ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Lightbulb ★★★ Windows 10 AIO 18in1 OEM ESD Activated (x86,x64) ล่าสุด 2015 (1ลิ้งค์เต็มสปีด) + วิธีติดตั้ง

Windows 10 AIO 18in1 OEM ESD Activated (x86,x64) // 4.4GB

อัพเดตล่าสุดถึง 20 สิงหาคม 2015 ---> แผ่นเดียวรวมไว้ 3รุ่น Home, Pro, Enterprise (32 และ 64 bit) เลือกลงได้ทั้งแบบธรรมดา หรือแบบแอคทีฟเลยขณะติดตั้ง KMS หรือ OEM

EDITIONS INCLUDED
    * 32bit:
    * Windows 10 Home
    * Windows 10 Home - - - - - KMS
    * Windows 10 Home - - - - - OEM
    * Windows 10 Pro
    * Windows 10 Pro - - - - - - KMS
    * Windows 10 Pro - - - - - - OEM
    * Windows 10 Enterprise
    * Windows 10 Enterprise - - KMS
    * Windows 10 Enterprise - - OEM

* 64bit:
    * Windows 10 Home
    * Windows 10 Home - - - - - KMS
    * Windows 10 Home - - - - - OEM
    * Windows 10 Pro
    * Windows 10 Pro - - - - - - KMS
    * Windows 10 Pro - - - - - - OEM
    * Windows 10 Enterprise
    * Windows 10 Enterprise - - KMS
    * Windows 10 Enterprise - - OEM

KMS = Pre-Activated (KMSpico 10.1.5 Final)

OEM = (Original Equipment Manufacturer) will add manufacturers login screen, wallpaper, system properties logo and User Account logo + Pre-Activated (KMSpico 10.1.5 Final) ถ้าลงแบบ OEM จะได้วอลเปเปอร์ โลโก้ ฯลฯ ตามยี่ห้อ เหมือนในรูปตัวอย่าง

วิธีลง + แอคทีฟให้พร้อมใช้งาน (KMS, OEM) (2ข้อสำคัญ)

- รุ่น Home, Proไม่ต้องใส่ Key ขณะติดตั้ง ให้กด Skip ข้ามไป (รุ่น Enterprise จะ Add Key ใส่ไว้ให้แล้วในตัว)
    - ต้องต่ออินเตอร์เน็ตตอนติดตั้งเพื่อเปิดใช้งาน Pre-Activated (จำเป็น)

โหลด 1ลิ้งเต็มสปีดจาก OpenLoad (แก้ลิ้งค์ให้แล้วครับ)

>>Download<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 20th February 2016 เมื่อ 18:10
    ★★★*Project By NS*★★★
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ชอบมาก ขอบคุณครับผม

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    C:\Users\User>slmgr.vbs /xpr
    จะขึ้นโชว์ 180 วัน อยู่อีกหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    C:\Users\User>slmgr.vbs /xpr
    จะขึ้นโชว์ 180 วัน อยู่อีกหรือเปล่าครับ
    ตีย์ยังเป็น 180วัน รีออโต้ อยู่ครับ สงสัยคงจะแก้กันไม่หาย (ส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะทำคีย์ถาวร ต้องใช้วิธี Loader ฝังคีย์ลงทาง dos เหมือนตัว Win7 น่ะครับ... แต่Win10 มันต้องออนไลน์เพื่อ Active คีย์ด้วย มันเลยใช้วิธีแบบ Win7 ไม่ได้หรือป่าวไม่แน่ใจครับ... เลยต้องหาวิธีใหม่เพื่อจะหาวิธีทำแบบถาวร หรือบางทีอาจไม่หาแล้ว ใช้แบบรีออโต้ไปตลอดก่ไม่รู้ครับ เดียวต้องรอติดตามกันไปเรื่อยๆ)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackjangri อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ ^^ ถ้าลงแบบ OEM จะได้ wallpaper กับ system icon เป็นยี่ห้อของคอมด้วย dell acer hp sony ฯลฯ ... ถ้าใครลงไปแล้ว icon มันไม่ใช่ยี่ห้อคอมของตัวเองขึ้นมาล่ะก่ สงสัยได้ไปหมี่เหลืองกับร้านที่ซื้อมาล่ะ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

กล่าวขอบคุณ
    1
    แก้ลิงค์ให้แล้วครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    1
    Win10 เผื่อจะมีใครต้องการแผ่น iso แบบรวมเวอร์ชั่นครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอโทษนะครับช่วยขยายความคำว่า AIO หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narubes_bebe อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับช่วยขยายความคำว่า AIO หน่อยครับ
    หมายถึง All in One ที่รวมรุ่น 32 และ 64 bit ไว้ในแผ่นเดียวครับ ส่วนจะกี่เวอร์ชั่น ก็แล้วแต่คนที่ทำมา ว่าจะเอาลงไว้กี่เวอร์ชั่นครับ อย่างแผ่นนี้รวม 18 เวอร์ชั่น (แบ่งเป็น 32bit และ 64bit อย่างล่ะ 9 เวอร์ชั่นครับ)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    1
    แก้ลิ้งค์ให้แล้วครับ (เผลอลบไฟล์ผิด)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    1
    เผื่อมีคนต้องการแผ่น Win10AIO ครับ
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เวลาปิดเปิดเครื่องใหม่ หรือ refresh desktop แล้ว icon กลับมาเรียงกันอยู่ด้านซ้ายเหมือนเดิม จะย้ายไปไหนพอกดก็กลับมาที่เดิม มีทางแก้หรือป่าวครับ ไม่ได้ติ๊ก auto arrange icons

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apiwit159 : 25th September 2015 เมื่อ 16:21

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใครลงแล้วเล่นเกมบนsteamเป็นไงบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwit159 อ่านกระทู้
    เวลาปิดเปิดเครื่องใหม่ หรือ refresh desktop แล้ว icon กลับมาเรียงกันอยู่ด้านซ้ายเหมือนเดิม จะย้ายไปไหนพอกดก็กลับมาที่เดิม มีทางแก้หรือป่าวครับ ไม่ได้ติ๊ก auto arrange icons
    ผมเองใช้แผ่นนี้อยู่ ลงรุ่น Pro OEM ก่สามารถย้ายไอคอนได้ปกตินะคับ ไม่ติดปัญหาอะไร
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thankkkkkkkkk. youuuuuu

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ลงพวกแครกได้มั้ยครับ เครื่องเพื่อนลงwin10จากไมโครซอฟ ลงแครกไม่ได้เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามหน่อยครับ ตอนติดตั้งช่วงตอนก๊อปปี้ไฟล์ 43% มันค้างไปต่อไม่ได้ครับลองหลายเครื่องแล้วเป็นเหมือนกันหมด ต้องแก้ไขยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pigred อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ ตอนติดตั้งช่วงตอนก๊อปปี้ไฟล์ 43% มันค้างไปต่อไม่ได้ครับลองหลายเครื่องแล้วเป็นเหมือนกันหมด ต้องแก้ไขยังครับ
    น่าจะอยู่ที่กระบวนการตอนทำ Setup USB ครับ ให้ลองทำใหม่ดูนะครับ หรือไม่ลองใช้ตัวทำของไมโครซอฟ Windows USB Download Tool ดูได้ครับ (ผมใช้ตัวนี้มาโดยตลอด สามารถใช้ทำ Win10 ได้ ไม่มีปัญหาอะไร)

https://www.microsoft.com/en-us/down...-download-tool
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