ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

รบกวนถามโปรหน่อยครับ - สูตร Action Replay ของ Play Station 3 ใส่ยังไงหรอครับ?

ผมเพิ่งซื้อ Playstation 3 มาน่ะครับ ยังมือใหม่อยู่ เลยจะขอถามผู้รู้นิดนึงครับ...ผมเล่นเกมส์ Final Fantasy 13 อยู่ครับ แล้วมันยากง่ะ T^T เลยอยากจะใส่สูตรโกงน่ะครับ แหะ ๆ แต่ไม่รู้วิธีใส่อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ รบกวนหน่อยนะครับ (-/\-)

ป.ล. ถ้ามีสูตรก็ขอด้วยนะครับ คิดซะว่าช่วยคนอ่อนที่อยากจะเล่นเถอะนะครับ T^T
    [/COLOR]

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    Action Replay ไม่สามารถใช้งานได้บน PS3 รวมทั้ง Xbox ด้วยค่ะ หมดยุคของการใช้สูตรโกงเกมส์แล้วนะจ๊ะ ^^

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ^
    ^
    ใส่ได้สิครับ ทำไมจะไม่ได้ เพราะถ้าเครื่องไหนสามารถเล่นก๊อปได้ มันก็โกงได้ทุกเครื่องแหละครับ

Ps3 ต้องช้ JB ประกอบด้วยครับ เพราะตอนนี้เปลี่ยนจากใส่แผ่นเป็น รันโปรแกรมสูตรก่อนครับ แล้วถึงจะเข้าเกมส์ ส่วนการใส่ต้องใช้โปรแกรมใส่เฉพาะ ครับ ...

ส่วน Xbox จะเป็นการ Hack Save data เอาครับ ตอนนี้ที่ Boardผมกำลังรวบรวมอยู่ครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ray : 16th July 2011 เมื่อ 06:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณคุณ ray มากครับ ยังไงรบกวนบอกวิธีใส่และก็อุปกรณืที่ต้องใช้หน่อยนะคร้าบ

นึกว่าจะหมดหวังซ้าแล้ว T^T

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อย่างที่ บอกอะครับ PS3 จะโกงต้อง JB ลูกเดียว
    ปล.PS3 ผมด้านสว่างนะไม่รู้รายละเอียดมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอ่อ คุณ alonedevil ครับ อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ (โง่จิง ๆ) JB คือไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toffy1503 อ่านกระทู้
    เอ่อ คุณ alonedevil ครับ อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ (โง่จิง ๆ) JB คือไรหรอครับ
    Jailbreakไงครับ ไอ้ที่ทำให้Ps3ของเราเล่นเกมจากHDDได้น่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    RangSit>>B.K.K<<
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก้ออยากถามน่ะ ขอผมอ่ะ JB แล้วทำงัยต่อ่ะครับ รบกวนขั้นการใส่ สูตรหน่อยได้ไหมครับ

ส่วนผมน่ะก้อเล่น FF13 เหมือนกันยากมาก สู้บอสไม่ได้เลยอ่ะ อยากโกงมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    1
    http://www.youtube.com/watch?v=9-nib...layer_embedded

Welcome to CMP Auto Tools
    Are You Just Finalizing a PKG?[Y-N]:
    Thing You Need To Know Before you Move on
    All Source Files get Read out of GamesSource
    When putting the Game files into the Source folder you need make it like
    this GamesSource - Game Name - Region - Games files
    Region will be (i.e.NTSC-PAL-JPN)
    I have Put an Example of How the folder is setup in GamesSource as well
    Press any key to continue . . .
    Your goin to want to Open the Param.SFO in a hex editor Or PS3SFOEdit
    copy the Game ID (i.e. BCUS10002), And The Version number
    (i.e. 01.02) Both of them are at the end of the Param.sfo..you will need
    them 2 things for the next part... For HD games u may need to change the
    Game ID to something Diffrent (i.e. BXUS10002) if your making an Update
    PKG (GD) You May Have to Edit the App Version
    (Thats the one just before the GD part)
    Press any key to continue . . .
    Enter the Game Name(i.e. God Of War 3)W7
    Enter the Game Region(i.e.NTSC-PAL-JPN):NTSC
    Enter the Game ID (i.e. BCUS10002):BLUS30690
    Enter the Game Version (i.e. 01.02):01.01
    Self To Elf? Press 1
    Elf To TXT? Press 2
    Add Codes? Press 3
    Make Pkg? Press 4
    Finalize PKG? Press 5
    Make Custom Code.Bat? Press 6
    What would you like to Do? [1 - 6]:1
    2 [main] unself 2768 exception::handle: Exception: STATUS_ACCESS_VIOLATION

1108 [main] unself 2768 open_stackdumpfile: Dumping stack trace to unself.exe
    .stackdump
    One of 2 things
    No Keys folder
    Make sure you have .Ps3 folder with Keys
    Or NPDRM EBOOT.BIN
    NPDRM EBOOTS are found in Pkgs or from off the HDD ..
    This will only work on Eboot.bin from the BDVD..
    Try Again

กล่าวขอบคุณ
    0
    แง ๆ ๆ ยิ่งโง่คอมอยู่ด้วยง่ะครับ ทำไงดีอ่ะไม่เข้าใจเลย T^T คุณ ray ครับ กรุณาอีกสักครั้งเถอะครับ

ขอแบบง่าย ๆ กว่าเนี้ยอ่ะครับ ฮือ ๆ ๆ ได้โปรดเถอะนะครับ

JB ผมมีแล้ว ขาดแต่ความสมารถเนี่ยล่ะครับ T^T รบกวนอีกครั้งเถอะครับ ท่านผู้รู้ แง ๆ ๆ ๆ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toffy1503 : 3rd September 2011 เมื่อ 17:16

กล่าวขอบคุณ
    1
    ก็ตามที่คลิปทำนั่นแหละครับ มีโปรแกรม CMP Auto Tools รันตามนั้น แค่นั้นเอง ... ในกรณีใส่เอง แต่ถ้าอยากได้แบบสำเร็จรูป ก็ที่เวป Gamefaq เลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ray อ่านกระทู้
    ก็ตามที่คลิปทำนั่นแหละครับ มีโปรแกรม CMP Auto Tools รันตามนั้น แค่นั้นเอง ... ในกรณีใส่เอง แต่ถ้าอยากได้แบบสำเร็จรูป ก็ที่เวป Gamefaq เลยครับ

แล้วพี่ RAY ได้ลองใช้รึยังครับ ผมก็สนใจเหมือนกัน ขอปรึกษาหน่อยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วต่อเกมกะคอมไงอ่ะครับ ใช้ไรบ้างง่ะ บอกหน่อยจิ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farroah6 อ่านกระทู้
    แล้วพี่ RAY ได้ลองใช้รึยังครับ ผมก็สนใจเหมือนกัน ขอปรึกษาหน่อยสิครับ
    ผมยังไม่ได้ถอย Ps3 มาลองเลยครับ ขออภัย (รอ มันฮัน ไม่ก็ Persona ใหม่ลง แต่ไม่มาซักทีเลยดองไป ...)

ส่วนโปรแกรมก็เหมือน รัน Hen PsP แล้วค่อยเข้าเกมส์เลยครับ ... (ลองเครื่องชาวบ้านมา ส่วนตัวแก้ไขสูตร ยังไม่ได้ศึกษาครับ ผมว่าของ CMP น่าจะดีสุดละ ...)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toffy1503 อ่านกระทู้
    แล้วต่อเกมกะคอมไงอ่ะครับ ใช้ไรบ้างง่ะ บอกหน่อยจิ T^T
    ไม่ต้องแต่เลยครับ แฟลตไดรฟ์ล้วนๆ เลยครับ ลองไปถามแถวๆ Gcon ดูครับ มีคนมาตอบแน่นอน ^___^