ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เกี่ยวกับเกมใน Steam

คือตอนนี้ทุกเกมในสตีมผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ไฟล์เสียตลอดเลยจะเข้าทีก็ต้องตรวจสอบไฟล์ทีแล้วมันนานมากต้องทำทุกครั้งที่เข้าเกมเลยครับถึงจะเล่นได้
    ใครรู้วิธีแก้หรือยังไง แนะนำทีครับไม่ไหวจริงๆ จะเล่นทีก็ลำบากขอบคุณครับ

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    วินโด้เจ๊งรึเปล่าครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมเคยเป็นเพราะมี ไบดู ครับ
    พอลบปุ๊บ แล้วก็ตรวจสอบแคชไฟล์ใหม่ ไม่มีปัญหาเกมเล่นได้ครับ
    ลองเช็คๆดูนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    1. ถ้าสงสัยไฟล์เกมเสียลองถอดถอนออกลงใหม่
    2. ถ้าสงสัยระบบจะรวนส่งผลด้วยให้ทำดังนี้
    2.1 ลงไดรเวอร์ใหม่อัพเดทโปรแกรมเบื้องหลังที่เกี่ยวข้อง
    2.2 สแกนไวรัส
    2.3 ซ่อมระบบคอม โดยใช้โปรแกรมทำความสะอาดระบบ โปรแกรมซ่อมระบบ หรือรีแพร์วินโดว์
    3. สุดท้ายแก้ไขปัญหาไม่ได้ จัดการขั้นเด็ดขาดฟอร์แมทลงใหม่
    [IMG][/IMG]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ จะลองทำตามที่แนะนำมานะครับ

-------
    ตอนนี้แก้ไขได้แล้วด้วยการอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 18th August 2015 เมื่อ 15:24

... " JOKERGAMETH " ...