ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624

ร้องไห้หนักมาก Metal Gear Solid 5 แบบกล่องไม่มีไฟล์ตัวเกม ต้องโหลดผ่าน Steam เท่านั้น!!

ร้องไห้หนักมาก Metal Gear Solid 5 แบบกล่องไม่มีไฟล์ตัวเกม ต้องโหลดผ่าน Steam เท่านั้น!!

ช่วงนี้ข่าวของ Konami ที่ออกมานั้นไม่สู้ดีนัก และล่าสุดได้มีประเด็นมาให้ชาวเน็ตถกเถียงกันอีกครั้งเพราะ ตัวเกม Metal Gear Solid 5
    ที่วางจำหน่ายบน PC นั้นกลับไม่มีตัวติดตั้งเกมมาให้ กลับกลายเป็นตัวติดตั้ง Steam มาแทนที่

ทำเอาเกมเมอร์ PC ร้องไห้หนักมากเพราะ Metal Gear Solid 5 แบบกล่องที่วางจำหน่ายนั้น มีแค่แผ่นติดตั้งเกมเพียงแค่ 1 แผ่น
    และตัวแผ่นเองนั้นมีไฟล์ติดตั้งโปรแกรม Steam ขนาดเพียงแค่ 8.78 MB ทำให้ผู้เล่นต้องรอทาง Steam เปิดให้ดาวน์โหลดตัวเกม
    โดยตัวเกมเวอร์ชัน PC นั้นจะใช้พื้นที่ติดตั้งประมาณ 28 GB

ทาง Konami ได้ประกาศว่าตัวเกมพร้อมจะเปิดให้ดาวน์โหลดเล่นได้พร้อมกันในวันที่ 1 กันยายน เวลา 12:00 น. ตามเวลาไทย

Credit : http://www.online-station.net/news/game/43189
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asssasin : 31st August 2015 เมื่อ 12:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    กันเถื่อน????
    อยากเล่นมากเลยอ่ะ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อย่างน้อยก็น่าจะให้ดาวโหลดล่วงหน้าก่อนนะกว่าจะได้เล่นอีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    อย่างน้อยก็น่าจะให้ดาวโหลดล่วงหน้าก่อนนะกว่าจะได้เล่นอีก
    ของ PS4 มีระบบ Pre-Load นะครับ โหลดได้ก่อนวันวางจำหน่าย 2-3 วัน ส่วนของ PC ผมเข้าใจว่าป้องกันเถื่อนแน่นอน ไม่อยากให้คนแคร๊กได้ก่อน ที่ GTAV มันให้โหลดก่อนได้ เพราะมันมั่นใจอยู่แล้วว่าขายได้ เพราะขายมาสอง platform ก่อนหน้านี้แล้ว มันเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    50
    ตอนแรกผมก็ว่าจะเล่นบน ps4 นะแต่ตอนนี้งบหมดแต่ได้ของ pc มาฟรีจำเป็นต้องรอเงินเอาไปลงกับ Destiny หมด

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ????? แล้วมันจะเป็นเกมกล่องหาสวรรค์วิมานทำไมหว่า ?????

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ทำดีที่สุดแล้วสินะ ..
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    นึกถึง Battlefiled 2 Euro froce มีแต่กล่องกับรหัส 199 บาท คุณภาพและปริมาณดีกว่า DLC ปัจจุบัน 10 เท่าเห็นจะได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    Pre load แล้วเถื่อนจะผุดไม่น่าเกี่ยวนะ เดี๋ยวนี้เกมที่ให้พรีโหลด ถ้าไม่มีbinariesเฉพาะไว้เปิดไฟล์(ส่วนใหญ่จะปล่อยตอนวันเปิดให้เล่น) มันก็แค่พวกไฟล์วิดีโอกับเสียงขนาดใหญ่โพดๆแค่นั้นเอง

หรือkuynamiไม่มีปัญญาทำแบบนั้น เลยแก้ปัญหาแบบนี้? อุตส่าพรีมาปวดตับอีกแล้วครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    kojima วางยาไว้แน่นอน
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    ***จะขายกล่องเพือ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    Pre load แล้วเถื่อนจะผุดไม่น่าเกี่ยวนะ เดี๋ยวนี้เกมที่ให้พรีโหลด ถ้าไม่มีbinariesเฉพาะไว้เปิดไฟล์(ส่วนใหญ่จะปล่อยตอนวันเปิดให้เล่น) มันก็แค่พวกไฟล์วิดีโอกับเสียงขนาดใหญ่โพดๆแค่นั้นเอง

หรือkuynamiไม่มีปัญญาทำแบบนั้น เลยแก้ปัญหาแบบนี้? อุตส่าพรีมาปวดตับอีกแล้วครับ
    มันไม่ใช่เกี่ยวกับ เถื่อนจะผุด ของคอมถ้า pre-load มันก้ได้ไฟล์เกมมาก่อน คนทำแคร๊กก็ทำเสร็จก่อนวางจำหน่าย ทีนี้ คนทนไม่ไหวก็โหลดกันมาเล่น ไม่งั้นเค้าก็ทำ pre load ก่อนแล้ว เพราะเกมนี้เนื้อที่ก็ค่อนข้างเยอะ แต่ทำไมเขาเลือกไม่ทำล่ะ ทำไม่ได้หรอ คงไม่ใช่อ่ะ นี่ PS4 แผ่นหลุดมาก่อน เกือบสองอาทิตย์ ของไทยหลุดมาอาทิตย์ก่อนหน้าแล้ว เพราะผมก็ซื้อมาก่อนแล้ว ทำไมจะไม่รู้ ดีที่ PS4 มันก๊อปไม่ได้ แต่ไฟล์ PS3 ก็มาก่อน 1 อาทิตย์แล้ว เห็นไหม

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ที่ฮาคือ 8Mbมันยังอุตส่าใส่แผ่นBD(หรือDVD?)มาอีกนะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ชักจะเยอะเนอะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    นี้ก็จะวันที่ 1 ละมันยังไม่เปิด Pre-Load เลยอยากจะเล่นพร้อมคนอื่นแต่ก็ต้องมารอโหลดอีกกว่าจะได้เล่นวันที่ 2 - 3 นู้นมั้ง ในเฟสนี้หลบสปอยกระจายเลย

เล่นช้าไม่ว่าแต่พอร์ทมาดีๆแล้วกัน

ปล.ถ้าจะกันเถื่อนจริงๆมันต้องทำระบบกันแคร็กแบบ Lords Of The Fallen ที่กันเถื่อนได้ระยะหนึ่ง ทำแบบนี้ไม่ได้อะไรเลย พวกนี้มันจะเถื่อนมันก็หากันมาจนได้แหละ ขนาด PS3 ไฟล์ก็มาก่อนแล้วไม่เห็นจะกันอะไรเลย หรือ ว่า PC จะขายเกมได้มากกว่า PS3 แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 31st August 2015 เมื่อ 20:24

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    kojima วางยาไว้แน่นอน
    ขอให้วางยาเเบบ เล่นปุ๊ป เจอ Metal gear มาเป็นขบวนเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    ขาย Key ใส่ DVD
    โหลดเอา 55555555555555555555
    Intel I7 4770 VGA:R9 390 Motherboard h87 Fatal1ty Performance RAM 8 GB/1600 POWERSUBPLY Cougar 700w

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่เกี่ยวกับ เถื่อนจะผุด ของคอมถ้า pre-load มันก้ได้ไฟล์เกมมาก่อน คนทำแคร๊กก็ทำเสร็จก่อนวางจำหน่าย ทีนี้ คนทนไม่ไหวก็โหลดกันมาเล่น ไม่งั้นเค้าก็ทำ pre load ก่อนแล้ว เพราะเกมนี้เนื้อที่ก็ค่อนข้างเยอะ แต่ทำไมเขาเลือกไม่ทำล่ะ ทำไม่ได้หรอ คงไม่ใช่อ่ะ นี่ PS4 แผ่นหลุดมาก่อน เกือบสองอาทิตย์ ของไทยหลุดมาอาทิตย์ก่อนหน้าแล้ว เพราะผมก็ซื้อมาก่อนแล้ว ทำไมจะไม่รู้ ดีที่ PS4 มันก๊อปไม่ได้ แต่ไฟล์ PS3 ก็มาก่อน 1 อาทิตย์แล้ว เห็นไหม
    2014-2015 ไม่เคยเห็นเกมที่แครกออกก่อนเกมเปิดให้เล่นเลยครับ (หรือมีแต่ไม่รู้ก็ขออภัย) แต่เท่าที่รู้มา PS4 นี่ไม่ได้หลุดนะครับ เขาปล่อยให้pre-loadเองเรียบร้อย ประเด็นหลักๆคงกลับไปที่เถื่อนบน PCอีก แต่ก็อย่างเหตุผลก่อนหน้า ถ้าเกมขาดตัว Binaries หรือพวกตัวexecutedไว้เปิดไฟล์ข้างต้นก็แครกไม่ได้อยู่ดี หรือยกตัวอย่างเกมที่แครกออกก่อนเกมด้วยก็ได้ครับ ยินดีรับฟัง เข้าใจผิดตรงไหนก็ขออภัย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    2014-2015 ไม่เคยเห็นเกมที่แครกออกก่อนเกมเปิดให้เล่นเลยครับ (หรือมีแต่ไม่รู้ก็ขออภัย) แต่เท่าที่รู้มา PS4 นี่ไม่ได้หลุดนะครับ เขาปล่อยให้pre-loadเองเรียบร้อย ประเด็นหลักๆคงกลับไปที่เถื่อนบน PCอีก แต่ก็อย่างเหตุผลก่อนหน้า ถ้าเกมขาดตัว Binaries หรือพวกตัวexecutedไว้เปิดไฟล์ข้างต้นก็แครกไม่ได้อยู่ดี หรือยกตัวอย่างเกมที่แครกออกก่อนเกมด้วยก็ได้ครับ ยินดีรับฟัง เข้าใจผิดตรงไหนก็ขออภัย
    ณ ตอนนี้แผ่น PS4 มันหลุดมาวางขายเล่นกันไปพอสมควรแล้วครับ ในเฟสนี้เต็มผมถึงต้องปิดแจ้งเตือนหน้าฟืดไว้เลยคนสปอยอย่างเยอะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    แผ่น PS 4 วางขายตั้งแต่วันที่ 28 แล้วครับ

ปล.เล่นมาแล้ว โอเคเลยครับเกมนี้ นี้ก็เล่นมาสามวันติดละ ยังไม่ได้นอนเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เอาไว้ให้คนที่ชอบสะสมกล่องมั้งงง
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    KONAMI ไอ้!@#$@&%

กล่าวขอบคุณ
    50
    กว่าจะเปิดให้โหลดก็ 5 ทุ่ม ของวันที่1 ก.ย กว่าจะได้เล่นก็วันที่2ตอนเย็นเลยตอนกลางวันต้องทำงานเซ็งมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 1st September 2015 เมื่อ 09:47

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    ของ PS4 มีระบบ Pre-Load นะครับ โหลดได้ก่อนวันวางจำหน่าย 2-3 วัน ส่วนของ PC ผมเข้าใจว่าป้องกันเถื่อนแน่นอน ไม่อยากให้คนแคร๊กได้ก่อน ที่ GTAV มันให้โหลดก่อนได้ เพราะมันมั่นใจอยู่แล้วว่าขายได้ เพราะขายมาสอง platform ก่อนหน้านี้แล้ว มันเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
    GTA v ผมว่าไอ้เรื่องมั่นใจว่าขายได้นี่ ประเด็นรองๆเลย เพราะปล่อยให้ พรีโหลดก่อนก็จริงแต่ไฟล์ก็ไม่ได้สมบูรณ์100%นี่ ต้องรอ Unpack กะ Day one patch อยู่ดี ถ้ามั่นใจขนาดนั้นจริงเค้าคงปล่อยมาหมดทุกอย่าง ตั้งแต่เปิดให้พรีโหลดละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oom789as : 1st September 2015 เมื่อ 09:21

กล่าวขอบคุณ
    50
    ตกลง steam จะเอาไงเมื่อตอนหกโมงดูเวลาอีก 17 ช.ม แต่ตอนนี้ 2 ช.ม