ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

เผยเหตุผลที่ Fallout 4 เปิดตัวใกล้วันวางจำหน่าย

เผยเหตุผลที่ Fallout 4 เปิดตัวใกล้วันวางจำหน่าย

Bethesda เปิดเผยถึงเหตุผลที่ทำการเปิดตัว Fallout 4 ใกล้กำหนดการณ์วันวางจำหน่าย

Fallout 4

โดยปกติแล้วเกมฟอร์มยักษ์จำนวนมากมักทำการเปิดตัวเกมก่อนวางวันจำหน่ายจริงเป็นเวลา 1-2 ปี
    แต่ไม่ใช่สำหรับ Fallout 4 เมื่อ Bethesda ทำการประกาศวันวางจำหน่ายในวันเดียวกันกับที่ทำการเปิดตัวซึ่งทำให้หลายคนเกิดคำถามว่าทำไมจึงเปิดตัวใกล้วันวางจำหน่ายได้ขนาดนั้น
    วันนี้ Bethesda มีคำตอบให้ทุกคนแล้วครับ

“การเปิดตัวเกมให้ใกล้กับวันวางจำหน่ายนั้นเป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วสำหรับพวกเรา
    โดยทั่วไปแล้วส่วนตัวผมชอบที่จะใช้เวลาพูดถึงเกมให้น้อยที่สุดเท่าที่จำเป็นเพราะการเปิดตัวเกมล่วงหน้าก่อนวันขายจริงเป็นระยะเวลานาน
    จะเป็นการเพิ่มงานให้กับทีมพัฒนาในการที่จะต้องทำเกมเวอร์ชั่นทดสอบ, วิดีโอเปิดตัวรวมไปถึงคอนเทนท์ต่างๆมากมาย

การทำคอนเทนท์เพื่อส่งให้สื่อหรือแม้กระทั่งตามงานเกมต่างๆจะเป็นการผลักภาระให้กับทีมพัฒนา
    ดังนั้นทีมงาน Bethesda จึงเห็นพ้องต้องกันว่าควรจะทำการตลาดให้สั้นที่สุด นั่นคือสาเหตุของการเปิดตัวใกล้วันวางจำหน่าย

Fallout 4 คือการทำการตลาดที่สั้นที่สุดของเกมจาก Bethesda และดูเหมือนว่าผลลัพธ์มันออกมาได้ดีเสียด้วย
    แต่เกมทุกเกมย่อมมีความแตกต่างและมันไม่สามารถปรับใช้กับทุกเกมได้ ดังนั้นผมจึงไม่รู้ว่าควรทำแบบเดียวกันนี้กับเกมอื่นๆในอนาคตหรือไม่

แต่ก็อย่าคิดว่าการทำการตลาดระยะสั้นก่อนวางจำหน่ายจะเป็นเรื่องง่าย การทำแบบนั้นย่อมหมายความว่าสินค้าของคุณดีและได้รับการเชื่อถือมากพอ
    และถ้าถามว่าทำไมเราถึงไม่นำขนาดของเกมและแผนที่ไปเทียบกับเกมอื่นนั่นก็บอกได้เลยว่าแผนที่ในเกมนี้มีขนาดใหญ่มหาศาลและเต็มเปี่ยมด้วยคอนเทนท์คุณภาพกว่าร้อยชั่วโมงแน่นอน”

– Pete Hines รองประธานฝ่ายการตลาดจาก Bethesda

Fallout 4 จะออกวางจำหน่ายในวันที่ 10 พฤศจิกายนนี้ครับ

Credit : Gamingdose
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Bethesda กล่าวว่า บางทีก็ดีกว่า โม้เยอะ เหมือน สป๋อย

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ข้อคิดจาก UB***FT ใช่มั้ย *-*

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    309 ม. 26 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

ไม่พล่าม ให้มาก ทำให้ดูเลยดีกว่า

ผมชอบมากเลยคำพูดนี้ "แผนที่ในเกมนี้มีขนาดใหญ่มหาศาลและเต็มเปี่ยมด้วยคอนเทนท์คุณภาพกว่าร้อยชั่วโมงแน่นอน"

กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อัยย่ะ ฝ่ายการตลาดยืดอกพูดอย่างมั่นใจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชอบจริง ๆ เกมส์ค่ายนี้ปลื้มมาก ๆ
    Manners Maketh Man

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ค่ายนี้เสียอย่างเดียว

--ทำตัวละครไม่สวย

รอดู fallout 4 จะแก้ได้ใหม

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    จะแก้ละครไม่สวยคงยากแต่ก็ดีกว่าเก่าคิดซะว่าเป็นเอกลักษณ์ของค่ายนี้

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่สวยไม่เท่าไหร่ อนิเมชั่น ยังเก้ๆ กังๆ เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เกมค่ายนี้เขาเน้นสมจริงครับ ตัวละครจึงไม่ออกมาแบบนางงาม แต่ผมชอบนะครับ (จะให้ผู้หญิงถือดาบใหญ่ แล้วหุ่นแบบนางแบบ มันก็ขัดกับความเป็นจริงนะผมว่า)

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    จัดไปอย่าให้เสีย . !
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amnat อ่านกระทู้
    เกมค่ายนี้เขาเน้นสมจริงครับ ตัวละครจึงไม่ออกมาแบบนางงาม แต่ผมชอบนะครับ (จะให้ผู้หญิงถือดาบใหญ่ แล้วหุ่นแบบนางแบบ มันก็ขัดกับความเป็นจริงนะผมว่า)
    ผมชอบหง่ะ สาวน้อยร่างบอบบาง ในมือมีดาบเล่มขนาด 2 เท่าของตัว เท่ออก 555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: