ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Metal Gear Solid 5: The Phantom Pain จะรัน 1080p บน PS4, 900p บน Xbox One

Metal Gear Solid 5: The Phantom Pain จะรัน 1080p บน PS4, 900p บน Xbox One

Konami ออกมาเปิดเผยเกี่ยวกับความละเอียดและเฟรมเรตของเกม Metal Gear Solid V: The Phantom Pain ของทุกเครื่องแล้ว
    ซึ่งเป็นเรื่องน่ายินดีอย่างยิ่งที่ทั้ง PS4 และ Xbox One จะรันเฟรมเรตสูงสุดที่ 60fps แต่ก็มีความแตกต่างในเรื่องความละเอียดของภาพครับ

โดยเวอร์ชั่น PlayStation 4 จะรันบน 1080p/60fps, Xbox One จะรันบน 900p/60fps และ PC ยังคงเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดหากคุณมีเครื่องคอมพิวเตอร์ที่แรงพอ (ดูสเปค)
    เพราะสามารถรันความละเอียดสูงสุดได้ที่ 4K และ 60fps ส่วนคอนโซลรุ่นก่อนหน้าอย่าง PS3 และ Xbox 360 จะรันบน 720p/30fps ทั้งสองเครื่อง

Metal Gear Solid 5: The Phantom Pain กำหนดปล่อย 1 กันยายนนี้
    บน Xbox One, Xbox 360, PlayStation 4, PlayStation 3 และ PC
    สำหรับใครที่สั่งซื้อล่วงหน้าบน Steam จะได้รับตัวเกมภาค Ground Zeroes ไปเลยหนึ่งชุดฟรีๆ

Credit : 4gamerth

ไม่ลงทุนคุณก็สามารถทำเงินได้วันละ 1000฿+
    เพิ่มเติม
    สมัคร
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846

รอคนอัพพอดี นี้ครับคลิปเพิ่งออกในงาน

ในคลิปอธิบายเกี่ยวกับฟังชั่นใน motherbase ครับ เป็นข้อมูลที่หลายๆคนรอเลยทีเดียว

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง ขอ จขกท. แปะนะครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    XBox One = ตัวถ่วงความก้าวหน้าในการพัฒนาเกมส์เจนฯนี้..

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    RIP XBOX ONE ไปเกิดใหม่ได้ละ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    XBox One = ตัวถ่วงความก้าวหน้าในการพัฒนาเกมส์เจนฯนี้..
    พอๆ กันทั้ง PS4 และ Xbone นั่นแหละ

ต่างแค่ Xbox ใช้แรมเป็น DDR3 กะการ์ดจอแรงน้อยกว่านิดหนึ่ง

ถ้า Console ทำขายแบบไม่สนลูกผีลูกคนยัดสเปคมหาโหดมา เราจะได้เห็นการพัฒนากราฟฟิคเกมชนิดก้าวกระโดดเลยหล่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เฮือก เอารูป Quiet มาแปะแบบนี้ ผมจะสนเธอมากกว่าพี่งูแล้วนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    Console = ตัวถ่วงความก้าวหน้าในการพัฒนาเกมส์ทุกเจนฯ..

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    แวะเข้ามาเพราะ เธอคนนี้ใส่บีกินนี้อย่างแน่นอน ฟินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    Console = ตัวถ่วงความก้าวหน้าในการพัฒนาเกมส์ทุกเจนฯ..
    ดูจากรายได้ ผมว่าไม่ถ่วงนะ รายได้หลักๆมาจากคอนโซลนะจ๊ะอย่าลืม อุปกรณ์นู้นนี่นั่น เยอะแยะมากมาย

ที่ว่าถ่วงความเจริญผมว่าเป็นพวกPCสายเถื่อนมากกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eeexx : 8th August 2015 เมื่อ 13:48

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ถึงแม้เครื่อง console จะเสป็คต่ำ
    แต่นั้นทำให้เหล่า ผู้พัฒนาเกมส์ ตั้งใจทำเกมสืที่กินเสป็คน้อย แต่ภาพสวย
    แตกต่างจาก PC ทีเครื่องแรงแค่ไหน บางเกมส์ก็ยังกระตุก เพราะทำแบบลวกๆ
    และยอดขายเกมส์บน console มากกว่า PC เพราะอะไร เว็บนี้บอกคุณได้

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    จริงๆอยากอยู่นิ่งๆแต่ความคิดเห็นบางคนค่อนข้างผิดผมก็จะพูดลอยๆละกันก็อ่านเอาสนุกไปละกันนะ ก็จะพยายามสั้นๆครับ

เวลาที่พวก Microsoft หรือ Sony จะออก Console ซักรุ่น เค้าจะถามผู้ผลิตเกมส์เกือบทุกค่ายและรวบรวมข้อมูลจากตลาดของ PC นี่แหละครับ

ว่า Spec แบบไหนที่จะจัดอยุ่ในระดับ Medium ถึง Hi-End ที่คนส่วนใหญ่ครอบครองกันอยู่ แล้วก็ค่อยกำหนดว่าตัวเองจะทำ Console ขายในระดับไหน

ถ้ามากไปก็แพงแต่เสป็คแรง ถ้าน้อยไปก็ถูกแต่ก็จะได้เครื่องที่มาตรฐาณต่ำกว่า PC ที่ผู้บริโภคส่วนใหญ่ครอบครองอยู่ ข้อมูล Hardware ของ PC รวบรวมไม่ยากแล้วครับ

Steam ก็ทำ Survey รวบรวมข้อมูล Spec ของผู้เล่นเอาไว้ชัดเจนครับ จริงๆผมมั่นใจนะว่า Microsoft ก็รวบรวมเอาไว้เหมือนกัน แต่พี่แกจะอัดบังคับขาย Kinect เข้าไปเลยทำให้ต้องลดสเป็คลงนิดหน่อย

ก็เลยกลายเป็นว่าสู้ PS4 ไม่ได้ แต่ 900P กับ 1080 มันถือว่าไม่ทิ้งกันมากครับ ฉะนั้นไม่ถ่วงหรอกครับ PC กับ Console กำลังจับมือไปด้วยกันครับ

เพราะเค้าได้ทำการรวบรวมข้อมูลจากค่ายผู้ผลิตเกมแล้ว ว่าค่ายเกมต่างๆกำลังจะออกเกมที่กินทรัพยากรประมาณไหน ซึ่งก็ต้องออกให้ตรงกับของที่ผู้บริโภคส่วนใหญ่มีครับ

ผมเชื่อว่าตอนนี้ถ้าค่ายไหนจะก้าวกระโดดไปลงเกมภาพสวยสุดยอด หรือระบบสุดเยี่ยมให้ PC อย่างเดียว ก็คงไม่มีค่าย Console ที่ไหนหน้าด้านมาถ่วงแข้งขาหรือห้ามเอาไว้หรืออะไรหรอกครับ

2 ตลาดอาจจะมีเกมลงให้เหมือนกัน แต่ก็สามารถแยกขายกันได้โดนสิ้นเชิงครับ เรื่อง Console ถ่วง PC เป็นเรื่องแฟนบอยคิดกันไปเองครับ

แต่ผมก้อยากจะเห็นเหมือนกันนะ ว่าการก้าวกระโดดของ PC จะได้ภาพประมาณไหน เหมือนเป็นการ Leap of Faith เพื่อวงการเกม PC โดยแท้ แต่ทำไม..ไม่มีใครทำ?

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    รัดรูปเหลือเกินคุณเเม่เอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ส่วนตัวผมมองว่าปัญหาธุรกิจล้วนๆกับ console หรือ PC ทางไหนที่โดนปัญหาละเมิดลิขสิทธิมากที่สุด ก็ต้องโดนเป็นตัวสำรองไป ก็เป็นเรื่องปกติที่ PC จะตามหลังเกมส์ console อยู่ ทั้งๆที่ทรัพยากรทำได้มากกว่า

ส่วนเรื่อง xbox กับ ps4 เนี่ย ผมไม่รู้ลึกหรอกว่าเขามีอะไรกันยังไง ถ้าไม่ใช่คนในที่ทำงานจริงๆ ไม่รู้หรอก ผมว่าอย่าไปพูดมั่วดีกว่า
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    จริงๆอยากอยู่นิ่งๆแต่ความคิดเห็นบางคนค่อนข้างผิดผมก็จะพูดลอยๆละกันก็อ่านเอาสนุกไปละกันนะ ก็จะพยายามสั้นๆครับ

เวลาที่พวก Microsoft หรือ Sony จะออก Console ซักรุ่น เค้าจะถามผู้ผลิตเกมส์เกือบทุกค่ายและรวบรวมข้อมูลจากตลาดของ PC นี่แหละครับ

ว่า Spec แบบไหนที่จะจัดอยุ่ในระดับ Medium ถึง Hi-End ที่คนส่วนใหญ่ครอบครองกันอยู่ แล้วก็ค่อยกำหนดว่าตัวเองจะทำ Console ขายในระดับไหน

ถ้ามากไปก็แพงแต่เสป็คแรง ถ้าน้อยไปก็ถูกแต่ก็จะได้เครื่องที่มาตรฐาณต่ำกว่า PC ที่ผู้บริโภคส่วนใหญ่ครอบครองอยู่ ข้อมูล Hardware ของ PC รวบรวมไม่ยากแล้วครับ

Steam ก็ทำ Survey รวบรวมข้อมูล Spec ของผู้เล่นเอาไว้ชัดเจนครับ จริงๆผมมั่นใจนะว่า Microsoft ก็รวบรวมเอาไว้เหมือนกัน แต่พี่แกจะอัดบังคับขาย Kinect เข้าไปเลยทำให้ต้องลดสเป็คลงนิดหน่อย

ก็เลยกลายเป็นว่าสู้ PS4 ไม่ได้ แต่ 900P กับ 1080 มันถือว่าไม่ทิ้งกันมากครับ ฉะนั้นไม่ถ่วงหรอกครับ PC กับ Console กำลังจับมือไปด้วยกันครับ

เพราะเค้าได้ทำการรวบรวมข้อมูลจากค่ายผู้ผลิตเกมแล้ว ว่าค่ายเกมต่างๆกำลังจะออกเกมที่กินทรัพยากรประมาณไหน ซึ่งก็ต้องออกให้ตรงกับของที่ผู้บริโภคส่วนใหญ่มีครับ

ผมเชื่อว่าตอนนี้ถ้าค่ายไหนจะก้าวกระโดดไปลงเกมภาพสวยสุดยอด หรือระบบสุดเยี่ยมให้ PC อย่างเดียว ก็คงไม่มีค่าย Console ที่ไหนหน้าด้านมาถ่วงแข้งขาหรือห้ามเอาไว้หรืออะไรหรอกครับ

2 ตลาดอาจจะมีเกมลงให้เหมือนกัน แต่ก็สามารถแยกขายกันได้โดนสิ้นเชิงครับ เรื่อง Console ถ่วง PC เป็นเรื่องแฟนบอยคิดกันไปเองครับ

แต่ผมก้อยากจะเห็นเหมือนกันนะ ว่าการก้าวกระโดดของ PC จะได้ภาพประมาณไหน เหมือนเป็นการ Leap of Faith เพื่อวงการเกม PC โดยแท้ แต่ทำไม..ไม่มีใครทำ?
    เป็นความคิดเห็นที่เป็นผู้ใหญ่เเละมีเหคุผลที่สุดที่เคยอ่านมาเเล้วครับเกี่ยวกับเรื่องพันธ์นี้ยกนิ้วให้เลยครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    PC หรือ Console เราก็เกมส์เหมือนกันนะ รักกันไว้เราจะก้าวไปด้วยกัน

ไว้ท์ฮอล พรุ่งนี้ที่สดใสรออยู่ ส่วนฉันก็เนี๊ยซไง?

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

ไม่มีทางหรอกครับ เพราะคำว่าเงินไง

ถ้าทำลง PC อย่างเดียวเกมไม่เจ๋งจริงก็อยู่ไม่รอด ถ้าทำลง PC แล้วทำภาพสวยเกินหน้าเกินตา Console เกินไป ก็ไม่ได้อีก เดี๋ยวยอดขายของ Console ตกต่ำ ปัญหาเถื่อนก็เยอะ
    เกมส์ต่างๆ ที่มันภาพมันดรอปลงจาก trailer เพราะใน Demo เขารันจาก PC ซึ่งเป็นเครื่องสร้าง แต่พอเอามาลง console พบว่ามันรันไม่ไหว ก็เลยต้องดรอปลงๆ ให้มันรันไหว แล้วพอจะลง PC ก็ต้องดรอปลงมาให้เฉลี่ยๆ กัน ใส่นั่นนี่นิดหน่อยให้ไม่ดูน่าเกลียดเกินไป นี่เรียกถ่วงได้หรือปล่าวครับ

ปัจจัยสำคัญในยุคนี้คือเงิน ถ้ามีค่ายที่ทำออกมาแบบไม่สนหัว Console แบบ Crysis 1 (นี่ตอบคำถามคุณได้ครับว่าภาพแบบก้าวกระโดดเป็นยังไง)มันคงได้มีการขยับระดับของภาพในเกมไปอีก 1 ขั้นแน่นอน แต่ตราบใดที่คอนโซลเป็นลูกรักและPC ยังมีเถื่อน มันก็ไปข้างหน้าได้ช้า
    หรืออาจจะพัฒนาไปได้ไม่ถึงกับก้าวกระโดด แต่ก็เร็วกว่าที่เป็นอยู่แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 9th August 2015 เมื่อ 13:01

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ไม่มีทางหรอกครับ เพราะคำว่าเงินไง

ถ้าทำลง PC อย่างเดียวเกมไม่เจ๊งจริงก็อยู่ไม่รอด ถ้าทำลง PC แล้วทำภาพสวยเกินหน้าเกินตา Console เกินไป ก็ไม่ได้อีก เดี๋ยวยอดขายของ Console ตกต่ำ ปัญหาเถื่อนก็เยอะ
    เกมส์ต่างๆ ที่มันภาพมันดรอปลงจาก trailer เพราะใน Demo เขารันจาก PC ซึ่งเป็นเครื่องสร้าง แต่พอเอามาลง console พบว่ามันรันไม่ไหว ก็เลยต้องดรอปลงๆ ให้มันรันไหว แล้วพอจะลง PC ก็ต้องดรอปลงมาให้เฉลี่ยๆ กัน ใส่นั่นนี่นิดหน่อยให้ไม่ดูน่าเกลียดเกินไป นี่เรียกถ่วงได้หรือปล่าวครับ

ปัจจัยสำคัญในยุคนี้คือเงิน ถ้ามีค่ายที่ทำออกมาแบบไม่สนหัว Console แบบ Crysis 1 (นี่ตอบคำถามคุณได้ครับว่าภาพแบบก้าวกระโดดเป็นยังไง)มันคงได่้มีการขยับระดับของภาพในเกมไปอีก 1 ขึ้นแน่นอน แต่ตราบใดที่คอนโซลเป็นลูกรักและPC ยังมีเถื่อน มันก็ไปข้างหน้าได้ช้า
    มาเห็นด้วยกับคำว่า ทำภาพสวยเกินหน้าเกินตา Console เกินไปไม่ได้ครับ จริงสุดๆเลย ทุกวันนี้ PC สวยกว่าถ้าเห็นชัดคือ ความละเอียด แค่นั้นนอกนั้นแทบจะเหมือนกันปรับ High กับ Utra แทบไม่จะต่าง

ใน คอนโซล GPU มันแรงประมาณ 750 ti , 7850 เองครับ บางคนนึกไปไกลคิดว่า คอนโซล รัน 4K ได้เลยทีเดียว เอาแต่พูดว่ายังรีดไม่หมดๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทำสเปคมหาโหดมาราคามันก็แพงเสี่ยงขายไม่ออกอีก ยุคนี้คู่แข่งเยอะมากทั้ง pc ไหนจะเกมมือถืออีกเค้าคงไม่กล้าทำสเปคแรงราคาแพงออกมาอยู่แล้วแหละครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เหมือนจะอยากทำสงครามกับ เหล่า console สินะ หึหึ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    เหมือนจะอยากทำสงครามกับ เหล่า console สินะ หึหึ
    สงคราม?
    เกมส์หลายๆเกมส์ที่ไม่เคยลง PC เด่วนี้เริ่มลงกันเยอะขึ้น
    ที่จะมีใน console คือ Ex ของ MS,SONY ที่เสียเงินสร้างเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    712
    แลกความเห็นนะครับ ไม่โควทใครทั้งนั้น พุดลอยๆเหมือนเดิมนะ อ่านเอาสนุก และ ความเห็นผมไม่ใชที่สุดนะ

ที่ภาพห่างมันจาก Console มากไม่ได้เป็นเพราะ Engine ทำเกมต่างหากครับ เพราะเค้าใช้ตัวเดิมทำลงให้ PC ด้วย

มันก็เลยไม่สามารถกระโดดฉีกออกมาจนเหมือนเป็นคนละเกมได้ครับ ถ้าทำก็ต้องลงทุนมากลงทุนอัพเกรด Engine ใหม่เพื่อทำลงให้ PC โดยเฉพาะเลยแบบนี้เสียเงินมากไปเสี่ยงมากไป

ธุรกิจเสี่ยงๆไม่ค่อยมีใครทำหรอกครับ ผทว่ามันเหมือนคั้นน้ำออกจากปูน่ะครับ คั้นไปก็ทรมาณตัวเองเปลืองเวลาเปลืองเงินคนอื่น และไม่ว่าจะคั้นอะไรออกมาจากมัน มันก็คือปูครับ กลิ่นและรสเลยไม่ต่างจากเดิมมาก

ตอนยุค Crysis นั้นแหละครับตัวดี เพราะ Console ก็ไม่ได้ไปถ่วงอะไรเลยจน Crysis PC ออกมาได้สวยขนาดนั้น แล้ว Crysis ของ Console ห่วยบรมจริงๆ 555

แล้วทำไม Console ถึงต้องมาแบกรับการตัดสินใจของผู้ผลิตเกมที่เลือกจะสน เงิน มากกว่าล่ะครับ ทำไมไม่โทษ เงิน หรือ โทษ ผู้ผลิตที่หิวเงิน มากกว่าทำเกมภาพสวยๆให้ PC แทน

ผมเข้าใจครับการโทษสิ่งที่ไม่ได้อยู่เส้นทางเดียวกันกับเรามันง่าย แต่การโทษว่า Console ถ่วงวงการเกมมันไม่ใช่ครับ ทุกวันนี้จะออกเกมอะไรก็ต้องดู Spec โดยรวมครับ ถ้าไม่ดูตาม้าตาเรือทำไปคนเล่นกันไม่ได้ก็แย่นะครับ

เวลาจะทำอะไรขายซักอย่างเราก็ต้องรวบรวมข้อมูลว่าจะมีผู้บริโภคเรามากแค่ไหน ถ้าหลับหูหลับตาออกมาทำขายให้เฉพาะสัตว์หายาก แล้วมันจะไปได้เงินได้ยังไงจริงไม๊?

เพราะฉะนั้น Spec PC โดยรวมที่เราครอบครองกันอยู่มีผลกับตลาดเกม PC แน่นอน ไม่ต้องไปโทษ Console เลย เพราะว่าขนาด PC Exclusive ผมก็ไม่เห็นว่าภาพมันจะฉีกทิ้ง Gen นี้ไปได้ในตอนนี้

ยิ่งตลาด PC ยิ่งมีกำหนดตายตัวไม่ต่างจาก Console เลยครับ พวกเค้าต้องออกเกมตาม Technology การ์ดจอ ที่ออกใหม่ ถ้าเลยมากเกินไปแล้วจะเอาไปขายใคร?

ถ้าจะโทษใคร โทษ เงิน ผู้ผลิตเกม และ ผู้บริโภคPC โดยรวมดีกว่าครับ ที่ไม่รวยจนมี GTX980TI กันทุกคน ไม่มี I7 กันทุกคน และไม่ได้มีแรม 16 GB กันหมด

และยุคของ DX12 ที่ยังไม่มาด้วยซ้ำ การก้าวกระโดด ไม่มีทางทำได้ครับ ถ้าขาดปัจจัยทั้งหมดนี้รวมกัน เพราะในเรื่อง Technology แล้ว Console เป็นเพียงผู้ตามครับ ไม่ใช่ผู้นำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 9th August 2015 เมื่อ 15:53

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fanta06 อ่านกระทู้
    สงคราม?
    เกมส์หลายๆเกมส์ที่ไม่เคยลง PC เด่วนี้เริ่มลงกันเยอะขึ้น
    ที่จะมีใน console คือ Ex ของ MS,SONY ที่เสียเงินสร้างเท่านั้น
    ผมรู้เพราะผมก็เล่น console ครับ แล้วผมก็เข้าข้าง console หรือท่านเข้าใจอะไรผิด?

ผมไม่มองว่า pc console มันต่างกัน แต่มันต่างกันที่ผูู้บริโภค แค่นั่นแหละ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    แลกความเห็นนะครับ ไม่โควทใครทั้งนั้น พุดลอยๆเหมือนเดิมนะ อ่านเอาสนุก และ ความเห็นผมไม่ใชที่สุดนะ

ที่ภาพห่างมันจาก Console มากไม่ได้เป็นเพราะ Engine ทำเกมต่างหากครับ เพราะเค้าใช้ตัวเดิมทำลงให้ PC ด้วย

มันก็เลยไม่สามารถกระโดดฉีกออกมาจนเหมือนเป็นคนละเกมได้ครับ ถ้าทำก็ต้องลงทุนมากลงทุนอัพเกรด Engine ใหม่เพื่อทำลงให้ PC โดยเฉพาะเลยแบบนี้เสียเงินมากไปเสี่ยงมากไป

ธุรกิจเสี่ยงๆไม่ค่อยมีใครทำหรอกครับ ผทว่ามันเหมือนคั้นน้ำออกจากปูน่ะครับ คั้นไปก็ทรมาณตัวเองเปลืองเวลาเปลืองเงินคนอื่น และไม่ว่าจะคั้นอะไรออกมาจากมัน มันก็คือปูครับ กลิ่นและรสเลยไม่ต่างจากเดิมมาก

ตอนยุค Crysis นั้นแหละครับตัวดี เพราะ Console ก็ไม่ได้ไปถ่วงอะไรเลยจน Crysis PC ออกมาได้สวยขนาดนั้น แล้ว Crysis ของ Console ห่วยบรมจริงๆ 555

แล้วทำไม Console ถึงต้องมาแบกรับการตัดสินใจของผู้ผลิตเกมที่เลือกจะสน เงิน มากกว่าล่ะครับ ทำไมไม่โทษ เงิน หรือ โทษ ผู้ผลิตที่หิวเงิน มากกว่าทำเกมภาพสวยๆให้ PC แทน

ผมเข้าใจครับการโทษสิ่งที่ไม่ได้อยู่เส้นทางเดียวกันกับเรามันง่าย แต่การโทษว่า Console ถ่วงวงการเกมมันไม่ใช่ครับ ทุกวันนี้จะออกเกมอะไรก็ต้องดู Spec โดยรวมครับ ถ้าไม่ดูตาม้าตาเรือทำไปคนเล่นกันไม่ได้ก็แย่นะครับ

เวลาจะทำอะไรขายซักอย่างเราก็ต้องรวบรวมข้อมูลว่าจะมีผู้บริโภคเรามากแค่ไหน ถ้าหลับหูหลับตาออกมาทำขายให้เฉพาะสัตว์หายาก แล้วมันจะไปได้เงินได้ยังไงจริงไม๊?

เพราะฉะนั้น Spec PC โดยรวมที่เราครอบครองกันอยู่มีผลกับตลาดเกม PC แน่นอน ไม่ต้องไปโทษ Console เลย เพราะว่าขนาด PC Exclusive ผมก็ไม่เห็นว่าภาพมันจะฉีกทิ้ง Gen นี้ไปได้ในตอนนี้

ยิ่งตลาด PC ยิ่งมีกำหนดตายตัวไม่ต่างจาก Console เลยครับ พวกเค้าต้องออกเกมตาม Technology การ์ดจอ ที่ออกใหม่ ถ้าเลยมากเกินไปแล้วจะเอาไปขายใคร?

ถ้าจะโทษใคร โทษ เงิน ผู้ผลิตเกม และ ผู้บริโภคPC โดยรวมดีกว่าครับ ที่ไม่รวยจนมี GTX980TI กันทุกคน ไม่มี I7 กันทุกคน และไม่ได้มีแรม 16 GB กันหมด

และยุคของ DX12 ที่ยังไม่มาด้วยซ้ำ การก้าวกระโดด ไม่มีทางทำได้ครับ ถ้าขาดปัจจัยทั้งหมดนี้รวมกัน เพราะในเรื่อง Technology แล้ว Console เป็นเพียงผู้ตามครับ ไม่ใช่ผู้นำ
    ตามใจครับ ถ้าพยายามจะอวยคอนโซลให้ได้มากขนาดนั้นผมจะไม่เถียงละ

เถียงไปก็ไร้ความหมาย

กล่าวขอบคุณ
    712
    เหมือนกันครับ ถ้าแลกความเห็นและเหตุผลกันดีดีไม่ได้ หรือเชื่ออย่างสุดใจว่าตลาดของ PC ถูก Sony และ MS คอยแทรกไปยืนคุมทุก Project ทุกๆการผลิต ทุกๆค่าย และ ทุกๆเกมที่ทำ

ก็ไม่ต่างอะไรจากแฟนบอย PC ที่อวยแต่ฝั่งของตัวเองมากเกินไป และหลายๆเกมที่ทำออกมาโชว Demo หรูๆสวยๆ

แต่ใช้ GTX Titan 3 ใบในการโชวสิงอยู่ในเครื่อง และอีกหลายๆครั้งที่พวกเราไม่รู้ Spec ตอนที่โชวอีกตั้งมากมาย คอยหลอกหลอนตั้งหลายครั้ง

มันเป็นประโยชน์อะไรกับผู้บริโภคครับ? อยากได้แต่การก้าวกระโดด แต่ไม่มองปัจจัยรอบๆตัว คอยแต่โทษสิ่งที่คิดว่าอยู่ฝั่งตรงข้าม

เถียงผมไปก็ไร้ความหมายครับ

http://4gamerth.com/new-hitman-closed-alpha-videos/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 9th August 2015 เมื่อ 18:42

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ผมรู้เพราะผมก็เล่น console ครับ แล้วผมก็เข้าข้าง console หรือท่านเข้าใจอะไรผิด?

ผมไม่มองว่า pc console มันต่างกัน แต่มันต่างกันที่ผูู้บริโภค แค่นั่นแหละ
    ผมก็เล่นทั้ง PC และ console
    ผมอยากให้เกมส์ มันลงทุกๆเครื่องเลย
    ซื้อเครื่องเดียว เล่นได้ทุกเกมส์
    แต่มันก็เป็นไปไม่ได้ ถ้าอยากจะเล่นทุกเกมส์ ก็ต้องมี อย่างต่ำ 3 เครื่อง (หากไม่เล่นเกมส์ nin)