ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ไอพวกบอกว่าบุญ แค่ไหนที่พอตมาลง PC ได้เล่นก็บุญ แล้ว

คุณนึกดูน่ะ เปรียบเทียบได้หลายอย่าง สมมุติ คุณสั่งกระเพราไก่ แต่แม่ค้าให้ไก่มา แค่ 2ชิ้น

คุณ ผมสั่งกระเพราไก่ ทำไมได้ไก่ แค่ 2 ชิ้นล่ะครับ

แม่ค้า อย่าเรื่องมากมีให้กินก็กินไป

คุณจะรุ้สึกยังไง.......... คุณอยากจ่ายตัง อยากอุดหนุนร้านนี้อีกมั้ย มันไม่ต่างอะไรจาก เกม หรอก คนมันรอหวังลง PC และอยากได้ แบบ จัดเต็ม เพราะ PC ยังไงมันก็ คือ เทคโนโลยี ในด้าน การเล่นเกม+ใช้งานทำงาน เล่นอินเตอร์เน็ต

มันอัพเกรดกราฟฟิก hardware ต่างๆได้หมด และ พอ ตัวเกม มาลง PC มันก็ต้องดีกว่า!!!!!!! แต่พอเกมออก พอตมาห่วย กว่า PS4 ทุกอย่าง ทั้งที่ ศักยภาพ PC ราวฟ้ากับเหว เกมที่พอตมา จาก PS4 Xboxone PC ย่อมกราฟฟิกเหนือกว่า100เท่า เพราะปรับแต่งกราฟฟิกอะไรได้หมด

คนที่รอก็หวังให้มันเป็นแบบนี้เค้าจะได้ จัดแท้!!!!!! สมกับเป็นเกม Excoslive คอนโซล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 30th August 2015 เมื่อ 19:36

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    บางทีมันก็คิดง่ายไปนะ เงินมันไม่ได้หาง่ายๆนะ เวลาซื้อของผมก็อยากได้ของกับราคาที่เราคิดว่ามันโอเค
    เเถวบ้านขายลูกชิ้นหั่นครึ่งชุบเเป้งผมยังไม่ซื้อเลย ยอมจ่ายอันอื่นที่เเพงกว่ากับของที่ดีกว่าอาจจะบวกนิดหน่อย
    เเล้วหากขายเเบบนี้เเถมยังเเพง ผมว่ามันไม่น่าคุ่มเลยที่จะซื้อกิน ก็จะซื้ออย่างอื่นกิน (อาหารไม่ได้มีอย่างเดียว)
    เเล้วถ้าเมื่อไรมีโปรโมชั่นลดราคคา ซื่อ1เเถมหนึ่ง ประมาณว่าจ่ายน้อยได้มาก อันนั้นค่อยน่าสนกับคุณภาพหน่อยที่มันยังพอทำใจรับได้
    ก็เเล้วเเต่มุมมองนะ การเเลกเปลี่ยนหากมันคุ่มค่ามันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ขอให้ทุกคนคิดอย่างมีสติ ขอบคุณ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    พอร์ตเกมอ่อนเกลือมาก แล้วคนจะมีแรงจูงใจซื้อเหรอ หรือให้เน้นเสพเนื้อเรื่องอย่างเดียวไม่ต้องเสพกราฟฟิก
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ก็มันพอร์ท มาจาก PS3 - .- มันก็ได้แค่เนี้ยหล่ะ มันไม่ได้ พอร์ทมาจาก PS4 - .-

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hitier : 30th August 2015 เมื่อ 20:32
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ชินแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    Koei อวย PS4 ครับ ตั้งแต่ Dynasty Warriors Extreme Legends แล้ว
    ทำแต่ละเกมภาพ PS4 สวยกว่าตลอด วันพีซนี่ยังไม่เท่าไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ตรรกะป่วยมากนะ อายุเท่าไหร่เหรอ ของซื้อของขายถ้ามันคิดได้แค่นี้ก็ไม่ต้องทำขายหรอกครับ เสียเวลา ตรรกะโลกที่สามจังเลยนะครับ
    โลกเขาไปถึงไหนแล้ว เด็กไทยบางคนยังคิดกันได้แค่นี้อีกเหรอ น่าขันยิ่งนัก ก็สมควรแหละที่เขาว่าถ้าเปิดอาเซียนแล้วเด็กไทยจะลำบาก
    เพราะมีหัวไว้คั่นหูแบบนี้จริง ๆ จะเปรียบเทียบให้หายโง่นะ เหมือนซื้อลูกชิ้น20บาท คนหนึ่งได้เต็มอัน แต่อีกคนได้แค่ค่อนอัน ถ้าคุณเป็น
    อย่างหลัง จะเอามั้ยละ แล้วถ้าเขาบอกว่า มีให้กินก็ดีแล้วอย่าเรื่องมาก แล้วคุณจะพอใจมั้ยละ เกมราคา1600บาทนะ ไม่ใช่60 คิดซะบ้างนะ
    ปล.เชื่อขนมกินได้เลย ไอ้พวกที่บอกว่ามีให้เล่นก็ดีแล้วนี่ ส่วนใหญ่ไม่ได้ควักเงินซื้อแน่ เล่นเถื่อนชัวร์ มันเลยไม่เดือดร้อนไง
    อายุ 24 ครับ แล้วก็ขอโทษนะครับที่ไปแสดงความคิดโง่ๆตรรกะโลกที่สามที่ทำให้คุณไม่พอใจ
    เกมนี้ pc ราคา 1600 ps4 ราคา 1990 คุณภาพก็ตามราคาครับ แพงกว่าก็ของดีกว่า ถ้าเป็นคุณซื้อของแพงกว่าแต่ได้คุณภาพด้อยกว่าคุณจะเอามั้ยละ
    ปล. รู้ได้ไงว่าผมไม่เคยควักเงินซื้อเกม ผมกดผ่าน visa ทุกเกม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    หรือเขาอาจจะหมายถึง เกมมันลงให้กับ PC ก็ดีขนาดไหนแล้ว เพราะภาคก่อนๆ ไม่ลง PC อะไรทำนองนี้เปล่า??
    เหมือนคุณเป็นคนเดียวที่เข้าใจความคิดผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 30th August 2015 เมื่อ 22:39

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่ใช่ไม่เท่าไหร่ละครับ นี่มัน ห่วยกว่า PS3 อีก เข้าขั้นเลวร้ายเลย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมเฉยๆ นะมีเพียงไม่กี่ค่ายหรอกที่เป็นอย่างนี้ เกมอื่นคุณภาพ PC กินเรียบหมด ปล่อยๆ เถอะไม่กี่ค่ายเอง เดื๋ยว PS4 รายได้ลดลงโซนี่จะลำบากใหญ่ เพราะต้องเอารายได้ไปช่วยธุรกิจอื่นที่ขาดทุนด้วยสิ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    มันก้ไม่ได้แย่ขนาดนั้น โมเดลตัวละคร Ok

แต่ฉากสถานที่ Texture มันน้อยไปหน่อย

พอดีเมื้อกี้ผมไปเจอ ENB มา ภาพดีขึ้น มี DOF เพิ่มด้วย แต่มันอาจมีปัญหาตรงเมนูนิดหน่อย

ลองเอาไปดูกันครับ กดโหลดตรงที่ PS4 ENB.zip

http://tcafek.com/bbs/board.php?bo_t...e&wr_id=761298

(ภาพจากในเวป)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ROCKUNG : 31st August 2015 เมื่อ 00:09
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ตามราคานั่นแหละครับ ท่านผู้ชม

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    enb ใช้แล้วต่างกันชัดเจน
    ภาพบนไม่ใช้ enb
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ถ้าจะเปรียบกับร้านอาหารก็ต้องเปรียบแบบนี้ครับ

ร้านอาหารร้านนี้มีพ่อครัวเป็นชาวA ปกติจะทำอาหารที่ประเทศ A ที่เป็นเมืองหนาวตลอด
    แต่ด้วยเสียงเรียกร้องจากนักทานชาว B เค้าเลยตัดสินใจบินมาทำอาหารที่ประเทศ B ซึ่งเป็นเมืองร้อน
    แต่ปรากฏว่าทำออกมาแย่กว่าที่ประเทศ A จนโดนนักทานชาว B สาปส่ง

เปรียบให้ครบๆหน่อยครับ

ส่วนความคิดผมต่อประเด็นนี้คือ ผมไม่สนกราฟฟิค แต่ผมสนที่จะได้เล่นเกม เกมที่เพิ่งมีโอกาสได้เล่น
    ผมซื้อแท้หมดแล้ว agarest ทุกภาค neptune ทุกภาค fairy fencer และแน่นอนมีปัญหาทุกเกม
    (final 13 ยังเล่นเถื่อนอยู่ยอมรับ แต่อยู่ในคิวซื้อ รอมันลดก่อน)
    แม้ภาพจะไม่สวยเท่า ไม่ไหลลื่นเท่า แต่แค่ได้เล่นเกมที่ชอบบนเครื่องที่ชอบ แค่นั้นก็พอใจครับ

และขอบอกอีกนิดนึง เกมญี่ปุ่นเค้าไม่ได้ตั้งใจทำลง pc แต่แรก จะมีปัญหามามันก็ไม่แปลก
    แล้วสิ่งที่เราควรทำคืออะไร คือด่าแหลกรึเปล่า ก็ไม่ใช่ เราก็ค่อยเป็นค่อยไปสิครับ
    การไปด่านักทำอาหารชาว A ว่าทำห่วยแตกไม่เหมือนที่ทำที่ประเทศของตัวเองมันใช่มั้ย
    เค้าต้องมาทำอาหารในสภาพแวดล้อมที่ไม่คุ้นเคย วัตถุดิบก็อาจจะไม่ตรงกัน คิดตรงนี้นิดนึงครับ

ตลาดเกมญี่ปุ่นบน pc เพิ่งจะเริ่มต้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้าจะเปรียบกับร้านอาหารก็ต้องเปรียบแบบนี้ครับ

ร้านอาหารร้านนี้มีพ่อครัวเป็นชาวA ปกติจะทำอาหารที่ประเทศ A ที่เป็นเมืองหนาวตลอด
    แต่ด้วยเสียงเรียกร้องจากนักทานชาว B เค้าเลยตัดสินใจบินมาทำอาหารที่ประเทศ B ซึ่งเป็นเมืองร้อน
    แต่ปรากฏว่าทำออกมาแย่กว่าที่ประเทศ A จนโดนนักทานชาว B สาปส่ง

ส่วนความคิดผมต่อประเด็นนี้คือ ผมไม่สนกราฟฟิค แต่ผมสนที่จะได้เล่นเกม เกมที่เพิ่งมีโอกาสได้เล่น
    ผมซื้อแท้หมดแล้ว agarest ทุกภาค neptune ทุกภาค fairy fencer และแน่นอนมีปัญหาทุกเกม
    (final 13 ยังเล่นเถื่อนอยู่ยอมรับ แต่อยู่ในคิวซื้อ รอมันลดก่อน)
    แม้ภาพจะไม่สวยเท่า ไม่ไหลลื่นเท่า แต่แค่ได้เล่นเกมที่ชอบบนเครื่องที่ชอบ แค่นั้นก็พอใจครับ

และขอบอกอีกนิดนึง เกมญี่ปุ่นเค้าไม่ได้ตั้งใจทำลง pc แต่แรก จะมีปัญหามามันก็ไม่แปลก
    แล้วสิ่งที่เราควรทำคืออะไร คือด่าแหลกรึเปล่า ก็ไม่ใช่ เราก็ค่อยเป็นค่อยไปสิครับ
    การไปด่านักทำอาหารชาว A ว่าทำห่วยแตกไม่เหมือนที่ทำที่ประเทศของตัวเองมันใช่มั้ย
    เค้าต้องมาทำอาหารในสภาพแวดล้อมที่ไม่คุ้นเคย วัตถุดิบก็อาจจะไม่ตรงกัน คิดตรงนี้นิดนึงครับ

ตลาดเกมญี่ปุ่นบน pc เพิ่งจะเริ่มต้นเอง
    ตามนี้ครับ เดิมที ญี่ปุ่นไม่ค่อยเน้นเกมส์ทางด้าน PC เท่าไหร่ แต่อาจจะต้องเน้นหลังจากนี้ไปแล้วแหละครับ

แต่ที่น่าเห็นใจชาว PC ก็คือเรื่องกราฟฟิกแหละครับเพราะ เกมส์การ์ตูนมันก็ไม่มีอะไรมากมายอยู่แล้ว เรื่องกราฟฟิก จึงสำคัญมากจริงๆ หลายๆคนคงจะทำใจไม่ได้จริงๆแหละ
    แต่อย่าลืมนะครับถึงจะพอตมาไม่ดีก็ใช่ว่าจะไม่มีทางแก้ไข อีกอย่างเกมส์มันเป็นซีรี่ย์ด้วย รอภาคหน้าก็ยังไม่สายครับ

สุดท้ายนี้ผมอยากให้ทุกคนสัมผัสด้วยตัวเองดีกว่าครับส่วนตัวยังไม่ได้เล่น ดูแต่รีวิวก็เห็นความต่างจริงๆ ทุกๆเองก็ลองๆแตะดูก่อนละกันนะ จะได้พิจราณาดูกันอีกที

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สิ่งที่ผมเห็นว่าต่างกับ PS4 คือ PS4 มันอัด AA มาได้มากกว่า PC กับ พวกเท็กเจอร์ดีกว่าแต่มันก็ไม่ได้ห่างมากระดับ 3 ก๊กภาคล่าสุดเพราะผมเล่นมากับตัวเองแล้วของ PS4 นี้ภาพสวยกว่า PC เยอะจริงๆ(3 ก๊กนะ) แต่อันนี้ต่างหน่อยๆ

เพราะเวลาเล่นปรับเป็น 1080P ภาพมันคมกว่าในรูปเปรียบเทียบในกระทู้นี้เยอะครับ ถือว่ายังรับได้(แต่จริงๆก็กั๊กนั้นแหละเวอร์ชั่น PS4 มันน่าจะพอร์ทมาง่ายกว่า PS3 ด้วยซ่ำ) ยิ่งเปรียบกับ PS3 บน PC ยังสวยกว่านะ อย่ามองแต่ภาพนิ่งครับ บน PS3 ยัง fps ตกเลยตัวบวกกัน

PS4 3 ก๊ก เวลาวิ่งไปตีเยอะๆก็นื่ดขึ้นมาเลย - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้

FF 13 นี้ยังดีนะครับ ปรับเป็น 4K ได้ภาพสวยกว่า PS3 ไม่รู้กี่เท่า หลายๆเกมผมก็เล่น PS4 ด้วย PC ด้วย แต่เกมญี่ปุ่นหลักๆเลยคือ พอร์ทมาไม่ดี เอาตัวเกมเก่ามาขายซะงั้นแต่ fairy fencer นี้โอเคเลยครับ เพิ่งกดซื้อมาปรับ 4K ภาพคมกริบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 31st August 2015 เมื่อ 07:12

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    PC มันยืดหยุ่นนะเดี๋ยวพวกก็หาทาง mod ให้สวยๆเองแหละ ชอบ pc อย่างนึงคือมันตกแต่งค่าต่างๆได้เช่น gta v ที่มี mod มากมายไง
    อีกอย่างคือที่คอมเม้นบนบอกไว้มั้งว่าทางผู้พัฒนาผึ้งนำเกมส์มาลงให้ pc เลยยังทำไม่ชำนาญอนาคตอาจดีกว่านี้

ใครมีเครื่องไหนพอใจเครื่องไหนก็เล่นเครื่องนั้น ไม่ต้องมาอวดมาข่มว่าเครื่องกุดีกว่าเครื่องมิงด้อยกว่ากันหลอกครับ ทำเพื่ออะไรสะใจซ้ำเติมหรืออะไร
    ก็ความคิดคนไทยมันเป็นซะแบบนี้ส่วนใหญ่ไงถึงได้มีการทะเลาะกันอยุ่ในประเทศทุกวันนี้ไง

แก่งแย่งชิงดีกันอวดกัน บอกตรงๆมันน่าทุเรจวะ

และอีกอย่างข่าวแนวๆนี้ จขกท ก็น่าจะคิดได้นะว่ามันจะเกิดการเถียงกันระหว่าง console และ pc อะไรงดข่าวได้ก็งดซะบ้างนะ
    ให้เขาไปหาอ่านกันบอร์ดอื่นเอาจะได้ไปเถียงกันที่อื่น เพื่อลดการทะเลาะกันเในเวป jokergame แห่งนี้

พูดอะไรแรงไปก็ขอโทดด้วย แต่มันเป็นเรื่องจริงที่ต้องพูด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 31st August 2015 เมื่อ 07:56

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    เข้ามา ดู มุ้งมิ้งกัน
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

มันต้องเกมนี้ ชอบมาก ภาพสวย ไม่กินสเปคเครื่อง
    รอลดราคาจัดแท้เลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เกมไหนถ้า PC ดีกว่าก็เบ่นบน PC เกมไหน PS4 ดีกว่าก็เล่นบน PS4 ง่ายๆแค่นั้นครับเพราะการพอร์ตไม่ใช่เรื่องง่ายๆเพราะ สถาปัตยกรรม แต่ละเครื่องไม่เหมือนกันยกเว้นการพัฒรนาที่ตั้งใจลงmultiมาตั้งแต่แรกแล้ว
    โดยส่วนตัวที่เล่น PC เพราะ Gamming Gear ที่ดีกว่า ส่วน PS4 เอาไว้เล่น EX กับพวกที่มีปัญหาด้านการพอร์ตหรือเกมที่มันแดก Spec จนเกินไปหรือต้องอัพเท่านั้น

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เหมือนคุณเป็นคนเดียวที่เข้าใจความคิดผม
    เข้าใจครับ 55 เพราะผมขา console เลยเข้าใจความรู้สึกที่ว่าเกมจาก console ลง pc แล้วพอทไม่ดี อะไรประมาณนี้

แต่ก็เป็นแค่ส่วนนึงจาก console ล่ะครับเพราะยังมีอีกหลายเกมที่ไม่ลง pc
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    อย่าเปรียบกับร้านอาหารครับ มันคนละเรื่อง

การทำอาหารกับการพอร์ตเกม การพอร์ตเกมคุณไม่จำเป็นต้องไปที่ใหนใกล คุณแต่คงทุนซักนิด จ้างทีมที่มีประสบการณ์ในการพอร์ตเกมลง PC มันไม่ยากเลยครับถ้ามันจะหาจริงๆ

ดูตัวอย่างได้จากพวกตระกูล Re หรือ metal gear ที่กำลังจะลง คุณสามารถเลือกแบบนั้นได้ ไม่ทำให้สวยกว่าคอนโซลมากนัก แต่ก็ทำให้แบบเท่าเทียมกัน

หรือถ้าบอกว่า เกมญี่ปุ่นเค้าไม่ได้ตั้งใจทำลง pc แต่แรก จะมีปัญหามามันก็ไม่แปลก คิดว่ามันทำมากี่เกมละครับ มันปรับปรุงมั้ย?? ไม่

ถ้ามันจะทำลง PC จริงๆ มันทำได้ครับ ดูอย่าง GTA ตอนแรกๆ มันไม่ได้ลง PC ด้วยซ้ำ แต่ทำไมเขาพอร์ตลงได้ละ แถมสวยพอๆ กับ PS4 ได้ ทำไม???

เรื่องนี้ผมบอกได้อย่างเดียวละว่า ค่ายมันไม่สนใจเราเอง มันตั้งใจพอร์ตมาให้แบบสาบส่งเอง มันไม่ได้พยายามจะดึงใจเราด้วยซ้ำ

แล้วก็ในทางเทคนิค การพอร์ตเกมมาจาก PS4 มันง่ายกว่า PS3 นะครับ เพราะอุปกรณ์รส่วนประกอบในเครื่องของ ps4 มันใกล้เคียงกับ PC มากกว่า Ps3 เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อย่าเปรียบกับร้านอาหารครับ มันคนละเรื่อง

การทำอาหารกับการพอร์ตเกม การพอร์ตเกมคุณไม่จำเป็นต้องไปที่ใหนใกล คุณแต่คงทุนซักนิด จ้างทีมที่มีประสบการณ์ในการพอร์ตเกมลง PC มันไม่ยากเลยครับถ้ามันจะหาจริงๆ

ดูตัวอย่างได้จากพวกตระกูล Re หรือ metal gear ที่กำลังจะลง คุณสามารถเลือกแบบนั้นได้ ไม่ทำให้สวยกว่าคอนโซลมากนัก แต่ก็ทำให้แบบเท่าเทียมกัน

หรือถ้าบอกว่า เกมญี่ปุ่นเค้าไม่ได้ตั้งใจทำลง pc แต่แรก จะมีปัญหามามันก็ไม่แปลก คิดว่ามันทำมากี่เกมละครับ มันปรับปรุงมั้ย?? ไม่

ถ้ามันจะทำลง PC จริงๆ มันทำได้ครับ ดูอย่าง GTA ตอนแรกๆ มันไม่ได้ลง PC ด้วยซ้ำ แต่ทำไมเขาพอร์ตลงได้ละ แถมสวยพอๆ กับ PS4 ได้ ทำไม???

เรื่องนี้ผมบอกได้อย่างเดียวละว่า ค่ายมันไม่สนใจเราเอง มันตั้งใจพอร์ตมาให้แบบสาบส่งเอง มันไม่ได้พยายามจะดึงใจเราด้วยซ้ำ

แล้วก็ในทางเทคนิค การพอร์ตเกมมาจาก PS4 มันง่ายกว่า PS3 นะครับ เพราะอุปกรณ์รส่วนประกอบในเครื่องของ ps4 มันใกล้เคียงกับ PC มากกว่า Ps3 เยอะครับ
    ร้านอาหารผมไม่ได้เริ่มครับ แต่มีคนเริ่มเปรียบและเปรียบแบบไม่ครบเลยเปรียบให้ใหม่

re remake ใช่มั้ย ก็มีปัญหาเฟรมร่วงนี่ ส่วน GTA เค้าเทพอยู่แล้ว
    แต่คุณเปรียบแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ เพราะทีมพอร์ตดีๆมันมีกี่เจ้า ถ้ามันหาง่ายและเค้ามีเวลาว่างทำให้ทุกเกมขนาดนั้น
    โลกนี้มันคงไม่มีเกมพอร์ตกากๆแล้ว และเกมจาก ubisoft คงไม่โดนด่ารายวันแบบนี้ด้วย
    ขนาดแบทแมนภาค 3 เกมระดับ AAA ที่งบน่าจะมีไม่อั้นยังจ้างทีมพอร์ตห่วยๆเลย
    (แต่เอาจริงๆผมก็ไม่ได้อยู่ในวงการ ไม่ใช่คนวงใน มันหาง่ายหายาก ผมก็ไม่รู้ ไม่ขอพูดดีกว่า เผื่อข้อมูลผิด กลัวหน้าแตก)

แต่ถ้ายังคิดว่าค่ายไม่สนใจ ตั้งใจพอร์ตห่วยๆ ก็รอดูอนาคตต่อไปครับ ให้เลย"ช่วงเริ่มต้น"ไปก่อน
    ความคิดคุณอาจจะถูกก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ร้านอาหารผมไม่ได้เริ่มครับ แต่มีคนเริ่มเปรียบและเปรียบแบบไม่ครบเลยเปรียบให้ใหม่

re remake ใช่มั้ย ก็มีปัญหาเฟรมร่วงนี่ ส่วน GTA เค้าเทพอยู่แล้ว
    แต่คุณเปรียบแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ เพราะทีมพอร์ตดีๆมันมีกี่เจ้า ถ้ามันหาง่ายและเค้ามีเวลาว่างทำให้ทุกเกมขนาดนั้น
    โลกนี้มันคงไม่มีเกมพอร์ตกากๆแล้ว และเกมจาก ubisoft คงไม่โดนด่ารายวันแบบนี้ด้วย
    ขนาดแบทแมนภาค 3 เกมระดับ AAA ที่งบน่าจะมีไม่อั้นยังจ้างทีมพอร์ตห่วยๆเลย
    (แต่เอาจริงๆผมก็ไม่ได้อยู่ในวงการ ไม่ใช่คนวงใน มันหาง่ายหายาก ผมก็ไม่รู้ ไม่ขอพูดดีกว่า เผื่อข้อมูลผิด กลัวหน้าแตก)

แต่ถ้ายังคิดว่าค่ายไม่สนใจ ตั้งใจพอร์ตห่วยๆ ก็รอดูอนาคตต่อไปครับ ให้เลย"ช่วงเริ่มต้น"ไปก่อน
    ความคิดคุณอาจจะถูกก็ได้นะ
    โนวว หมายถึง Re 5-6 ครับ

ทีมพอร์ตดีๆ หาได้ง่ายครับ ถ้าคุณตั้งใจที่จะทำจริงๆ ผมอธิบายไว้แล้วด้านบน ยิ่งค่าย Koei ไม่ใช่ค่ายเล็กๆ นะครับ ชื่อเสียงระดับนี้ทีมพอร์ตดีๆ เขาก็อยากจะร่วมงานด้วยอยู่แล้ว

ส่วนไอ้พวกพอร์ตกากๆ นั่น ก็เพราะทีมสร้างมันไม่ใส่ใจทำไง ถ้าใส่ใจจริงๆ ก็ทำได้ Batman นั่นก็เรียกว่าไม่ใส่ใจเหมือนกัน ทางทีมงานแกไม่ได้ตรวจงานหรือตรวจผ่านๆ ด้วยซ้ำแบบนั้น แต่เขาก็ออกมายอมรับผิดและปรับปรุงแล้ว

เกมจาก ubisoft นั่นก็ทำตัวเองครับ เข็นเกมออกมาไวเกินไป และเขาก็เข้าใจปัญหาและสัญญาว่าจะปรับปรุงเหมือนกัน GTA ตอนภาค4 มันพอร์ตลงห่วย คนด่า แล้วเขาทำไงครับ พอภาค 5 คนขอเยอะๆ ตัดสินใจได้ เขาก็ตั้งใจ ใส่ใจทำออกมา แล้วผลก็อย่างที่เห็น

แล้วมาดูค่ายที่คุณกำลังปกป้องนี่สิ มันทำเกมออกมากี่เกมแล้วครับ เอาที่ลง Pc นะ คนด่ากี่คนแล้ว Dynasty 7-8 คนด่าไม่ใช่น้อยนะครับในบอร์ดนอก เอาตั้งแต่ผมสนใจค่ายนี้ก็ dynasty 6 กี่ปีมาแล้วหล่ะ แต่เขาปรับปรุงมั้ย???? ผมถามคืนแค่นี้หล่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กราฟฟิก ps3 รองรับจอยไม่สมบูรณ์ ไม่มีโหมดออนไลน์ - -"
    1600 ผมว่าแพงนะ
    WIN 8.1 Pro 64 bit, FX-8350, 8GB RAM, Geforce GTX 970, Sound Blaster Z, COUGAR CMX 700W