ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624

Warshift เกมสงครามที่คุณสามารถเล่นได้ทั้งแบบแอ็กชั่น วางแผน และ RPG!

Warshift เกมสงครามที่คุณสามารถเล่นได้ทั้งแบบแอ็กชั่น วางแผน และ RPG!

Warshift เป็นเกมใหม่ของคุณ Cyril Megem ซึ่งเจ้าตัวบอกเองว่ามันเป็นโปรเจคทดลองอิสระ ที่นำความเป็นเกม RTS Action
    และ RPG มาผสมกันในเกมเดียว โดย ณ เวลานี้ Warshift วางขายอยู่บน Steam ในแบบ Early Access แล้วในราคา 369 บาท
    ที่นี่ http://store.steampowered.com/app/392580/

ใน Warshift ผู้เล่นจะต้องสร้างฐาน ควบคุมกองทัพ ออกไปทำสงครามเพื่อรับค่าประสบการณ์มาปรับแต่งตัวละครหลักและกองทัพ
    ให้กล้าแกร่งยิ่งขึ้น โดยคุณ Cyril Megem ได้บอกกับทางเว็บไซต์ DSOgaming ไว้ว่า

"ที่ตัวเกมเปิดขายแบบ Early Access ก็เพราะมันเล่นได้แล้ว แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามันเสร็จสมบูรณ์พร้อมไม่มีอะไรเพิ่มเติม
    แล้วนะครับ ผมมีไอเดียเกี่ยวกับเกมนี้อยู่ในหัวมานานมาก พอถึงจุดหนึ่งผมก็เลยหยุดฝันแล้วพยายามทำให้มันกลายเป็นของจริง
    ขึ้นมาในฐานะที่ผมเคยเป็นทั้งศิลปินอาชีพ, เกมดีไซเนอร์ และโปรแกรมเมอร์ ผมใช้เวลาชีวิตมากกว่า 10 ปีเพื่อทำงานให้กับ
    บริษัทเกมหลายแห่ง แต่สุดท้ายผมก็ตัดสินใจลาออก มานั่งอยู่บ้านเพื่อโฟกัสไปที่เกมของตัวเอง โดยเจ้าเกมนี้เป็นผลผลิตจาก
    ความพยายามอย่างหนักตลอด 3 ปี เพราะงั้นการเปิดขายแบบ Early Access จึงเป็นเพียงก้าวแรกสำหรับเป้าหมาย
    อันยิ่งใหญ่ของผมที่อยากจะสร้างเกมลูกผสมแนวใหม่นี้ร่วมกับผู้เล่นครับ"

Credit : http://www.online-station.net/news/game/43148

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แหมมมม ยังกับ starcraft 555555

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อยากเล่นแบบสร้างฐานเก็บแร่เก็บทรัพยากรแล้วสร้างยูนิตมากกว่าอ่ะ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ดูกราฟฟิคนั้นสิ ...
    แบบว่าต้องมีระบบเลื่อนยศ ไม่ก็เลเวล
    และมาพร้อมกับระบบ Match Making!!

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เหมือนเคยมีเกมออนไล สมัยก่อนที่เล่นคล้ายๆอย่างนี้น่ะ pvp หรือ pve นี่แหละ

ที่อีกฝั่งเป็นปีศาจ อีกฝั่งเป็นทหาร ฝั่งปีศาจเล่นแบบ RTS ฝั่งทหารเล่น FPS

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Action ได้ RTS ได้ เกมแบบนี้เขียน AI ไม่ดี หรือวางระบบสำสั่ง AI ไม่โอเคเป็นอันจบแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    เหมือนเคยมีเกมออนไล สมัยก่อนที่เล่นคล้ายๆอย่างนี้น่ะ pvp หรือ pve นี่แหละ

ที่อีกฝั่งเป็นปีศาจ อีกฝั่งเป็นทหาร ฝั่งปีศาจเล่นแบบ RTS ฝั่งทหารเล่น FPS
    เกมส์ Aliens อ่ะไรสักอย่างมั้งครับ เลยเจอผ่านๆ
    Love.. AlON... Kub

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    จากที่ดูๆแล้ว แบบ RTS นี่ น่าจะเป็นเล่นคนเดียวนะครับ แบบว่า ไปบังคับตัวไหนก็ได้ ตัวอื่นปล่อย AI เล่นไป แล้วสลับมาบังคับแบบ RTS ได้ อะไรเงี่ยครับ ถูกไหมน้อ ???

แต่ ก็เกมแบบนี้แหละครับที่ผมอยากให้มันมีแต่ก็ได้แต่คิดว่า ใครมันจะมาทำเกมแบบนี้ให้ผมเล่นกัน?? ถ้าออกมาดีก็โอเคเลยคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้

อ้อ PVP ครับ พูดแล้วคถ.เลย ชอบเล่นเป็นแมลง ตอนนั้นเติมไปเยอะมาก เล่นทั้งวันทั้งคืนเลยเสียดายไม่มีคนเล่นแนวนี้ T^T

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    อยากเล่นแบบสร้างฐานเก็บแร่เก็บทรัพยากรแล้วสร้างยูนิตมากกว่าอ่ะ
    ผมก็ตามแนวนี้ แต่เดี๋ยวนี้ ไม่มีอะไรที่เด่นๆมาเลย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เคยเห็นหลายปีแล้วตอนที่เค้าเริ่มทำใหม่ๆ แนวคิดเค้าดีนะ เล่นได้หลายแบบ