ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณครับ

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ผมลง DLC Story Pack แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ไม่มีชุดใหม่ ไม่มีด่านใหม่ แก้ยังไงดีครับ ขอบคุณ
    .:llTHE BlUEll:.

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    เอสตัวแหว่งๆครับเวลามีไฟขึ้นที่ตัว แก้ยังไงครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนหน่อยคับ ผมอยากรู้ว่าใช้เวลาในการกี่ชั่วโมงอ่ะคับ ผมลงเกมปล่อยทิ้งไว้ 2 ชั่วโมงได้แค่ครึ่งเดียวอ่ะคับแถมค้างอีก ลงมา 3 รอบละคับไปถึงครึ่งแล้วมันค้าง บางทีก็ไม่ถึงครึงแต่ก็ค้าง ทีลงเกมอื่นไม่เห็นเป็นไรเลยคับ ทำใมเกมนี้มันช้าผิดปกติคับ มีคัยเป็นเหมือนผมบ้างคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ท่าไม้ตายกด สี่เหลี่ยมครับ
    ท่าไม้ตาย 2 กด สี่เหลี่ยมค้างไว้ซักพัก

กดท่าร่วมกับเพื่อน R2 ครับ แล้วกด สี่เหลี่ยม

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    เอสตัวแหว่งๆครับเวลามีไฟขึ้นที่ตัว แก้ยังไงครับ
    พวกสาย Logia เวลาเอฟเฟคธาตุขึ้นมันก็แหว่งกันแทบจะทุกตัวแหละครับ
    OPPAI~~MISSILE!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    ผมไม่ผ่าน มิชชั่นที่ เขียนว่า ฆ่ากราฟ ตามเวลาที่กำหนด อะครับ (แปลเอาเอง) ในด่าน สงครามมารีฟอดด่าน 2 อ่าครับ เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน

แล้วก็ มิชชั่น ในด่านสุดท้าย ที่ให้ ฆ่าเบลลามี่ ในกรีนบิท อะไรซักอย่าง ผมแปล ไม่ออก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ครับ แต่ของผมมันเซฟเกมไม่ได้ ปิดเกมเปิดใหม่ต้องเล่นใหม่หมด มีวิธีแก้มั้ยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ latifza55555 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่ของผมมันเซฟเกมไม่ได้ ปิดเกมเปิดใหม่ต้องเล่นใหม่หมด มีวิธีแก้มั้ยครับ
    นี่ครับมีคนเคยเขียนไว้แล้วครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joykfc อ่านกระทู้
    คนที่เซฟไม่ได้ให้สร้างโฟรเดอเซฟ ตามนี้นะครับ

Documents\BNE\One Piece Pirate Warriors 3\SAVEDATA

พอเราเซฟ ไฟรที่เราเซฟมันจะเข้าไปอยู่ใน SAVEDATA ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    ผมไม่ผ่าน มิชชั่นที่ เขียนว่า ฆ่ากราฟ ตามเวลาที่กำหนด อะครับ (แปลเอาเอง) ในด่าน สงครามมารีฟอดด่าน 2 อ่าครับ เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน

แล้วก็ มิชชั่น ในด่านสุดท้าย ที่ให้ ฆ่าเบลลามี่ ในกรีนบิท อะไรซักอย่าง ผมแปล ไม่ออก
    มิชชั่นให้ชนะ กราฟ ตามกำหนด
    เริ่มฉากมาให้รีบขึ้นไปยึดฐานด้านบนสุดให้เร็วที่สุดครับ ถ้ายึดแล้ว กราฟโผล่มาพร้อมเครื่องหมาย ? แสดงว่าทันเวลา ชนะกราฟได้ก็จะผ่านมิชชั่นครับ

ส่วนแมพสุดท้าย ก่อนที่ ลอว์จะไปถึง green bit ให้เราชนะเบรามี่ แล้วขึ้นไปยึดฐานมุมซ้ายบนก็จะผ่านครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    ขอบคุณมากครับ ผมผ่าน แล้ว รบกวน อีก 2 คำถาม ครับ ด่าน พรังฮาซาท เควส ที่ 4 ลอร์วางแผน แล้วต้องฆ่า ซีซ่า มากกว่า 1 ครั้ง เควสที่ 4 อะครับ ผมไม่ผ่าน

แล้วก็ ด่าน เกราะเหงือก ฆ่าโฮดี้ Es once อะไรเนียอะครับ เหลือ 2 ด่านนี้ เล่นอยุ่หลาย รอบ เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ ผมผ่าน แล้ว รบกวน อีก 2 คำถาม ครับ ด่าน พรังฮาซาท เควส ที่ 4 ลอร์วางแผน แล้วต้องฆ่า ซีซ่า มากกว่า 1 ครั้ง เควสที่ 4 อะครับ ผมไม่ผ่าน

แล้วก็ ด่าน เกราะเหงือก ฆ่าโฮดี้ Es once อะไรเนียอะครับ เหลือ 2 ด่านนี้ เล่นอยุ่หลาย รอบ เลย
    ด่าน พั้ง ฮาซาด นี้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่นะครับ แต่คิดว่าน่าจะให้ชนะซีซ่าตอนช่วงท้าย (ตอนที่มันโผล่มาที่ฐานเรา) ก่อนจะยึดพื้นที่ข้างๆฐานของซีซ่าครับ

เกาะเงือก ห้ามให้ทหารไปส่งยาให้โฮดี้ครับ หลังจากชนะโฮดี้รอบแรก ให้รีบวิ่งไปทำลายเครื่องผลิตม่านน้ำ (ตรงจุด !) ทั้งสองอัน แล้ววิ่งไปสู้กับโฮดี้ก่อนที่ทหารมันจะส่งยาไปให้ครับครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ทำไมผมกดท่าไหญ่ไม่ได้ TT หรือมันต้องเล่นเนื้อเรื่องให้ถึงตรงไหนก่อน ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    โฮดี้ ผ่าน แล้วครับ ขอบคุณมาก แต่ พั้ง อาซาต นี้ ไม่ผ่าน ผมก็จัดการ ซีซ่า ตอนที่มันออกมา ตรงฐาน เราแล้วก็ไปจัดการ ที่ ฐานมัน ต่อ แต่ก็ไม่ผ่าน >< ยังไงก็ ขอบคุณ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ตกลง คนที่โหลด Repack ต้องลง Crack กับ Story Pack มั้ยครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jedsada01 อ่านกระทู้
    ด่าน พั้ง ฮาซาด นี้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่นะครับ แต่คิดว่าน่าจะให้ชนะซีซ่าตอนช่วงท้าย (ตอนที่มันโผล่มาที่ฐานเรา) ก่อนจะยึดพื้นที่ข้างๆฐานของซีซ่าครับ

เกาะเงือก ห้ามให้ทหารไปส่งยาให้โฮดี้ครับ หลังจากชนะโฮดี้รอบแรก ให้รีบวิ่งไปทำลายเครื่องผลิตม่านน้ำ (ตรงจุด !) ทั้งสองอัน แล้ววิ่งไปสู้กับโฮดี้ก่อนที่ทหารมันจะส่งยาไปให้ครับครับ
    Punk Hazard ผมก็งงอยู่เหมือนกัน แต่สุดท้ายผมจบที่เอา ลูฟฟี่ไปดักที่จุดเกิดก่อนเข้าห้องบอส แล้วรีบฆ่าให้ไว โดยห้ามให้พวกทหารแถวนั้นตายซักคน(พวกตัวมีชื่อน่ะครับ) ถ้าจำไม่ผิดนะ ตอนเอาลอว์ไปก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ดันไม่ผ่านซะงั้น ก็ยังงงๆ อยู่ ไปหาข้อมูลเว็บ Reddit แล้วทำตามที่บอกก็ยังไม่ผ่าน จนไปจบที่เลือกลูฟฟี่นี่แหละ ถึงจะผ่าน แต่ก็ผ่านแบบงงๆ ไม่แน่ใจในเงื่อนไขเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    ทำไมผมกดท่าไหญ่ไม่ได้ TT หรือมันต้องเล่นเนื้อเรื่องให้ถึงตรงไหนก่อน ช่วยทีครับ
    ท่าใหญ่ของคุณหมายถึงท่าไหน?
    Special Attack 2 หรือท่าประสานที่ใช้ Kizuna Rush

ถ้าท่า Special Attack 2 ล่ะก็ต้องไปหาเหรียญมาปลดล็อคก่อนนะ แต่ละตัวใช้เหรียญปลดไม่เหมือนกัน ปลดแล้วก็กดท่าไม้ตายค้างไว้จนเต็ม 2 หลอดซักครู่เดี๋ยวก็ได้ท่าที่ 2 เอง
    ส่วน Kizuna Rush มีบอกไว้ใน Tutorial แล้ว

ส่วนพวกตัวละครในเรือลูฟี่ ทุกคนจะอัพเกรดหลังจาก Chapter 4 ท่าจะเปลี่ยนไปพอดู รวมถึงท่าพวก Special ด้วย แต่ถ้าคุณลง DLC ชุด ชุดบางชุดจะเป็นเวอร์ชั่นอัพเกรดแล้วของตัวละคร คุณก็จะได้ความสามารถนั้นมาเลย แต่ถ้าเล่นเนื้อเรื่องรอบแรกจะเลือกชุดไม่ได้น่ะนะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    วิธีปลดล็อกสกิลของ หนวดขาว Skill Poster ทำยังไงเหรอครับ ผมลองทำตามคำอธิบายแล้วว่าให้กดท่าให้ติดแต่มันก็ไม่ปลดล็อกซักที
    เหรียณก็เติมให้แล้วนะครับในส่วนของ Special Attack รบกวนหน่อยนะครัย......

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    มีใคร ปลดล๊อตทีช (หนวดดำ) แบบ ที่มีพลังของหนวดขาวแล้วบ้าง ครับ ทำอย่างไรกัน

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ท่าใหญ่ของคุณหมายถึงท่าไหน?
    Special Attack 2 หรือท่าประสานที่ใช้ Kizuna Rush

ถ้าท่า Special Attack 2 ล่ะก็ต้องไปหาเหรียญมาปลดล็อคก่อนนะ แต่ละตัวใช้เหรียญปลดไม่เหมือนกัน ปลดแล้วก็กดท่าไม้ตายค้างไว้จนเต็ม 2 หลอดซักครู่เดี๋ยวก็ได้ท่าที่ 2 เอง
    ส่วน Kizuna Rush มีบอกไว้ใน Tutorial แล้ว

ส่วนพวกตัวละครในเรือลูฟี่ ทุกคนจะอัพเกรดหลังจาก Chapter 4 ท่าจะเปลี่ยนไปพอดู รวมถึงท่าพวก Special ด้วย แต่ถ้าคุณลง DLC ชุด ชุดบางชุดจะเป็นเวอร์ชั่นอัพเกรดแล้วของตัวละคร คุณก็จะได้ความสามารถนั้นมาเลย แต่ถ้าเล่นเนื้อเรื่องรอบแรกจะเลือกชุดไม่ได้น่ะนะ
    ขอบคุณมากค้าบบ ต้องหาเหรียญที่ดร็อปจากด่านต่างๆใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากค้าบบ ต้องหาเหรียญที่ดร็อปจากด่านต่างๆใช่มั้ยครับ
    ส่วนหนึ่งได้จากทำเงื่อนไขในโหมดหลัก และส่วนมากได้จาก Dream mode ครับ สุ่มเอาจากด่านบอส กับได้ชัวร์ๆ จากพวก Wanted แต่จะได้เหรียญไหนขึ้นอยู่กับดวง

พอจบ Dream mode แล้วจะได้ Nightmare Mode มา ทุกด่านจะกลายเป็น LV 100 หมด เพราะงั้นพวกตัวละครที่เล่นกับสภาวะผิดปกติจะดูมีราคาขึ้นมาบ้างครับ

ส่วนจะขึ้นเลเวล 100 ต้องเอาเหรียญปลดอีกนั่นแหละ แล้วหลอด Status ดูเหมือนจะขยายขึ้น พอเล่นไปซักพัก จะปลดท่าใหม่มา (ส่วนใหญ่เป็นท่าจาก Kizuna rush นั่นแหละครับ แต่ไม่ต้องเปิด Kizuna ก็ใช้ได้แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karukuk อ่านกระทู้
    วิธีปลดล็อกสกิลของ หนวดขาว Skill Poster ทำยังไงเหรอครับ ผมลองทำตามคำอธิบายแล้วว่าให้กดท่าให้ติดแต่มันก็ไม่ปลดล็อกซักที
    เหรียณก็เติมให้แล้วนะครับในส่วนของ Special Attack รบกวนหน่อยนะครัย......
    สกิลมันปลดข้ามขั้นไม่ได้ครับ ของหนวดขาว โผล่มาอันแรกก็เป็น + แล้ว สกิลขั้นแรกของหนวดขาวอยู่ที่ Ace ครับ สกิลแรกฆ่า 4000 ในฉากเดียว สกิลที่ ฆ่า 6000 (สะสมได้) สกิลสุดท้าย LV crew ของหนวดขาวต้องเต็มก่อน

มีใคร ปลดล๊อตทีช (หนวดดำ) แบบ ที่มีพลังของหนวดขาวแล้วบ้าง ครับ ทำอย่างไรกัน
    ของ Teach นี่ผมยังไม่ได้ปลด แต่เงื่อนไขของเหรียญที่ได้ในหน้า 2 ของหนวดดำคือต้องจบฉาก Grand Pirate ด้วย หนวดดำครับ แล้วจะได้เหรียญหนวดขาวมาปลด Costume ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ชุดที่ได้มาจะเป็น เวอร์ชั่นที่คุณต้องการรึเปล่านะ เพราะผมดันมาเริ่ม Dream mode ใหม่เพื่อจะฟาร์มเหรียญอยู่ เลยต้องมานั่งเก็บด่านใหม่อยู่ครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไอฉาก grand pirat นี่อันไหนอะครับหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แล้ว เอเนล ปลดล็อคจากด่านไหนครับอยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inzxtopa อ่านกระทู้
    ไอฉาก grand pirat นี่อันไหนอะครับหาไม่เจอ
    ถ้าคุณไปเล่น Dream log ก่อนจะถึงปลายทางสุดท้ายจะมี Shanks ยืนอยู่ ให้เอา หนวดดำไปเคลียร์ด่านั้นแหละครับ แต่มีเงื่อนไขนิดหน่อยว่าต้องผ่านด่านนั้นมาแล้วครั้ง 1 นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inzxtopa อ่านกระทู้
    แล้ว เอเนล ปลดล็อคจากด่านไหนครับอยากเล่น
    ตัวละครที่เหลือทั้งหมด ปลดจาก Dream Log ครับ ในเนื้อเรื่องจะได้มาบางส่วน แต่ที่เหลืออยู่ใน Dream log หมด

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread