ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

มัดรวมข่าว 3 ข่าว Pokemon GO,PewDiePie,Until Dawn,Garry’s Mod 2

มัดรวมข่าว 3 ข่าว Pokemon GO,PewDiePie,Until Dawn,Garry’s Mod 2

ออกไล่ล่าจับโปเกมอนจากรอบโลก ในเกมมือถือเกมใหม่ Pokemon GO

Nintendo, The Pokemon Company และ Niantic ร่วมกันเปิดตัวเกมมือถือเกมใหม่ Pokemon Go เตรียมให้เล่นกันฟรีๆบนสมาร์ทโฟนระบบ iOS และ Android ภายในปี 2016 ก่อนอื่นไปชมตัวอย่างแรกกันก่อนครับ

ในเกม Pokemon Go ผู้เล่นจะได้ออกไปท่องโลกกว้างเพื่อจับ, ฝึกและต่อสู้กับโปเกมอนในโลกจริงๆผ่านทางระบบข้อมูลสถานที่บนสมาร์ทโฟนของคุณ ซึ่งตัวเกมได้คุณ Junichi Masus ผู้สร้างเกม Pokemon จากสตูดิโอ Game Freak มารับหน้าที่เป็นไดเร็กเตอร์ของเกมนี้

นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถเล่นเกมผ่านอุปกรณ์เสริมอย่าง smartwatch บนแอพพลิเคชั่นที่มีชื่อว่า Pokemon Go Plus ได้อีกด้วย อย่างเช่นการจับโปเกมอนผ่าน smartwatch และรวมไปถึงไฟแจ้งเตือนและสั่นเมื่อมีโปเกมอนอยู่ใกล้ๆ แต่ตัวอุปกรณ์เสริมจำเป็นต้องเชื่อมต่อกับสมาร์ทโฟนของคุณผ่านระบบบลูทูธก่อนถึงจะใช้งานได้

Pokemon Go จะเปิดให้ดาวน์โหลดฟรีๆบน App Store และ Google Play ภายในปี 2016 และสนับสนุนการซื้อภายในแอพพลิเคชั่น ส่วนด้านล่างเป็นภาพส่วนหนึ่งของเกมและอุปกรณ์เสริมที่ใช้งานกับแอพ Pokemon Go Plus

PewDiePie กลายเป็น YouTuber คนแรกที่มียอดวิวแชนแนลแตะ 1 หมื่นล้านวิว

ผมเชื่อว่าตอนนี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก PewDiePie หรือ Felix Kjellberg ที่มีชื่อเสียงด้านการพากย์เกมอันเป็นเอกลักษณ์ ซึ่งตอนนี้นอกจากเขาจะมีผู้ติดตามแชนแนลมากที่สุดในโลกแล้ว ล่าสุด PewDiePie ยังได้อีกตำแหน่งหนึ่งไปครองนั่นก็คือกลายเป็น YouTuber คนแรกของโลกที่มียอดวิวแชนแนลแตะ 1 หมื่นล้านวิว ตามประกาศของเขาบนทวิตเตอร์ครับ

“วันนี้เราได้สร้างประวัติศาสตร์ 1 หมื่นล้านวิว! นี่มันบ้ามาก ขอบคุณทุกคนมากๆ จ๊วบบ”

ถ้าหากเทียบกับคนดังคนอื่นๆยังถือว่า PewDiePie นำหน้าอยู่มากครับ อย่างแชนแนลของ Rihanna มียอดวิวรวมอยู่ที่ 7.1 พันล้านวิว ส่วน Taylor Swift มียอดวิวรวม 6.2 พันล้านวิว

Until Dawn ติดอันดับ 1 เกมยอดฮิตบน Youtube ประจำเดือนสิงหาคม

Until Dawn นอกจากจะเป็นเกมได้รับคะแนนรีวิวไปทางบวกจากหลายสำนักแล้ว เกมเมอร์หลายคนก็ให้ความสนใจไม่แพ้กัน ซึ่งสิ่งที่เป็นหลักฐานยืนยันข้อนี้ได้เป็นอย่างดีเลยก็คือข่าวล่าสุดจาก YouTube Gaming ที่ประกาศว่าเกม Until Dawn ได้ติดอันดับ 1 ของเกมยอดฮิตบน Youtube ประจำเดือนสิงหาคมที่ผ่านมาครับ

สามารถดู 9 อันดับที่เหลือได้จากภาพด้านล่าง

Garry’s Mod 2 กำลังถูกพัฒนา, จะรองรับแว่นตา VR

Garry Newman ผู้ก่อตั้งสตูดิโอ Facepunch ทีมผู้สร้างเกม Garry’s Mod เปิดเผยกับเว็บไซต์ PCGamesN ว่าขณะนี้พวกเขากำลังพัฒนาภาคต่อของเกม Garry’s Mod กันอยู่ ซึ่งตัวเกมจะไม่ถูกเรียกว่า Garry’s Mod 2 อีกด้วยครับ

Newman กล่าวถึง Garry’s Mod 2 เป็นครั้งแรกหลังจากถูกถามว่าจะมีการขึ้นราคาภาคแรกหรือไม่

“ในตอนนี้ยังไม่คิดจะขึ้นราคา ผมหมายถึงเรากำลังสร้างภาคต่อกันอยู่ ดังนั้นมันจึงดูโง่มากๆถ้าขึ้นราคา เอาจริงๆ มันยังอยู่ในขั้นต้นของการพัฒนา เรากำลังมองหาสิ่งที่ VR ทำได้อยู่ด้วย นั่นเป็นเรื่องสำคัญของมัน และมันจะไม่ถูกเรียกว่า Garry’s Mod 2”

นอกจากนี้แล้ว Newman ก็ไม่ได้ให้รายละเอียดเพิ่มเติมเลย คงต้องติดตามความคืบหน้ากันต่อไปครับ

Credit : http://4gamerth.com/

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    Until Dawn ติดอันดับ 1 เกมมาแรงช่วงนี้ก็ไม่แปลกเพราะ?

1 เกมแนว Horror Survival หรือ แนวเอาชีวิตรอด สไตล์หนัง ไช่เชือด หวีดสยอง ไม่เคยทำออกมาเป็นเกมเลยสักเกมสักแนว ตั้งแต่สมัย PS2 PS3

จนมาถึง PS4 ก็ได้กำเนิดเกมแนว Horror Survival ขึ้นมา เดินตามรอย หนัง ไล่เชือด!!! หวีดสยอง

2 แฟนๆหนัง หวีด หนัง สยอง มีเยอะ!!!!!!มาก และ เฝ้ารอเกมแนวนี้มานาน ทั้ง ไทย และ ต่างประเทศ

3 เนื้อเรื่องและระบบเกมที่ลุ้นระทึกสไตล์หนังหวีดสยองทำมาแบบถึงใจและสถานณการ์ของเกมก็มีผลส่งไปถึงตัวเกมรวมถึงความกดดันภายในเกมและการตัดสินใจของตัวละครเมื่อถึงวิกฤต

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมนี่ล่ะคนนึงที่ไม่รู้จัก PewDiePie

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    SuperHOT นี่สนุกมาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    โปเกม่อนน่าเล่นโคตร

ถ้าจะไปจับลูเกีย จะต้องไปถึงเกาะเสม็ดรึเปล่า 55!!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เห็น Pokemon เห็นมีได้สักพักใหญ่ๆ แล้วสนุกตรงไหนอะ
    VIPSniperKillerDark

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    pewdiepie เป็นคนแคสเกมคนเดียวที่ผมติดตามเลยนะเนี่ย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เวลาจับโปเกมอนนี่ต้องขว้างโทรศัทพ์ไปจับแทนขว้างบอลปะ lol

แม่เจ้า หมื่นล้านวิว ไม่รวยได้ไงหละฮะยอดview เยอะกว่าcelebอีก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สมมติ เดินไปเจอโปเกม่อนเจ๋งๆหายากๆหน่อย

มันก็จะขึ้นมาว่า Pokeball = 15%

แล้วข้างล่างก็จะมีแถบว่า Masterball = 95% Only 2.99 Buy Now !!

เหล่าเทรนเนอร์ก็จะบอกว่า Shut up and take my money !! -0-

ปล จุดพีคที่เป็นตัวเกมจริงๆ มันอยู่ที่ 5 วิ สุดท้ายครับ ที่เหลือคืองานมโน ถถถ+

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ไป ไปจับ pokemon กัน - .- ไทยจะเล่นได้ไหม เน็ตไวขนาดนี้ 5555+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: