ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138

GAMESCOM 2015: FINAL FANTASY XV จะขอยืม เทคโนโลยีจากผู้สร้าง JUST CAUSE 3

GAMESCOM 2015: FINAL FANTASY XV จะขอยืม เทคโนโลยีจากผู้สร้าง JUST CAUSE 3

สแควร์เอนิกซ์ ยืนยันว่าเป็นการพูดคุยกับ Avalanche Studios ทีมสร้าง Just Cause 3
    ว่าจะขอใช้เทคโนโลยีในที่พัฒนาตัวเกม just cause 3 มาพัฒนา Final Fantasy XV ด้วย

ในการให้สัมภาษณ์กับทาง IGN ที่ งาน Gamescom 2015 จากทีมงาน Final Fantasy XV โดย คุณ Hajime Tabata
    เปิดเผยว่าได้เริ่มมีการพูดคุยเกี่ยวกับการทำงานร่วมกันระหว่างทีมพัฒนาทั้งสองสตูดิโอ

"เรากำลังพูดคุยกับทีมงานฝ่ายเทคโนโลยีของพวกเขาอยู่ที่กรุงสตอกโฮล์มในสวีเดน
    เกี่ยวกับการทำงานร่วมกัน กับทางทีมงาน Final Fantasy XV" คุณ ทาบาตะ บอกผ่านล่าม IGN

เรามีความหวังมากสำหรับการพูดคุยนี้ สิ่งที่เราพูดถึงเป็นการใช้งาน ระบบ technology ในระดับสูงที่น่าตื่นตาตื่นใจ
    ที่พวกเขามีในสตูดิโอ และเราจะใช้มันเป็น Add-on เพื่อเพิ่มคุณภาพบางส่วนของ Final Fantasy XV ของเรา" คุณ ทาบาตะอธิบาย
    "จริงๆเราคิดไว้ ว่าบางสิ่งบางอย่างที่พิเศษมากๆ อาจจะมาจากที่ตรงนี้"

แต่ทางคุณ ทาบาตะ เอง ก็บอกว่าการสนทนาเหล่านี้ เพิ่งเริ่มต้นเท่านั้น ยังไม่มีความแน่นอนใดๆในตอนนี้

เมื่อถามว่า มีวาระอะไรมั้ย การร่วมมือกันในครั้งนี้ได้

คุณ ทาบาตะ ก็อธิบายว่า Square Enix มีความสนใจมากๆ กับทีมงาน Just cause 3

"ผมเห็นสิ่งที่ ทีมงานใน Avalanche Studios ทำกับ Just Cause 3 เป็นสิ่งที่ทำให้ผมประทับใจจริงๆ
    คือวิธีการที่พวกเขาได้วางองค์ประกอบต่างๆ ในการสร้างเกมของพวกเขาและเทคโนโลยีที่พวกเขาใช้เพื่อให้ตรงตามที่ต้องการในการสร้าง"
    คุณ Tabata กล่าว

"ดังนั้นผมรู้สึกว่าถ้าเราสามารถ ขอยืมบางส่วนของเทคโนโลยีของพวกเขา และได้ความช่วยเหลือบางอย่างเกี่ยวกับสิ่งที่พวกเขาทำ
    และใส่มันลงเทคโนโลยี(engine) Final Fantasy XV ของเรา เราจะได้เห็น อะไรใหม่ๆ ขึ้นมามากอีกในตัวเกมของเรา
    นี่แหละคือสิ่งที่เราต้องการ นี่แหละคือสิ่งที่เราจะทำกับเกมของเรา"

คุณ Tabata กล่าวถึงการเป็นpartnershipของ Square Enix ว่า"เรามี เทคโนโลยีที่สุดยอดในงานของเรา และทีมที่สุดยอดของเรา
    เรามุ่งเป้าไปที่การสร้างภาพเรียลไทม์ ที่คุณเห็นใน trailer วันนี้ บางทีนั่นก็อาจจะได้ช่วยอะไรทางทีมงานได้บ้างเช่นกัน"

เครดิต by IGN.com
    http://www.ign.com/articles/2015/08/...m-just-cause-3

จากข่าวนี้ ชักแน่ใจว่าเราอาจจะ "อาจจะ" ได้เห็น เรือเหาะใน Final Fantasy XV ก็เป็นได้ครับ (คงไม่ใช่ระเบิดลูกโตๆ แบบ just cause หรอก)
    หรือ จากกระทู้ ใน IGN เราอาจจะได้เห็น แผนที่โลกกันอีกครั้ง ว้าาาววว!! (*o*)

หมายเหตุ : Avalanche Studios ไม่ได้สังกัด ค่ายไหนโดยตรง เป็นประมาณ มือปืนรับจ้าง ทำเกมให้ค่ายนู้นค่ายนี้ โดยว่าจ้างหรือนำเสนอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Rico Rodriguez จะไปโลดแล่นใน Final fantasy 555 แค่คิดก็เละเทะ ละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    Rico Rodriguez จะไปโลดแล่นใน Final fantasy 555 แค่คิดก็เละเทะ ละ
    คิดแล้วตลกน่าดู5555555555
    DEVIL MAY CRY 4

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    พูดมาแบบนี้ ก็แสดงว่าจะไม่ได้เล่นเกมส์นี้ ในเร็วๆนี้แน่นอนสินะ ยาวข้ามปีกันต่อปายยยย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    เดาว่ามีPS5 55555

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    เดาว่ามีPS5 55555
    พอเหอะคราวที่แล้วผมก็ซื้อ ps3 เพราะเกมนี้รอมาหลายปีมันบอกออก PS4 ตอนนี้ซื้อ ps4 แล้วอย่าย้ายอีกเลยสงสารผมเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไปอ่านมาทางผู้สร้างเกมบอกว่าจะไม่ได้เล่นในปีนี้แน่นอนครับ แต่จะไม่เกินปี 2017
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ปากบอกขอยืม ความจริงขอเช่า ต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ด้วย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    ปากบอกขอยืม ความจริงขอเช่า ต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ด้วย
    อาจจะเป็นการแบ่งปันเทคโนโลยีซึ่งกันและกันก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องจ่ายเป็นเงินอาจจ่ายเป็นข้อมูลบางอย่างที่อีกฝ่ายต้องการ ก็ได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    จ่ายอะไร Just cause มันก็เกมของ square enix ไม่ใช้หรอ หรือ ผมเข้าใจอะไรผิด - -''

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    จ่ายอะไร Just cause มันก็เกมของ square enix ไม่ใช้หรอ หรือ ผมเข้าใจอะไรผิด - -''
    หมายเหตุ : Avalanche Studios ไม่ได้สังกัด ค่ายไหนโดยตรง เป็นประมาณ มือปืนรับจ้าง ทำเกมให้ค่ายนู้นค่ายนี้ โดยว่าจ้างหรือนำเสนอ
    เกมเป็นของ ค่ายเหลี่ยม แต่ไม่ได้เป็นคนพัฒนาเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ซื้อ ps4 ก็เพราะเกมส์นี้ อย่าลากยาวไป ps5 นะะะะะ