ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

มีงบ 15000 มีโอกาสเล่น GTA 5 ออนไลน์ลื่นๆ ได้ไหมครับ

มีงบ 15000 มีโอกาสเล่น GTA 5 ออนไลน์ลื่นๆ ได้ไหมครับ
    หรือเกมส์จำพวก BF4 CoD อยากเล่นลื่นๆด้วยงบเท่านี้พอจะมีหวังไหมครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เล่นได้สบายๆครับ
    เผลอๆปรับ high ได้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เห็น 260x เล่น High 1080p no AA เล่นได้สบายเลยครับ เกิน 30fps ก็ถือว่าโอเคแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เล่นได้สบายๆครับ
    เผลอๆปรับ high ได้
    เกมนี้ค่าต่ำสุดที่ปรับได้คือ high ครับ
    ตัวเกมปรับได้สามระดับคือ high very high กับ ultra
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    เกมนี้ค่าต่ำสุดที่ปรับได้คือ high ครับ
    ตัวเกมปรับได้สามระดับคือ high very high กับ ultra
    ึ่ึึ่ค่าต่ำสุดคือ medium ครับ อย่ามั่ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Necroface อ่านกระทู้
    หรือเกมส์จำพวก BF4 CoD อยากเล่นลื่นๆด้วยงบเท่านี้พอจะมีหวังไหมครับ
    เล่นได้สิครับผมใช้ gtx650 1gb การ์ดราคา มือสองประมาณ 2500 มือ 1 ประมาณ3000

เล่นได้ลื่นๆเลยละครับ สเปคที่เหลือตามลายเซ็น เดี๋ยวว่างอัดให้ดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ึ่ึึ่ค่าต่ำสุดคือ medium ครับ อย่ามั่ว
    เกมนี้ไม่มีค่า medium ให้ปรับครับลองเข้าไปดูใน setting ก็ได้ว่าใครกันแน่ที่มั่ว
    มันมีแต่ปรับ high แล้วลด resolution เอา
    มันมีแค่ high very high ultra แล้วก็ custom ที่สูงกว่า ultra
    ภาพกากสุดของเกมคือ high หรือภาพเท่า PS3 ส่วน very high ภาพจะเท่า PS4
    แต่ในคอนโซลมันจะล็อค FPS ที่ 30FPS
    ีultra กับ custom จะกินสเปกมากเพราะเกมนี้มี advance option ที่เพิ่มระยะของเงาด้วย
    ในตัวเกมมันไม่มีส่วนให้ปรับ medium เลยแม้จะปรับกากสุดก็ตาม
    ถ้าเป็นการ์ดพวก R7 250 พวกนี้ปรับได้ที่ high แต่เล่นได้ที่ 25-30 FPS ที่ 720p
    ผมนั่งเทสเกมเป็น 10 รอบแล้ว
    ส่วนคำว่า Medium พวกเว็บเทสมันชอบพูดกันติดปากทั้งๆที่จริงๆตัวเกมมันไม่มี medium ให้ปรับแม้แต่นิดเดียว option ต่ำสุดแต่ละอัน high ล้วนๆ
    ถ้าลองเข้าไปดูใน setting อย่างค่ากากสุดของ AMD CHS ก็ได้ที่ soft ซึ่งมันเป็นการตั้งค่าที่ high ไม่ใช่ medium
    สรุปคือเกมนี้มันไม่มีค่า medium setting มาแต่แรกแล้ว แต่มันเป็นการอุปทานไปเองเว็บเทสมากกว่า

เกมนี้ปรับสุดไม่ใช่ ultra แต่เป็น custom ต้องหาการ์ดตัวบนๆมา SLI ถึงจะรอด
    ภาพกากสุดคือ high ครับเล่นมาหมดทั้ง PS3 PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 23rd August 2015 เมื่อ 00:09
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    GTA V ไม่มี medium ครับ มีแต่ normal ครับ ค่าต่ำสุดคือ normal ครับ

