ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    ขอบใจมากคับ ช่วยได้เยอะ
    MISSYOU

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    แปล Eng เอาก็ได้นิครับ แต่ส่วนใหญ่มันก็ไม่ระเอียดพออยู่ดี จนกว่าจะเอาไปทดลองเอง แต่ถ้าไม่ได้เล่น Nightmare Log หรือ Super Hard ก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไร
    สกิลที่ผมใช้บ่อยสุดและแทบจะทุกตัวเลยคือ
    Stylish++ กินช่องสกิล 2 ช่อง ทำให้เปิดโหมด Kizuna Rush ได้นานขึ้น
    Battle Charisma++ กินช่องสกิล 1 ช่อง ทำให้ เกจ Kizuna เต็มไวขึ้น
    ็High Tension++ กิน 1 ช่อง ทำให้ช่วงที่เปิด Kizuna Rush ดาเมจจะสูงขึ้น ทำให้ต้นเกมเล่นง่ายขึ้น
    Hero's strength++ กิน 1 ช่อง ทำให้ทุก 500 KO ได้ดาเมจมากขึ้น จะใกล้ๆ ดาเมจจาก High Tension ที่ประมาณ 2000 - 2500 KO
    ฺQuick Charge++ กิน 1 ช่อง สำหรับตัวที่ใช้สกิลที่ต้องกดชาร์จ แต่เอาจริงๆ ผมใช้แค่กับ หนวดขาว ฟูจิโทระ แล้วก็ลูฟี่ เท่านั้นแหละ ยิ่ง ฟูจิโทระแล้ว สกิลเดียวหากินทั้งเกม
    Unique Action Enchantment++ กิน 1 ช่อง สำหรับตัวที่สกิลปุ่ม O หรือ Unique Action เป็นท่าโจมตี ทำให้แรงขึ้น ใช้กับ ฟุจิโทระแล้วดาเมจสูงขึ้นจม ส่วนอื่นไม่ค่อยใช้เท่าไร
    Brute's Strength++ กิน 1 ช่อง ทำให้ติดสตั้นง่าย ไว้อัดกับพวกบอสได้ ยิ่งถ้าเป็นพวก Logia หรือพวกตัวที่พริ้วๆ น่ารำคาญ แล้วยิ่งโอเค แต่ส่วนใหญ่ ถ้าช่องไม่เหลือก็ไม่ใช้หรอก
    Power of Perceive One's true form กิน 1 ช่อง สกิลนี้ไว้งัดกับพวก Logia จะสามารถทำดาเมจธรรมดาเข้าพวก Logia ที่กลายเป็นธาตุได้ แรกๆ ก็มีประโยชน์ แต่หลังๆ ไม่ค่อยมีค่าเท่าไร
    Conqueror of Power กิน 1 ช่อง ใช้ได้แค่กับ Ace Hancock Luffy Doflamingo หนวดขาว และก็ Shanks ทำให้ตอนเปิด Kizuna Rush แล้วจะทำให้ศัตรูรอบตัว Shock ควันออกปาก มีดาเมจตอนเปิด และจะเผาเลือดของศัตรูรอบตัวไปเรื่อยๆ แต่ไม่แน่ใจว่าทำให้ท่าแรงขึ้นด้วยไหม แต่โหมด Hard ลงไป เปิดเสร็จลูกกระจ๊อกก็ตายทันทีแล้ว
    ส่วนพวกสกิล Enchant Combo อันนี้รู้สึกไม่ค่อยเท่าไร ถึงจะระดับ ++ แล้วก็ยังไม่รู้สึกอะไรมากนัก สู้ไปลงสกิลที่มันได้ดาเมจครบๆ ไปเลยดีกว่า
    ที่เหลือก็พวกสกิลประจำตัวละครที่ใช้ ค่อนข้างจะมีประโยชน์อยู่พอตัว
    ส่วนพวกสกิลสายป้องกันผมไม่สนเลย ถ้าไม่ใช่ด่านพิเศษด่านล่างสุด

เข้าไปดูที่ Gallery > Treasure List > Coin แล้วจะรู้ว่าเหรียญแรร์อันไหนได้จากอะไร
    แต่เหรียญส่วนใหญ่ได้จาก Dream Log หรือ Night mare Log เหรียญที่ได้จาก Wanted จะไม่ดรอปจากบอสที่ยืนอยู่บนเกาะ ในทางตรงข้ามก็เหมือนกัน ถ้าฆ่าบอสหมดทุกแมพแล้วให้ไปเล่นด่านบนสุด มันจะรีบอสแต่ละเกาะให้ใหม่

ของลูฟี่เหรียญปลด LV มันเยอะ ทั้งเหรียญที่ได้จากโหมดเนื้อเรื่อง และใน Dream log แถมเหรียญที่ใช้ยังต้องปลดจากการทำ Legend Diary ในโหมด Dream log อีก และจาก Wanted กับปราบบอสประจำเกาะอีก(ปราบบอสมันสุ่มได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ดวง แต่เห็นว่ามีคนบอกว่า Night Mare สุ่มออกถี่กว่า)
    ได้ความรู้เยอะเลย ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

แก้ยังไงครับ texture เพี้ยน เป็นเกือบทุกตัวละครครับ ผมหลุดมั่ง อาวุธไม่อยู่กับมือมั่งลอยกลางอากาศ

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

แก้ยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Supernook : 29th September 2015 เมื่อ 21:30

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ยืนยันลงเล่นได้ 100% ครับ ลงเกม -->ลง DLC --> ลงแครก-->เล่น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณค่าบบ เล่นได้ครับบ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณครับ
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อิจฉาคอนโซลมานาน ได้เล่นกับพีซีสักที ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ชัวๆครับ ไม่สะดุดเลย แต่ตัว repack แปลกๆอยุ่กะคือ เวลาเจอฉาก Movie สะดุด เกือบทุกช๊อท ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างหรือป่าว....

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เข้าเกมไมไ่ด้ครับ windows 10 เพิ่งลงใหม่ได้ 2 วัน ลงเกมและลองเล่นเกมนี้เป็นเกมแรก

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    1
    story pack คืออะไรอะ เนื้อเรื่องเสริมอ่อครับ
    ::ขอบคุณทุกท่าน::
    ::THANK YOU EVERY ONE::

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    isdone.dll error ตอนลงทำไงอ่าครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    พาท 5-6 repack โหลดไม่ได้หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ เล่นได้แน่นอน 100% ครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread