ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

เผยข้อมูล PS Vita จำกัดการดาวน์โหลดไฟล์ผ่าน 3G ไม่เกิน 20 MB ถ้ามากกว่านั้นต้องใช้ Wifi

ตัวแทนบริษัทโซนีคอมพิวเตอร์เอนเตอร์เทนเมนท์สาขาญี่ปุ่น (SCEJ) ให้สัมภาษณ์เว็บไซต์ ASCII เผยข้อมูลเครื่องเพลย์สเตชัน Vita จำกัดขนาดการดาวน์โหลดไฟล์ผ่านระบบ 3G ไม่เกิน 20MB เท่านั้น ตัวแทน SCEJ ระบุว่าตัวเลขดังกล่าวเป็นเพียงค่าเริ่มต้นที่สามารถอัพเดตขยายเพิ่มเติมได้ในภายหลัง โดยผู้ใช้ยังคงสามารถเข้าถึงร้านค้าเพลย์สเตชันสโตร์ได้เหมือนปกติ แต่หากจะโหลดไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ก็ต้องเปลี่ยนไปใช้โหมด Wi-Fi แทน ข้อมูลอีกอย่างหนึ่งที่มีการพูดถึงคือความเร็วของเครื่องที่ดาวน์โหลดได้ 128Kbps และอัพโหลดได้ 64Kbps ซึ่งเป็นตัวเลขที่อาจไม่มากพอสำหรับการเล่นเกมบางแนวแบบออนไลน์เช่นเกมต่อสู้ ตัวแทนของ SCEJ ก็อธิบายว่าทางโซนีจะสนับสนุนผู้พัฒนาซอฟท์แวร์อย่างเต็มที่ เพื่อไม่ให้เกิดความรู้สึกว่าเกมที่ออกมาติดข้อจำกัดทางเทคโนโลยี

สำหรับการจำกัดขนาดไฟล์ 20MB ทางระบบ 3G ซึ่งเป็นอินเตอร์เน็ตผ่านเครือข่ายโทรศัพท์มือถือก็นับว่าไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใด โดยอุปกรณ์สุดฮิตอย่าง “ไอโฟน” เองก็มีข้อจำกัดเพียง 10MB ในทีแรก ก่อนจะอัพเดตมาที่ 20MB ในปัจจุบัน เพลย์สเตชัน Vita จะวางขายที่ญี่ปุ่นในวันที่ 17 ธันวาคมนี้ โดยรุ่น 3G จะมีบริษัท NTT Docomo เป็นพาร์ตเนอร์ร่วมให้บริการ ขายแพคเกจการใช้งาน 20 ชั่วโมงในราคา 980 เยนและแบบ 100 ชม.ที่ราคา 4,980 เยน ซึ่งจะแถมโบนัสพิเศษ 3 ชม.เพิ่มความเร็วดาวน์โหลดเป็น 14Mpbs และอัพโหลดเป็น 5.7Mpbs ด้วย
    credit flashfly

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ทำไมข้อเสียมันเยอะจังเลย! จะย้ายไปเล่น 3DS เเล้วนะ โซนี่เอ๋ย!

-เเบต5ชม.เอง.........

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    3DS แค่ lock zone ก็เป็นข้อเสียอันใหญ่หลวงแล้วครับ
    เคื่องล็อกเเต่เกมไม่ล็อกครับ เหมือนเกมPSP ไงละครับ สุดท้ายเเล้วเเฮคเกอร์ ก็เเฮคให้เล่นข้ามโซนได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 4th October 2011 เมื่อ 21:05

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ดีครับ ผมจะซื้อแค่ wifi อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ทำไมข้อเสียมันเยอะจังเลย! จะย้ายไปเล่น 3DS เเล้วนะ โซนี่เอ๋ย!

