ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

5 เกมสูบวิญญาณที่คุณไม่ควรพลาด

5 เกมสูบวิญญาณที่คุณไม่ควรพลาด

ช่วงนี้ใครว่างไม่ควรพลาดกับบทความพิเศษ 5 เกมคุณภาพที่จะสูบวิญญาณและเวลาของคุณให้เหือดแห้งไปจนรู้ตัวอีกทีก็ฟ้าสว่างกันแล้ว

หากคุณเป็นเกมเมอร์ตัวยงแล้วล่ะก็ การที่จะเพลิดเพลินไปกับโลกวิดีโอเกมส์ยันฟ้าสว่างในยามเช้าคงจะไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรนัก

ไม่ว่าจะด้วยเนื้อเรื่องที่ชวนติดตาม กราฟิกที่น่าหลงใหล รูปแบบการเล่นที่ห้ามใจไม่ได้ หรืออะไรก็ตาม เกมบางเกมก็ทำให้เราสามารถใช้เวลาไปกับมันได้เป็นร้อยเป็นพันชั่วโมงโดยไม่รู้ตัว

วันนี้ GamingDose ขอเสนอ 5 เกมสูบวิญญาณที่คุณไม่ควรพลาดตอนที่ 1 ครับ หลากหลายคละแนวปะปนกันไป ใครรักใครชอบแนวไหนก็ลองไปหามาเล่นกันได้ครับผม

1. DayZ

DayZ

สุดยอด MOD จากเกมดังที่ในประเทศไทยเรานั้นแทบจะไม่มีคนรู้จักว่าแท้จริงแล้ว DayZ นั้น MOD มาจากเกมอะไร ช่วงเวลานับร้อยชั่วโมงที่คุณจะต้องสวมบทบาทจำลองชีวิตโลกหลังหายนะแบบวิกฤติการณ์ฝูงซอมบี้ถล่มโลกที่จำลองความน่ากลัวทั้งบรรยากาศที่มืดสนิทในยามค่ำคืน ภัยร้ายจากซอมบี้ร่างไร้วิญญาณและความละโมภชั่วโฉดของผู้เล่นคนอื่นก็เป็นส่วนผสมที่เข้ากันได้ดี

สำหรับใครที่อยากหามาลองเล่นตอนนี้สามารถซื้อตัวเกม DayZ ได้ใน Steam นะครับ อยู่ในช่วง Early Access แต่ความเด็ดไม่แพ้กัน

2. DOTA 2

DOTA 2

ไม่ต้องบอกอะไรกันมากแล้วครับกับเกม MOBA สุดคลาสสิคที่ได้รับความนิยมแพร่หลายทั้งในไทยและต่างประเทศ ต้องบอกเลยครับว่าส่วนตัวผมเข้าไม่ถึงเกมแนว MOBA และประสบการณ์ครั้งแรกระหว่างผมกับเกมนี้ก็ออกมาได้น่าทุเรศอย่างบอกไม่ถูกด้วยผลคะแนนฆ่า 0 ตาย 21 ก็ทำให้ผมต้องยอมถอดใจที่จะเล่นเกมนี้ไป แต่เชื่อเถอะว่าถ้าคุณเป็นคนรัก MOBA และมีเพื่อนที่โขก DOTA มาด้วยกัน เกมนี้ต้องเป็นอีกหนึ่งเกมสูบวิญญาณของจริงอย่างแน่นอน

3. Counter Strike: Global Offensive

Counter-Strike-Global-Offensive

หนึ่งในเกมโปรดของผมครับ ถ้าถามว่าโปรดปรานมากขนาดไหนก็บอกเลยว่าเล่นไปแล้วร่วมหนึ่งพันกว่าชั่วโมงนั่นล่ะครับ ตัวเกมไม่ได้มีอะไรซับซ้อน ไม่มีลูกเล่นมากมาย ไม่มีระบบอัพสาย เพิ่มสกิล ไม่มียานพาหนะ มีแค่เพียงสกิลการยิงที่ยากบรรลัยไส้ครับ ถ้าจะว่ากันตามจริงหากมองดูผิวเผินรูปแบบการเล่นของมันก็เดิมๆครับ แต่ในอะไรเดิมๆเหล่านั้นกลับมีรายละเอียดยิบย่อยมากมายให้ทุกคนได้สนุกสนานครับ ใครที่กำลังหาเกมยิงและเบื่อสเกลใหญ่ๆแบบ Battlefield แล้วล่ะก็อยากให้ได้ลองเกมนี้กันดูครับผม

4. Fallout 3

Fallout 3

อุ่นเครื่องกันก่อนภาคใหม่ออกวางจำหน่ายในสิ้นปีนี้ไปเลยกับ Fallout 3 เกมที่จะพาคุณดำดิ่งสู่โลกหลังหายนะที่มีปมและประเด็นยิบย่อยที่น่าสนใจให้คุณเล่นมากมาย จากที่ผมเล่นเฉพาะเนื้อเรื่องหลักมานั้นก็ต้องบอกเลยว่าใช้เวลาไปกว่า 30 ชั่วโมงซึ่งหลังจากจบเกมก็ทำให้ผมได้พบว่าที่ผมเล่นไปนั้นคือแค่ 60% ของตัวเกมเท่านั้นและยังเหลือแผนที่ที่ผมยังไม่เคยไปสำรวจกว่าครึ่งค่อนเกม

ใครที่ชอบเกมมีเนื้อหาที่ดี มีอิสระในการเล่นและรายละเอียดที่น่าติดตาม แนะนำครับห้ามพลาด

5. The Elder Scrolls V: Skyrim

The Elder Scrolls V: Skyrim

ยังคงอยู่กันที่เกมจาก Bethesda ครับผมกับ The Elder Scrolls V: Skyrim เกมแนว Open World – RPG ที่ให้คุณสวมบทบาทเป็นบุคคลที่ถูกเลือกให้ต่อสู้ท่ามกลางความขัดแย้งอันยาวนาน ใครที่เป็นสาวกเกมแนวนี้และหลงใหลในการเล่าเรื่องของทีมพัฒนาห้ามพลาดเช่นกันครับ แต่สำหรับใครที่ไม่อินบรรยากาศยุคโบราณรวมไปถึงเนื้อหาแบบแฟนตาซีและไม่ถนัดภาษาอังกฤษอาจจะต้องคิดหนักครับ ผมเองเล่นไปได้แปปเดียวก็มึนกับภาษาที่ใช้ในเกมจนแทบยอมแพ้

Credit : GamingdoseTH
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    โดนไป 1 เกม DOTA, DOTA2
    เกมผมทำเองครับ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    DayZ , Dota , Skyrim สูบจริงๆ fallout ไปลองเล่น ภาค NV มา ตอนแรกมีคนบอกแนวเกมคร้าย skyrim แต่ผมลองไปเล่น ระบบ ยุ้งยาก งง งวยมากเลย เลยเล่นไปนิดเดียว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เลิกเล่นเกมแนว MOBA ละ ไม่ไหว ไม่รู้จักจบจักสิ้น
    ถ้าไม่คิดจะตั้งทีมเพื่อเล่นแข่งชิงเงินรางวัลเป็นเรื่องเป็นราวก็อย่าไปเสียเวลากับมันเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ตอนนี้ผมโดน ark สูบอยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ลองไปเล่นเกม Civilization V ดิ สุดยอดกว่า 5 อันดับในนี้อีก ถ้าเล่นกับเพื่อนนี้อีกละก็ ยิ่งกว่า dayz รวมกัน 5 ภาคสะอีก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ไม่ชอบสักเกม 55+

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ragnarok (สมัยก่อน ) สูบกันหลายปีเลย ทั้งตังทั้งวิญญาณ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    fall out3ไม่ซับซ้อนเท่าSkyrimนะ Skyrimนี้สุดๆอะmodอีก ไม่ว่างจริงห้ามเล่น DayZ ไม่เคยเล่นไม่ถนัดแนวนี้ Mobaไม่ชอบ เคาเตอร์ไม่ชอบ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ของผม

LOL
    Terraria
    Borderland

แค่นี้แหละ borderland เล่นของเถื่อนไปหลายร้อยชม พอมันลดราคาก็จัดมาเล่นใหม่อีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ถ้าพูดถึงเกมส์ดูดเวลา ark survival evolved วันนึงดูดผมไปไม่ต่ำกว่า 10 ชม.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สมัยก่อน ragnarok กับ counter
    เล่นจนตายในร้านเกมส์ อะ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    Civi V นี่เล่นกัน 3 คน 12 civi 16 state ก็เล่นตั้งแต่บ่ายสามยันตี 5 ยังไม่จบเลยครับ 55555555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Ragnorok ;-; บรรยากาศเก่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ผมว่า dark souls สูบวิญญาณผมไปเยอะพอตัว ไม่ใช่เพราะเล่นไม่เบื่อ แต่เล่นแล้วตายรัวๆ
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Dragon Age ซิ ดูดเพลินจนไม่ได้นอน
    Sim city อีก ขออีกนิดๆๆ ยาวไป
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ทุกเกมที่พูดมาเล่นมันทุกวันทุกเวลาที่ว่างๆยกเว้น DayZ ที่โคตรเกลียดเกมยิงซอมบี้ เหม็นขี้หน้าโคตรเบื่อซอมบี้สุดไม่อยากเห็นเลยจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    DOTA 2 สูบจนหมดร่างอ่ะ สมาธิไม่โฟกัสไม่ได้เลย แต่ต้องยอมรับว่ามันส์ฝุดๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Siv v นี่ข้ามการเวลาเลยนะ เล่นทั้งวันยังไม่จบ ถ้าเล่นกับเพื่อนนี่ยิ่งช้าต้องรอมันอีก ไมไม่ติดโผ555 counter go กับ dota2นี่ทั้งดูดเวลา ดูดเงิน แต่dota2 ลดละเลิกละ ไม่ค่อยคลายเครียดเท่าไร เครียดหนักกว่าเดิมอีก
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เกมของค่าย kairosoft ครับ เล่นเช้ายันมืดได้โดยไม่เบื่อบอกเลย
    เล่นจนไม่อยากวางโทรศัพท์เลยครับ ถ้าใครเคยเล่นจะรู้ ทำเอาอดหลับอดนอนมาแล้ว
    Road to Trophy Hunter

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เกมตระกูล Sims ทั้งหลายและ Civilization v อีกหนึ่งเสียงครับ
    สูบสะไม่เหลือเลย
    ปล.ถ้าเป็นสายเล่นแท้ ภาคเสริมก็ปาไปเป็น พันๆ หมื่นๆ อะ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    Dark souls สิ ปลุกความแค้นในตัวคุณ
    เวลาถูกดูดไปกับการแก้แค้น 5555

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    The Elder Scrolls V: Skyrim นี่ไม่ได้เรื่องเลยสำหรับผมนะซื้อมาเล่นไม่ถึง 4ชั่วโมงเลิก ไม่ได้เรื่องเลยครับเสียดายตังSHIFTหาย

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว
    HOW TO KILL A ZOMBIE

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมว่า Dota 2 ไม่เท่าไหร่นะ

Sid Mier อีกเสียง
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ตระกูล Total war เลย ขออีกturn แล้วจะนอน
    มารู้ตัวอีกที เช้าแล้ว