และต่ำสุดคือ soft

ภาพจากอินเตอร์เน็ตนะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่มีค่า medium ให้ปรับครับลองเข้าไปดูใน setting ก็ได้ว่าใครกันแน่ที่มั่ว
    มันมีแต่ปรับ high แล้วลด resolution เอา
    มันมีแค่ high very high ultra แล้วก็ custom ที่สูงกว่า ultra
    ภาพกากสุดของเกมคือ high หรือภาพเท่า PS3 ส่วน very high ภาพจะเท่า PS4
    แต่ในคอนโซลมันจะล็อค FPS ที่ 30FPS
    ีultra กับ custom จะกินสเปกมากเพราะเกมนี้มี advance option ที่เพิ่มระยะของเงาด้วย
    ในตัวเกมมันไม่มีส่วนให้ปรับ medium เลยแม้จะปรับกากสุดก็ตาม
    ถ้าเป็นการ์ดพวก R7 250 พวกนี้ปรับได้ที่ high แต่เล่นได้ที่ 25-30 FPS ที่ 720p
    ผมนั่งเทสเกมเป็น 10 รอบแล้ว
    ส่วนคำว่า Medium พวกเว็บเทสมันชอบพูดกันติดปากทั้งๆที่จริงๆตัวเกมมันไม่มี medium ให้ปรับแม้แต่นิดเดียว option ต่ำสุดแต่ละอัน high ล้วนๆ
    ถ้าลองเข้าไปดูใน setting อย่างค่ากากสุดของ AMD CHS ก็ได้ที่ soft ซึ่งมันเป็นการตั้งค่าที่ high ไม่ใช่ medium
    สรุปคือเกมนี้มันไม่มีค่า medium setting มาแต่แรกแล้ว แต่มันเป็นการอุปทานไปเองเว็บเทสมากกว่า

เกมนี้ปรับสุดไม่ใช่ ultra แต่เป็น custom ต้องหาการ์ดตัวบนๆมา SLI ถึงจะรอด
    ภาพกากสุดคือ high ครับเล่นมาหมดทั้ง PS3 PC
    normal ก็มีหนิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    เป็นประเด็น normal high ไปซะและ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ปรับต่ำสุดไม่รู้คืออะไร ไม่ได้สนใจ เพราะจะเล่นแต่ Ultra ลูกเดียว อิอิ ปรับสุดเท่านั้น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    normal ก็มีหนิ

normal ของมันก็คือ high นั่นแหละเพราะบอกไปแล้วว่ามันไม่มี medium ให้ปรับครับ
    เพราะปรับสุดบางตัวมันยังโผล่มาแค่ high เช่น tessellation
    option พวกนี้มีแต่เปิดกับปิดผมยังสงสัยเลยว่าพวกเว็บเทสไปเอาค่า medium มาจากไหน หรือมโนเอาเองก็ไม่รู้
    ปรับกากสุดภาพเท่า PS3

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    normal ของมันก็คือ high นั่นแหละเพราะบอกไปแล้วว่ามันไม่มี medium ให้ปรับครับ
    เพราะปรับสุดบางตัวมันยังโผล่มาแค่ high เช่น tessellation
    option พวกนี้มีแต่เปิดกับปิดผมยังสงสัยเลยว่าพวกเว็บเทสไปเอาค่า medium มาจากไหน หรือมโนเอาเองก็ไม่รู้
    ปรับกากสุดภาพเท่า PS3
    Normal ก็มาตรฐาน

Medium ก็ปานกลาง

ต่ำสุดคือ off ครับ 5555+

ต่ำอีกทีคือ DX9.0 ครับ ต้นหญ้าหายเกี้ยง พื้นผิวแบนราบ

งบ15,000 บาท เล่นได้ลื่นไม่หงุดหงิดที่ การปรับ DX9.0 ส่วนOptionปลีกย่อย ก็ ราวๆ High ปนๆกับ Normal แน่นอนครับ และส่วน AdvanceกGraphic ไม่ได้แตะแน่นอนครับเพราะ Dx9.0 แต่ถ้าจะทะลุไป DX11 ก็ยังได้นะครับแต่ทุกอย่างคงต้องปรับ Normal ปน off ถึงจะลื่นไม่หงุดหงิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 23rd August 2015 เมื่อ 01:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    สำหรับคนที่กลัวว่างบน้อยตังน้อยจะเล่นเกมนี้ได้ไหมมาดู note book AMD A10 ของผมว่าทู่ซี้ปรับกากสุดเล่นได้รึเปล่า
    https://www.youtube.com/watch?v=zynNhZXAHfA

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    Normal ก็มาตรฐาน

Medium ก็ปานกลาง

ต่ำสุดคือ off ครับ 5555+

ต่ำอีกทีคือ DX9.0 ครับ ต้นหญ้าหายเกี้ยง พื้นผิวแบนราบ

งบ15,000 บาท เล่นได้ลื่นไม่หงุดหงิดที่ การปรับ DX9.0 ส่วนOptionปลีกย่อย ก็ ราวๆ High ปนๆกับ Normal แน่นอนครับ และส่วน AdvanceกGraphic ไม่ได้แตะแน่นอนครับเพราะ Dx9.0 แต่ถ้าจะทะลุไป DX11 ก็ยังได้นะครับแต่ทุกอย่างคงต้องปรับ Normal ปน off ถึงจะลื่นไม่หงุดหงิด
    เกมนี้ถ้าเอาแค่ 30FPS 750Ti ยังเหลือๆเลยครับเผลอๆปรับกากสุดที่ 720p FPS 60+
    เกมนี้กากสุดเป็น DX10 ครับมันประกาศไว้ในสเปกขั้นต่ำเลย
    การ์ดที่เป็นรุ่นแนะนำของเกมนี้คือ GTX660 ซึ่งเปิดเครื่องมามันใส่บางอย่าง very high มาให้แต่แรกเลยครับ
    คนที่กังวลงบ 15000 ไม่พอลองหา GTX 960 ตัวลดราคา + i5 ตัวถูกสุดก็พอ ใส่บอร์ดถูกๆเน้นแรม 8GB สองตัว หรือ 8+4GB

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    APU ก็เล่นได้แล้ว อย่าง A8 7600 FPS ประมาณ 35

เขามาฮา ปรับต่ำสุด ฮ่าๆ
    LENOVO IDEAPAD Z510

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขำมากครับ สมัครเข้ามาตอบคุณเลย อีโก้จะค้ำคอไปไหน ก็มันเขียนอยู่ว่า Normal
    แล้ว Medium กับ Normal นี่มันความหมายเหมือนกัน 88% เลยนะครับ 555555555
    ไปช่วยยืนยันแทนเกมอีกนะว่าไม่มี Normal Normal ของมันคือ High งั้นมันจะมี High ไว้ทำไมครับ
    ็High กลายเป็น Very High ส่วน Very High เป็น Ultra แล้ว Ultra เป็น โคตรพ่อ Ultra

แล้วไอ้ tessellation ผมก็เห็นมันมี Normal นะ หรือ การ์ดจอคุณมันเทพเกินจนไม่อ่าน หรือเกมคุณซื้อ Ver. High Ends มาครับ
    55555555555555555555555555

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตามนั้นครับ 5555555555555555555555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helena อ่านกระทู้
    ขำมากครับ สมัครเข้ามาตอบคุณเลย อีโก้จะค้ำคอไปไหน ก็มันเขียนอยู่ว่า Normal
    แล้ว Medium กับ Normal นี่มันความหมายเหมือนกัน 88% เลยนะครับ 555555555
    ไปช่วยยืนยันแทนเกมอีกนะว่าไม่มี Normal Normal ของมันคือ High งั้นมันจะมี High ไว้ทำไมครับ
    ็High กลายเป็น Very High ส่วน Very High เป็น Ultra แล้ว Ultra เป็น โคตรพ่อ Ultra

แล้วไอ้ tessellation ผมก็เห็นมันมี Normal นะ หรือ การ์ดจอคุณมันเทพเกินจนไม่อ่าน หรือเกมคุณซื้อ Ver. High Ends มาครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helena อ่านกระทู้

เกมนี้มี ultra แค่หญ้าเท่านั้นแหละ ที่เหลือคือปรับเป็น on ใน advance setting
    ปัญหาคือ Medium มันมาจากไหน
    มันไม่มี high เป็น very high หรอก ultra มีแค่ option เดียวด้วยคือ หญ้า
    จะบอกว่า high กับ very high ต่างกันแค่หญ้าเหรอ
    ถ้าเคยเล่นหลายๆเกมจะรู้ว่า soft shadow ที่มันบอกว่า soft คือการปรับ high ของมัน softer คือ very high ดีๆนี่แหละสูงกว่านั้นจะเป็น custom
    อย่าแค่นั่งอ่าน setting ว่ามันคือ Normal
    จริงๆเกมนี้ใช้ API เดียวกับ ACU ครับ ตัว game works มันมีการใส่อะไรมาบ้างไปเช็คดูเอาล่ะกันครับ
    มานั่งๆดูแล้วมันไม่ใส่อันที่ปรับ low มาให้เลยใส่ตัว high ของ API มาให้เป็นขั้นต่ำ
    ส่วน tessellation มันมี Normal กับ high เวลาเล่นเกมจริงๆเจ้า Normal ก็แทบจะปิดไปเลย

ส่วนที่เถียงกันเรื่อง Medium คือมันมาจากไหน Medium ไม่มีค่านี้ใน setting เลย
    ค่า Normal ของเกมนี้มัน feature high ดีๆนี่แหละ
    ส่วน texture มันจะปรับให้ตามแรมการืดจอแรมน้อยใส่ normal แรมมากใส่มาให้สูงขึ้น

Medium กับ normal ความหมายไม่ได้เหมือนกันเลย
    เกมไหนปรับ medium ได้มันจะมีปรับ low ด้วย medium แปลว่ากลาง แต่ normal ไม่ได้แปลว่ากลาง
    มันผิดความหมายมาแต่แรกแล้วเกมที่ใส่ setting medium ได้แสดงว่ามันมี low ให้ปรับ
    เกมนี้ option มันแปลกๆหลายๆอันใส่มาแค่ normal กับ high มีแค่ไม่กี่อันที่ปรับ very high ได้

กล่าวขอบคุณ
    368
    ขยันพิมพ์จัง...