-เเบต5ชม.เอง.........
    3DS แค่ lock zone ก็เป็นข้อเสียอันใหญ่หลวงแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    เผื่อบางยังไม่รู้ ใครที่สนใจจะซื้อเครื่องรุ่น 3G ที่จะออกช่วงปลายปี ให้รอไปก่อนนะครับ
    เพราะเครื่องเป็นของโซนญี่ปุ่นที่ใช้สัญญาณ CDMA ซึ่งใช้ในไทยไม่ได้ (ในไทยเป็น GSM)
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ถ้าเครื่องถูกจะซื้อสักเครื่อง T^T

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    20 MBโหลดอะไรได้มั้งเนี่ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    20 MB ถ้าน้อยแบบนี้ไม่ต้องมี 3G ซะดีกว่า

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merrygoround อ่านกระทู้
    เผื่อบางยังไม่รู้ ใครที่สนใจจะซื้อเครื่องรุ่น 3G ที่จะออกช่วงปลายปี ให้รอไปก่อนนะครับ
    เพราะเครื่องเป็นของโซนญี่ปุ่นที่ใช้สัญญาณ CDMA ซึ่งใช้ในไทยไม่ได้ (ในไทยเป็น GSM)
    ไทยก็มีครับ CAT CDMA ครับ ตั้ง 52 จังหวัด พื้นที่เยอะมาก แต่สัญญาณ ไม่ครอบคลุม

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    สุดท้ายก็เล่นแต่Wi-fi แหละครับว่าแต่ มันจะมีภาษาไทยมั้ยเนี้ย(ถ้าเปิดเว็บอ่ะ?? เผื่อเราจะได้เล่นเฟสบุค)

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    กว่ามันจะมาถึงไทยก็"อาจจะ"ปรับปรุงข้อเสียเหล่านั้นก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    20 Mb ?? น้อยไปไหม !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ก็นะ แล้วแต่การใช้งานอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้าผมจะซื้อก็ wi-fi ธรรมดานี่แหล่ะ บอกตรงๆไม่รู้จะใช้ 3G โหลดอะไร wi-fi ก็ได้เหมือนกัน เล่น online หรือใช้ฟังก์ชั่นพวกเน็ทเวิร์คต่างๆ ก็ไม่เห็นจะต้องใช้สัญญาณแรงเร็วมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kukukuXSA อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะซื้อก็ wi-fi ธรรมดานี่แหล่ะ บอกตรงๆไม่รู้จะใช้ 3G โหลดอะไร wi-fi ก็ได้เหมือนกัน เล่น online หรือใช้ฟังก์ชั่นพวกเน็ทเวิร์คต่างๆ ก็ไม่เห็นจะต้องใช้สัญญาณแรงเร็วมากมาย
    อืม ก็ว่างั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมไม่ซีเรียส เรื่องขี้ประติ๋ว ยังไงก็ใช้ Wifi มากกว่าอยู่แล้ว 3G ผมคงไม่ได้ใช้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merrygoround อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่บอก ถ้าอย่างนั้นผมรอซื้อไปก่อนละครับ คงให้ใช้ GSM ได้ก่อนจะไปซื้อนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ตายล่ะ อะไรๆ ก็จะเน้นขายอย่างเดียว เลย เรอะ ไง เนี่ย

กลุ้ม เลยจะซื้อดีไหมเนี่ย = =a

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็ปกตินะ iphone 4 ก็ได้ 20 MB

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    จะแฮคลูกเดียว อุดหนุนของแท้เค้าหน่อยจะซื้อทั้งที

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    บ่นๆกัน 20 MB ไทยมี 3G จริงๆหรือยังครับ ฮ่าๆ

ปล.ฮาๆ (สิ่งเล็กๆแค่นี้ไม่อาจทำให้สาวก PSP,PS Vita ตัวจริงเปลี่ยนใจได้หรอกครับ ฮ่าๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konpaku : 5th October 2011 เมื่อ 09:30
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    ไม่เคยเล่นพวกเครื่อง portable ซะด้วยสิ ฮ่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ซื้อ wifi ก็พอแล้วสินะ ปกติก็ไม่ได้เดินใช้เน็ทไปๆมาๆ ซักที (ใช้ในคอมเป็นส่วนใหญ่)