ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

รบกวนพี่ๆ หน่อยคับผมจะถามเกี่ยวกับการศึกษาต่อ

คือตอนนี้ผมเรียน ปวส แบบทวิ คือเรียนไปทำงานไป ผมเรียนสาขา คอม แล้วตอนทำงานผมจะเลือกทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์ แล้วพอจบ ปวส ผมอยากไปศึกษาต่อ คณะ วิศวะคอม ที่ลาดกระบัง ได้ไหมคับ แล้วต้องสอบยังไง เค้ารับ เด็ก ปวส ไหมคับ

ขอบคุณคับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    บางที บางสาขาวิชา ผมก็เห็นเขารับหลักสูตรต่อเนื่องหรือเทียบโอน
    แต่ก็เห็นบางทีเปลี่ยนจากเดิม 2ปี เป็น 3ปี เพื่อปรับพื้นฐานใหม่ไปด้วย
    ที่ลาดกระบังผมไม่รู้นะ แต่ผมก็อยากไปเรียนนะครับ ผมอยากไปเรียน ป.โท ต่อ 555+

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    คุณต้องดู แบบฟอร์มของเขาอะครับว่าเขารับ วุฒิอะไรบ้างและต้องมีคุณสมบัติใดบ้างครับ มันจะมีให้ดาวน์โหลดผ่านทางเว็บของเขาหรืออะไรสักอย่างผมก็ห่างมา 2 ปีละครับจำไม่ได้ แต่แน่นอนถ้าเรียนต่อตรี คุณต้องมีพวก คะแนนแอดมิดชั่นต่างๆหรือถ้าคุณสอบตรงได้ก็ไม่ต้องใช้ ลองศึกษาดูครับ
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้ามาฟังด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณทุกๆท่านทุกคำแนะนำนะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไม่ค่อยรู้อะครับไม่ได้มาจากเส้นทางนี้ครับเลยให้คำปรึกษาด้านการเข้า ศึกษาต่อจาก ปวส>ป ตรี ไม่ได้เลย

แต่คุณโหดมากครับขอชมเลย เรียนด้วยทำงานด้วยสายนี้ เป็นผมคงไม่ไหวแค่ เทอมโปรเจค มินิโปรเจค เทอมละ 2-3 ตัว แค่นี้ก็หาเวลานอนยากละครับฮ่าๆ

ยังไงลองสอบถามดูนะครับ กับทางมหาลัยเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เทียบโอนครับ คือมาตรฐานวิศวะเรียน 4 ปี ถ้าเราเทียบโอนมา เรียนอย่างน้อยก็ 4 ปี + ซัมเมอร์วิชาที่โอนมาไม่ครบเราก็ต้องไปเรียนเพิ่ม ก็ไม่เกิน 5 ปีก็จบครับ
    ส่วนเรื่องศึกษาต่อ ไปติดต่อทางมหาวิทยาลัย ด้วยตัวเองดีกว่า เค้าจะได้บอกลายละเอียดให้เรา
    สถาปัตยกรรม รุ่น14