ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Lightbulb ★★★ Windows 10 6in1 10240 [x86,x64] ล่าสุด 2015 Fix Version (1ลิ้งค์เต็มสปีด) + วิธีลง แอคทีฟ พร้อมใช้งาน

Windows 10 6in1 10240 Aug 2015 [x86,x64] // 3.1GB , 4.3GB

UPGRADE FROM PREVIOUS WINDOWS VERSION IS DISABLED

Windows 10 แผ่นล่าสุด ซึ่งได้รับการปรับปรุงแก้ไขจากเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ที่โดนบล็อค...
    นอกจากนั้นไม่ได้เสริมเติมแต่งส่วนอื่นๆเข้าไปแต่อย่างใด ยังคงเป็นวินโดว์ 10 แบบเดิมๆ Original

- No Windows 10 Settings were harmed in the making of this ISO.
    - No Programs are added to Windows.
    - No Unattended Settings were added to the installation.
    - No Registry Settings were modified.

EDITIONS INCLUDED
    - Windows 10 Home Single Language
    - Windows 10 Home
    - Windows 10 Pro
    - Windows 10 Education
    - Windows 10 Enterprise
    - Windows 10 Enterprise LTSB

(สำหรับ รุ่น Enterprise LTSB เป็นรุ่นที่ตัดเอาโปรแกรมเสริมของไมโครซอฟออกไป เหมาะสำหรับบางคนที่บางทีแทบจะไม่ได้ใช้ App เสริมเลย เน้นใช้โปรแกรมที่ติดตั้งเองทั่วๆไป หรือคอมรุ่น 32bit ก็น่าสนใจไม่น้อยครับเพราะลดภาระที่ทำให้หนักเครื่องลงไปได้เยอะเลย... ซึ่งรุ่น En LTSB แน่นอนว่า ประหยัดพื้นที่ลงไปได้เยอะ เร็วขึ้นกว่ารุ่นอื่นๆ(เพราะบางApp ทำงานอยู่เบื้องหลังได้ถูกตัดออกไป) แต่ระบบความปลอดภัยยังคงแข็งแรง อัพเดทต่อเนื่องของWin10 เหมือนรุ่นอื่นๆครับ เอาไว้เป็นทางเลือกต่อไปครับ... ขอบคุณ Credit คุณ cicero มากเลยจ๊าา ^^)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมใช้ตัว Win10 LTSB เป็นตัวที่ไม่มี Edge และโปรแกรมเสริมของไมโครซอฟ ติดตั้งเสร็จขนาดเล็กลงกว่าตัวอื่นที่เคยติดตั้ง ประมาณ 2 กิ็ก ที่สำคัญรุ่นนี้จะอัพเดท แต่ระบบรักษาปลอดภัยเป็นหลัก เพราะไม่มีโปรแกรมเสริมของไมโครซอฟ จากที่ลองก็เล่นเกมฟังเพลงอะไรได้เหมือนๆกันกับเวอร์ชั่นอื่น เพียงต้องหาโปรแกรมมาติดตั้งเอง ท่านใดสนใจก็หาเอาจากกูลเกิ้ลทั่วไปครับ
    สิ่งที่รวมไว้ให้ในโฟลเดอร์
    - Win10 6in1.iso
    - Key Text
    - KMSpico v10.1.5 Fixed

วิธีลง Windows 10 และแอคทีฟให้พร้อมใช้งาน
    - หากเลือกลงรุ่น Home และ Pro (3รุ่นแรก)ไม่ต้องใช้ Key ให้กด Skip ข้ามไป ส่วนรุ่น Enterprise (3รุ่นหลัง) ให้ใส่ Key ตอนลงปกติครับ
    - หลังจากลง Windows เสร็จ ให้ต่ออินเตอร์เน็ต แล้วลง KMSpico รุ่น 10.1.5 Fixed ที่แถมไว้ให้แล้วในโฟลเดอร์ไฟล์ครับ
    - เมื่อลง KMSpico เสร็จเรียบร้อย ทำการเรียกโปรแกรม pico ขึ้นมาแล้วจิ้มปุ่มแดง เป็นอันเสร็จสิ้นการแอคทีฟ
    - แผ่นวินโดว์ได้รับการแก้ไขจากเวอร์ชั่นก่อนหน้าซึ่งโดนบล็อคหรือโดนปิดการใช้งาน... ด้วย KMSpico ระบบจะรีแอคทีฟให้อัตโนมัติ โดยใช้ Key gVLK ใหม่จาก Server จึงสามารถใช้งานได้ตลอด(จากปกติใช้ได้ 6 เดือน) และทำ Windows update ได้ตามปกติครับ (อย่าลืมยกเว้นการสแกนไวรัสที่โฟลเดอร์ KMSpico ไว้ด้วยนะครับ)

โหลด 1ลิ้งเต็มสปีดจาก OpenLoad

>>Download Windows 10 6in1 32-bit<<

>>Download Windows 10 6in1 64-bit<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 20th February 2016 เมื่อ 18:10
    ★★★*Project By NS*★★★
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    รอเวลาว่างจะมาลองโหลดไปลงดูนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ขอโหลดไปเก็บไว้ก่อนนะ...จ๊ะ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ช่วยพิมพ์ 3 คำสั่งนี้ใน cmd โชว์ให้ดูทีว่าขึ้นยังไงบ้างครับ
    Capture ภาพมาให้ดูเลยละกันนะครับ

C:\Users\User>slmgr.vbs /dli
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dlv
    C:\Users\User>slmgr.vbs /vbs

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ตัวนี้ไม่ติด 6 เดือนแล้วใช่ไม๊ครับ เจอตัวก่อนๆ6เดือน+เปิดrapidไม่ได้ตอนนี้ถอยมา 8.1ดูเชิงอีกยาวๆ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ตัวนี้ไม่ติด 6 เดือนแล้วใช่ไม๊ครับ เจอตัวก่อนๆ6เดือน+เปิดrapidไม่ได้ตอนนี้ถอยมา 8.1ดูเชิงอีกยาวๆ ขอบคุณครับ
    มันติด 180 วัน ตามวิสัยคีย์ปลอมจาก KMS ทั่วๆไปเนี้ยแหละครับ... แต่เห็นมันบอก แก้ไขจากแผ่นเวอร์ชั่นก่อน ทำให้มันรีแอคทีฟอัตโนมัติได้แล้ว ประมาณนี้แหละครับ (รีทุก 30 วัน มันก่จะกลับไปที่ 180 วัน อีกครั้งไปเรื่อยๆ)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nsukomon อ่านกระทู้
    มันติด 180 วัน ตามวิสัยคีย์ปลอมจาก KMS ทั่วๆไปเนี้ยแหละครับ... แต่เห็นมันบอก แก้ไขจากแผ่นเวอร์ชั่นก่อน ทำให้มันรีแอคทีฟอัตโนมัติได้แล้ว ประมาณนี้แหละครับ (รีทุก 30 วัน มันก่จะกลับไปที่ 180 วัน อีกครั้งไปเรื่อยๆ)
    คือใช้คำสั่ง
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dli
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dlv
    C:\Users\User>slmgr.vbs /vbs
    C:\Users\User>slmgr.vbs /xpr
    จะขึ้นโชว์ 180 วัน แต่จะรีทุก 30 วัน ก็จะโชว์ 180 วันแบบนี้ไปเรื่อยๆ ใช่ไหมครับ
    เหมือนจะมีวันหมดอายุแต่ใช้งานจริงๆ ก็ใช้งานได้ตลอด ผมเข้าใจถูกหรือผิดตรงไหนก็ขออภ้ยด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย takumi619 : 20th August 2015 เมื่อ 06:48

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ***ขอแก้ไขด่วน***

เมื่อกี้ลองเช็ค cmd คำสั่ง slmgr /xpr เพื่อดูวันหมดอายุ
    ระบบไม่รีแอคทีฟ 30วัน แต่รีทุกวันเลยครับ... เมื่อวานบ่าย เช็ควันหมดอายุ 15/02/2559
    เมื่อกี้ลองเช็คใหม่ขึ้นเป็น 16/02/2559 แทนครับ... แสดงว่าน่าจะรีแอคทีฟ ทุกวัน

ส่วนคำสั่ง slmgr.vbs /dli จะโชว์แอคทีฟ 180 วัน ไม่ลดเช่นกันครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ขอบคุณมากน้ะค่ะ
    ชริ!@#$

กล่าวขอบคุณ
    162
    เอาว่ะ ลองตัวนี้อีกสักรอบ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nsukomon อ่านกระทู้
    ***ขอแก้ไขด่วน***

เมื่อกี้ลองเช็ค cmd คำสั่ง slmgr /xpr เพื่อดูวันหมดอายุ
    ระบบไม่รีแอคทีฟ 30วัน แต่รีทุกวันเลยครับ... เมื่อวานบ่าย เช็ควันหมดอายุ 15/02/2559
    เมื่อกี้ลองเช็คใหม่ขึ้นเป็น 16/02/2559 แทนครับ... แสดงว่าน่าจะรีแอคทีฟ ทุกวัน

ส่วนคำสั่ง slmgr.vbs /dli จะโชว์แอคทีฟ 180 วัน ไม่ลดเช่นกันครับ
    พูดง่ายๆ คือ ต่อให้โชว์วันหมดอายุแต่ใช้งานจริงๆ ได้ตลอดใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    พูดง่ายๆ คือ ต่อให้โชว์วันหมดอายุแต่ใช้งานจริงๆ ได้ตลอดใช่ไหมครับ
    ครับ สามารถใช้งานได้โดนไม่ต้องคำนึงถึงวันหมดอายุครับ...