กล่าวขอบคุณ
    0
    พิมพ์น้อยตัวปลอมครับ

ส่วนเกมนี้มันไม่มี preset ให้เลือกเป็น medium หรือ high มันปรับตามสเปกเครื่องครับ
    ไม่เหมือน BF4 ที่มี preset ชัดเจน ผมยังสงสัยเลยไปเอา medium มาจากไหน
    ถ้าอ้างว่า Normal คือ Medium คนอื่นก็สามารถอ้าง normal = low ได้เช่นกัน
    ถ้าเล่นเกมที่ใช้ Nvidia Frame works มาก่อนจะเห็นภาพชัดเจนครับ
    คำว่า medium คือตรงกลาง
    การปรับ medium คือปรับแต่งค่าให้กลางๆทั้งหมด ถ้าเกมไหนมี medium มันมีปรับ low ด้วยตลอดครับ
    normal ไม่ใช่ค่ากลางแต่คือค่าปกติอาจจะสูงหรือต่ำก็ได้แล้วแต่มาตรฐาน
    อย่างสอบได้ C คือปกติ แต่ถ้าเอาค่ากลางมันต้อง C+ ไม่ใช่ C
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 23rd August 2015 เมื่อ 04:27

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เกมนี้ถ้าเอาแค่ 30FPS 750Ti ยังเหลือๆเลยครับเผลอๆปรับกากสุดที่ 720p FPS 60+
    เกมนี้กากสุดเป็น DX10 ครับมันประกาศไว้ในสเปกขั้นต่ำเลย
    การ์ดที่เป็นรุ่นแนะนำของเกมนี้คือ GTX660 ซึ่งเปิดเครื่องมามันใส่บางอย่าง very high มาให้แต่แรกเลยครับ
    คนที่กังวลงบ 15000 ไม่พอลองหา GTX 960 ตัวลดราคา + i5 ตัวถูกสุดก็พอ ใส่บอร์ดถูกๆเน้นแรม 8GB สองตัว หรือ 8+4GB
    เอ้อใช่ มันมี Dx 10 Dx10.1 DX 11 ลืม

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เล่นของเถื่อนครับหลุดตลอดเลยเควสยิงฮอแล้วขึ้นรถหนีตำรวจจจ แก้ไงคับ
    ผมใช้ R7 260x 2 GB อยู่ เล่นลื่นๆเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็บอกว่าความหมายมันเหมือนกัน 88% คือการใช้ในเกมมันคล้ายๆกัน Medium แล้วในเกมนี้มันไม่มีหรอกครับ Medium คนไทยเขาใช้เรียกถึงระดับกลางครับ Medium มันคือกลาง Normal คือทั่วไปรู้ครับ
    Soft กับ Softer นี่คุณเข้าใจถูก Softer สูงกว่าเพราะมันทำให้นวลกว่า แต่คุณทู่ซี้พยายามจะบอกว่าไอ้ต่ำสุดของมันก็ High แล้ว ซึ่งหลายคนเขาก็เอารูปมาให้ดูว่า****มี Normal ด้วย
    แต่คุณมั่นมาเลยว่าขั้นต่ำมันก็ High ซึ่งมันมี Normal ไม่ว่าคุณจะพูดอะไร มันมี Normal ครับ ต่อให้คุณจะบอก Normal นี่แทบไม่ใช้ เริ่มมาก็ High ตัวเกมมันดึงประสิทธิภาพสูงมาแล้ว มันไม่เกี่ยวหรอกครับ หรือมันจะมีแค่สองระดับ Normal High มันก็มี Normal ครับ
    มันอยู่ที่มันมีเขียน Normal มันคือ Normal มันต่ำกว่า High แล้วมันก็ไม่ได้มีแค่เปิดกับปิด มันมีระดับของมันครับคุณก็พูดเอง ว่ามี High Very High Ultra Custom ไรของคุณน่ะ
    ประเด็นคือมันมี Normal ครับ.....

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    เอ้าไม่ต้องเถียงกันครับ ถาม จขกท เลย ว่าภาพประมาณนี้รับไหวไหม ถ้ารับไหว ก็จัด gtx750 เลยปรับได้สวยกว่าในคลิปที่เทสให้ดูอีก
    เพราะในคลิปผมใช้แค่ gtx650 1gb และถ้าไม่อัดคลิป fps จะดีกว่าในคลิปประมาณ 5fps ครับ ช่วงท้ายที่ภาพโหลดไม่ทันเพราะ
    แรมการ์ดจอน้อยครับมีแค่ 1gb เลยเป็นแบบนั้น เพราะมัน รีแคชแรมอยู่และเพราะอัดคลิปด้วย ถ้าไม่อัดคลิปไม่มีอาการเลยละครับ ลื่นๆเลย 60fps+

ถ้าได้ gtx750 2gb คงปรับ hige ได้ละ ที่ไม่ใช่ normal