ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

เตือนชาว PC ที่คิดจะเล่นเกม Final Fantasy: Type 0 HD

เตือนชาว PC ที่คิดจะเล่นเกม Final Fantasy: Type 0 HD

Final Fantasy: Type 0 HD ไฟนอลแฟนตาซีภาคพิเศษสมัยเครื่อง PSP นำมาทำใหม่แบบสวยคมชัดขึ้นให้ชาว PC ได้เล่นกันด้วยผ่านระบบ Steam แล้ว แต่ว่าอย่าเพิ่งดีใจไป
    เมื่อเราได้ไปลองอ่านบทวิจารณ์จากผู้เล่นใน Steam ดูก็พบว่าเกมนี้ทำให้ผิดหวังอยู่หลายอย่างที่ต้องขอเตือนไว้

อย่างแรกเลยคือ ตัวเกม Final Fantasy: Type 0 HD ล็อคเฟรมเรตไว้ที่ 30 FPS ซึ่งเป็นเฟรมเรตดังเดิมเมื่อสมัย PSP ก็เลยสงสัยว่าคุณเหลี่ยมว่าทำใหม่ลงเครื่องแรงๆทั้งที ทำไมไม่เปลี่ยนให้มันเฟรมเรตดีกว่านี้

อย่างที่สองคือ เกม Final Fantasy: Type 0 HD ไม่รองรับการเล่นด้วย คีย์บอร์ด+เม้าส์ คือสามารถเล่นด้วยคีย์บอร์ดได้อย่างเดียวซึ่งบังคับยาก แถมตัวเกมรองรับการเล่นด้วยจอยคอนโทรลเลอร์มากกว่า
    ก็ขอถามเหลี่ยมอีกข้อว่าทำเกมมาลง PC แต่ไม่รองรับการเล่นด้วย คีย์บอร์ด+เม้าส์ นี่มันหมายความว่าอย่างไร?

สุดท้ายคือเรื่องภาพ อันนี้ไม่มีข้อผิดพลาดอะไรมาก ภาพสวยคมชัด สามารถเลือก 720P หรือ 1080P ก็ได้ แต่มันปรับกราฟิกอะไรไม่ได้มากนัก ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เหลี่ยมเคยออกมาบอกว่า
    “full controller support, and for high end PCs – upgraded graphics resolution options.” จะมีออฟชั่นปรับกราฟิกให้ดีขึ้นสำหรับ PC ไฮเอนด์ แต่พอเกมออกมาจริงๆกลับไม่มีให้ปรับ แถม Bugs ยังเพียบอีกด้วย

ก็มีเพียงเท่านี้ สำหรับข้อติชมจากบทวิจารณ์ของ Steam เพื่อนๆชาว PC คนไหนที่กำลังซื้อเกม Final Fantasy: Type 0 HD อย่างน้อยก็ควรเตรียมจอยคอนโทรลเลอร์ไว้เล่นด้วยล่ะ

ใครที่ซื้อมาเล่นแล้วจริงไม่จริงยังไงบอกกันบ้างนะครับ

CREDIT BY : http://game.sanook.com/962673/
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    สรุปให้ฟังหน่อยซิครับ ว่ามันสนุกมั้ยเห็นใน สตรีมมันส้มๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    แรกๆมันส์ ใส่สกิลเยอะแยะ หลังๆเจอบอส สกิล วิ่ง สกิล วิ่ง 55555(เล่นในpsp จบแล้ว)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แบบนี้แหละ เกมส์ญี่ปุ่น เรื่องมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เรื่องจอยเรื่องเล็ก เกม Final fantasy ปกติก็เสียบจอยเล่นอยู่แล้ว
    [IMG][/IMG]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ก็ปกตินะ เกมส์ตะกูลนี้ทุกภาคที่ลง PC ก็เป็นแบบนี้หมด

