ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Lightbulb Windows 7 Crux Edition 2015 (x86,x64) เร็ว เบา ลดการกินทรัพยากร (1ลิ้งค์เต็มสปีด)

Windows 7 Crux Edition 2015 (x86,x64) // 2.5 GB , 3.0 GB

Windows 7 Crux Edition เป็นรุ่น Ultimate SP1 ที่ปรับแต่ง (optimized) ให้เร็วขึ้น เบาขึ้น ลดการกินทรัพยากรของคอมครับ... เหมาะสำหรับคนที่ใช้คอมเก่า, คอมไม่แรงมาก หรือแม้แต่คอมใหม่ๆแรงๆ แต่อยากได้ความเร็วที่เพิ่มขึ้นจากเดิมมากกว่า Windows รุ่นเดิมๆ... รุ่น Crux ก่เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจ น่าลองใช้เช่นกันครับ ^^

Included :
    Including Microsoft updates until 15/06/2015 and Internet Explorer 11

Softwares included :
    • COMODO Internet Security
    • K-Lite Codec Pack Full (Replaced Windows Media player)
    • iObit Advanced Systemcare Pro
    • All Microsoft visual c++ redistributable (2005 till 2013)
    • Loader (Silent Activation)

>>Download Win 7 Crux Edition 32-bit<<

>>Download Win 7 Crux Edition 64-bit<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 20th February 2016 เมื่อ 18:09

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    224
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สวยดีครับขอบคุณ
    ISPOKDARK

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ กำลังหาวินโดว์ตัวใหม่อยู่พอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengmai อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ กำลังหาวินโดว์ตัวใหม่อยู่พอดีเลย
    ดีใจที่ชอบครับ... จขกท.เองตอนนี้ก่ดาวน์ลงมาใช้ 7 แล้ว หลังประสบปัญหาตอนนี้ win10, 8.1 ลงแล้ว แอคทีฟแล้ว แต่ไม่สามารถใช้งานได้ตลอด มันจะหมดอายุใน 6 เดือน เลยต้องถอยกลับมาใช้ 7 ไปพลางๆก่อน รอจนกว่าจะมีแผ่น 10 ที่แอคทีฟได้สมบูรณ์ ออกมาอีกครั้ง...
    ★★★*Project By NS*★★★
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตอนที่ทำการลง รูปแบบการลงมันจะเป็นแบบ win 8 ใช่ไหมครับ เพราะตอนแรกเข้าใจผิดว่าเป็น win 8 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ age007 อ่านกระทู้
    ตอนที่ทำการลง รูปแบบการลงมันจะเป็นแบบ win 8 ใช่ไหมครับ เพราะตอนแรกเข้าใจผิดว่าเป็น win 8 ครับ
    ครับ รูปแบบการลง windows ใช้แบบ win 8 ครับ แต่ไม่เป็นปัญหาอะไรแต่อย่างใดครับ ลงเสร็จสามารถใช้ได้ตามปกติ... (จริงๆผมก่ไม่เข้าใจว่าทำไมเขาต้องใช้การลงแบบ win8... แล้วก่เห็นแผ่น win7 ทั้งแบบ edition และแบบ AIO ที่ออกมาใหม่ๆ ก่ใช้รูปแบบการลงแบบ win 8 เช่นกัน)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ กำลังโหลดเลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่ทราบต้องเเครกรึอารัยมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooOuaN อ่านกระทู้
    ไม่ทราบต้องเเครกรึอารัยมั้ยครับ
    ไม่ต้องครับ ตอนลงจะมี Loader ให้เลือกแอคทีฟเลยครับ พอลงเสร็จก่สามารถใช้งานเต็มรูปแบบได้ทันที
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ขอ ไรท์เก็บไว้ลง กับ เครื่องเก่า

สอบถาม 32bit กับ 64bit

ตัวนี้กิน RAM เท่าไหร่ครับ เห็นบอกสำหรับเครื่องเก่าๆ ไว้ใช้งาน เล่นเน็ต+โปรแกรมทั่วไป จิปาถะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 19th August 2015 เมื่อ 04:00

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ขอ ไรท์เก็บไว้ลง กับ เครื่องเก่า

ตัวนี้กิน RAM เท่าไหร่ครับ เห็นบอกสำหรับเครื่องเก่าๆ ไว้ใช้งาน เล่นเน็ต+โปรแกรมทั่วไป จิปาถะ
    ถ้า รุ่น 32bit แรม 2GB น่าจะกินแรมแบบดิบๆ ไม่มีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมเลย อยู่ที่ประมาณ 400mb ทั้งนี้ทั้งนั้น + - ขึ้นอยู่กับ ขนาดแรม cpu การ์ดจอ ฯลฯ ด้วยครับ... ถ้ารุ่น 64bit ก่จะกินเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อย และสุดท้ายก่จะขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ลงเพิ่มเติมของแต่ละคน...

(ส่วนในรูปตัวอย่าง 32bit 2GB เช่นกัน แต่ได้ลงโปรแกรมเสริมไว้หลายตัวแล้ว เห็นชัดๆเลยก่ system care , anti-virus แถมยังเปิด Gadgets Comodo ไว้อีก ก่ยังกินแรมไปอยู่ประมาณ 450mb ครับ)

ซึ่งการกินทรัพยากรเครื่องเกือบพอๆกับรุ่น Starter ครับ แต่มีฟังชั่นทุกอย่างจากรุ่น Ultimate
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nsukomon อ่านกระทู้
    ไม่ต้องครับ ตอนลงจะมี Loader ให้เลือกแอคทีฟเลยครับ พอลงเสร็จก่สามารถใช้งานเต็มรูปแบบได้ทันที
    กำลังลงใหม่อยู๋น่ะครับ ยังไงจะมายืนยันน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    [IMG][/IMG]
    คือมันยังไม่ได้ activate อ่ะครับ ไม่เข้าใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooOuaN : 19th August 2015 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    สวยครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สวยครับท่าน ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใครอยากใช้ win7 ตัวนี้ก่น่าสนใจดีครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าท่านใดลง Windows version นี้เเล้ว กรุณาขอ Theme Original
    ของ Windows เวอร์ชั่นนี้ด้วยจะขอบพระคุณอย่างมากครับ

อยากได้มากๆครับ ผมก็มีนะวินโดว์เวอร์ชั่นนี้เเต่ตอนนี้ลง win7 ตัวอื่นไปเเล้ว
    ไม่อยากฟอร์เเมตใหม่อีกน่ะครับ อยากลง Theme เอา ผมจำเป็นตัวใช้ Windows
    ตัวอื่นครับ เเต่ดันอยากได้ Theme ตัวนี้เเบบนี้เลยขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    เข้าไปเอาตามนี้หรือเปล่าผมก็ไม่เเน่ใจนะครับ C:\Windows\Resources\Themes

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surathus อ่านกระทู้
    ถ้าท่านใดลง Windows version นี้เเล้ว กรุณาขอ Theme Original
    ของ Windows เวอร์ชั่นนี้ด้วยจะขอบพระคุณอย่างมากครับ

อยากได้มากๆครับ ผมก็มีนะวินโดว์เวอร์ชั่นนี้เเต่ตอนนี้ลง win7 ตัวอื่นไปเเล้ว
    ไม่อยากฟอร์เเมตใหม่อีกน่ะครับ อยากลง Theme เอา ผมจำเป็นตัวใช้ Windows
    ตัวอื่นครับ เเต่ดันอยากได้ Theme ตัวนี้เเบบนี้เลยขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    เข้าไปเอาตามนี้หรือเปล่าผมก็ไม่เเน่ใจนะครับ C:\Windows\Resources\Themes
    จัดให้เลยครับ กดที่นี่ เลยครับ
    มีแถมให้อีก 2 ธีม (Dragon Ball by andrea_37.theme + Photoshop CC 2014 Gray.theme ) พอดีเครื่องที่ผมใช้งานก็ลงไว้ด้วย
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากๆครับเเล้ววิธีลงล่ะครับเอาไปลงที่ C:\Windows\Resources\Themes
    ได้เลยหรือเปล่าครับหรือยังไง หรือต้องติดตั้งวิธีไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

นี่คือสเป็คเครื่องที่ผมใช้อยู่ครับ 32 บิท ลื่นหัวแตก ยืนยันครับ ของเค้าดีจริงๆ
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surathus อ่านกระทู้
    โอ้ว ขอบคุณมากๆครับเเล้ววิธีลงล่ะครับเอาไปลงที่ C:\Windows\Resources\Themes
    ได้เลยหรือเปล่าครับหรือยังไง หรือต้องติดตั้งวิธีไหนครับ
    ลองเลยครับ เพราะไม่เคยลงด้วยวิธีนี้ครับ เห็นเรียกหาเลยจัดให้ด้วยใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมลองดูได้ผลยังไงจะมารายงานครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปกติมันจะมีไฟล์โฟลเดอร์ shell มาในโฟลเดอร์ Theme ด้วยไม่ใช่เหรอครับ
    ผมเอามาลงเเล้วมันไม่เปลี่ยนครับเปลี่ยนเฉพาะวอลเปเปอร์ให้เป็น windows 7 crux
    เท่านั้น ทำไงดี