ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★ Upload Game PC ★
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,224

[PC] FAIRY FENCER F – ตำนานการต่อสู้ของเทพเจ้าฝ่ายแสงและฝ่ายมืด -CODEX UPDATE 2+DLC | Cracked | MEGA | UPTOBOX | 2GB |

– Release name (Crack by): Fairy.Fencer.F-CODEX
    – NFO: read
    – Format : iso
    – Platform : PC
    – Language : English (multi)
    – Files size : 1 x 2.4 GB
    – Total size : 2.4 GB
    – Hosts : Mega,Uptobox
    – System Requirements : MINIMUM:
    Processor: 2.13GHz Intel Core2 Duo or equivalent – Memory: 4 GB RAM
    Graphics: DirectX 9.0c compatible graphics card with 512Mb RAM and support for v3 shaders
    DirectX: Version 9.0c

ตำนานการต่อสู้ของเทพเจ้าฝ่ายแสงและฝ่ายมืด จบลงที่การโจมตีสุดท้ายที่ทำให้ทั้งสองฝ่ายถูกผนึกให้หลับไหลไปด้วยกันทั้งคู่ แต่สะเก็ดพลังจากการโจมตีนั้นได้ตกลงมาสู่โลกและถูกแปรเปลี่ยนเป็นอาวุธเวทย์มนต์ชื่อว่า Fury ที่จะมอบพลังให้กับผู้ที่ถือมันให้กลายให้เป็นนักรบที่เก่งกาจนามว่า Fencer แต่ยังมีสุดยอดอาวุธที่อยู่เหนือว่า Fury ทั้งปวง ที่หลายๆคนออกตามหานั่นคือ Furies กุญแจสำคัญที่จะสามารถคืนชืพเทพเจ้า 1 ใน 2 องค์และขอพรให้ Fancer ผู้นั้นสมปรารถนาได้หนึ่งข้อ : อ่านต่อ

MEGA
    Download

UPTOBOX
    Download

Update 2 incl 8 DLC- 3DM
    Download

PASSWORD:
    PCGames-Download.NET

————
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ
    ......

Fairy Fencer F Mini-review:
    (Copy+Paste มาจาก Review บน Steam ตัวเองอีกทอดหนึ่ง อาจจะไม่ละเอียดเพราะ Steam มันจำกัดคำ และขี้เกียจเขียนใหม่มีงานต้องทำ อีโมติคอน tongue )

นับตั้งแต่ที่ Idea Factory ประกาศว่าจะส่ง "Fairy Fencer F" ลงสู่ PC ผมก็เฝ้ารอวันที่จะได้สัมผัสเกมนี้มาโดยตลอดเพราะส่วนตัวผมเองนั้นค่อนข้างที่จะถูกโฉลกกับเกมจากค่ายนี้ (อาทิเช่น Agarest และ Hyperdimension) อยู่พอสมควร ดังนั้นเมื่อเกมเปิดตัว ผมก็แทบที่จะไม่ลังเลเลยสักนิดที่จะสอยเกมนี้ (ในราคา -50%) เพื่อที่จะมาทำ Review ให้ได้อ่านกัน : อ่านต่อ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theprince100 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ อีกเสียง เสียดายไม่เก่ง Eng แปลได้ช้ามากๆ 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    พระเอกบ้าบอได้ใจมากฮาๆ ระบบเกมส์เล่นเพลินดี ใครไม่เคยเล่นแนว JRPG ผมแนะนำว่าเล่นไปเรื่อยๆ ไม่ต้องคิดมากเก็บศัตรูทุกตัวที่โผล่มาตรงหน้าเดียวก็สบายๆ เอง
    ถ้าเล่นแล้วมัวแต่นั่งคิดว่าจะฟาร์มอย่าไรให้ได้ของเร็วๆ จะพาลเบื่อเอาได้ เปิดมาแนะนำเก็บเงินอัพ combo ให้ตีได้หลายๆ ครั้งก่อน อย่างอื่นไม่ต้องรีบอัพก็ได้เพราะแค่คอมโบ 3 ทีก็แรงกว่าใช้สกิลแล้ว
    แต่พวกไม่แพงมากอย่างระยะโจมตี 2 เมตร หรือ P.Atk ที่อัพแค่ 5 point อะไรแบบนี้ก็อัพๆ มาช่วยก็ได้ครับ ตัวเกมส์ผมว่าค่อนข้างง่ายนะแต่ก็ยังเล่นไปได้ไม่ไกลมากไม่รู้หลังๆ จะมีอะไรโหดๆ ไหม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    เล่นจนจบแล้วไม่เจอปัญหาแต่อย่างใด ตัวเกมส์ค่อนข้างง่าย Fairy แร๊ง B สกิลดีกว่า A เนื้อเรื่องประมาณอย่าไปใส่ใจมาก(เว้นว่าท่านชอบนิยายแบบเว็บเด็กดี)
    Combo เกมส์นี้ค่อนข้าง OP เน้นคอมโบอย่างเดียวก็ได้แต่ถ้าใครฟาร์มก็อัพสกิลแจกหมู่ของ Fang Tiara และ Harley
    กด R ข้ามฉากต่างๆ ได้ ไม่ว่าจะเป็นฉากพูด ฉากต่อสู้ต่างๆ ได้หมด

สรุป ใครกำลังหาแนว RPG เล่นเพลินๆ สู้มันส์ๆ มีเสียงพากษ์สาวๆ น่ารักๆ ก็แนะนำเลยครับ
    แต่ถ้าใครมองหาเกมส์แบบเนื้อเรื่องเข้มข้น เน้นวางแผนวางกลยุทธ์หนักๆ ข้ามเกมส์นี้ไปได้เลยครับ

ปล. ชุดว่ายน้ำผมเจอแค่ 3 ชุด ส่วนชุดว่ายน้ำ DLC นั้นเป็นของผู้ชายครับ เห้อๆ
    ปล2. ทีม Eryn อิอิ (เสียดายเลือก Harley ไม่ได้ ฮาๆ แต่จะเลือกก็หนักใจนิสัยเธอเหลือเกิน เห้อๆ)
    รวมเกมส์อื่น ๆ อีกมากมาย คลิก

ใครที่อยากหารายได้พิเศษเวลาว่าง ๆ เข้ามาศึกษาวิธีทำได้ที่นี่เลย จ่ายเงินผ่านทาง Paypal ด้วย ไม่มีเสียตังแน่นอนครับ สนใจคลิก
    http://goo.gl/QBwPC5

หลักฐานการจ่ายเงินเว็บต่างประเทศจ่ายเงินผ่าน Paypal

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abnormal1234 : 27th August 2015 เมื่อ 19:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    หึหึ ขอบคุณครับ ไวมาก เล็งไว้ตั้งแต่ลงสตรีมแล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theprince100 อ่านกระทู้
    หึหึ ขอบคุณครับ ไวมาก เล็งไว้ตั้งแต่ลงสตรีมแล้ว
    เล่นได้ไม่ได้ช่วยเอาภาพมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ขอลองหน่อยละกัน เกมใหม่(v.PC)เลยนะเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เกมส์อะไรหว่า ขอรับไปทดสอบหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เล่นได้ครับ
    ......

Fairy Fencer F Mini-review:
    (Copy+Paste มาจาก Review บน Steam ตัวเองอีกทอดหนึ่ง อาจจะไม่ละเอียดเพราะ Steam มันจำกัดคำ และขี้เกียจเขียนใหม่มีงานต้องทำ อีโมติคอน tongue )

นับตั้งแต่ที่ Idea Factory ประกาศว่าจะส่ง "Fairy Fencer F" ลงสู่ PC ผมก็เฝ้ารอวันที่จะได้สัมผัสเกมนี้มาโดยตลอดเพราะส่วนตัวผมเองนั้นค่อนข้างที่จะถูกโฉลกกับเกมจากค่ายนี้ (อาทิเช่น Agarest และ Hyperdimension) อยู่พอสมควร ดังนั้นเมื่อเกมเปิดตัว ผมก็แทบที่จะไม่ลังเลเลยสักนิดที่จะสอยเกมนี้ (ในราคา -50%) เพื่อที่จะมาทำ Review ให้ได้อ่านกัน

"Fairy Fencer F" นับได้ว่าเป็นเกมที่ค่อนข้างจะคล้ายคลึงกับเกมหัวเรือหลักของค่ายอย่าง "Hyperdimension Neptunia Re;birth" อย่างมากในหลาย ๆ จุด ไม่ว่าจะเป็นระบบต่อสู้ที่เป็น Turn-based (ที่เน้นการ combo ด้วยการรัวปุ่มเหมือน Hack & Slash), ระบบ Quest และ Dungeons, การที่คุณสามารถปรับแต่งโลกของเกมได้ หรือแม้แต่ลูกเล่นเกี่ยวกับการแปลงร่าง ดังนั้นจะเรียกว่าเกมนี้เป็นพี่น้องของ Neptunia Re;birth เลยก็คงจะไม่ผิด

กระนั้นก็ไม่ใช่ทุกจุดของเกมที่ถอดแบบกันมา เพราะ Fairy Fancer F นั้นจะมีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับคนกลุ่มหนึ่งในโลกแฟนตาซีที่เรียกว่า "Fencer" โดยพวกเขานั้นจะใช้อาวุธที่เรียกว่า "Fury" ในการต่อสู้กัน โดย Fury แต่ละอันนั้นก็จะมี "Fairy" สิงสถิตอยู่ภายใน (อ่านถึงตรงนี้ผมคงไม่ต้องอธิบายเพิ่มล่ะนะว่าชื่อของเกมนี้ได้มาเยี่ยงไร) โดยภารกิจของเหล่าตัวเอกนั้นก็ไม่ใช่อื่นใดแต่เป็นการพยายามรวบรวม Fury ที่กระจัดกระจายอยู่ทั่วทุกมุมโลกเพื่อจะปลดปล่อย Goddess (หรือ the Vile God) ให้เป็นอิสระ ผมไม่แน่ใจว่าเนื้อหาของเกมนั้นจะมีหักมุมกันสามสี่ตลบหรือไม่ (แต่โดยส่วนตัวเชื่อว่าไม่น่าจะมี) กระนั้นจุดขายของเนื้อหาก็อยู่ที่ความเป็น Comody และความโมเอ้ของตัวละครนั่นล่ะ ซึ่งถ้าคุณชอบการดำเนินเรื่องแบบ Agarest คุณก็คงจะชอบเกมนี้

และเจ้า "Fury" นี่เองก็คือปัจจัยหลักเลยที่ทำให้เกมนี้แตกต่างไปจากพี่สาวของมันอย่าง Re;birth เพราะในเกมนี้นอกจากคุณจะพัฒนาตัวละครด้วยการ Level Up ได้แล้ว คุณยังสามารถที่จะปรับแต่ง Fury เพื่อเสริมพลังหรือให้เหมาะกับรูปแบบการเล่นของคุณได้ด้วย แน่นอนว่าการที่จะพัฒนาตัวละครและ Fury นั้นจำเป็นที่จะต้องอาศัยการ Grind อย่างหนัก ถ้าคุณไม่ค่อยถูกโฉลกกับเกม JRPG แบบที่ต้องทำอะไรซ้ำ ๆ เป็นเวลานาน คุณก็ควรจะเลี่ยงเกมนี้ แต่ถ้าคุณคุ้นชินกับมันดีอยู่แล้วจากเกมของค่ายนี้ คุณก็คงจะไปได้สวยเลยทีเดียวกับ Fairy Fencer F

โดยรวมแล้ว "Fairy Fencer F" นับได้เป็นเหมือนกับร่างวิวัฒนาการของ Hyperdimension Neptunia Re;birth ที่ดียิ่งกว่านั่นล่ะ เพียงแต่อาจจะไม่มีทุ่งลิลลี่ให้ชมกันก็เท่านั้น ถ้าคุณชอบ Hyperdimension Neptunia Re;birth คุณก็คงจะต้องชอบเกมนี้ด้วยอย่างแน่นอน

คะแนน 8 / 10

ข้อดี:
    + ระบบต่อสู้แบบ Turn-based ที่ให้อารมณ์แบบเกม Action
    + "Fury" ที่มีความสามารถหลากหลายและสามารถปรับแต่งให้เข้ากับรูปแบบการเล่นของคุณได้
    +/- เนื้อหาสาระที่สนุกสนานเฮฮา ชมง่าย ฮาง่าย ไม่ต้องคิดเยอะ

ข้อเสีย:
    - มี FPS แอบหล่นให้เห็นนาน ๆ ทีแบบหาสาเหตุไม่ได้ (แต่ในจุดนี้ผมต้องขอหมายเหตุว่าอาจเป็นที่เครื่องผมเอง เพราะไม่เห็นใครอื่นกล่าวถึง)
    - เป็นเกมที่อาศัยการ Grind หนักมากตามสไตน์ JPRG ที่ดี คุณจึงจำเป็นต้องอดทนมาก ๆ ในการเล่น
    - แน่นอนว่าหลังจากนี้คงจะมี DLC โผล่ตามมาอีกเพียบเป็นหางว่าว
    .........
    เคดิต https://www.facebook.com/SiliusRogans?fref=ts
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 5th August 2015 เมื่อ 20:41

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เล่นได้ครับ อีกเสียง เสียดายไม่เก่ง Eng แปลได้ช้ามากๆ 55

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    DLC แถมให้ทุกอย่างเลยรึป่าวครับ? หรือมันให้มาหมดอยู่แล้ว แต่ต้องทำเงื่อนไขในเกมเพิ่ม?

พวก DLC ชุดว่ายน้ำไรเงี้ย =,.=
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    DLC แถมให้ทุกอย่างเลยรึป่าวครับ? หรือมันให้มาหมดอยู่แล้ว แต่ต้องทำเงื่อนไขในเกมเพิ่ม?

พวก DLC ชุดว่ายน้ำไรเงี้ย =,.=
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอะครับ สงสัยต้องรอผู้รู้มาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    พระเอกบ้าบอได้ใจมากฮาๆ ระบบเกมส์เล่นเพลินดี ใครไม่เคยเล่นแนว JRPG ผมแนะนำว่าเล่นไปเรื่อยๆ ไม่ต้องคิดมากเก็บศัตรูทุกตัวที่โผล่มาตรงหน้าเดียวก็สบายๆ เอง
    ถ้าเล่นแล้วมัวแต่นั่งคิดว่าจะฟาร์มอย่าไรให้ได้ของเร็วๆ จะพาลเบื่อเอาได้ เปิดมาแนะนำเก็บเงินอัพ combo ให้ตีได้หลายๆ ครั้งก่อน อย่างอื่นไม่ต้องรีบอัพก็ได้เพราะแค่คอมโบ 3 ทีก็แรงกว่าใช้สกิลแล้ว
    แต่พวกไม่แพงมากอย่างระยะโจมตี 2 เมตร หรือ P.Atk ที่อัพแค่ 5 point อะไรแบบนี้ก็อัพๆ มาช่วยก็ได้ครับ ตัวเกมส์ผมว่าค่อนข้างง่ายนะแต่ก็ยังเล่นไปได้ไม่ไกลมากไม่รู้หลังๆ จะมีอะไรโหดๆ ไหม

กล่าวขอบคุณ
    63
    เล่นจนจบแล้วไม่เจอปัญหาแต่อย่างใด ตัวเกมส์ค่อนข้างง่าย Fairy แร๊ง B สกิลดีกว่า A เนื้อเรื่องประมาณอย่าไปใส่ใจมาก(เว้นว่าท่านชอบนิยายแบบเว็บเด็กดี)
    Combo เกมส์นี้ค่อนข้าง OP เน้นคอมโบอย่างเดียวก็ได้แต่ถ้าใครฟาร์มก็อัพสกิลแจกหมู่ของ Fang Tiara และ Harley
    กด R ข้ามฉากต่างๆ ได้ ไม่ว่าจะเป็นฉากพูด ฉากต่อสู้ต่างๆ ได้หมด

สรุป ใครกำลังหาแนว RPG เล่นเพลินๆ สู้มันส์ๆ มีเสียงพากษ์สาวๆ น่ารักๆ ก็แนะนำเลยครับ
    แต่ถ้าใครมองหาเกมส์แบบเนื้อเรื่องเข้มข้น เน้นวางแผนวางกลยุทธ์หนักๆ ข้ามเกมส์นี้ไปได้เลยครับ

ปล. ชุดว่ายน้ำผมเจอแค่ 3 ชุด ส่วนชุดว่ายน้ำ DLC นั้นเป็นของผู้ชายครับ เห้อๆ
    ปล2. ทีม Eryn อิอิ (เสียดายเลือก Harley ไม่ได้ ฮาๆ แต่จะเลือกก็หนักใจนิสัยเธอเหลือเกิน เห้อๆ)

กล่าวขอบคุณ
    73

เยี่ยมเลยครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    คนอื่นเลือกจบกับใครกันบ้างครับ ผมจบกับ Eryn
    ปล. บางกระทู้ไม่ขึ้นหน้ารวมมีใครเป็นบ้างครับ กระทู้นี้ผมต้องเข้า Profile ไปหาข้อความล่าสุดที่ตัวเองตอบเพราะไม่เจอกระทู้ในหน้ารวม วิ่งไปจนจะ 10 หน้าก็ไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สนุกมากๆครับเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    73
    Update 2 incl 8 DLC- 3DM

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เข้าเล่นยังไงอ่ะครับ ผมลงเกมเสร็จพอกดเข้าไอคอน มันไปขึ้นที่ stream อ่ะครับ ช่วยบอกทีอยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moszaa45 อ่านกระทู้
    เข้าเล่นยังไงอ่ะครับ ผมลงเกมเสร็จพอกดเข้าไอคอน มันไปขึ้นที่ stream อ่ะครับ ช่วยบอกทีอยากเล่นมาก
    โหลดตัว Update 2 incl 8 DLC- 3DM ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ๋อ ว่าทำไมเล่นไม่ได้ ขอบคุณครับ ตัวมันเล็กผมมองไม่เห็น แฮ่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moszaa45 อ่านกระทู้
    อ๋อ ว่าทำไมเล่นไม่ได้ ขอบคุณครับ ตัวมันเล็กผมมองไม่เห็น แฮ่ะๆ
    เล่นได้ไม่ได้ยังไงช่วยรบกวนนำภาพมายืนยันด้วยนะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณมากๆน่ะจ้า ขอโหลดไปลองเล่นนะ
    VIPSniperKillerDark

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงแล้ว แครกแล้ว อัพเดทแล้ว เล่นไม่ได้ครับ ขื้นแบบนี้ ปิดแอนตี้แล้ว Run As admin ก็แล้ว ช่วยทีครับ
    https://www.img.in.th/image/Co9l