงละคือ เวลาเล่นไฟล์วิดีโอจะเล่นไม่ค่อยได้ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าว
    ต้องเปิดโปรแกรมเล่นไฟล์วิดีโอ 2 โปรแกรมมันถึงจะเล่นได้ ถ้าปิดไปโปรแกรมนึงก็เล่นไม่ได้อีก = =
    ผมไม่เจอแหะ โชคดีไปตอนนี้ก็กำลังไล่ดูบัคอยู่เหมือนกันครับ เจอบัค Disable Lan ไม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Hell อ่านกระทู้
    อ่อคือตอนนี้ในเครื่องผมมันขึ้นให้อัพเกรดครับ แต่ที่ผมกลัวคือ กลัวกดอัพเดทไป แล้วมันไม่เก็บข้อมูลเก่าในเครื่องไรแบบนี้อะครับ มันจะมีให้กดเก็บไฟล์ในเครื่องไหม หรือว่ามันจะเก็บไฟลเก่าในเครื่องใฝห้อัตโนมัติครับ
    ไฟล์เก่าพวกที่อยู่ใน document มันจะสำเนาไว้ใน windows.old ให้เราครับ ไฟล์ไม่ได้หายครยถ้าลงแบบอัพเกรด แต่แนนำลงแบบคลีนดีสุดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    ไฟล์ในเครื่องเก็บไว้หมดครับ แต่ที่ผมลง มันไม่ต่างจากลงใหม่เลยครับ
    โฟลเดอร์ Program File มันโดนย้ายไปใน Windows.old ต้องลงโปรแกรมใหม่หมด

ลงผ่าน MediaCreation Tool นะครับ ของผม
    windows.old มันเป็นไฟล์ตัววินเก่าไม่ใช่หรอครับ ลบแล้วโปรแกรมก็ยังอยู่น่ะ ของผมก็ลงแบบอัพเกรดโปรแกรมหลักที่ลงก่อนนหน้ายังใช้ได้อยู่

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ตามที่ผมเข้าใจคือ ไฟล์โปรแกรมหรือไฟล์เพลงหนังเกมส์ต่างๆ จะย้ายเข้าไปอยู่ใน windows.old ใช่ไหมครับ แล้วพวกโปรแกรมยังใชงานได้อยู่ไหมครับ หรือต้องลงโปรแกรมใหม่

ส่วนพวกไดรฟ์ต่างๆที่อัพเกรดวินโดวก็จะโล่งแบบนี้ป่าวครับ

Fuuu' ..