ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 569

7 เหตุผลที่ทำให้เกมมือถือครองตลาดในยุคนี้

7 เหตุผลที่ทำให้เกมมือถือครองตลาดในยุคนี้

คงปฏิเสธไม่ได้ว่าทุกววันนี้เราทุกคนต่างต้องใช้การติดต่อผ่านมือถือ จากอดีตสู่ปัจจุบัน มือถือเป็นสิ่งที่สร้างสีสัน และให้ความบันเทิงมาตลอด ตั้งแต่ยุคเกมงู ใน Nokia 3310 ตามมาถึงยุค Nokia N Series และมาจนถึงยุคของ Smart Phone ที่ทำให้พวกเราอยู่ในสังคมก้มหน้า แต่ทำไมเกมมือถือที่ดูเรียบง่ายกลับทำให้เราติดจนงอมแงม และ เสียเงินได้มากมาย และนี้คือ 7 เหตุผลที่ทำให้เกมมือถือครองเมือง

ง่ายๆ เลยเกมมือถือเล่นได้ทุกที่ เพราะมันอยู่กับตัวเราตลอด ขอแค่คุณมี 3G ทุกอย่างก็เป็นไปได้ แม้แต่เวลาที่คุณนั่งปลดทุกข์ คงจะเป็นอะไรที่ฟินมากถ้ามีอะไรที่จะทำให้คุณปลดปล่อยสิ่งที่อัดอั้นออก และได้เล่นอะไรเพลินไปด้วย หรือกำลังรอแฟน เดินทาง บนเตียงนอน เรียกได้ว่ามันอำนวยความสะดวกแบบสุดๆ แถมใช้ไฟน้อยกว่า PC เยอะ และมันทำให้คุณได้แชทกับเพื่อนผ่านโปรแกรมต่างได้ในเครื่องเดียว

ตัวเกมเล่นง่าย

เกมมือถือยุคนี้ เรียกได้ว่ามันสามารถเข้าถึงคนได้ทุกเพศทุกวัย เพราะรูปแบบการเล่นที่ง่าย อย่างเกม Cookie Run ที่เล่นง่ายได้แข่งกับตัวเองหรือจะแข่งเรื่องคะแนนกับเพื่อนๆ ก็ท้าทายไปอีกแบบ ส่วนเหล่าเกมเมอร์ก็คงหนีไม่พ้นเกมแนว Summoner wars ที่มีระบบสุ่มตัวละคร และระบบ Auto ที่ไม่ต้องนั่งเฝ้าตลอดเวลา แถมตัวเกมหลายๆ เกมบนมือถือถูกออกแบบมาให้เล่นโดยที่คุณไม่ต้องสนใจเรื่องเลเวลอีกด้วย

Smartphone ราคาถูกลงแต่สเปกแรงขึ้น

ด้วยสเปกเครื่องที่แรง และราคาของมือถือที่เข้าถึงคนได้ทุกระดับชั้นในราคาเพียงแค่ 8-9 พัน ไปจนถึง หมื่นกลางๆ ก็สามารถหาซื้อมือถือแรงๆ อย่าง Zenphone 2 มาใช้ได้แถมได้เครื่องที่แรง และใช้งานได้อีก 2 ปีเป็นอย่างน้อย แต่สิ่งที่ทำให้ราคาถูกลงและการแข่งขันด้านสเปกสูงขึ้นคือแบรนด์มือถือจาก ประเทศจีน อย่าง Oppo Vivo หรือ Xiaomi ที่ยกระดับทั้ง Design และสเปก เทียบเท่าแบรนด์จาก เกาหลี

Graphic ที่สวย และตัวละครที่ดึงดูด

ต้องบอกเลยว่า Graphic ของเกมมือถือนั้นมาไกลมาก เรียกได้ว่าเทียบเท่ากับเกม MMO บางเกมในยุคนี้เลยทีเดียว แถมหลายต่อหลายเกมก็ถูกแปลงมาลงมือถือด้วย ไม่ว่าจะเป็น Dragonica Mobile, Grand Chese M และเกมอื่นๆอีกมากมาย แถมเกมเหล่านี้มีตัวละครที่ดึงดูดเรามากเป็นพิเศษที่ทำให้เรายอมควักเงินในกระเป๋าเสียให้กับมัน โดยเฉพาะเกมที่ต้องสุ่มตัวละคร อย่าง Summoner Wars, มังกรหยก Forntier, Kang Fu House ยาวไปจนถึงเกมแนว 8bit อย่าง Crusaders Quest

สังคมภายในเกมที่เหนียวแน่น

ถือได้ว่ายุคนี้เป็นยุคที่การสื่อสารนั้นทำได้ง่าย และการแบ่งปันของคนเล่นเกมนั้นมีสูง ไม่มีการงกสูตรแบบสมัยก่อน ทำให้เกมมือถือนั้นเป็นเกมที่รวมคนคอเดียวกันมาคุยกัน ยิ่งเกมดังๆ ที่มีคนเปิด Fanpage หรือ Close Group ไปพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวทางการเล่น ทำให้การเล่นเกมมือถือนั้นมีสีสัน และไม่ได้เล่นอยู่แค่คนเดียวอีกต่อไป เพราะคุณจะมีเพื่อนคุย และคนที่คอยช่วยเหลืออีกเพียบ

โปรโมชั่น และ Item mall ที่คุ้มค่าแถมซื้อได้ง่าย

หนึ่งสิ่งสำคัญที่เกมออนไลน์บน PC ทำไม่ได้คือโปรโม่ชั่น และการแจกของฟรีแบบใจป๋า ที่บางเกมนั้นแจกบ่อยมาก แต่สมดุลเกมไม่เสีย เพราะผู้เล่นไม่ได้แข่งกันเองตลอดเวลา แถมด้วย Item mall ในราคาที่ทุกคนเอื้อมถึง บางเกมแค่ 90 บาทก็ได้ลุ้นตัวละคร หรือของใช้ในเกมเทพเลยทีเดียว สุดท้ายคือระบบการจ่ายเงินที่ง่าย เพราะคุณไม่ต้องเดินไป 7-11 อีกต่อไป ขอแค่มีบัตรเครดิต หรือเดบิตก็เสียเงินได้แล้วจ้า

Content ที่มีการอัพเดทตลอด

สิ่งสำคัญที่ทำให้คนเล่นเกมมือถือและติดงอมแงมคือเรื่องของการอัพเดท Content ที่ทำอย่างสม่ำเสมอ บางเกมอาจจะเพิ่มด่านใหม่ที่ท้าทายและยากขึ้น บางเกมอาจจะเพิ่มระบบใหม่ๆ ที่ทำให้ผู้เล่นนั้นได้แข่งกันเอง หรือแค่การเปลี่ยนแปลงเล็กๆ น้อยๆ อย่างไอเทมใหม่แค่นี้ก็ทำให้เกมเมอร์อย่างเราๆ แฮปปี้แล้วจริงไหมครับ

และนี่คือ 7 สิ่งที่ทำให้เกมมือถือครองเมืองเพราะมันแทบจะเข้าถึกคนทุกกลุ่มทุกหย่อมหญ้า ตั้งแต่เด็กจนถึงผู้ใหญ่ วัยรุ่นไปจนถึงพนักงานออฟฟิส ก็เล่นได้เพราะระบบในเกมที่ง่าย และไม่ต้องคอยเฝ้ามันตลอดเวลา และคุณพามันไปเล่นได้ถูกที่ โหลดเกมก็ง่ายขอแค่คุณมี 3G แล้วเพื่อนติดเกมมือถือเพราะอะไรกันบ้างครับ

:Credit: http://www.online-station.net/feature/feature/16019

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    เห็นควรตามนั้น 5555 ติดเหมือนกัน ติด summoner war จนพักเกมส์ gta v มาตอนเล่นเกมส์มือถือแล้ว 555 เดี๋ยวเบื่อกลับไปเล่น PC ไหม่

