ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยนะครับปกติไม่เคยอัพเดท เวลาเราอัพเดทแล้วพวกเซฟเกมหรือโปรแกรมไดร์เวอร์ต่างๆในไดร์C มันจะหายหรือป่าวอะครับ
    ไม่หายครับ ยังอยู่ครบ และของผมก็ตอนนี้ยังใช้ได้ปกติดีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ขอ สอบถาม และขอคำแนะนำ ครับ

ลง win7 Activate แล้ว การใช้
    MediaCreationToolx64 ต้อง
    ตั้งค่าตรงไหน บ้าง ช่วยบอกราย ละเอียด
    ทั้งหมด ด้วย ครับ ถ้าอัพ พลาด มันใช้เวลา นาน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimjjj อ่านกระทู้
    ลง win7 Activate แล้ว การใช้
    MediaCreationToolx64 ต้อง
    ตั้งค่าตรงไหน บ้าง ช่วยบอกราย ละเอียด
    ทั้งหมด ด้วย ครับ ถ้าอัพ พลาด มันใช้เวลา นาน ครับ
    ไม่ได้ตั้งค่าอะไรนิครับ แค่เราทำตามขั้นตอนของมันครับ เช่น
    1.เปิดไฟล์ MediaCreationToolx64 ขึ้นมา
    2.เลือกอัพเกรด ว่าจะอัพโดยการดาวน์โหลด หรือ เลือกจากเครื่องของเรา
    3.กด 1.เลือกภาษา English US 2.เลือกเวอร์ชั่นวินโดว์(PRO) 3.เลือก System 32 หรือ 64 บิท กด Next
    4.เลือกไฟล์ ว่าจะลง กับ USB Flash Drive หรือ ISO File
    5.กด Next แล้วเลือกไฟล์ ISO Windows 10 Pro Build 10240 ที่เรามี (ถ้าไม่มีย้อนไปข้อ 2 แล้วเลือกการลงแบบดาวน์โหลด)
    5.รอให้มันติดตั้งไปครับ (ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ)

ปล.ผมลงแบบข้อ 1 ครับ คือ เลือก Upgrade this PC Now (ส่วนข้อ 2 ยังไม่เคยลองครับ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ขอบคุณ ครับ Activate วิน7 ตัวของท่าน ใช้ได้ แบบ ถาวร เลย ครับ
    ไม่ ต้อง รอ คิว Upgrade ได้ เลย ก็ น่า ลอง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตอนลง media creation toolx64 มันขึ้นว่า setup couldn't start properly pls reboot your pc and try reinstall it again ขึ้นยังงี้แก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณมากครับ (win7 ผมเป็นของแท้ จากการ activation และเช็คแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Windows 8.1 ก็ได้นะแต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าผมใช้ activate ตัวไหนผมใช้มานานแล้วผมลงผ่านทาง Windows update เอา

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Porunka อ่านกระทู้
    ตอนลง media creation toolx64 มันขึ้นว่า setup couldn't start properly pls reboot your pc and try reinstall it again ขึ้นยังงี้แก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณมากครับ (win7 ผมเป็นของแท้ จากการ activation และเช็คแล้ว)
    ผมก็เป็นลองทำตามลิ้งนี้ดู

http://www.addictivetips.com/windows...ng-windows-10/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมมีปัญหาเล็กๆแต่หงุดหงิดใจครับ คือตรงสตาร์ทอัพเมนู ที่ด้านขวาที่มันจะมีให้เราพินโปรแกรมอะไรพวกนี้อ่ะครับ ของผมมันเอ๋อๆ คือเวลากดอันพินappไหนไป มันก็ยังคงอยู่ ต้องล็อกเอ้าท์ละเข้าใหม่ถึงจะหาย ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bjhunt อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาเล็กๆแต่หงุดหงิดใจครับ คือตรงสตาร์ทอัพเมนู ที่ด้านขวาที่มันจะมีให้เราพินโปรแกรมอะไรพวกนี้อ่ะครับ ของผมมันเอ๋อๆ คือเวลากดอันพินappไหนไป มันก็ยังคงอยู่ ต้องล็อกเอ้าท์ละเข้าใหม่ถึงจะหาย ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ
    ผมกด unpin หายปกติอ่ะครับ ถ้ามันไม่มีปัญหาก็ไม่น่าจะเป็นรัยครับ (คอมมันช้าเองหรือเปล่าครับ ผมก็ งงๆ เหมือนกัน)

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ค้างหน้า getting update นานมากกกกก 55

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ค้างหน้า getting update นานมากกกกก 55
    ลงได้รึยังครับท่าน....มันอยู่ที่เน็ต และความเร็วเครื่องด้วยอ่ะครับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263

ของเครื่องพี่ชาย ผ่านครับ

(เดี๋ยวทำเครื่องตัวเองเมื่อไหร่จะมายืนยันผล)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71

ได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Legend : 25th September 2015 เมื่อ 01:59
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

กล่าวขอบคุณ
    23
    ผม อัพ มาสองรอบแล้ว ถึง 93% MediaCreationToolx64
    หลุดหายแว๊บ เนตอืดด้วย ครับ จะลอง อีก
    ลง วิน7 แอค แล้วต้องลงไดร์เวอร์ ให้ ครับหรือ เปล่าว ครับ
    ถาม ครับ ถ้าท่านที่ทำเป็น ถาวร แล้ว ทำGhost มาให้
    ทดสอบใช้ จะใช้ ได้ ไหม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimjjj อ่านกระทู้
    ผม อัพ มาสองรอบแล้ว ถึง 93% MediaCreationToolx64
    หลุดหายแว๊บ เนตอืดด้วย ครับ จะลอง อีก
    ลง วิน7 แอค แล้วต้องลงไดร์เวอร์ ให้ ครับหรือ เปล่าว ครับ
    ถาม ครับ ถ้าท่านที่ทำเป็น ถาวร แล้ว ทำGhost มาให้
    ทดสอบใช้ จะใช้ ได้ ไหม ครับ
    ถ้าอัพเกรด ในวินโดว์ตัวเก่าของท่านก็ควรลงไดร์เวอร์ให้ครบครับจะได้ไม่ต้องมาลงหลังอัพเกรดอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    thnk you you

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum@5353111 อ่านกระทู้
    thnk you you
    ขอบคุณเพื่อนๆ ที่แวะมาเยี่ยมโพสต์ครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    คอมโดนไวรัส ล้างใหม่ลง Win7 ตรวจแล้วแท้ แต่พออัพเป็น 10 ขึ้นอย่างนี้ซะงั้นครับทำยังไงได้บ้างครับ (พอผมเช็คว่า Win7 แท้ผมก็อัพเกรดกับไฟล์ ESD เลย (ไฟล์ที่ Mediatools โหลดไว้) ไม่ได้อัพผ่าน Mediatools จะเกี่ยวกันไหมครับ) แล้วขึ้นแบบนี้แท้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลงแบบ Upgrade ไปติดตรงรีเครื่องรอบ 2 ตลอดเลยครับมันขึ้นให้ repair แล้วก็ Restore กลับวิน 7 ตลอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jump7777 : 1st October 2015 เมื่อ 12:33

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ของผมเป็น Windows 7 Ultimate Edition Actived แล้ว สามารถอับได้ไหม หรือต้องลงใหม่อย่างเดียว
    แล้วถ้าลงใหม่ต้องเป็น Windows 7 ตัวไหน
    Asus Gryphon Z87/Armor Kit+I5 4670K+Cooler Master Seidon 120XL+Kingston HyperX 24GB+GTX 970 G1 Gaming+Corsair GS600 with Cooler Master HAF 912 Advanced สุดที่รักของผม

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ surat1986 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตั้งค่าอะไรนิครับ แค่เราทำตามขั้นตอนของมันครับ เช่น
    1.เปิดไฟล์ MediaCreationToolx64 ขึ้นมา
    2.เลือกอัพเกรด ว่าจะอัพโดยการดาวน์โหลด หรือ เลือกจากเครื่องของเรา
    3.กด 1.เลือกภาษา English US 2.เลือกเวอร์ชั่นวินโดว์(PRO) 3.เลือก System 32 หรือ 64 บิท กด Next
    4.เลือกไฟล์ ว่าจะลง กับ USB Flash Drive หรือ ISO File
    5.กด Next แล้วเลือกไฟล์ ISO Windows 10 Pro Build 10240 ที่เรามี (ถ้าไม่มีย้อนไปข้อ 2 แล้วเลือกการลงแบบดาวน์โหลด)
    5.รอให้มันติดตั้งไปครับ (ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ)

ปล.ผมลงแบบข้อ 1 ครับ คือ เลือก Upgrade this PC Now (ส่วนข้อ 2 ยังไม่เคยลองครับ)
    ทำไหมของผมไม่มีให้เลึอกว่าจะลงแบบดาวโหลด หรือ ลงจากเครื่องเรา ครับ เนัดไม่แรงเลยโหลดมาแบบ iso
    Asus Gryphon Z87/Armor Kit+I5 4670K+Cooler Master Seidon 120XL+Kingston HyperX 24GB+GTX 970 G1 Gaming+Corsair GS600 with Cooler Master HAF 912 Advanced สุดที่รักของผม

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAYMAN อ่านกระทู้
    ทำไหมของผมไม่มีให้เลึอกว่าจะลงแบบดาวโหลด หรือ ลงจากเครื่องเรา ครับ เนัดไม่แรงเลยโหลดมาแบบ iso
    การอัพเกรดจะช้าหรือเร็ว อยู่ที่ความเร็วเน็ตและเครื่องด้วยครับผม

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ต้องลองครับ
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    2
    เรียบร้อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New world ตามหาสมบัติ Onepiece
    กล่าวขอบคุณ
    7
    เดี๋ยวผมลองโหลดไปลองมั่งครับ Window 10 ว่าจะใช้ดีไหม ขอบคุณครับ

Tags for this Thread