ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question สอบถามเรื่องการลงเกมหน่อยครับ

จากรูปผมได้ใช้โปรแกรม DAEMON Tools Lite สร้างไดร์ฟแล้วลงเกม

ผมลงเกมไว้ในไดร์ฟ D ครับ จากนั้นทางกระทู้เค้าบอกว่า

ก๊อป Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม

ผมเลือกไฟล์ Binaries แล้วลากไปใส่ในโฟลเดอร์เกมเลยแบบนี้

แบบนี้ถูกไหมครับ หรือผิดหว่า
    หลังจากนั้นผมเข้าเกมครับ แต่มันขึ้นว่า

แสดงว่าผมลงผิดใช่ไหมครับ รบกวนผู้รู้มาตอบหน่อยนะครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลง directx รึยัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันมีโฟลเดอร์ในเกมอยู่นะครับ ชื่อ directx เหมือนกัน แต่มันไม่ได้แตกไฟล์เลยอะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    ไม่มี DXSETUP.exe หรือครับ

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ไฟล์ XINPUT1_3.dll มันหายไปจากคอมพิวเตอร์ครับ โหลด แล้วใส่ไฟล์ให้ถูกที่ก็ได้แล้ว

http://www.dll-files.com/dllindex/dl...html?xinput1_3

กด Download Zip-File

windows ของคุณกี่ bit ก็โหลดไปตามนั้น (มันมีอย่างละ2อัน อันไหนก็ได้ เวอร์ชั่นเดียวกัน)

โหลดเสร็จก็แตกไฟล์ มันจะมีไฟล์ .dll และ ไฟล์ข้อความอยู่ มันจะบอกว่าต้องเอาไฟล์ไปไว้ตรงไหน
    (มันจะเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ต้องตกใจ สังเกต ดีๆ มันจะบอกว่า win7 ต้องเอาไฟล์ไปใส่ตำแหน่งตรงไหน)

เอาไฟล์ไปใส่ซะ จบเรื่อง

Tags for this Thread