ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900

ดังทั่วไทย! เกมเมอร์ Mod ชายสี่ฯ-ไก่ย่าง5ดาว-บรรยากาศไทยๆ ลง The Sims 4

ดังทั่วไทย! เกมเมอร์ Mod ชายสี่ฯ-ไก่ย่าง5ดาว-บรรยากาศไทยๆ ลง The Sims 4

การที่ผู้พัฒนาเกมส์เพิ่มเติมระบบ Mod เข้าสู่เกมส์ที่พวกเขาพัฒนา เป็นส่วนหนึ่งให้ผู้เล่นเกมส์มีอิสะการดัดแปลงคอนเทนต์เกมส์ด้วยจินตนาการ ล่าสุด มีผู้พัฒนาเกมส์ชาวไทย Bangkoksims จัดทำ Mod เกมส์ The Sims 4 เกมส์จำลองชีวิตชื่อดัง นำสิ่งปลูกสร้างสื่อถึงความเป็นไทยแท้ๆเข้ามา

งที่ทาง Bangkoksims จัดทำขึ้นมานั้น ได้แก่ ไอเทม รถเข็นไก่ย่าง 5 ดาว, ชายสี่หมี่เกี๊ยว รวมถึงพื้นที่ลานเบียร์ที่เต็มไปด้วยร่มสีขาว-เหลือง และที่นั่งมากมาย เป็นส่วนหนึ่งให้ผู้เล่นได้เพิ่มเติมพื้นที่พื้นที่สาธารณะในเกมส์ได้ นอกจากนี้ ยังเพิ่มเติมชุดตัวละครเกมส์แบบไทยๆอย่าง ชุดวินมอเตอร์ไซต์ และชุดมวยไทย อีกด้วย

ไม่เพียงแค่เพิ่มเติมบรรดาไอเทม The Sims 4 ที่กล่าวไว้ข้างต้น พวกเขายังมีผลงานยังสร้างเรือนไทยขนาดใหญ่ พื้นที่ราชการ หรือสถานที่แห่งต่างๆที่อิงจากกระแส ไม่ว่าจะเป็น ฟุตบอลไทย, ภาพยนตร์ Jurassic Park หรือบรรยากาศเทศกาลสงกรานต์ เป็นต้น

ผู้เล่นเกมส์ที่สนใจ สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ facebook.com/bangkoksims

พื้นที่สาธารณะที่มีกลิ่นอายความเป็นอำเภอเมือง

สถานที่สำคัญในประเทศไทย ปรากฏเป็นรูปแบบ Mod เกมส์ The Sims 4

หยิบยกเทศกาลสงกรานต์ในเกมส์ The Sims 4

เครื่องบินการบินไทยก็อยู่ใน The Sims 4 ด้วยนะ

Credit : Mthai.com

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โอโห้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เย้ดโด่วววววววววววววววววว!

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รีบไปขอสปอนเซอร์อย่างด่วนเลยครับ โฆษณาบานเลย 555+
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    จะโดนพวกลิขสิทธิ๋ไหม อ่ะ แบร์น แต่ล่ะอย่าง เกมส์บางเกมส์ต้องไปซื้อแบร์น มาก่อนนะครับ ถึงจะใช้ได้
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    แต่ทางEAก็ยังไม่มีความคิดจะแปลเดอะซิมส์4เป็นภาษาไทยน่ะนะ -w-

//คิดถึงสมัยซิมส์1ซิมส์2จัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    จะโดนพวกลิขสิทธิ๋ไหม อ่ะ แบร์น แต่ล่ะอย่าง เกมส์บางเกมส์ต้องไปซื้อแบร์น มาก่อนนะครับ ถึงจะใช้ได้
    ถ้าไม่ใช้ทางเชิงพาณิชญ์เพื่อแสวงกำไรก็ไม่โดนครับ แต่ถ้ามีเก็บตังค์เมื่อไหร่ โดนฟ้องแน่นอน จากทางEAและทางแบรนด์ที่เอาของเค้ามาลงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 17th August 2015 เมื่อ 01:39

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตั้งแต่เล่นมายังเข้าเกมส์ไม่ถึง 3 ครั้ง เห็นแล้วเริ่มอยากจะเข้าอีกครั้ง 66+

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    สุดยอดดดดดด ทั้งทำทั้งเมืองเลย

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    โอ๊ะ!! ร้านหมี่เกี๊ยว 0.o

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เก่งนะครับ

แต่เสี่ยวตรง ไม่มีอะไรที่มัน international สักอย่าง ( บะหมี่ รถเม ตำรวจ วิน... )
    แย่สุดคือพวกวัง

ไม่มีใครเค้ารู้จักกันด้วยหรอก รู้กันแค่คนไทย

คอมเมนตทำให้หงุดหงิดขออภัยบาย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เก่งนะครับ

แต่เสี่ยวตรง ไม่มีอะไรที่มัน international สักอย่าง ( บะหมี่ รถเม ตำรวจ วิน... )
    แย่สุดคือพวกวัง

ไม่มีใครเค้ารู้จักกันด้วยหรอก รู้กันแค่คนไทย

คอมเมนตทำให้หงุดหงิดขออภัยบาย
    มันเลยยังไม่ออกไปนอกไทยไงครับ 555555 แต่ก็เก่งแล้วครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เฮ้ยๆ ลืมเอกลักษณ์ อะไรไปอย่างนึงป่าวอ่ะ ลืมสาย8 ไปป่าว

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    จะเอาให้ดี ต้องมีด่านจับหมวกกันน๊อคด้วยเซ่ อะเธ่อ.....

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: