ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291

♛[PC]Windows 10 AIO OEM Activated 12 in1 ลงเสร็จเป็นของแท้ทันทีครับ ล่าสุด | 4.3 GB

Windows 10 OEM Activated 12 in1 ลงเสร็จเป็นของแท้ทันทีครับ ล่าสุด | 4.3 GB

หลายคนคงจะได้ทำการอัพเกรด Windows 10 กันไปเป็นที่เรียบร้อย โดยก่อนหน้านั้นไมโครซอฟท์ได้ทยอยส่งวิดีโอโปรโมท “10 เหตุผล ที่ทำให้คุณต้องอัพเกรด Windows 10″ เพื่อออกมาโชว์ว่า 10 ฟีเจอร์เด่นๆ ที่ไมโครซอฟท์ภูมิใจนำเสนอนั้นมีอะไรบ้าง

1. IT’S FAMILIAR
    การผสมผสานกันที่ลงตัวระหว่าง Windows 7 และ Windows 8 ซึ่งถือเป็นการกลับมาของปุ่ม Start Menu ที่มีการปรับปรุงใหม่ โดยจะแสดงผลการอัพเดตต่างๆ ด้วย UI แบบ Live Tiles – IT’S FAMILIAR

2. WINDOWS HELLO
    ระบบยืนยันตัวตนที่ช่วยให้คุณปลดล็อกเครื่อง ได้อย่างสะดวกและง่ายขึ้นกว่าเดิมด้วย “รอยยิ้ม” ผ่านกล้อง RealSense ที่ผลิตโดย Intel หรือจะใช้เป็น “ลายนิ้วมือ” แบบเดิมๆ ก็ได้นะ ส่วนจะน่าสนใจแค่ไหนนั้น ต้องลองชมคลิป – WINDOWS HELLO

3. MULTI-DOING
    Virtual Desktop ที่จะทำให้คุณสามารถทำงาน ได้มากกว่าหนึ่งหน้า Desktop พร้อม Snap Assist ที่ช่วยจัดหน้าซอฟต์แวร์ต่างๆ ให้เข้ามุมอัตโนมัติ (เวลาต้องการจะใช้ซอฟต์แวร์ 2-4 ตัว พร้อมกันในหน้าเดียวกัน) และจัดสรรซอฟต์แวร์ที่เปิดทุกตัวผ่านมุมมอง Task View รวมถึงปรับปรุง Action Center ให้ดูครอบคลุมมากขึ้นกว่าเดิม – MULTI DOING

4. CONTINUUM
    แน่นอนว่าไมโครซอฟท์ยังคงเดินหน้าทำ Windows 10 ให้สามารถใช้งานได้กับทุกอุปกรณ์เหมือนอย่าง Windows 8 แต่จะพิเศษกว่าเดิมตรงที่มีการออกแบบ UI ให้เหมาะกับการใช้งานของอุปกรณ์แต่ละประเภท แถม Continuum ยังสามารถแยกแยะได้ว่าอุปกรณ์ชิ้นนั้นๆ ทำงานอยู่ในโหมดพีซีหรือแท็บเล็ต พร้อมทำการปรับหน้าจอให้อัตโนมัติ

5. WINDOWS STORE
    คลังแอพที่มีทั้ง หนัง เกม และเพลง ให้เลือกช้อปดาวน์โหลดกันได้อย่างจุใจ แถมยังใช้งานได้กับทุกแพลตฟอร์ม (พีซี, สมาร์ทโฟน และแท็บเล็ต) แถมมีแอพฟรีให้เลือกดาวน์โหลดกว่า 100 รายการ โดยทุกแอพได้ผ่านการรับรองจากไมโครซอฟท์เป็นที่เรียบร้อย

6. MUSIC AND MORE
    แอพพลิเคชั่นที่รองรับความบันเทิงเต็มรูปแบบ ตั้งแต่แอพ Photos, Maps, Movies & TV รวมถึงบริการสตรีมมิ่งเพลงอย่าง Groove Music ที่มาจาก Xbox Music เดิมนั่นเอง – MUSIC AND MORE

7. XBOX
    คุณสามารถสตรีมเกมจาก Xbox One มาเล่นบน Windows 10 ได้อย่างง่ายดาย ทั้งบนพีซีและแท็บเล็ต รวมถึงติดต่อสื่อสารกับก๊วนเกมได้จาก Xbox Live พร้อมการแสดงผลภาพกราฟิกที่มีประสิทธิภาพมากกว่าเดิมผ่าน Direct X12

8.EDITIONS INCLUDED
    Windows 10 Pro
    Windows 10 Home
    Windows 10 Enterprise
    Windows 10 Pro – – – – – – – – – >OEM-Activated
    Windows 10 Home – – – – – – – -> OEM-Activated
    Windows 10 Enterprise – – – –-- -> OEM-Activated

Download

ช่วยกดขอบคุณให้ผมด้วยนะครับด้านล่างซ้ายเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไป

Credit : www.mawtoload.com
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surat1986 : 16th August 2015 เมื่อ 21:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถาวรมั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Auto crack เหรอครับ มีแบบ Activated แยกไหมครับคือเพิ่งลงตัวเก่าที่ จ.ข.ก.ท โพส 5555

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazlo อ่านกระทู้
    Auto crack เหรอครับ มีแบบ Activated แยกไหมครับคือเพิ่งลงตัวเก่าที่ จ.ข.ก.ท โพส 5555
    ผมยังไม่ได้ลองครับ...ตัวนี้รวมไว้ 12 เวอร์ชั่นครับ คิดว่าจะเปลี่ยนดีไหมอยู่ครับ ^_^

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ถามหน่อยนะครับ
    ตัวนี้ต่างจาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=257403 ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยนะครับ
    ตัวนี้ต่างจาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=257403 ยังไงครับ
    เป็นตัว PRO อย่างเดียวครับ แต่ตัวนี้มันรวมทั้งไว้ทั้ง 3 เวอร์ชั่นครับ HOME PRO Enterprise..ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    เป็นตัว PRO อย่างเดียวครับ แต่ตัวนี้มันรวมทั้งไว้ทั้ง 3 เวอร์ชั่นครับ HOME PRO Enterprise..ครับ
    OEM ที่ผมเข้าใจมันจะผูกกับเมนบอร์ดไม่ใช่หรอครับ แล้วถ้าเกิดเมนบอร์ดเราพัง windows ที่ลงก็จะใช้งานไม่ได้ ผมเข้าใจถูกหรือผิดตรงไหนช่วยแนะนำเพิ่มเติมให้ทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    OEM ที่ผมเข้าใจมันจะผูกกับเมนบอร์ดไม่ใช่หรอครับ แล้วถ้าเกิดเมนบอร์ดเราพัง windows ที่ลงก็จะใช้งานไม่ได้ ผมเข้าใจถูกหรือผิดตรงไหนช่วยแนะนำเพิ่มเติมให้ทีนะครับ
    สิทธิการใช้งานประเภทติดตั้งมาจากโรงงาน (OEM License) เป็นสิทธิการใช้ซึ่งจำหน่ายให้กับผู้ผลิตและผู้ประกอบคอมพิวเตอร์ สำหรับการติดตั้งไปพร้อมกับการจำหน่ายเครื่องคอมพิวเตอร์ ลูกค้าไม่สามารถขอซื้อสิทธิการใช้งานแบบ OEM แยกต่างหากได้

สิทธิการใช้งานประเภทติดตั้งมาจากโรงงาน (OEM)

* ซอฟต์แวร์แบบ OEM จะถูกติดตั้งมาพร้อมกับเครื่อง PC หรือเซิร์ฟเวอร์ที่จำหน่ายเท่านั้น
    * ไม่สามารถย้ายซอฟต์แวร์ OEM จากคอมพิวเตอร์เครื่องหนึ่งไปยังเครื่องอื่นได้ แม้จะไม่มีการใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดิมแล้วก็ตาม แต่สิทธิในการใช้ของซอฟต์แวร์แบบ OEM อาจถูกกำหนดใหม่ หากมีการซื้อ Software Assurance เพิ่มเติมภายใน 90 วันหลังจากการซื้อสิทธิแบบ OEM
    * ซอฟต์แวร์ถูกจำกัดการใช้ด้วย Product ID Key หรือผ่านการเปิดใช้ทางเว็บหรือทางโทรศัพท์
    (โดยปกติจะถูกเปิดใช้งานล่วงหน้าโดยผู้จัดทำระบบ)
    * สิทธิแบบ OEM อาจมี Software Assurance ที่ซื้อภายใต้โปรแกรม Volume Licensing

สิทธิการใช้ระบบปฏิบัติการ Windows Desktop แบบเต็มจะจำหน่ายในรูปแบบ FPP หรือ OEM เท่านั้น โดยแบบ OEM จะมีราคาถูกกว่ามาก ส่วนโปรแกรม Volume License จะมีเฉพาะการอัพเกรดระบบปฏิบัติการ Windows Desktop เท่านั้น ซึ่งหมายความว่าผู้ใช้ต้องมีสิทธิแบบ OEM หรือ FPP ของ Windows อยู่ก่อนแล้ว จึงจะสามารถอัพเกรดได้

อ้างอิงจาก http://www.microsoft.com/thailand/Licensing/oem.aspx - See more at: https://www.thaithinkpad.com/forum/i....ybrSnyxf.dpuf

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    usercloud โหลดช้าจังครับ อยากได้ openload อีกซัก 1 Link จัง

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    usercloud โหลดช้าจังครับ อยากได้ openload อีกซัก 1 Link จัง
    ู^_^ น้อมรับไปพิจารณาครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ใครโหลดไปแล้วลงใช้งานได้ช่วยกลับมายืนยันที
    ช่วยพิมพ์ 3 คำสั่งนี้ใน cmd โชว์ให้ดูทีว่าขึ้นยังไงกันบ้างครับ
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dli
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dlv
    C:\Users\User>slmgr.vbs /vbs

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ขอบคุณน่าาา กำลังหาพอดีเลยย อยากลองใช้ win10

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ลงUSB บูทได้ไหมคับ คือที่อ่านแผ่นผมเสีย
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

กล่าวขอบคุณ
    21
    เอาลงเหมือนกับ Win 7 / 8 / 8.1 นั่นแหละครับ น่าจะใช้ได้ครับ

ลองดูนี่ครับผม >> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=258384

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    เอาลงเหมือนกับ Win 7 / 8 / 8.1 นั่นแหละครับ น่าจะใช้ได้ครับ

ลองดูนี่ครับผม >> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=258384
    แล้วถ้าผมจะทำบูท USB ผ่าน Untra ISO มันจะบูทได้ไหมคับ เพราะอย่างที่ผมดูไปงงมาก - - แล้วก็ไบออสก็เป็นแบบเก่า
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackLayBle อ่านกระทู้
    แล้วถ้าผมจะทำบูท USB ผ่าน Untra ISO มันจะบูทได้ไหมคับ เพราะอย่างที่ผมดูไปงงมาก - - แล้วก็ไบออสก็เป็นแบบเก่า
    ใช้โปรแกรม RuFus อ่ะครับดึงไฟล์ ISO เข้าโปรแกรมลง แฟลชไดร์ฟได้เลยครับ ง่ายกว่าชัวกว่า (วิธีตั้งค่าดูในคลิปก็ได้ครับ)....แล้วตั้งค่า Bios ให้บูทจาก USB ก็ได้แล้วครับผม
    แค่เปลี่ยนจาก win 8.1 เป็น win 10 แต่เมนบอร์ดของเรารองรับระบบ UEFI ด้วยนะครับถึงจะสามารถลงได้...ถ้าไม่ได้จริงๆ หาตัวบูทแผ่นที่เป็น USB มาต่อก็ได้ครับ...

กล่าวขอบคุณ
    449
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    1
    โหลดไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    แก้ไขให้แล้วครับ...ลองโหลดใหม่ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    อัพเดตได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    12 in 1 มี เวอร์ชั่น64 bitไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeyinw1990 อ่านกระทู้
    12 in 1 มี เวอร์ชั่น64 bitไหมคับ
    มันรวมอยู่แล้วครับ ทั้ง 2 เวอร์ชั่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ใครโหลดไปลงแล้ว รบกวนขอรีวิวให้หน่อยครับ ขอบคุณครับผม

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อย่างเซงเลย bootcamp ยังไม่อัพเดท T^T

Tags for this Thread