ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ถามคนเล่นกล้ามหน่อยครับ

ของผมไม่เชิงกับเล่นกล้ามอ่ะครับ แต่เหมือนออกกำลังเพือสุขภาพมากกว่า แต่ก็อยากได้กล้ามเหมือนกันนั่นแหละ 5555
    ผมลุกนั่ง ซิตอัพ ดันพื้น สลับ กันงี้ไปเป็นเซตๆ จนครบ วันล้ะ 30 นาทีอ่ะครับ แต่ที่นี้ตอนช่วงแรกๆ ผมทำแล้วล้ามาก
    เหมือนกับกล้ามเนื้อมันได้ออกแรงเต็มที่ แต่ช่วงหลังๆ ทำมา ได้แค่เหงื่ออ่ะ ครับ ร่างกายไม่ล้าอะไรเลย ผมเลยสงสัยว่า
    ควรเพิ่มเวลา หรือ ท่าอื่นดีไหมครับ หรือ ทำเท่าเดิมต่อไปดีแล้ว
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ลองแบ่งเป็นอย่างๆลองดูครับ เช่น ซิตอัพ30ครั้ง พักซัก20วิ แล้วทำใหม่อีก4เซต หรือไม่ก็3 ถ้าร่างกายยังไหวก็เพิ่มจำนวนเป็น50ต่อเซตนึง
    ต่อด้วยวิดพื้น กับ ลุกนั่ง ทำเป็นเซตๆเหมือนกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    พอกล้ามเนื้อฉีกขาดในช่วงแรกที่ออกกำลังกายไปแล้ว มันจะสร้างมาใหม่ครับทำให้มีกล้าม
    ในกรณีนี้ถ้าใช้น้ำหนักเท่าเดิมกล้ามเนื้อจะไม่ถูกทำลายและสร้างมาใหม่ครับ
    ต้องเพิ่มน้ำหนักให้มากขึ้นเรื่อยๆ เหมือนพวกเวตครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เพื่มรอบครับ ท่าอื่นก็ดีครับ จะได้ทำให้กล้ามเนื้อไม่เกิดการเคยชิน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ตอนแรกผมออกวันล่ะ3รอบอ่ะ เช้า เที่ยง เย็น
    หลังแค่ เช้า เย็น ครับปวดเหลือเกินวันไหนไม่ทำก็ยังไงอยู่จะเริ้มชินกับเวลาล่ะ
    https://www.youtube.com/watch?v=ECxYJcnvyMw
    ตามนี้อ่ะ 13 ท่าค่อยเพิ้มจาก30วิต่อท่าเป็น 1นาทีและพยายามเพิ้มจำนวนเอาครับ
    หน้าท้องเริ้มมีลายแทงล่ะ หน้าออกเริ้มนูนละ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ก็ถามตัวเองนะว่า เป้าหมายเราคืออะไรร อย่างเราตอนเนี้ย เรากำลังลีน เราก็เล่นหนักไม่ต่างจากตอนเพิ่มกล้ามเลย แต่เรากินน้อยลงง

ที่สำคัญนะครับ ถ้าอยากมีกล้ามใหญ่ๆ ต้องเล่นหนัก และกินเป็นนะ ไม่งั้น กล้ามมันก็จะไม่ขึ้นเยอะเท่าที่ควรจะเป็น แนะนำให้หาอะไรหนักๆ มายกเล่นเลย ดันพื้นว่าเบาไป ก็เปลี่ยน เป็นดันพื้น มือสามเหลี่ยม หรือ ดันพื้นมือเดียวไปเลย
    สู้ๆครับ =w=
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    แนะนำให้ลองทำช้า ค่อยๆขึ้นค่อยๆลงแบบช้ามากๆให้มีแรงต้านเยอะ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าเกิดว่าเราทำท่าเดิมซ้ำๆกัน กล้ามเนื้อจะเกิดอาการเคยชินครับทำให้กล้ามเนื้อไม่มีการพัฒนา
    เราควจจะเปลี่ยนท่าไปเรื่อยๆหรือตั้งตารางขึ้นมาว่าในวันๆนึงจะเล่นอะไร กี่เซ็ท กี่ครั้งถ้า
    หรือควรจะลดความเร็วในการทำลงเพื่อให้กล้ามเนื้อเรามีแรงต้าน

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    ก็ถามตัวเองนะว่า เป้าหมายเราคืออะไรร อย่างเราตอนเนี้ย เรากำลังลีน เราก็เล่นหนักไม่ต่างจากตอนเพิ่มกล้ามเลย แต่เรากินน้อยลงง

ที่สำคัญนะครับ ถ้าอยากมีกล้ามใหญ่ๆ ต้องเล่นหนัก และกินเป็นนะ ไม่งั้น กล้ามมันก็จะไม่ขึ้นเยอะเท่าที่ควรจะเป็น แนะนำให้หาอะไรหนักๆ มายกเล่นเลย ดันพื้นว่าเบาไป ก็เปลี่ยน เป็นดันพื้น มือสามเหลี่ยม หรือ ดันพื้นมือเดียวไปเลย
    สู้ๆครับ =w=
    ตามนี้ พวกท่า body weight พื้นฐานแบบ วิดพื้น ซิตอัพ มันมีขีดจำกัดของมันอยู่มันก็เหมือนเล่นเวทน้ำหนักเดิมทุกวัน ถ้าไม่อยากเล่นฟิตเนสจริงๆก็ไปหาท่าเพิ่มที่มันยากขึ้นดู หรือหาดัมเบลมาเล่น เพิ่มนิดนึงแต่กว่าท่าพวกนี้มันจะไม่ช่วยให้ใหญ่ขึ้นนี่ต้องทำมาเป็นปีนะ ถ้า จขกท. ยังเริ่มเล่นได้ไม่นาน ผมแนะนำให้ลองเช็คฟอร์มตัวเองทำหน้ากระจก(โดยเฉพาะท่าวิดพื้น ดูหลังให้ดี) หรือถ่ายวิดิโอไว้ ฟอร์มดี >จำนวนครั้งที่ทำ อีกกรณีคือ จขกท.เป็นคนผอมมาก****เลยเบาเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 22nd August 2015 เมื่อ 09:53