ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

รีวิว Mad Max The Game เกมแอ็คชั่นเลือดเดือดตะลุยโลกทะเลทรายที่อัดแน่นไปด้วยความมันส์

รีวิว Mad Max The Game เกมแอ็คชั่นเลือดเดือดตะลุยโลกทะเลทรายที่อัดแน่นไปด้วยความมันส์

ได้ฤกษ์วางจำหน่ายอย่างเป็นทางการกันเสียทีเกมเกมแอ็คชั่นสุดเดือดที่สร้างจากภาพยนตร์ Mad Max: Fury Road มาในชื่อว่า Mad Max ซึ่งการดำเนินเนื้อเรื่องจะเหมือนกับในภาพยนตร์หรือไม่นั้นวันนี้ทางเว็บไซต์ Gamespot ได้สัมผัสกับเกมตัวนี้มาแล้วที่ต้องบอกว่ามันก็ไม่ได้ดีมากแต่ก็ไม่แย่เท่าไหร่นัก

เมื่อเริ่มเกมมาผู้เล่นจะได้เห็นตัวละครเอกของเราที่มีนามว่า Max ถูกพวกคนเถื่อนจับตัวเอาไว้พร้อมกับยึดรถ The Interceptor คู่ใจของเขาไปด้วยซึ่งหลังจากนี้เนื้อเรื่องในเวอร์ชั่นเกมก็จะเริ่มแตกต่างกันแล้วโดยวายร้ายที่จับตัวผู้เล่นไปนั้นจะมีชื่อว่า Scabrous Scrotus (บอสใหญ่ของเกมนี้) บุตรชายของ Immorton Joe และแน่นอนว่าผู้เล่นจะอยู่เฉยไม่ได้แล้วต้องหาทางหลบหนีจากที่แห่งนี้ให้เร็วที่สุดพร้อมกับ Chumbucket ช่างเครื่องผู้ที่อยากหลบหนีไปกับ Max ซึ่งเขาจะเป็นคู่หูของผู้เล่นไปตลอดการเดินทาง

จุดเด่นที่เห็นได้ชัดเจนเลยคือยานพาหนะที่แทบจะเป็นหัวใจสำคัญของเกมเลยก็ว่าได้เพราะมันเป็นทั้งอาวุธและยานพาหนะสำหรับเดินทางโดยเริ่มแรกพระเอกของเรากับ Chum คู่หูคนใหม่ต้องใช้รถซิ่งที่ชื่อว่า The Magnum Opus หลบหนีศัตรูออกไป อย่างที่บอกว่ารถยนต์เป็นสิ่งสำคัญที่สุดในเกมดังนั้นทางผู้พัฒนาจึงได้ใส่ระบบการปรับแต่งรถชนิดที่ว่าจัดหนักจัดเต็มสามารถอัพเกรดภายนอกตัวรถอย่างเช่นเกราะ , ปืนกล , หอกเพลิง , หนาม , ตัวถังแต่ถ้าหากไม่ชอบสีเดิมของมันผู้เล่นก็สามารถเปลี่ยนสีใหม่ได้ด้วยหรือการอัพเกรดตัวเครื่องยนต์ก็ทำได้เช่นกันจะปรับจะจูนอะไรแบบไหนทำได้อิสระเอาใจคอเกมที่ชอบปรับ นู่น นี่ นั่น แบบสุด ๆ เลยครับ

นอกจากรถยนต์ที่อัพเกรดได้ในส่วนของตัวละคร Max ก็สามารถอัพเกรดปรับแต่งได้เช่นกันไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้าหน้าผม , อาวุธประจำกายอย่างลูกซอง , หรือชุดเกราะที่ผู้เล่นจะต้องใช้หน่วยเงินในเกมที่เรียกว่า griffa tokens เป็นค่าแลกเปลี่ยน

ส่วนฉากต่อสู้หรือการปะทะกับพวก Warboy ก็ทำให้กระตุ้นต่อมความมันส์ได้พอสมควรการไล่ล่าด้วยรถบนทะเลทรายแบบ Open World ทำให้ผู้เล่นสร้างสรรค์ฉากฆ่าได้อิสระจะไล่เก็บพวกลูกกระจ๊อกก่อนหรือเล่นตัวเป้งก่อนก็ยังได้แต่ก็อย่าได้วางใจนักไปเพราะศัตรูก็มีความฉลาดไม่ใช่น้อยเพราะมีการนำรถมาสกัดกั้นไม่ให้ถึงบอสใหญ่ได้ง่าย ๆ อีกทั้งผู้เล่นสามารถควบคุม Chum จัดการศัตรูที่อยู่ด้านหลังได้ด้วยการยิงฉมวกกับหอกเพลิงโดยเฉพาะปืนฉมวกที่นำไปพลิกแพลงได้หลายอย่างตามสถานการณ์เช่น ลากรถศัตรูหรือยิงพวก Warboy จากระยะไกล และที่สำคัญสภาพอากาศภายในเกมก็ไม่ได้มีแค่แดดร้อนระอุเพียงอย่างเดียวแต่มีทั้งพายุ ฟ้าผ่าคอยจัดการผู้เล่นและศัตรูที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่

แต่ถ้าหากการต่อสู้หนึ่งครั้งทำให้รถยนต์เสียหายหนักก็ไม่ต้องเป็นห่วงเพราะว่าคู่หูอย่าง Chum สามารถซ่อมแซมรถของผู้เล่นได้หรือถ้าอาวุธที่มีอยู่มันไม่แรงพอผู้เล่นก็สามารถหาอาวุธชิ้นส่วนใหม่ ๆ ได้จากการฆ่าพวกหัวหน้าและค่าใช้จ่ายการเปลี่ยนชิ้นส่วนจะใช้เศษเหล็กที่สามารถหาเก็บได้ตามพื้นที่ทั่วไป

สำหรับการบู๊ประชิดตัวนั้นรู้สึกว่าไม่ทำให้รู้สึกสนุกหรือตื่นเต้นแต่อย่างใดนั่นก็เป็นเพราะระบบต่อสู้ระยะประชิดแทบจะยกมาจาก Batman กับ Shadow of Mordor มาทั้งหมดเลยเช่น ในระหว่างการต่อสู้จะมีปุ่มให้กดแล้วตัวละครจะสวนกลับศัตรูด้วยความรุนแรงหรือบางครั้งก็สวนกลับด้วยปืนลูกซองแต่นั่นก็เป็นข้อเสียอย่างรุนแรงเพราะว่ากระสุนปืนในเกมนี้หาได้ยากมาก ๆ และคงไม่ดีแน่ถ้าหากใช้พร่ำเพรื่อฉะนั้นแล้วระบบการต่อสู้ของ Mad Max จึงดูซ้ำซากไปเสียหน่อย

ยังมีระบบอื่น ๆ ที่โดดเด่นนอกจากการต่อสู้และแต่งรถแล้วก็ยังมีระบบการหาอาหารเพื่อเอาชีวิตรอดซึ่งผู้เล่นจะสามารถหาเสบียงได้ตามเส้นทางหรือตามซากศพที่นอนเกลื่อนและเพื่อความสมจริงว่าการเอาชีวิตรอดมันลำบากเพียงใดฉะนั้นอาหารที่มีจะไม่ใช่ของดีสักเท่าไหร่และบางครั้งผู้เล่นก็จะได้กินอาหารสุนัขเป็นมื้อเช้าด้วย

ด้านกราฟิกของเกมก็ต้องซูฮกเพราะมีความสวยงามมากเก็บรายละเอียดได้ดีทั้งใบหน้าริ้วรอยของตัวละคร ร่องรอยขีดข่วนบนตัวรถหรือสภาพภูมิอากาศอันโหดร้ายที่ดูแล้วเชื่อเลยว่านี่คือโลกหลังสงครามของจริง

ข้อเสียของเกมที่สังเกตเห็นได้คือคู่หูของเราที่เวลารถเสียผู้เล่นจะต้องหยุดรถเพื่อให้เขาซ่อมแซมรวมไปถึงการเก็บเศษเหล็กตามทาง Chum ก็ไม่ได้ช่วยเก็บเศษเหล็กแทนผู้เล่นเลยจึงทำให้การเล่นไม่ต่อเนื่องและเนื้อเรื่องภารกิจหลักของเกมไม่มีความดึงดูดใจออกจะน่าเบื่อไปนิด

รวมแล้วก็เป็นเกมแอ็คชั่นล้างผลาญที่เล่นเอามันส์ได้สะใจคอเกมระเบิดภูเขาเผากระท่อมมีระบบปรับแต่งรถที่ละเอียดพร้อมกับการขับรถไล่ล่าที่ปลุกต่อมอะดรีนาลีนให้พุ่งพล่านได้แต่มีจุดด้อยตรงที่ถ้าหากเล่นไปนาน ๆ ก็จะพบกับความเบื่อหน่ายของฉากบู๊โดยเฉพาะการต่อสู้ประชิดตัวกับเนื้อเรื่องที่ไม่น่าติดตามเท่าไหร่ครับ

Gamespot Score: 6/10 Point

Mad Max The Game ก็พร้อมแล้วที่จะให้ทุกคนพิสูจน์ความมันส์บนเครื่อง PlayStation 4 , Xbox One , PC หรือจะเข้าไปซื้อเกมได้แล้วที่ Steam ในราคา 1,049 บาทครับ

ที่มา : http://notebookspec.com/mad-max-review/310679/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 3rd September 2015 เมื่อ 12:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    Gamespot โดนด่าเละ ครับ งานนี้ จนพี่แกมี วิดิโอ ออกมาอธิบาย อีกที ว่าทำไมถึงให้ 6/10 โดย เอาคนเขียนรีวิวมานั่งพูดเลย dislike กระจายทั้ง 2 คลิป เลยครับ

จนหลายๆคนเริ่มสงสัยกันว่า ทางผู้จัดจำหน่าย จะโปะเงินใส่รีวิวด้วยหรือเปล่า และ WB อาจจะลืมโปะให้ madmax
    เพราะเกมมันไม่ได้แย่ ขนาดที่จะได้ 6

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    รีวิวเรอะ ข้าไม่สนหรอกเฟ้ยว่าจะคะแนนเท่าไหร่ ยังไงก็จัดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,493
    จัดแท้แน่นอน ต่อจาก GTAV ปกติไม่ค่อยจัด
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่า ถ้ามันคล้ายๆ bulletstorm น่าสนุกนะ เพราะ bulletstorm ผมว่าโครตมันส์

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

มันส์ไม่มันส์ ไม่รู้ ลองดูกันเอาเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    จัดแท้มาแล้ว ไม่เสียดายตังเลยครับ
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    จัดแท้เหมือนกัน เมื่อกี้เลย

สถานีต่อไป fallout 4 รอเงินออกก่อน !!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แท้แล้วเหมือนกัน

ไม่ลองเองไม่รู้จริงๆ เกมดีกว่าคะแนนทีไ่ด้เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    กดไปเรียบร้อยแล้วจ้า กำลังเล่นอยู่เลย สนุกดีภาพสวยมาก แถม optimize ดีด้วย ลื่นสุดๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ซื้อมาไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ตัวเกมส์ทำออกมาได้ดีในแบบของมัน ผมคิดว่าดีมากในความคิดผม

IGN 8.4/10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladyman217 : 4th September 2015 เมื่อ 05:11

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จัดแท้ไปแล้วครับ เล่นไปพักนึง ผมชอบครับ ขนาดเครื่องคอมกากๆ ยังเล่นได้ครับ เล่นได้อารามณ์เหมือนในหนังเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จัดแท้ไปแล้วครับ เล่นไปพักนึง ผมชอบครับ ขนาดเครื่องคอมกากๆ ยังเล่นได้ครับ เล่นได้อารามณ์เหมือนในหนังเลยครับ