ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ทำไมเกมในเชิฟไทย มันดูแลเอาเปรียบทุกด้านเลย

อยากหาเกมสนุกๆ เล่นลื่นๆ ไม่ต้องมุด ในไทยนี้แถบไม่มีเลย มีแต่เกมเก่าๆ ระบบเดิมๆ แถมเกมที่เอามาก็ดูแลดีแค่ 1-3 เดือนแรก หลังๆปล่อย แลค ปรับเรทของมั่ว ทั้งระบบตีบวก ดรอปของ ไอเทมในชอปก็ออกมาแต่ละ จนเออเติมสุ่มของแรห์ เงิน + ของ คือ ไม่ต้องดรอปหรอก ซื้อ****ในชอปนี้แหละ คือการตลาดมันเกินไปสูบอย่างเดียว ออกแต่โปรโมชั่น เชิฟไม่ปรับปรุงเลย

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    เพราะนั่นคือประเทศ ไทย ไงล่ะครับ พวกผู้ใหญ่สมัยนี้ ยิ่งไม่สนับสนุน "เกม" ด้วย....
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ก็อย่างที่เห็นแหละครับ เห็นแก่เงินโดยไม่คำนึงถึงผู้บริโภค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 31st July 2015 เมื่อ 23:02

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    pay to win ครับ ไม่ใช่ free to play บางคนอ้างไม่ต้องเติมก็โหดได้
    คำพูดนี้ผมโครตไม่เชื่ออะ 555+ มันดูเป็นข้ออ้างมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    มันเป็นธุรกิจไง......แล้วส่วนนึงก็มาจากนิสัยการเล่นการจ่ายเงินในเกมของเกมเมอร์ และกระแสนิยมของเหล่าเกมเมอร์ไทยนั่นละนะ
    ไม่มีใครลงทุนแล้วไม่อยากได้กำไร หรืออยากขาดทุนกันหรอก

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เกลียดอย่างเดียวคือพวก interface ของเกมไทย เต็มจอเกิ้น เกมนอกนี่โล่งๆ สบายตา

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เพราะไทยมีระบบ ยักเงินจี ไงครับ รับรองได้ของใหม่แพทหน้าทันที
    เกมชื่อ echo of .... อะไรซักอย่างนี่แหละ ของยังไม่ทันเข้ามีคนเอามาใส่ซะแล้ว ค่ายนี้มีเรื่องนี้ประจำ
    ผมนี่ถึงกับเลิกเล่นเลยทีเดียว เห็นตอนออกมามีบอกว่า เกมนี้ไม่มีเทพทรูเลยลองเล่นซักหน่อยสรุปก็อย่างที่เห็นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ถึงจะบอกว่าฟรีก็จริงแต่เกมที่เขานำมาเปิดยังไงก็เพื่อแสวงหาผลกำไรแหล่ะครับ ไม่ทางไดก็ทางหนึ่ง อีกอย่างเท่าที่ดูเกมที่เขามาในไทยส่วนใหญ่ไม่ได้คิดจะเปิดยาว ๆ อยู่แล้ว เน้นทำผลกำไรไวไว แล้วก็เปิดเกมอื่นต่อพอเกมเก่าคนเล่นน้อยลงก็ปิดทิ้ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    เกม FPS RPG MMO ยิ่งค่าย WINNER ยิ่งเติมเลย

เกมที่ไม่ต้องเติมเห็นจะมีแค่ พวก เกม Dance online Mstar งี้ Music online

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    พึ่งรู้เหรอครับ 555555555555555555555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ดูดเงินต้องค่าย ini3 ค่ายนี้เกมคนรวย ดูอย่าง pangya โปรมาทีเติม 399 ไปยันจน 1499 ยิงกิจกรรมโรแบค โน้นครับ เป็นหมื่น ไม่รู้จะดูดเงินไปถึงไหน เอาไอเทมมาล่อตลอด
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    มีเกมส์ไหนที่อยู่ได้โดยไม่ต้องเติมบ้างครับ 555555
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    กสรเติมเกมเป็นการสนับสนุนผู้พัฒนา แต่ว่า ทางค่ายเกมจะต้องบริหารให้ดี และ คงความสมดุลย์ระหว่าง item เติม และ ไม่เติมไว้ได้ ไม่ใช่เหลื่อมล้ำขนาดคนไม่เติมแทบสู้ใครไม่ได้เหมือนเกม Point B..... ของ gare... นั่น

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมเฉยๆ กับร่ะบบเติมเงินน่ะ แต่ที่ทำให้เกมไม่มีเกมดีๆเข้าไทย ผมว่าน่าจ่ะมาจากความเกรียนของคนไทย เพราะเวลาพี่ไทยเล่นเกมที ไช้โปรเอย พูดจาไม่สุภาพเอย เหล่านี้มากกว่าที่ทำให้โดนแบน
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Pay 2 Win ประเทศไทย วงการนี้เลยไปไม่รอดไง สุดท้ายค่ายเกมก็ปิดตัวกันไป เพราะคนเอื่อมค่าย เอื่อมเกม(จีน) เอื่อมเกรียน เอื่อมเทพทรู เป็นทั่วโลกคับหลายค่าเกมทั่วโลกมีเกมเทพทรู ซึ่งคนเล่นรู้ว่ามีระบบเทพทรูก็ส่ายหน้าหนีหละ ขนาดเกมอย่างพวกBF มีจ่ายเงินปลดปืนคนยังเลิกเลย (เซ้งเป็ด ซื้อBF3ก็เจอเทพทรู ซื้อ The crew มาก็เจอเทพทรู)

จริงๆผมชอบเกมออนไลย์นะ มันชั่วโมงการเล่นสูงดี เกมoffline แปปๆจบ แต่เจอระบบเทพทรูนี้ เกมขายขาดยังไม่กล้าซื้อคับ

มีเกมส์ไหนที่อยู่ได้โดยไม่ต้องเติมบ้างครับ 555555
    war thunder อยู่ได้ไม่ต้องเติม100% รองมาก็world of warship,World of tank แต่ก็เจอกับ เงินที่เทียร์สูงๆหายากอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 2nd August 2015 เมื่อ 15:40

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    dota 2 ไง เห็นนายไม่เติมเลย 555555555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    pay to win ครับ ไม่ใช่ free to play บางคนอ้างไม่ต้องเติมก็โหดได้
    คำพูดนี้ผมโครตไม่เชื่ออะ 555+ มันดูเป็นข้ออ้างมากกว่า
    เหมือนกันบางเกมเล่นไปไม่ต้องเติมเล่นได้สบาย ๆ พอถึงจุดนึงตันครับ เวลไม่ขึ้นบ้าง สู้ไม่ได้บ้าง แต่ส่วนมากจะสู้ไม่ได้ 555
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    dota2 กับ CSgo (ไม่ฟรี)ไงครับ ไม่ต้องเติมก็เทพได้ เอาของมาขายได้ แต่นะskinมันสวยจริงๆ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    บ่นกันไปเสียงก็ยากจะไปถึงค่ายเกมส์ แนะนำอยากเล่นแนวไหนไปเล่นเซิพที่เปิดเองเลยดีกว่า Kr, Jp เกมส์เยอะเล่นได้ยาวๆไปเลย หรือเซิพ Sea ก็ยังดีกว่า
    มาเล่นเซิพไทยครับสังคมไม่ค่อยดี สักพักก็ปิดตัวลง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    DotA 2 ไงเล่นแล้วได้เงิน

ไม่ต้องเติม ใช้ฝีมือล้วนๆ

อย่างว่า มันก็ต้องอยู่ได้ด้วยเงิน

แล้วเกมเมอร์ไทย โดยเฉพาะเด็กๆหลอกง่าย อยากเทพไว ก็เลยมีระบบเติม เอะอะก็เติม กลายเป็นเทพทรู

