ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

ทีม Assassin’s Creed: Syndicate เผยเน้นความสนุกมากกว่าภาคก่อน

ทีม Assassin’s Creed: Syndicate เผยเน้นความสนุกมากกว่าภาคก่อน

ทีมสร้าง Assassin’s Creed: Syndicate ออกมายอมรับว่าตัวเกมในภาคก่อนๆนั้น “จริงจัง” มากเกินไป

Syndicate ภาคใหม่ล่าสุดของซีรีส์มือสังหารล่าข้ามโลก Assassin’s Creed ใกล้วันวางจำหน่ายเข้าไปทุกที
    ล่าสุดทีมงานผู้พัฒนาได้ออกมาให้สัมภาษน์บอกว่าตัวเกมภาคนี้จะเน้นไปที่เรื่องของความสนุกมากกว่าความจริงจังไม่เหมือนกับภาคก่อนๆ

Scott Phillips เจ้าของตำแหน่ง Game Director กล่าวเอาไว้

ความสนุกเป็นสิ่งที่พวกเรามุ่งเน้นทั้งในด้านของเนื้อเรื่องและระบบในตัวเกมภาคนี้ ในอดีตภาคก่อนๆผมว่าพวกเรานั้นจริงจังกับเนื้อหาของเกมมากเกินไป
    ในแง่ของการเป็นส่วนหนึ่งของเกมตระกูล Assassin’s Creed พวกเราเลยอยากจะทำเกมที่มีเนื้อหาเบาลงเล็กน้อย มือเขียนบทของเราหัวเราะกันตลอดเวลานั่งอ่านเนื้อเรื่องหลักของภาคนี้
    ดังนั้นพูดได้ว่าตัวเกมภาคนี่จะมีโทนหลักที่มืดหม่นน้อยลงกว่าภาคก่อนๆครับ

ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นข่าวดีหรือข่าวร้ายและตัวเกมจริงจะออกมาถูกใจแฟนๆกันหรือเปล่า แต่นี่อาจเป็นทิศทางใหม่ที่เกม Assassin’s Creed กำลังต้องการก็เป็นได้
    หลังตัวเกมในภาคหลังๆยังไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร

ตัวเกมจะออกวางจำหน่ายในวันที่ 24 ตุลาคม ปีนี้

Credit : Gamingdose
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ทำไม ซีรี่นี้มันออกบ่อยจังครับ ปีนึง 2 ภาคเลยมั้งเนี่ย เคยเล่นภาค 2,brotherhood,4 black flag, สนุกทุกภาคเลย แต่ทำไมภาคอื่นๆผมไม่อยากเล่นก็ไม่รู้แฮะ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เป็นแบบนี้มาหลายภาคแล้ว ภาค 4 มีภารกิจนึงต้องโหนเชือกไปฆ่าคนบนเรือ ทั้งๆที่มันยิงปืนให้ตายหรือใช้มีดก็ได้ หอกหักแท้ๆ ฆ่าแบบอื่นก็ไม่ได้ sync 100% อีก จะเน้นสมจริงแบบนักฆ่าไปมั้ย บางภาคให้ทำภารกิจรอบเร้นแทบตาย สุดท้ายก็เข้าคัทซีน แล้วให้ยืนฟันดาบสู้กันซะงั้น จะให้ตูแอบมาทำไมแต่แรกฟร๊ะงั้นอ่ะ การพลิกแพลงตามสถานการณ์น่าจะสนุกกว่าเยอะ เอาไอ้ sync 100% ออกไปด้วยเถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MADAFAKA : 19th August 2015 เมื่อ 16:13
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อยากให้ระบบเก่ากลับมา ที่เดินทั้งเมือนพกแต่ ฮิดเดนเบลด พวกอาวุธค่อยไปแย่งจากศัตรูเอา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    เป็นแบบนี้มาหลายภาคแล้ว ภาค 4 มีภารกิจนึงต้องโหนเชือกไปฆ่าคนบนเรือ ทั้งๆที่มันยิงปืนให้ตายหรือใช้มีดก็ได้ หอกหักแท้ๆ ฆ่าแบบอื่นก็ไม่ได้ sync 100% อีก จะเน้นสมจริงแบบนักฆ่าไปมั้ย บางภาคให้ทำภารกิจรอบเร้นแทบตาย สุดท้ายก็เข้าคัทซีน แล้วให้ยืนฟันดาบสู้กันซะงั้น จะให้ตูแอบมาทำไมแต่แรกฟร๊ะงั้นอ่ะ การพลิกแพลงตามสถานการณ์น่าจะสนุกกว่าเยอะ เอาไอ้ sync 100% ออกไปด้วยเถอะ
    เนื้อเรืองเกมส์มันประมาณว่า ดึงความสงจำจากดีเอ็นเอ มันก็ต้องยอมรับละครับว่าฉากให้ทำอะไร เกมส์มันจะได้เดินไปตามเนื้อเรื่องที่เค้าทำไว้ ผมว่ามันก็เท่ไปอีกแบบนะ ใช่ว่าจะให้ทำยังงี้ทุกภารกิจ นานจะเจอที ถ้าเล่นแล้วรู้เนื้อเรื่องไปด้วยก็จะดีมากครับ จะได้รู้ว่ามันเป็นมายังไง เนื้อเรื่องทุกภาคก็ดึงมาจากดีเอ็นเอทั้งนั้นครับผม ต้องทำใจในเรื่องนี้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตั้งแต่ Desmond ตายไป เนื้อเรื่องดูเหมือนว่าจะหลงทิศหลงทางอ่ะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อยากให้มีเควสย่อยที่มีเนื้อหาลอบเร้นที่เป้าหมายมันดูเด่นๆกว่านี้

แบบภาค 1 (ถึงจะเป็นเนื้อหาหลัก) คือลอบฆ่าตัวละครที่ดูโดดเด่นมีภูมิหลังที่เป็นเป้าหมายของพวก assassin แล้วภารกิจก็เป็นการลอบฆ่าจริงๆ
    เข้าถึงเป้าหมายแบบลอบเร้นได้คือเป้าหมายตายแน่นอน ภาคหลังๆไม่ค่อยมี assassin contact มีก็เป็นแบบบู้ตึงเกินไป เป้าหมายก็หน้าตาเหมือนลูกกระจ๊อก
    ไม่มีพื้นหลังที่แลดูโดดเด่นอะไรเลย ภาค Unity มีดีอย่างนึงคือมี Unique assassination ที่หากทำตาม objective ของเกมได้จะได้โอกาสในการฆ่าแบบพิเศษ
    แล้วเควส co-op โดยรวมถือว่าเนื้อหาก็ใช้ได้อยู่แต่มันไม่มี unique assassination นี่สิ

สรุปคืออยากให้ทำ assassin contact มาเยอะๆ ที่มีการทำ objective แบบลอบเร้นเพื่อปลดล็อคโอกาสในการลอบสังหารแบบพิเศษ
    แล้วก็ขอเป้าหมายที่มันดูมีอะไรมากกว่า ai ทึ่มๆตัวนึง ถ้าเป็นงั้นได้ผมว่าเกมมันจะสนุกกว่าเยอะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ซีรีย์มันออกบ่อยก็จริงครับ แต่ให้สังเกตุว่า มันไม่ใช่ I,II,III อะไรทำนองนั้นก็เหมือนเนื้อเรื่องเสริมเลยอ่ะครับ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อยากให้กลับมาแบบภาค 2 มัน เข้มข้นสุดๆ
    แต่สนุกสุดผมให้ ภาค 4 มันดี ถึงจะออกทะเลไปพอสมควร(โจรสลัดนี่หว่า)
    ถ้า ภาคล่าสุดกลับไปแนวๆภาค 2 ได้ก็จะดีมาก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    สนุกทุกภาค เล่นจบทุกภาค unity สนุกดีเเต่จบไวไปหน่อยพอจบก็เบื่อเลยอยากให้มีอะไรทำให้เยอะๆกว่านี้หน่อย

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ทำแบบภาค 1 เลยได้ป่ะ ชอบแบบนั้นอะ เวลาโดนรุ่มนี่ต้องหนีเอา รอบเล้นสุดๆ บู้มากๆก็ไม่ได้ ต้องอาศัยหนีเอา ผมว่ามันเจ๋งดีนะ
    ตัง้แต่ภาค 2 มา เชี้ยไรว๊ะ นักฆ่าโคตรๆ 1 คนสู้กับเป็น 10 ยังชนะ ลองภาคแรกดิ 2 คนหนักสุดละ 3คน ไม่ต้องกลัว ไม่รอดแน่นอน