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นจัง แต่มือถือผมไม่มี 3G

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมว่าจริงนะ เกมมือถือบางเกมสนุกมาก ตอนนี้ผมติด fts 15 ของหุ่นเขียวจนพักเล่น fifa15 เเละ gta v เลยช่วงนี้เเถมเติมเงินไปด้วย

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    เกมพวกนี้ผมว่าเข้าถึงคนง่ายอยู่แล้ว แค่มีโทรศัพท์เครื่องเดียวก็สามารถเล่นเกมได้

ไม่เหมือนพวกconsoleที่จะต้องซื้อมา หมื่นกว่าเพื่อมาเล่นเกม เพราะเกมแบบนี้ถ้าไม่ชอบจริงๆคงไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน

แต่ส่วนตัวเกมในโทรศัพท์ผมจะเน้นไว้ฆ่าเวลาเป็นส่วนใหญ่ อย่าง Crossy Road
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VaproHonoR อ่านกระทู้
    เกมพวกนี้ผมว่าเข้าถึงคนง่ายอยู่แล้ว แค่มีโทรศัพท์เครื่องเดียวก็สามารถเล่นเกมได้

ไม่เหมือนพวกconsoleที่จะต้องซื้อมา หมื่นกว่าเพื่อมาเล่นเกม เพราะเกมแบบนี้ถ้าไม่ชอบจริงๆคงไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน

แต่ส่วนตัวเกมในโทรศัพท์ผมจะเน้นไว้ฆ่าเวลาเป็นส่วนใหญ่ อย่าง Crossy Road
    ประมาณนั้นผมก็เอาเกมส์มือถือเล่น ฆ่าเวลาเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เล่นแต่เกมส์เศรษฐี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีแต่เกมงิมกุ๊กก็อกแก๊ก หาความเป็นเอฟปิคไม่เจอ เกมฆ่าเวลาใน PSP Vita ยังเอฟปิคกว่าเลย

เกมในมือถือ ถ้าจะสร้างออกมาแบบนี้ สร้างเล่นเองก็ได้ ไม่เห็นจะต้องไปดาวโหลดมาเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ disneyboy อ่านกระทู้
    มีแต่เกมงิมกุ๊กก็อกแก๊ก หาความเป็นเอฟปิคไม่เจอ เกมฆ่าเวลาใน PSP Vita ยังเอฟปิคกว่าเลย

เกมในมือถือ ถ้าจะสร้างออกมาแบบนี้ สร้างเล่นเองก็ได้ ไม่เห็นจะต้องไปดาวโหลดมาเล่นเลย
    OH WOW จริงปะครับสร้างเล่นเองได้ อยากเห็นอะครับสร้างมาให้เล่นหน่อย อย่าได้แต่พูดสิ ไม่เอาไม่ดี คิคิ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เหตุผลง่ายๆ
    1. ความแพร่หลายของมือถือ จำนวนผู้ใช้สูงกว่าเครื่อง pc + console รวมกัน
    2. spec. ของมือถือที่สูงขึ้น รองรับการทำงานที่ซับซ้อนขึ้น สามารถแสดงผลที่ความละเอียดสูงขึ้น
    3. มือถือทั่วไปมีราคาถูกกว่า pc และ console
    4. เกมราคาถูก เข้าถึงง่าย เกมฟรีเยอะมาก
    5. เกมมือถือออกแบบมาสำหรับผู้เล่นทั่วไปซึ่งเป็นคนส่วนใหญ่บนโลก

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมยังติด champions of contest มากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จริงหรือครับคุณ disneyboy สร้างเกมส์แนว rpg+tactics ใส่ชุดเห็นชุด ใส่ดาบเห็นดาบ ตีบวกของเปลียน สัตว์เลี้ยงเปลี่ยนตามเวลแบบโปเกม่อน ให้ผมหน่อยสิครับ ทำมาถ้าถูกใจมาเซ็นสัญญากับผมก็ได้นะจะเอาเท่าไหร่ ขอแค่ถูกใจผมก็พอ
    (ตื่นจากความฝันได้แล้วนะเด็กน้อย)