แล้วหลายๆเกมโดยเฉพาะพวก MMORPG ไม่จำเป็นต้องใช้ฝีมือมาก แต่ของเทพก็พอ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    โชคดีเล่น Warframe มา 2 ปีเคยเติมไป 15uds แถมหาร 3 กับเพื่อนด้วย 555 จนตอนนี้เรียกได้ว่าโคตรโหดแถมแอบเอา Plat ไปขายได้ตังมาอีกหลายพัน
    เกมก็หนุก Event และ Update มาตลอด DE ดูแลผู้เล่นดีมากตอบทุกคำถามแก้ทุกปัญหา เปิด Stream สดให้ดูการพัฒนาตัวเกมใน Update ต่อไป ทุกอาทิย์
    พร้อมรับความเห็นของผู้เล่น ผู้เล่นมีโดอกาศออกแบบตัว Warframe และอาจได้ลงจริง ๆ ในเกม เล่นมา 2 ปียิ่ง Update ยิ่งฟิน เกมในใทยยิ่ง Update ยิ่งเน่า
    GM ก็ไม่รู้จะเอามาทำห่าไร
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ออนไลน์ปัจจุบันที่เล่นมีเกมเดียวครับ Path of exile แถมไม่ได้เล่นเซิฟไทย แต่เป็นเซิฟบน steam

บอกได้เลย เล่นเกมนี้เซิฟนอก ชีวิตดีขึ้นกว่าเซิฟไทยเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คำเดียว " เงิน "

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    DotA 2 ไงเล่นแล้วได้เงิน

ไม่ต้องเติม ใช้ฝีมือล้วนๆ

อย่างว่า มันก็ต้องอยู่ได้ด้วยเงิน

แล้วเกมเมอร์ไทย โดยเฉพาะเด็กๆหลอกง่าย อยากเทพไว ก็เลยมีระบบเติม เอะอะก็เติม กลายเป็นเทพทรู

แล้วหลายๆเกมโดยเฉพาะพวก MMORPG ไม่จำเป็นต้องใช้ฝีมือมาก แต่ของเทพก็พอ
    dota2ไอ้ที่ได้เงินนั่นมันสมัยก่อนครับ เดี๋ยวนี้พวกไอเทมดรอปเอาไปขายไม่ได้แล้วอย่างมากก็แค่giftกัน

แต่ใช่ครับ เกมนี้เล่นไปต่อให้คุณเติม10ล้านก็มีโอกาสแพ้ชนะพอๆกับคนไม่เติมซักบาท ขึ้นกับฝีมือและทีมเท่านั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Firegunz อ่านกระทู้
    ออนไลน์ปัจจุบันที่เล่นมีเกมเดียวครับ Path of exile แถมไม่ได้เล่นเซิฟไทย แต่เป็นเซิฟบน steam

บอกได้เลย เล่นเกมนี้เซิฟนอก ชีวิตดีขึ้นกว่าเซิฟไทยเยอะ
    ก็ว่างั้นแหละ ผมละขำจริงๆตอนเห็นเกรียนรีน่าเอาเกมนี้ไปโฆษณาว่าจะลงของไทย

มองเห็นภาพตั้งแต่มันป่าวประกาศตอนนั้นเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้น เดี๋ยวซักพักมันก็ต้องหาเรื่องให้บล็อคตัวเกมบนสตีมให้ได้เชื่อมั้ย 555 เพราะทำเซิฟกากๆแดกแต่เงินใครจะไปเล่น

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Path of exile ถ้ามันบล็อกจริงคงต้องมีการประท้วงกันแน่ครับเล่นมาตั้งนานอยู่ๆเล่นไม่ได้มันต้องมีเรื่องกันแน่