ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1

อาการ No signal อยู่บ่อยๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่การ์ดจอหรือปล่าวครับ ช่วยหน่อยครับ

คือเพิ่งประกอบคอมมาใหม่นี่แหล่ะครับ แต่เกิดปัญหาตั้งแต่วันแรกๆเลย การ์ดจอผมใช้ Gigabyte GTX 970 ตัวไม่ G1
    เรื่องเป็นอย่างงี้ครับ ตอนแรกเสียบหัวแปลง DVI ไปเป็น VGA แล้วต่อเข้าจอ ลอง 2 จอ ไม่ติดซักจอ ขึ้น No signal ตลอด เลยออกไปซื้อสาย DVI มาต่อเข้า DVI จอ ติดครับ (ผมมี LED กับ LCD อายุ ประมาณ 4 ปี ใช้กับคอมเครื่องเก่าไม่มีปัญหาใดๆเลย)
    ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ ข้อแรก เวลารีสตาร์ทเครื่องแล้วพอเข้าวินโดวส์ จู่ๆก็ชอบขึ้น No Signal (บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็นครับ) แล้วบางทีเปิดเครื่องก็ชอบขึ้น No signal ผมแก้ปัญหาด้วยการ ดึงสาย DVI ออกจากจอนั้น แล้วเอาอีกจอ
    มาเสียบแทนมันก็จะติด แล้วค่อยเปลี่ยนกลับเป็นจอเดิมมันก็จะติด ซะอย่างงั้น แต่ตอน No signal ทุกอย่างติดนะ สามารถ Alt + F4 ปิดเครือ่งแบบมืดๆได้เฉยย
    ข้อสอง ลองเทส Crysis 3 ปรับสุดๆ ก็ลื่นไหลดีครับเล่นได้ยันจบ แต่เมื่อวานลองลงอีกเกม(Deus EX ซึ่งเก่าแล้วนะ) ตอนแรกก็ลื่นไหลดี FPS 100+ แล้วพอปิดคอมเปิดมาเล่นอีกที คราวนี้ FPS เหลือ 30
    กระตุกสุดๆเลย งงหนักมาก
    ข้อสาม อาการที่กล่าวมาในข้อแรกกลับมาอีกแล้ว เพราะลองรีสตาร์ทคอมดู ก็ต้องแก้ปัญหาไปแบบข้อแรก หงุดหงิดสุดๆ

คำถามครับ 1. พอมีทางแก้เบื้องต้นอีกไหมครับ แบบไปตั้งค่าอะไรประมาณนี้ เพราะอาการที่กล่าวมาเหมือนมันไม่ Detect จออ่ะครับ แบบพอถอดออกแล้วเปลี่ยนเป็นอีกจอตอนเสียบสาย DVI จะมีเสียง ตึ่งดึงตึ้ง เหมือนเสียบ USB อ่ะครับ แล้วก็ค่อยถอดออกเอาจอเดิมใส่ มันก็จะติด ผมงงมาก ทั้งที่มันก็ใช้ได้ดีมากๆอยู่ ทั้ง 2 จอเลย หรือปัญหาพวกนี้มันเกี่ยวกับการ์ดจอ หรือวินโดวส์ หรืออุปกรณ์อื่นอีกครับ ถ้าใช่จะได้เอาไปร้านเผื่อเปลี่ยนได้
    2. การ์ดจองอนี่มันเป็นปกติของการ์ดตัวใหญ่ๆป่าวครับ งอลงตรงปลายอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยซีเรียสนะถ้ามันใช้ได้ปกติ แต่เห็นแล้วรู้สึกตงิดๆใจ

สเปค I5 4590 / RAM 8 GB / Gigabyte 970 / MB ASrock B85M pro3 /PSU 700 ใช้ Window 8.1
    ยาวหน่อย หลายข้อหน่อยนะครับ ช่วยหน่อยครับผม ขอบคุณมากครับ อาจจะต้องยกไปจริงๆ แต่กลัวยกไปร้านแล้วอาการไม่เกิด มันจะเกิดตอนอยู่กับผมเนี่ย 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aongg : 25th August 2015 เมื่อ 11:03