ตอนนี้สำหรับคนใช้ของเทียบ ก่คงต้องใช้แบบรีแอคทีฟอัตโนมัติแบบนี้ไปก่อน จนกว่าจะออกแผ่น oem activated ที่สามารถใช้งานได้จริงๆออกมาอีกทีนึ่งครับ... แต่คงยากหน่อย เพราะขนาด oem แผ่นที่แล้ว ออกมาได้แปปเดียวไม่ถึงเดือน ก่โดนบล็อค oem ทันที.. แถมยังล่ามไปยังแผ่นก่อนๆที่ออกมาก่อนให้ติดหมดอายุ 6 เดือนอีกตั้งหาก - -"
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    162
    แปลกของผมได้ 45 วันเอง จากคำสั่ง slmgr.vbs /dli ส่วน คำสั่ง slmgr /xpr ก็ไม่ได้เลื่อนวันเหมือน จขกท เมื่อวานหมด 4/10/15 เช็คเช้านี้ ก็วันเดิม

ปล ผมลงแบบ Home ไม่ใส่คีตอนลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผมลงรุ่น Pro ไว้ มันได้ 180วันครับ

จิงๆตอนแรกเข้าใจว่า มันจะรีออโต้ให้ทุกๆ 43200 นาที หรือ 30วัน ตามที่มันบอกบรรทัดข้างล่าง... แต่ของผมมันกลับรีออโต้เอง

แล้วของรุ่น home นี้ไม่ทราบว่าบรรทัดข้างล่าง โชว์ 30วันเท่ากันหรอป่าวครับ?

*ปล. หลังจากลง KMSpico แล้ว ลองกด start --> all apps --> KMSpico ดูว่ามีตัว Autopico หรอป่าวครับ (ตอนลงครั้งแรกจะไม่มี สักพักมันจะโผล่มาเอง) ถ้ามี ก่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ รอมัน ออโต้แอคทีฟให้... บางทีแต่ละรุ่น สงสัยจะได้ฟังชั่นไม่เหมือนกัน หรือ จะเป็นบัค - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 21st August 2015 เมื่อ 11:15
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    สรุป ณ ตอนนี้
    ตัวนี้สมบูรณ์ที่สุดแล้วใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    สรุป ณ ตอนนี้
    ตัวนี้สมบูรณ์ที่สุดแล้วใช่ไหมครับ
    ครับ ถ้าอยากใช้ win10 ตอนนี้ก่คงต้องใช้ตัวนี้รอ oem ไปพลางๆก่อน ถ้ามันออกมาเมื่อไร แล้วใช้ได้จริงจะเอามาแจกไว้อีกทีครับ (ถ้าลง ลงรุ่น Pro ไว้เหมือนผมก่ได้ครับ เผื่อมีอะไรจะได้เอามาแชร์ เอามาปรึกษากันได้อีกที)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 21st August 2015 เมื่อ 10:45
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    แล้วตัวนี้ใช่ได้อยู่ไหมครับ Windows 10 Enterprise VL build 10240 Final RTM 64-bit EN-US 2015 ล่าสุด(1ลิ้งค์เต็มสปีด)

เห็นบอกว่า เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้โดนบล็อค
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

กล่าวขอบคุณ
    162
    ของผมลงรุ่น Pro ไว้ มันได้ 180วันครับ

จิงๆตอนแรกเข้าใจว่า มันจะรีออโต้ให้ทุกๆ 43200 นาที หรือ 30วัน ตามที่มันบอกบรรทัดข้างล่าง... แต่ของผมมันกลับรีออโต้เอง

แล้วของรุ่น home นี้ไม่ทราบว่าบรรทัดข้างล่าง โชว์ 30วันเท่ากันหรอป่าวครับ?

*ปล. หลังจากลง KMSpico แล้ว ลองกด start --> all apps --> KMSpico ดูว่ามีตัว Autopico หรอป่าวครับ (ตอนลงครั้งแรกจะไม่มี สักพักมันจะโผล่มาเอง) ถ้ามี ก่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ รอมัน ออโต้แอคทีฟให้... บางทีแต่ละรุ่น สงสัยจะได้ฟังชั่นไม่เหมือนกัน หรือ จะเป็นบัค - -"
    ของผมเป็นแบบนี้ครับ รุ่น Home ลงแบบ ตอนลงไม่ใส่คี เข้า All Apps ก็ไม่มี KMSpico ครับ เครื่องผมลงเมื่อวาน

มาแจงเพิ่มเติม หลังจากติดตั้งโปรแกรมที่ผมต้องใช้งานครบ windows10 ตัวนี้ดูท่าจะดูดีกว่าตัวที่ผมใช้ผ่านๆมา เพราะสามารถรัน jdownload2 ได้ (ตัวก่อนๆรันไม่ขึ้นทั้งที่ติดตั้งจาวาแล้ว) ไดร์เวอร์เครื่องผมมันหาได้ครบและใช้งานได้ดีเลย คร่าวๆครับ สรุปผมชอบนะครับตัวนี้ เรื่องแอคทีฟผมไม่ค่อยแคร์ วันจะน้อยกว่าหรืออะไร ถ้ามันยังไม่มีปัญหาก็ใช้ๆไป ล่าสุดวันนี้เช็คอีกที มันก็อัพเดทให้ทุกวันเช่นกันตามภาพครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cicero : 22nd August 2015 เมื่อ 08:43

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamamiyaok อ่านกระทู้
    แล้วตัวนี้ใช่ได้อยู่ไหมครับ Windows 10 Enterprise VL build 10240 Final RTM 64-bit EN-US 2015 ล่าสุด(1ลิ้งค์เต็มสปีด)

เห็นบอกว่า เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้โดนบล็อค
    ถ้าลงตัวนั้นไว้ตั้งนานแล้วก่ไม่น่าจะเป็นไรครับ(ใช้แล้วแอคทีฟไปก่อนแล้วตั้งแต่ต้นๆเดือนหรือก่อนหน้านั้น) แต่ถ้าสำหรับคนลงใหม่ ก่แนะนำตัว Fix Version ดีกว่าครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    1
    ครับ ^^ เท่าที่มีตอนนี้ แผ่นนี้คงเป็นแผ่นนึ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ เรื่องการแอคทีฟ ถึงจะแอคทีฟเป็นคีย์เทียบ 180วัน รุ่น Pro หรือเป็น 45วันรุ่น Home (ตามท่าน cicero) ก่ยังดีครับ เพราะท่ามันยังใช้ได้ปกติ,windows update ได้ และตัว Autopico คอยรีแอคทีฟให้ปกติ ก่ถือว่าพอเล่นได้อยู่...

(ล่าสุด มีแผ่น OEM 18ใน1 ออกมาครับ ผมทดสอบลงดูแล้ว แต่ก่ไม่ได้แอคทีฟถาวรแต่อย่างใด ยังคงเป็น 180วันรีออโต้อยู่ดี )
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไว้มีข่าวอะไรจะแจ้งอีกทีครับ หรือใครทำอะไร ติดตรงไหนก่ถามได้ครับ จขกท. ลงรุ่น Pro จากแผ่นนี้อยู่...^^
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    162
    ตอนนี้ผมใช้ตัว Win10 LTSB เป็นตัวที่ไม่มี Edge และโปรแกรมเสริมของไมโครซอฟ ติดตั้งเสร็จขนาดเล็กลงกว่าตัวอื่นที่เคยติดตั้ง ประมาณ 2 กิ็ก ที่สำคัญรุ่นนี้จะอัพเดท แต่ระบบรักษาปลอดภัยเป็นหลัก เพราะไม่มีโปรแกรมเสริมของไมโครซอฟ จากที่ลองก็เล่นเกมฟังเพลงอะไรได้เหมือนๆกันกับเวอร์ชั่นอื่น เพียงต้องหาโปรแกรมมาติดตั้งเอง ท่านใดสนใจก็หาเอาจากกูลเกิ้ลทั่วไปครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ขอลองรับไป ก่อนนะครับบ ^_<
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณ คุณ cicero สำหรับข้อมูล รุ่น en LTSB ด้วยครับ (ส่วนตัวผมรู้แค่ว่า มันจะอัพเดตแต่ระบบป้องกัน ไม่รู้ว่ามันจะตัดเอาส่วนที่บางทีไม่ได้ใช้ออกไปด้วย) เดียวขออนุญาติ เอาข้อความไปลงไว้ที่หัวข้อนะครับ ไว้เอาเป็นทางเลือกในการลงวินโดว์ของคนอื่นๆ ต่อไป ^^
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ่าน Inbox ด้วยครับ ท่าน nsukomon