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    กรรมๆ เดี๋ยวก็มีแพท แก้ เชื่อว่างั้นนะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oz_golf อ่านกระทู้
    แบบนี้แหละ เกมส์ญี่ปุ่น เรื่องมาก
    เพราะเค้าเน้นแต่คอนโซล และเพิ่งมาเน้น pc เร็วๆนี้ จะให้ปุ๊บปั๊บได้อย่างเกมฝรั่งเลยมันก็นะ
    (แต่ฝรั่งก็มีนี่หว่า บักเยอะ ล็อกเฟรม)

เป็นก้าวแรกๆของเค้า เราก็ให้โอกาสหน่อย คิดในแง่ดีอย่างน้อยก็มีเกมฝั่งญี่ปุ่นให้เล่นใน pc กันมากขึ้นแล้ว
    แถมราคาก็ไม่แพงด้วย ส่วนมากเกมฝั่งญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1000 เลย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ปกติใช้จอยเล่นอยู่แล้ว
    แต่ดุเกมเพลย์แล้วไม่ค่อยน่าสนุกเท่าไหร่ ปกติเป็นติ่งแค่ภาค IX ภาคเดียว
    ถ้าทีมงานที่เคยสร้างภาค IX กลับมาสร้างอีกครั้ง จะเป็นติ่งอีกที

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็แค่อาการคนผิดหวังเพราะตอนแรกที่บอก กับตัวเกมที่ออกไม่ตรงกันเท่านั้นเอง

ส่วนตัวผมนั้นไปชอบของอีกค่ายมากกว่า สำหรับ JRPG แต่ค่ายนั้นคงไม่คิดจะเอาลง PC หรอก แถมไม่ง้อลูกค้าฝั่งตะวันตกอีก (มีเรื่องดราม่า แล้วยอดขายไม่ถึงพี่แกระงับไม่ทำภาคต่อให้โซน US EU เลย)
    เชียร์ให้มีแปล Eng ยังยากเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    พึ่งรู้ว่า มีคนคิดจะเล่น เกมนี้ด้วยเม้าส์ 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เฟรมเรตมันไม่ได้แก้ง่าย ๆ หรอกครับ ถ้าจะแก้จาก 30 ไป 60 ก็คือต้องทำอนิเมชั่นเพิ่ม ซึ่งมันเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมคิดว่าเกมนี้คงเอาตัวของ PSP ขึ้นมาเปลี่ยนโมเดลเท่านั้นครับ แล้วก็จัดการเรื่องระบบควบคุม ในแง่พัฒนามันก็แค่เอาโมเดลมาติดกระดูกใหม่แค่นั้นเองครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    “full controller support, and for high end PCs – upgraded graphics resolution options.”
    คงหมายถึง “รองรับจอยเกมอย่างเต็มรูปแบบ และสำหรับคอมสเปกสูง เราเปิด resolution ให้เพิ่มได้ใน ออฟชั่น” มากกว่านะครับ ไม่ได้หมายถึง setting ต่างๆมากมายอย่าลืมนะ ว่านี่ก้แค่เกมพอร์ท อาจจะต้องรอแพทต่างๆอีกสักพัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marut13 : 20th August 2015 เมื่อ 14:41

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันกินเสปคตามที่เขียนไว้ไหมครับ มาจาก psp เสปคสูงเกิ้น

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นน่ะ แต่ผมเกมส์แนวนี้ไม่จบซักที -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แถมต้องเป็นจอย 360 ด้วยครับ จอย usb บ้านๆใช้ไม่ได้ต้อง joy2key เอาเอง ส่วนตัวค่อนข้างผิดหวังเพราะหวังเอาไว้มาก //หนึ่งเสียงจากติ่งไฟนอลที่พรีวันแรก

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ขอให้เป็น 30 จริงๆ ไม่ไช่ 30 หลอกๆ อย่าง Toukiden พอ

เรื่อง คีบอด + เม้า ช่างมัน ตอนแรกเล่น Castlevania จนชินล่ะ แล้วยังตามด้วย Toukiden อีก เรื่องแค่นี้จิบๆ กับเกมตระกูล FF ที่ไม่ต้องพลิ้วไหวเวลาต่อสู้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 20th August 2015 เมื่อ 19:12
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    คือ ใครจะว่าไงไม่รู้ นะ แต่ สำหรับผม มัน kak จริงๆ ครับ

เล่นไปได้ 14 นาที ผมก็คืนเกมไปละ FF13 ที่ว่าพอร์ต มา ไม่ดี ยังดีกว่าหน่อยนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    แต่สำหรับผมไม่มีปัญหาซักอย่างแม้จะพอร์ตมากาก ภาพสวยพอ 555+

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    นี่ถ้าไม่เกรงใจคำว่า HD น๊ะ โหลด อีมู PSP มาเล่นไปแล้ว
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Final Fantasy Classic ต้อง 1 2 3 4 5 6 7 8 9 ( 10 13 13-1 13-2 13 Return ดราม่ามากไป สงสัยคนสร้าง เล่น Chrono Tigger แล้ว เอามาฟิจจริ้งกัน) 7 remake 7 remaster 7 HD นอกนั้น มันกลาย เป็น เกม Action ไปแล้ว Final Fantasy ของเดิม ต้อง กด ปุ่มเดียว แล้ว มันจะ ต่อสู้เอง(เหมือนจะขี้เกรียจ) Final fantasy หลังๆ ภาพสวย แต่ ระบบ การต่อสู้ กาก action มากไป ยัง Type 0 เดิน ไป สับไผ้ ใส่ ศัตรู ไป ยังกะ หนัง โจซิงฉือ เหมือน จะ ทำแบบ Resident Evil หลังๆ กลาย เป็น เกม Action มากกว่า ความน่ากลัวไม่มี

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ความจริงผมอยากเล่น แบบเทิร์นเบด มี atb วิ่งๆเหมือนเดิม
    มีแผนที่โลกใหญ่ๆ ตัดเข้าฉากต่อสู้แบลเดิมๆ แต่ใช้ภาพในปัจุบัน
    คิดดูว่าแอกชั่นจะสุดยอดขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    Final Fantasy Classic ต้อง 1 2 3 4 5 6 7 8 9 ( 10 13 13-1 13-2 13 Return ดราม่ามากไป สงสัยคนสร้าง เล่น Chrono Tigger แล้ว เอามาฟิจจริ้งกัน) 7 remake 7 remaster 7 HD นอกนั้น มันกลาย เป็น เกม Action ไปแล้ว Final Fantasy ของเดิม ต้อง กด ปุ่มเดียว แล้ว มันจะ ต่อสู้เอง(เหมือนจะขี้เกรียจ) Final fantasy หลังๆ ภาพสวย แต่ ระบบ การต่อสู้ กาก action มากไป ยัง Type 0 เดิน ไป สับไผ้ ใส่ ศัตรู ไป ยังกะ หนัง โจซิงฉือ เหมือน จะ ทำแบบ Resident Evil หลังๆ กลาย เป็น เกม Action มากกว่า ความน่ากลัวไม่มี
    6 นี่โคตรดราม่าเลยครับ ส่วน 7 remake ก็ยังไม่มีใครรับประกันว่ามันจะไม่ใช่แอคชั่น
    และจากที่ทีมงานบอกมาว่าจะไม่เหมือนเดิม แต่จะปรับให้เข้ากับยุค
    ก็ง่ายๆครับ ปรับให้เข้ากับยุค"แอคชั่น"นี้นี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ความจริงผมอยากเล่น แบบเทิร์นเบด มี atb วิ่งๆเหมือนเดิม
    มีแผนที่โลกใหญ่ๆ ตัดเข้าฉากต่อสู้แบลเดิมๆ แต่ใช้ภาพในปัจุบัน
    คิดดูว่าแอกชั่นจะสุดยอดขนาดไหน
    อันนี้คิดเหมือนกันเด๊ะๆครับ แต่ยุคนี้ ถ้าวิ่งเข้าไปฟันไม่ได้ คนไม่ค่อยอยากเล่นกัน