คือติดปัญหานี้มาหลายวันเลย คือ ผมมีไฟล์รูปที่ปรับขนาดเป็น(เท่าa5) 14.8x21cm เพื่อที่จะนำไปพิมพ์ให้มันเป็นหนังสือที่วางขายทั่วไปครับกำลังทำวิจัยเรื่องหนึ่งอยู่
ปัญหาคือว่า ขนาดที่ผมบอกไปผมจะต้องไปพิมพ์ยังไงหรือต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยในการทำหนังสือไหมครับ ถ้าหากผมตั้งค่ารูปเป็น 14.8x21cm แล้วนะไปปริ้นด้วยa4มันจะมีขนาดเท่าไหร่ครับ
ตามรูปข้างบนมันไม่มีให้ปริ้ขนาดทีีผมต้องการเลยครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ปล เคยตั้งกระทู้ถามแล้วในหมวดๆหนึ่ง(และกำลังจะลบในหใวดนั้น)เลยจะมาถามหมวดนี้แทน ไม่รู้มันถูกหมวดไหม แต่ยังไงก็แนะนำหน่อยนะครับ