ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

ตามกำหนดการ!! Until Dawn เริ่มผลิตบรรจุแผ่นแล้วว

ตามกำหนดการ!! Until Dawn เริ่มผลิตบรรจุแผ่นแล้วว

วันนี้วันที่ 3 สิงหาคม เราก็ได้เข้าสู่เดือนใหม่อย่างเป็นทางการแล้วนะครับสำหรับเดือนนี้แน่นอนครับ เป็นอีกเดือนที่ชาวเพลย์สเตชั่นรอคอยครับเพราะในวันที่ 25 สิงหาคมนี้เกมเอ็กซ์คลูซีฟแนวสยองขวัญของ PS4 กำหนดวางจำหน่ายครับ นั่นก็คือเกม Until Dawn ครับผม และไม่ต้องกลัวว่าเกมนี้จะดีเลย์เลื่อนวันวางจำหน่ายออกไปนั้นเพราะว่า วันนี้ทางค่าย Supermassive Games ได้ทวีต ผ่านทางทวีตเตอร์ว่าเกม Until Dawn เริ่มผลิตบรรจุแผ่นแล้วว เตรียมวางจำหน่ายตามกำหนดการเดิมครับผม เนื้อเรื่องคราวๆของ Until Dawn ได้แรงบันดาลใจจากภาพยนตร์เรื่อง “Scream” และ “I Know What You Did Last Summer” โดยเนื้อเรื่องมีอยู่ว่ามีวัยรุ่น 8 คนเดินทางไปตากอากาศที่กระท่อมไม้กลางป่าแห่งหนึ่งที่ปกคลุมด้วยหิมะในฤดูหนาว แต่ในระหว่างที่พวกเขากำลังพักผ่อนอย่างสนุกสนานก็ได้มีฆาตกรโหดซึ่งพยายามจะฆ่าวัยรุ่นทั้งแปด ทีละคนๆ โดยผู้เล่นสามารถจะเล่นบังครับเปลี่ยนสลับตัวละครหนึ่งๆไปอีกตัวละครหนึ่งได้ แต่ถ้าตัวละครนั้นตายไปแล้ว ตัวละครนั้นก็จะไม่สามารถกลับมาได้อีก ซึ่งผู้เล่นต้องตัดสิ้นใจให้ดีเพราะเนื้อเรื่องของเกมจะเปลี่ยนไปตามการตัดสิ้นใจของเราครับ. ชักจะรอไม่ไหวแล้วใครที่จองเกมไว้ เตรียมหลอนไปพร้อมๆกับแอดมินได้เลย.

CREDIT : play4thai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiky : 3rd August 2015 เมื่อ 18:09
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้าเคยดู The Cabin in the Wood มา คงหมดอารมณ์กับเนื้อเรื่องแนวนี้ไปตามๆ กัน

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ผมว่ามันก็น่าเล่นดีนะ แต่มันก็ต้องมีแหละตัวละครที่ไม่ว่าจะเลือกยังไงมันก็ต้องตาย

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    เกมยาวกี่ชม.อะ

เดาว่า3-4ชม.

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    แต่ผมเดาว่าน่าจะ 8-10 ชม เพราะการกระทำทุกอย่างไม่ได้เป็นเส้นตรง แยกไว้ 2-3 ทางตลอด ไม่เหมือน The Order 1886 ที่เล่นจบแล้วจบเลย

และไม่คิดว่าจะต่ำกว่า 6-7 ชม เพราะการเดินตามรอยเท้า The order 1886 ไม่ใช่เรื่องดีอาจโดนสับเละเทะกันง่ายๆ ผู้พัฒนาเกมน่าจะทำการบ้านมาบ้างแล้วล่ะนะ

เนื้อเรื่องและการออกแบบเกมไม่มีการโกหก เอาแนวคิดจากหนังสยองขวัญวัยรุ่นชัดเจนและก็โฆษณาตรงๆมาแบบนั้น ก้ถือว่าเรียกลูกค้าที่ชอบแนวนี้กันตรงๆ ไม่ชอบเล่นก็ไม่เป็นไรล่ะนะ

Cabin in the Wood ก็ถือว่าเป็นหนังที่ Entertain ได้ดี ดูกับเพื่อนก็สนุกลุ้นและเดาได้ยากในระดับที่OKและค่อนข้างเว่อจนร้องเห้ยจิงดิ๊!

แต่สุดท้ายถ้าแค้ 4 ชม จริงก็เตรียมโดนสับเละอีก 1 เกมได้เลย ก็คงต้องดูที่ราคา เพราะ The Order 1886 ราคาประมาณ 1390-1490 ได้เกม4-6ชม

แต่ถ้านี่ขายราคาเต็ม 1790-1890 ผมว่าน่าจะ 8-12 ชม ขึ้นไป ซึ่งก็เป็นมาตรฐานเกมทั่วไปล่ะนะ

ปล.ผมหวังให้เกมนี้เป็นแนว Super Natural ไม่อยากได้แบบฆาตรเป็นคนโรคจิตทั่วไปอ่ะนะ อยากได้แบบเว่อๆไปเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: