ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

ว่ากันด้วยเรื่องข่าวสารวงการเกมหน้าแรกของเวป

ผมว่าอยากให้มีระบบการดูแลกระทู้ News ที่ดีกว่านี้ครับ
    บางข่าวลงซ้ำแล้วซ้ำอีก บางคนเล่นลงข่าวแบบต่อเนื่อง 3 - 4 กระทู้ติดกัน
    จนคนที่เขาทำข่าวดีๆสวยๆก่อนหน้าตกลงหน้าแรกไปหมด

ผมคิดว่าอาจจะทำให้ลงได้วันละ 1 กระทู้ต่อคนก็ดีครับ
    จะได้รวมๆไปอยู่ใน 1 กระทู้ไปเลย และอยากให้คนที่ทำข่าว
    ช่วยดูนิดนึงว่ามีคนโพสไปแล้ว และอีกเรื่องที่ไม่อะไรมากก็คือ
    เรื่องการ Copy ข่าวจากแหล่งอื่นมา ใจจริงอยากให้เขียนเอง
    หรือไม่ก็ใส่ข้อความต้นฉบับความคิดเห็นของตัวเองบ้างก็ดีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมก็ว่าเป็นความคิดที่ดีนะคับ 1 กระทู้/วัน/คน แต่ก็อย่างที่ทุกคนรู้ดีว่าข่าวนั้นมันออกมาไม่เป็นเวลา
    แล้วตามหลักแล้วถ้าเป็นการอัพเดทหรือปล่อยตัวเกมออกมาเนื้อหาที่เกี่ยวกับเกมนั้นสั้นมาก(ส่วนใหญ่)
    ถ้าไม่นับที่คนทำเกมหรือบริษัทนั้นพูดขยายความ แต่ถ้าเกิดให้ 1 กระทู้/วัน/คน จริงละก็คุณก็อาจจะเจอ
    พาดหัวข่าวที่ยาวเฟื้อย ซึ่งบางคนไม่ชอบอ่านข่าวยาวๆ หรือไม่ก็อยู่สำนักอะไรสักอย่าง เช่น
    "ยาวไปไม่อ่าน" หรืออื่นๆ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามีเพื่ออะไร มันก็จริงอยู่ที่คุณว่ามันทำให้คนที่ทำข่าวดีๆ สวยๆ
    นั้นโดนเบียดลงไป ทำให้บางคนไม่เห็นเพราะมีข่าวใหม่มาแทนที่ ผมเสนอแนวคิดให้ว่าถ้าข่าวสั้นๆ ก็
    เอามาไว้ในกระทู้เดียวกันเช่น ข่าวเกมอัพเดท 2 เกมก็เอามาไว้ในกระทู้เดียวกันแล้วก็พาดหัวข่าวว่ามี
    อะไร คือประมาณว่าลดการใช้พื้นที่ฟีตข่าวได้ไม่มากแต่ก็เป็นวิธีที่ผมคิดว่าโอเคร เพราะถ้าหาจำกัดตาม
    ที่คุณว่าผมว่ามันก็เข้มงวดไปหน่อยก็เท่านั้นเอง
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ก็หวังว่าจะมีการแก้ไขนะครับ วิธีใดค่อยว่ากัน
    แต่ข่าวแบบ Clickbait ของพวก 4gamerth น้อยลงก็ดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากมีสมาชิกที่โพสต์กระทู้ในหมวดข่าว เข้าข่ายดันกระทู้ หรือ Spam รบกวนให้ทำการแจ้งเข้ามาที่ผู้ดูแลได้เลยนะครับ จะจัดการกระทู้ที่มีการ Spam หรือการลงกระทู้อื่นๆที่ไม่ใช่ข่าวในหมวดนี้ให้ครับ

การแจ้งกระทู้ผิดระเบียบหรือ Spam ให้กดปุ่มที่อยู่ใต้กระทู้ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องการจัดการวางระเบียบของกระทู้ในหมวดหมู่นี้ อาจจะไม่ได้เข้มงวดนักครับว่า รูปแบบของการตั้งกระทู้ข่าวต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้ อยากให้เพื่อนๆน้องๆสมาชิกได้เป็นผู้ออกแบบ และจัดการตามความเหมาะสมครับ

ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมเฉยๆน่ะ เพราะว่าคนลงข่าวเขาไม่ได้นัดกันมา แต่อยากให้ปรับปรุงคือ เรื่องของภาพประกอบอยากให้มันเล็กๆ ลงหน่อย หรือ ลดความล่ะเอียดของภาพลงหน่อย
    (จากใจคนไช้ 3G)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: