ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

Question มาฝึกภาษาอังกฤษกันครับ(ช่วยผมต่อบคำภามอังกฤษหน่อยครับ-_-)

มาฝึกภาษาอังกฤษกันครับ(ช่วยผมต่อบคำภามอังกฤษหน่อยครับ-_-)

บางข้อมันยาก ไม่รุ้เรื่องเลย ขอเเค่บอกข้อที่ถูกกับคำเเปลของข้อที่ถูกก็พอครับ ขอบคุณมากครับ จารยให้ส่งพุ้งนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banzsmart : 3rd September 2015 เมื่อ 19:18
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    มันต้องอ่านอะครับ ถึงจะตอบบได้ แล้วตรง พาร์ทให้อ่านอยู่ไหนนเอยย ไม่มี ผมก็หาคำตอบไม่ได้น้ะ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    มันต้องอ่านอะครับ ถึงจะตอบบได้ แล้วตรง พาร์ทให้อ่านอยู่ไหนนเอยย ไม่มี ผมก็หาคำตอบไม่ได้น้ะ - -
    จริง เอาแต่คำถามมา แล้ว Paragraph ที่เป็นเนื้อหาดันไม่มีมาให้ จะให้นั่งเทียนตอบเหรอแจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ขออภัยครับ ลืม
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    1. อะไรคือหัวข้อของบทความ

ตอบ b - การเป็นผู้ปกครองที่ดี

2. ข้อใดเป็นจริง

ตอบ c - การใช้ทรัพยากรธรรมชาติอย่างมีคุณค่าโดยให้เกิดผลประโยชน์สูงสุดเป็นคอนเซ็ปต์ของการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ

3. อะไรคือความหมายที่ดีที่สุดของ การมีส่วนร่วม ที่จะทำให้มีการปกครองที่ดี

ตอบ b - ทั้งชายและหญิงสามารถมีส่วนร่วมได้ทั้งโดยตรงและโดยส่งตัวแทนอย่างถูกกฏหมาย

4. อะไรคือสิ่งที่คล้ายกันระหว่างการเท่าเทียมกันและการมีส่วนร่วม

ตอบ a - สิทธิของมนุษย์

5. อะไรคือการเลือกเสียงข้างมากที่ถูกต้อง

ตอบ d - การตัดสินใจและการหาข้อสรุปของข้อเสนอเพื่อหาจุดลงตัวที่ดีที่สุดสำหรับทุกฝ่าย

6. ข้อใดเป็นเท็จ

ตอบ d - เสียงของคนส่วนน้อยเป็นปัจจัยหลักในการพัฒนามนุษย์

7. อะไรคืออุปสรรคสำคัญของการการปกครองและพัฒนามนุษย์

ตอบ b - การแสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง

8. คำว่า They ในย่อหน้าที่ 7 หมายความว่าอย่างไร

ตอบ c - สมาชิกทุกๆคน

9. อะไรคือสิ่งที่เกี่ยวข้องกันระหว่างการมีความรับผิดชอบกับความโปร่งใส

ตอบ c - การรับผิดชอบต่อสิ่งที่กระทำลงจะไปไม่สามารถกระทำได้หากขาดความโปร่งใสและกฏหมาย

10. ข้อใดไม่ได้กล่าวถึง

ตอบ d - การระดมทุนจากรัฐบาล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macnum10 : 3rd September 2015 เมื่อ 20:25

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    การมีส่วนร่วม (Participation)

ทั้งผู้ชายและผู้หญิงควรที่จะมีสิทธิในการออกเสียงในการตัดสินใจ ไม่ว่าจะโดยตรงหรือโดยการส่งตัวแทนมาก็ตาม

กฏของกฏหมาย (Rule of law)

ขอบเขตของกฏหมายควรที่จะมีความยุติธรรมและมีการบังคับใช้อย่างเป็นธรรม โดยเฉพาะกฏหมายที่ว่าด้วยสิทธิมนุษยชน

ความโปร่งใส (Transparency)

การกระทำใดๆที่ส่งผลให้ข้อมูลนั้นเข้าถึงบุคคลที่เกี่ยวข้องหรือมีความต้องการ โดยที่คนเหล่านั้นไม่จำเป็นต้องมีความรู้สูงเกี่ยวกับสิ่งนั้นๆ

การตอบสนอง (Responsiveness)

รัฐควรที่จะตอบสนองบุคคลที่มีส่วนได้ส่วนเสียทั้งหมด

การเลือกข้อมูลจากเสียงข้างมาก (Consensus Oriented)

รัฐที่ดีต้องไกล่เกลี่ยข้อคิดเห็นที่แตกต่างกันเพื่อหาจุดสรุปที่ดีที่สุดสำหรับทุกฝ่าย

การเท่าเทียมกัน (Equity and inclusiveness)

ทั้งผู้ชายและผู้หญิงทุกคนมีสิทธิที่จะพัฒนาชีวิตตนเอง

การมีประสิทธิภาพ (Effectiveness and efficiency)

การกระทำของรัฐต้องส่งผลลัพธ์ให้ตอบสนองความต้องการโดยการใช้ทรัพยากรอย่างมีคุณค่ามากที่สุด

ความรับผิดชอบ (Accountability)

ผู้ที่ลงมือตัดสินใจในเรื่องใดๆในรัฐบาลนั้นต้องรับผิดชอบต่อสาธารณะหากเกิดอะไรขึ้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ^^^^^^^
    Consensus oriented แปลว่า การมุ่งเน้นฉันทามติ นะครับ ไม่ใช่การเลือกเสียงข้างมาก(Plurality) ผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ งานยุ่งมาก
    เอาคลิปนี้ดูเพื่อความเข้าใจละกันครับ https://www.youtube.com/watch?v=ONmX8PqkkP4
    อันอื่น ๆ ยังมีแปลไม่ครบ แปลตกหล่น แปลผิดอีกครับ แต่ไม่มีเวลาแปลให้ จขกท.ทำเท่าที่ทำได้เถอะครับ จะได้เก่งภาษาอังกฤษขึ้น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ^^^^^^^
    Consensus oriented แปลว่า การมุ่งเน้นฉันทามติ นะครับ ไม่ใช่การเลือกเสียงข้างมาก(Plurality) ผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ งานยุ่งมาก
    เอาคลิปนี้ดูเพื่อความเข้าใจละกันครับ https://www.youtube.com/watch?v=ONmX8PqkkP4
    อันอื่น ๆ ยังมีแปลไม่ครบ แปลตกหล่น แปลผิดอีกครับ แต่ไม่มีเวลาแปลให้ จขกท.ทำเท่าที่ทำได้เถอะครับ จะได้เก่งภาษาอังกฤษขึ้น
    ขอบคุณครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้ศัพท์ภาษาไทยแบบนี้เท่าไหร่ ข้อมูลที่ผมได้มาก็มาจากบทความที่จขกท. ให้มาล้วนๆนั่นแหละครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยแก้

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ขอบคุณทุกคนมากครับ คงได้มาถามอีกเรื่อยๆ มีเเต่สัพทเฉพาะทางทั้งนั้น