ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

Wink ปัญหาเรื่องคอมล้วนๆขอผู้เชี้ยวชาญด่วน

เรื่องมีอยู่ว่าเช้าวันหนึ่งผมปิดคอมไปด้วยความรีบร้อนจึงไม่ได้ปิดแบบดีๆผมทำการปิดแบบดึงปลั๊กออกเลยเพราะรีบมากแต่พอช่วงเย็นกลับมาเปิดคอมดูคอมมันเปิดช้าผิดปกติแล้วก็มีข้อความเล็กๆในกรอบเล็กๆอยู่มุมซ้ายหน้าจอว่าอะไรผมอ่านไม่ทันเหมือนกันแต่มีคำว่า Google chrome อะไรสักอย่างแล้วคอมก็เปิดขึ้นแต่หน้าจอของผมกลับไม่มีไอคอนเกมหรือเพลงใดๆเลยมีแต่ไอคอนเดิมๆที่มีติดเครื่องมาแต่แรกและคอมก็ช้ามากจนทำไรแทบไม่ได้เลยเปิดเว็ปหาข้อมูลยังลำบากและก็มุมซ้ายตอนเปิดคอมเสร็จทุกครั้งจะมีข้อความยาวๆหางตาอ่านทันคำว่า Log off คำเดียวไม่ทราบว่าจะเกี่ยวอะไรกับที่คอมผมมีปัญหาไหมขอผู้เชี่ยวชาญดูและช่วยผมทีลำบากมาก

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ปิดแบบนั้น ระวังจะไม่ได้ใช้อีก

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อะไรอาจช๊อต แล้วละมั้ง ถ้าอยากรู้ ช้าที่ตรงไหนบอกได้ว่า ทำให้คอมช้าได้หลายตัว
    แต่ที่เคยเจอคอมช้าๆนี้ ไฟล์ power suppy ไม่พอ ทำให้จาน hdd หมุนช้า หรือง่าย ๆ power suppy เสียนั้นเอง
    เพราะถอดแบบนั้นไง

อาการนี้น่าจะ power suppy เสียนะ

ปล.เมนบอร์ดเสียก็ช้าได้อันนี้เคยเจอ ช้าและค้าง / แรมเสียส่วนมากจะเปิดติดแต่จอดำกับบูสไม่เข้าวินโดว / cpu ไม่น่าเกี่ยวส่วนมากจะช้าเพราะความร้อนมากกว่า / HDD เสีย อันนี้ก็ทำให้ช้าได้เลยละ

/ แต่อาการนี้สันนิฐานว่า psu เสียครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 27th August 2015 เมื่อ 19:21

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ดึงปลั้กออกขณะเครื่องใช้ไฟฟ้ากำลังทำงาน

มันทำให้เกิดไฟกระชากลัดวงจร ส่งผลให้อุปกรณ์เสียหายแบบ 90% อีก 10% ดวงล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยกันนะครับตอนนี้แก้ไขได้แล้วผมลองไปแก้ไขเกี่ยวกับ Profile ของเครื่องอะไรสักอย่างนี่แหละครับกลับใช้ได้เป็นปกติอาการแลคๆค้างๆก็กลับหายไปกลับมาเป็นแบบเดิมสะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยกันนะครับตอนนี้แก้ไขได้แล้วผมลองไปแก้ไขเกี่ยวกับ Profile ของเครื่องอะไรสักอย่างนี่แหละครับกลับใช้ได้เป็นปกติอาการแลคๆค้างๆก็กลับหายไปกลับมาเป็นแบบเดิมสะงั้น
    โชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร คราวหน้าก็ปิดปกติเอานะครับไม่ก็เปิดทิ้งไว้แมมเลย 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สงสารคอมครับ พังพอดีอ่า

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ดึงปลั๊กออกเป็นทีวีจอนูนไปได้ คอมพิวเตอร์มันซับซ้อนและบอบบางกว่าเยอะนะ****ชชชชชช
    1.ทำให้เกิดไฟกระชาก อาจทำให้อุปกรณ์ภายในเสียหายได้ หรืออายุการใช้งานสั้นลง
    2.HDD อาจเกิด Bad Sector นานๆเข้า อาจจะต้องซื้อ HDD ลูกใหม่เลยทีเดียว เพราะ Bad มันแก้ยาก หรืออาจจะแก้ไม่ได้เลย และสามารถลุกลามได้ ถ้าไป Bad ใน Sector ของ OS ก็จะเกิดอาการ ค้าง บู๊ตไม่ขึ้น ฯลฯ
    - นึกออกได้เท่านี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    คอมพิวเตอร์ของคุณมีปัญหาเหล่านี้หรือไม่? คอมแฮงค์ เครื่องอืด เครื่องรวน เครื่องช้า หรือโดนไวรัสคุกคาม อย่าเพิ่งรีบร้อนยกเข้าร้านซ่อม เพราะวิธีแก้ปัญหาทั้งหมดรวมอยู่ที่นี่แล้วครับ..https://www.youtube.com/watch?v=R11v...Hocgy5o26polx6