ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624

Company of Heroes 2: The British Forces วางจำหน่ายแล้ว พร้อมปล่อย Launch Trailer

Company of Heroes 2: The British Forces วางจำหน่ายแล้ว พร้อมปล่อย Launch Trailer

ภาคเสริมตัวล่าสุดของ Company of Heroes 2 ในชื่อ The British Forces วางจำหน่ายบน Steam เรียบร้อยแล้วครับพร้อมปล่อย
    Launch Trailer ออกมาให้ยลกันด้วย

โดย The British Forces นั้นจะเพิ่มฝ่ายอังกฤษเข้ามา พร้อมกับของใหม่ๆ มากมายอาทิยูนิตและแผนที่ อย่างไรก็ตาม ภาคเสริมตัวนี้
    ไม่มีโหมดเล่นเดี่ยวครับ และจะสามารถเล่นฝ่ายใหม่ได้ในโหมดมัลติเพลเยอร์เท่านั้น แฟนๆ เกม Company of Heroes 2 ที่สนใจก็ไป
    กดตัวเสริมนี้กันได้บน Steam ในราคา 289 บาท ครับ

Credit : http://www.online-station.net/news/game/43316

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ก็วางจำหน่ายนานแล้วหนิครับ
    ปล. ลองไปเล่นมาแล้ว ปืน Bofors 40mm สแปมดาเมจโหดมาก

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แปลกแฮะเกมนี้ปล่อย trailer พร้อมกับตัวเกม ปกติแล้วค่ายเกมจะปล่อย Trailer ออกมายั่วก่อนตัวเกม ให้แฟนเกมตกมัน เลื่อนไปเลื่อนมาจนแฟนเกมแทบบ้าจึงค่อยเกมออกมา ดีแบบนี้จะได้ไม่รอนาน
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เสียดายอย่าง ไม่มีฝ่ายอักษะอะ จริงๆน่าจะใส่ afrika korps มาด้วยไม่ก็ญี่ปุ่น ไม่สมดุลเลย สัมพัธมิตร3ทัพ อักษะมีเยอรมัน2ทัพ 2ยุค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 7th September 2015 เมื่อ 18:57

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เข้ามาสารภาพ อ่านหัวข้อข่าวแบบผ่านๆผิดเป็น CoH2 : B!tch forces -*-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ฝั่งญี่ปุ่นช่วงww2เน้นไปที่ทัพเรือกับอากาศเป็นหลัก รถถังญี่ปุ่นช่วงนั้นส่วนใหญ่เป็นแบบสนับสนุนทหารราบเกราะบางปืนเล็ก
    คงยากที่จะจับมายัดลงเกมส์ที่สู้กันด้วยทหารกับรถถังเป็นหลัก มีหวังโดนฝ่ายอื่นสอยร่วงเอาง่ายๆ คงต้องวัดใจทีมผู้พัฒนาดูละครับ ว่าจะทำอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    แปลกแฮะเกมนี้ปล่อย trailer พร้อมกับตัวเกม ปกติแล้วค่ายเกมจะปล่อย Trailer ออกมายั่วก่อนตัวเกม ให้แฟนเกมตกมัน เลื่อนไปเลื่อนมาจนแฟนเกมแทบบ้าจึงค่อยเกมออกมา ดีแบบนี้จะได้ไม่รอนาน
    Trailer ตัวแรกปล่อยเมื่อ2เดือนก่อนDLCตัวนี้จะขายอีกครับ
    ที่เห็นนี้คือTrailer ตัวใหม่ครับ

ปล.ไปเจออังกฤษมาแล้วครับ.....โกงเกินครับ รถถังอย่างอึดเลย
    ถ้ามันสร้างcentauer มาแล้วไม่มีรถถังไปยันกับมัน แทบจะเละเป็นโจ๊กเลยครับ มันไล่ยิงทหารราบเกลี้ยงเลย
    AT ก็ยังเอาไม่อยู่
    ณ ตอนนี้คนบ่นอังกฤษOP เยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ยอมรับเลยว่าเล่นทุกภาค ติดกว่าพวกcommandอีกอะสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    โอ้ แล้วแบบนี้ก็อดเล่นในฌหมด skirmish สิแบบนี้
    ชอบเล่นกับ ai อยู่ด้วย อนาคตน่าจะทำให้เล่นใน โหมด skirmish
    คนเดียวได้ก็จะดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เสียดายอย่าง ไม่มีฝ่ายอักษะอะ จริงๆน่าจะใส่ afrika korps มาด้วยไม่ก็ญี่ปุ่น ไม่สมดุลเลย สัมพัธมิตร3ทัพ อักษะมีเยอรมัน2ทัพ 2ยุค
    Afrika korps คงต้องทำอีกภาคอ่ะครับ ภูมิประเทศคนละแบบเลย แต่จะน่าสนใจตรงจะมี Italy เข้ามาด้วย แต่ Italy เข้ามาน่าจะกระจอกมาก ยุทโธปกรณ์ ไม่ค่อยดี ล้าหลัง

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    I NEED C&C GENERALS !!!!
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    น่าเล่นเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    นี่คือเครื่องแบบของAfika corpsนะครับ

มันคงน่าตลกนะครับถ้าAfrika korps ไปโผล่ในMapฤดูหนาว
    โดยเฉพาะไอ้คนใส่ขาสั้น ไม่ต้องรอพายุหิมะเข้าก็หนาวตายแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    คืออย่างแรกต้องเข้าใจก่อนครับว่าเดิมทีภาคนี้ไม่มีแผนทำอังกฤษครับ relic เลยดันเอา concept อังกฤษภาคแรกไปทำ Oberkommando ส่วน Panzer Elite ภาคแรกก็มาทำสหรัฐ ทีนี้พอจะมาสร้างอังกฤษทีหลังเขาเลยต้องออกแบบอังกฤษใหม่ประกอบกับที่เกมส์ตอนแรกมีปัญหาคือพันธมิตรไม่สามารถสู้ช่วงท้ายแมตส์ได้ครับแล้วก็มีปัญหาที่คนเล่นอักษะ 80 เปอร์เซ็น พันธมิตร 20 ด้วยเลยทำให้พันธมิตรฝ่ายเดียว

ถ้าสังเกตดีดีปรับแค่นิ๊ดหน่อยก็ลงตัวแล้วครับอาจย้าย universal carrier ไปไว้ tier อื่นหรือเพิ่มราคาให้ได้ช้ากว่าเดิมเพื่อดันมันให้เป็นยูนิตกลางเกมส์แล้วก็แก้ bug ทั่วไปอาธิยูนิตอังกฤษสามารถทำดาเมจใส่ยินิตใน garrision สูงเกินไป(ตายเกลี้ยงใน2-3วิ) มันมีปัญหาคล้ายๆ OKW ตอนมาใหม่ๆแหละครับ

อังกฤษนี้เก่งหลังเกมส์ครับคล้ายๆฝ่ายเยอรมันถ้าเอาตัวรอดช่วงแรกไม่ได้ก็เน่าลูกเดียวครับแล้วถ้าเราปล่อยให้อังกฤษมียานเกราะก่อนเราแสดงว่าคุณทำอะไรผิดสักอย่างครับเพราะหน้าที่ของอักษะคือต้องไม่ให้มันเกิดขึ้น

เดิมทีฝ่ายอักษะแทบไม่มีความท้าทายเลยครับการมาของอังกฤษถือเป็นเรื่องที่ดีสำหรับผู้เล่นฝ่ายอักษะระดับท็อบๆเลยจากที่เคยเอายูนิตมากองๆแล้วววิ่งชนอะไรก็ตามที่ขวางหน้าได้กลับต้องพึ่ง micro มากขึ้น เช่นเดียวกับ scout car ของ Soviet ต้องระวังไม่ให้ถูก panzer fuast (เยอรมันแก้เกมส์โดยให้ grenedier ยืนข้าง MG หรือยืนข้าง kubel ของเพื่อนร่วมทีม) ส่วนสหรัฐเองก็ต้องวางแผนไม่ให้ยูนิตอยู่ใกล้กันเกินไปแล้วจำเป็นต้องไม่ให้ศัตรูเห็นเราก่อนไม่งั้นเจอ Kubel ยิงหมอบตั้งแต่ต้นเกมส์ จนมันสร้าง Flak HQ Lockdown พื้นที่นั้นไปเลย (อังกฤษ Lockdown โดย Bofor) แถมการสู้กับ Sturmpioneer ยังเป็นอะไรที่ต้องพึ่ง micro เช่นกัน ยูนิตนึงยิงใส่ pioneer พอมันวิ่งเข้ามาเราก็กดเดินหนีให้อีกยูนิตยิงคุ้มกันทำสลับกันจน Sturmpioneer ตาย (วิธีสู้เดียวกับการสู้ Shocktroop แต่อักษะส่วนมากไม่ทำเลยกลายเป็นเรื่องยาก) อย่างที่บอกครับแก้นิ๊ดหน่อยก็โอเคแล้ว Centuar นี้ให้ดูว่าเวลาเราเล่นสหรัฐเราเองก็วอดวายเหมือนกันหากวางเกมส์ผิดแล้วอีกฝ่ายออก ostwind มา ให้นึกตามว่าพันธมิตรเค้าแก้เกมส์ยังไงแล้วจะพบว่ามันสมดุลแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    Launch Trailer ตัวนี้ดูแล้วขนลุกเลยครับ(โดยเฉพาะตอนที่ ทหาร soviet เอา t-34 ชน Tiger )