ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

Hori แนะนำเมาส์และคีย์บอร์ดสำหรับ PlayStation เอาใจคอเกมแนว FPS โดยเฉพาะ

Hori แนะนำเมาส์และคีย์บอร์ดสำหรับ PlayStation เอาใจคอเกมแนว FPS โดยเฉพาะ

Hori ชื่อนี้ผมเองก็เพิ่งจะรู้จักเหมือนกัน ซึ่งหลายๆคนในที่นี้ก็น่าจะเช่นเดียวกัน แต่สำหรับคอเกม Console โดยเฉพาะกับ PlayStation น่าจะรู้จักกันบ้างแล้ว กับผู้ผลิตอุปกรณ์เสริมสำหรับ PlayStation ซึ่งล่าสุดก็เปิดตัวชุดควบคุมแทนจอยควบคุมที่เรียกว่า Tactical Assault Commander 4 ที่มันจะมีลักษณะเป็น ชุดคีย์บอร์ดและเมาส์ สำหรับการเล่นเกมในแนว FPS (First person shooting) ให้ได้อารมณ์การเล่นในลักษณะเดียวกันกับการเล่นบน PC

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเองจะเป็นคนที่ชอบใช้คีย์บอร์ดมากกว่าใช้จอยหากเป็นการเล่นเกมแนว FPS เพราะมีความรู้สึกว่ามันสะดวกกว่าใช้จอยมาก เราสามารถปรับเปลี่ยนหรือควบคุมการเดิน การหันมอง การก้มเงย หรืออื่นๆได้อย่างสะดวก และการเล็งเพื่อยิงด้วยเมาส์นั้นก็ง่ายกว่าการใช้จอยมาก ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะความเคยชิน แต่บางคนก็อาจจะมองว่าใช้จอยสะดวกกว่า เพราะอาจจะความเคยชินด้วยก็เป็นได้ แต่สำหรับใครที่ชอบการเล่นด้วยคีย์บอร์ดและเมาส์มากกว่า เวลานี้ก็มีตัวเลือกออกมาให้ได้ใช้งานแล้ว โดยตัวคีย์บอร์ดนั้นไม่ได้เป็นคีย์บอร์ดแบบเต็มตัว ออกแบบมาเพียงให้มีปุ่มหลักๆที่เพียงพอต่อการใช้งาน ซึ่งหลักๆก็จะเป็นการควบคุมการเดินและปรับเปลี่ยนอาวุธ แทนการโยกด้วยแท่งอะนาลอกบนจอย ส่วนขวามือก็จะเป็นเมาส์แทน คราวนี้ใครที่เล่นเกม Console อยู่แต่อยากได้การควบคุมในอารมณ์เดียวกันกับ PC ก็มีมาให้เลือกอีกหนึ่งตัวเลือกแล้ว แต่จากรายงานนั้นบอกว่าในยุคของ Tactical Assault Commander 3 มีผู้ใช้งานออกมาบอกเป็นจำนวนมากว่า ไม่สามารถใช้เมาส์แทนคันโยกอนาลอกได้ ซึ่งก็หวังว่าในโมเดลใหม่นี้มันจะสามารถทำงานได้ดี
    สำหรับใครที่สนใจอยากได้มาครอบครองเพื่อลุยกับเกมในแนว FPS เวลานี้ก็สามารถสั่งจองได้แล้วผ่าน Amazon.co.uk และ Amazon.co.jp ในราคาประมาณ $120-$130 หรือประมาณ 4300 บาท โดยออกแบบมาสำหรับใช้งานร่วมกับ PlayStation 4 และ PlayStation 3

ขอขอบคุณ www.itfree4u.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    แล้ว xbox จะอยู่ยังไง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ผมจัดคอมไปแล้วละ ช้าไปแล้ว 555

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    4,700 แนะ แพงหูฉีกเลย สำหรับ Sony ของถูกไม่มีในโลก
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    แล้ว xbox จะอยู่ยังไง
    Xbox 1 มีข่าวว่าจะ ออกเหมือนกันครับ

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ขี้โกงจริงๆ..

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ตั้งราคาซะแพง คงคิดว่าเพราะเป็นเจ้าแรกที่ออกสินค้าแบบนี้มา รออีกหน่อยคงมีทำออกมาแข่งหลายเจ้า ถึงตอนนั้นราคาคงต่ำกว่านี้มากกว่าครึ่ง

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ drive23 อ่านกระทู้
    Xbox 1 มีข่าวว่าจะ ออกเหมือนกันครับ
    ก็ xbox ทำก่อน ps4 อีก แต่อย่างว่า... ถ้า xbox ยอมเล่นสายมืดได้ น่าจะขายเครื่องได้ดีกว่านี้ ผมกับเพื่อนจะรีบซื้อมาเล่นเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เหมือนจะขาด ctrl
    ปล. ขำขำนะ**** 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไม่ต้ององต้องอัพละ PC เนี่ยรอราคามันลดแล้วซื้อทีเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ปลายปีถึงจะซื้อได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    4,700 แนะ แพงหูฉีกเลย สำหรับ Sony ของถูกไม่มีในโลก
    มีเงินซื้อเครื่องซื้อเกม แค่นี้จิ๊บๆ
    TROL HAHAHAHAHA

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ใครจะซื้อไปก็ซื้อไปครับ ผมเล่นจอยเหมือนเดิมนั่นแหละดีแล้ว มันไม่ได้ลำบากแบบคิดเลย แถมสนุกกว่าด้วยเชื่อดิ

เผลอๆคนเล่นคีย์บอร์ดอาจสู้คนเล่นจอยไม่ได้ด้วยซ้ำนะครับ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ด้วยเฟรมเรต+ไม่ถนัดใช้จอย เกมแนว FPS บนคอนโซลขอผ่านครับ

นอกเรื่อง ไปยืนดูเพื่อนเล่นที่ร้านมันบอกไม่ถนัดเมาส์+คีย์บอร์ด แต่ใช้จอยเล่นแม่นโฮก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เกม fps บนคอนโซลผมไม่คิดที่จะเล่นเลยนะเมื่อก่อนแต่คนเล่นมากกว่าบน pc อีกผมเลยคิดว่าจะลองเล่นดู

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ถ้าเลือกจะเล่น console แต่ดันใช้ เม้าส์ คีบอร์ดมาต่อ นี่แปลกๆนะ ผมว่ายังไงConsole มันก็ต้องคู่กับจอยล่ะ ดีแล้วได้อารมณ์กว่า สั่นได้ด้วย 55555

ปล.ผมว่าสิ้นแปลืองโดยใช่เหตุ เอาไปซื้อเกมส์เล่นดีกว่า ราคาแพงซะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ผมมองว่าเป็นทางเลือกมากกว่าคับบางคนไม่ถนัดจริงๆเพราะมาจากสายคอมแล้วย้ายมาเล่นเกม fps ของps3,4 ดีๆที่ไม่มีในคอมเช่นพวก killzone ก็โอเค ส่วนการวางปุ่นในฝั่งคีย์บอร์ดูแล้วก็ไม่เลวร้ายเท่าไรนะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    4700. . . . .แพง ???
    ในเพจเกมส์ รับพรีออเดอร์ 3800
    ดูๆ แล้วไม่แพงนะ Option เสริม อยากซื้อก็ซื้อ เพราะเค้าก็เอาใจ จอยของเค้าอยู่แล้ว
    เครื่องเกมส์ 15000-16000 แผ่นเกมส์อีก 1400-1800
    Option เสริมแค่นี้ ครับ ถือว่าซื้อได้