ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

ตามมาหลอน Capcom เตรียมรีเมค Resident Evil 2 ต่อหลังจากภาคแรกประสบความสำเร็จ

ตามมาหลอน Capcom เตรียมรีเมค Resident Evil 2 ต่อหลังจากภาคแรกประสบความสำเร็จ

Capcom ออกมาประกาศจะทำการ Remake เกมสุดหลอนชื่อดังอย่าง Resident Evil 2
    ลงใน PS4, Xbox One และ PC โดยงานนี้ได้นาย Yoshiaki Hirabayashi ผู้ซึ่งเคยสร้างปรากฎการณ์ความหลอนจาก Resident Evil HD Remaster
    ให้คนทั่วโลกมาแล้วเมื่อช่วงต้นปี 2015 มาลงมือทำเอง

จากที่เราได้ดูในคลิปก็เป็นการยืนยันจากทาง Capcom และ Yoshiaki ว่าโปรเจคตัวนี้จะถูกทำขึ้นมาอย่างแน่นอนและขอขอบคุณแฟนๆ
    ที่ให้การสนับสนุนพวกเขามาโดยตลอด และพวกเราจะมอบประสบการณ์ความหลอนให้สมกับที่ทุกๆ คนรอคอย แถมยังทิ้งท้ายอีกว่าการที่พวกเขาจับ Resident Evil 2 มาทำการ Remake
    นั้นส่วนนึงก็มาจากที่มีแฟนๆ เกมจับเจ้า Resident Evil 2 ไปทำการ Remake ในฉบับของพวกเขาเอง ทำให้เราตัดสินใจได้ไม่ยากว่าจะสานความคิดของพวกเขาให้เป็นจริง
    สำหรับการทำเกมแนว Remake ของทางค่าย Capcom นั้นในเชิงของรายได้ถือว่าประสบความสำเร็จอย่างมาก เนื่องด้วยตัวเกมที่เอามาทำใหม่นั้นมีชื่อเสียงอยู่แล้วแถมแฟนๆ
    เกมก็มีอยู่ทั่วโลกสังเกตุได้จาก Resident Evil HD Remaster ที่ยอดขายถล่มทลาย

Credit : online-staion

ไม่ลงทุนคุณก็สามารถหาเงินได้วันละ 1000+
    +++หลักฐานครับ+++

ไม่ได้ลงทุนสักบาทเลยครับ

หลายคนคงสงสัยว่าทำไมถึงได้เยอะขนาดนี้ เข้ากลุ่มมาถามก่อนได้นะครับ หรือติดต่อที่เฟสส่วนตัวผมเลย(แนะนำ) - https://goo.gl/tXjwbI

สมัคร

ศึกษาข้อมูล

เข้ากลุ่มมาเลยครับ
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ดูแล้วอันที่ fanmade น่าจะไม่เสร็จง่าย ไหนจะฉาก ไหนจะเนื้อเรื่องยาวไกล

ของดี หลอนๆ มันต้องล็อคมุมกล้องนี่ล่ะ คลาสสิค

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    รอเล่นของ capcom และ fanmade เลยครับ น่าจะให้ฟีลต่างกันดี

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ภาค 2 - 3 นี่แหละ เจ๋งที่สุด ในซีรีย์ resident evil ละ เล่นตั้งแต่เด็กยันโต
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ทั้งๆที่รู้ว่า ทำแบบเก่าแล้วมันขายได้ แต่ภาคใหม่ก็ยังจะใช้มุมมองแบบใหม่

น่าจะรู้นะว่าควรกลับไปใช้แบบ 1-2-3 ได้แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ^
    ^
    ^
    คนที่ชอบแบบ 4 5 6 ก็มีเยอะเหมือนกัน จะให้ตัวละครเดินๆหนีๆไม่ได้แล้ว มันเข้าแอ็คชั่นเต็มตัวแล้วหลังๆมานี้ กลับทำไปทำก็เละสิ - -*

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snoopkoo อ่านกระทู้
    ทั้งๆที่รู้ว่า ทำแบบเก่าแล้วมันขายได้ แต่ภาคใหม่ก็ยังจะใช้มุมมองแบบใหม่

น่าจะรู้นะว่าควรกลับไปใช้แบบ 1-2-3 ได้แล้ว

แบบใหม่ก็ขายได้เหมือนกัน Capcom ต้องการเจาะกลุ่มลูกค้าเกมเมอร์รายใหม่ ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    น่าติดตาม

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ทำไมไม่ออกแพทมาแก้ แล้วมามัดขายรวมทุกภาคแบบ Collection ละ รีเมค ขายทีละภาคแถมราคาจัดเต็มมันเอาเปรียบลูกค้าเกินไป บอกเลยถ้าไม่ใช่ Capcom ค่ายอื่นไม่กล้าทำหรอก
    [IMG][/IMG]

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ทำไมไม่ออกแพทมาแก้ แล้วมามัดขายรวมทุกภาคแบบ Collection ละ รีเมค ขายทีละภาคแถมราคาจัดเต็มมันเอาเปรียบลูกค้าเกินไป บอกเลยถ้าไม่ใช่ Capcom ค่ายอื่นไม่กล้าทำหรอก
    SquareEnixคงขำก๊ากแน่ถ้าได้เห็นเม้นต์นี้ เพราะพี่แกเล่นปรับกราฟฟิกนิดหน่อยขายมานานแล้วเผลอๆตั้งแต่เกมบอยแล้ว
    รีเมคนี่คือทำใหม่นิระบบคำสั่งอีเว้นท์ ปั้นโมเดล/ฉาก อัดเสียงทำดนตรีประกอบ ใช้คนมากแค่ไหนคิดถึงต้นทุนดู
    รีมาสเตอร์ใช้ของเดิมปรับนิดหน่อย แทบไม่ต้องลงทุนเยอะ
    บางทีเกมเมอร์ต้องมองในมุมบริษัทบ้าง ถึงแคปคอมจะมีประวัติด่างพร้อยด้านขายDLCออกขายเวอร์ชั่นใหม่
    แต่ที่เค้าทำเพราะเค้าต้องสู้กับอะไรบ้าง(มาสิงบอร์ดนี้น่าจะรู้นะ) ไหนจะนิสัยของคนเล่นเกมที่เปลี่ยนไป
    แล้วก็ไม่จำเป็นต้องไปสู้กับราคาแรงตั้งแต่ต้นอยู่แล้วนิ ช่วงลดราคาก็มี
    TROL HAHAHAHAHA

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ส่วนตัวภาค 2-3 หลอนที่สุดเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมว่า ถ้าเอามาทำมุมกล้องแบบ เก่า ผมว่า เล่นแล้วหงุดหงิดนะ...เกมยุคสมัยนี้มัน ต้องอิสระ ถ้าเอาภาคใหม่ๆ มาล็อคฉาก ผมก็ไม่เล่นอะ....แต่ภ้าพวกภาค รีเมค แล้วยังล็อกก็ว่ากันไปเพราะคงความคลาสสิคไว้

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    resident evil outbreak คือที่สุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ถ้าทำแบบล๊อคกล้อง ไม่พรีแน่นอน ไม่ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    อันนี้ล่ะ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน