ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Question อายุ 18 ถ้าฝึกนอนเร็วแล้วยังจะสูงได้อีกไหมครับ?

พอดีอยากสูงอีกครับผม ตอนนี้สูง 162 ซม. เองครับ T^T

ผมออกกำลังกายทุกวันครับ ยกเวทวันละส่วน และทำ Cardio ดื่มนม กินเวย์ ก็ไม่ยักกะสูงขึ้นซักที

ผมเลยคิดว่าการนอนนี้แหละครับที่มีส่วนทำให้ผมไม่สูง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    แปลกจังผมอายุ 17 สูง 180 แนะ อาหารก็ไม่ได้ลดอะไร ออกกำลังกายบ้างนิดหน่อย (ถ้าพ่อแม่สูงตัวก็สูงนะครับ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TONP555 อ่านกระทู้
    แปลกจังผมอายุ 17 สูง 180 แนะ อาหารก็ไม่ได้ลดอะไร ออกกำลังกายบ้างนิดหน่อย (ถ้าพ่อแม่สูงตัวก็สูงนะครับ)
    พ่อผมสูงนะครับ แต่แม่ผมไม่สูง พี่ชายสองคนยังสูงเลยครับ แต่ทำไมผมเกิดมาเตี้ยยยย~~ T^T

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    มันอยู่ที่กรรมพันธุ์ด้วยครับ แต่ถ้าเราออกกำลังกายกับกินนมบ่อยๆก็ช่วยได้นะ
    เห็นเค้าบอกว่าเราจะสูงจนช่วงอายุ 20 ต้นๆ แต่คงเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่นอนดึกเลย 555
    MoNsTeR KiLL !!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อันนี้เรื่องจริง ตอน ม.ต้นผมเตี้ยมาก เริ่มขึ้น ม.ปลาย ผมก็เลิกกินนํ้าอัดลม หันมากินนมแทนตอนเที่ยง อย่างยน้อยวันละกล่อง
    เป็นนมวัวเเดง หรือนมอะไรก็ได้ หรือแลคตาซอยก็ดี วันละกล่องพอ หรือมากกว่านั้นก็แล้วแต่
    เรื่องนอนผมเล่นเกมดึกเกินเที่ยงคืนตลอด ไม่เคยครับ4ทุ่ม ตอนนี้ผมอายุ26 สูง176 ผมว่าพอแล้ว เพราะเดินไปไหนก็รู้สึกว่าสูงกว่าคนอื่นพอควร
    มันพรวดขึ้น3ปีจากกินนม ลองเถอะครับ ไม่งั้นคงไม่มีผลวิจัยหรอกว่ากินนมแล้วสูง ฝรั่งนอกจากเขาจะมีพันธุกรรมอยู่แล้วเขายังกินนมต่างนํ้าด้วย
    อยากสูงให้ดื่มนมนะ และดูนมด้วยอายุจะยืนขึ้น5ปีนะ 55

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ผมกินนม 3 มื้อเลยนะครับ ทั้งนมวัว นมถั่วเหลืองเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อยู่กับฝรั่งมาสี่ปี เค้าให้กินนมที่ต้มเองทุกเช้า ไม่รู้ใส่อะไรบ้าง แต่เหมือนจะคล้ายพวกโอวัลตินหรือไมโลเนี่ยละแต่ไม่หวานนะ น่าจะเอาโฟโมสมาต้มผสมนมวัวที่เค้าเลี้ยงไว้ ไม่รู้เหมือนกัน ทุกเช้า7โมง นมหนึ่งถ้วยไม่ใส่แก้วนะเล่นเป็นถ้วยเลย ประมาณพวกถ้วยที่ฝรั่งไว้กินอาหารเช้าพวกซีเรี่ยวอะนะ และก็ขนมปังที่เป็นปอนใหญ่สองปอนติดกัน ทุกเช้าเป็นเวลาเกือบห้าปี
    ทุกวันตัวบะเริ่มสูง185เอง พ่อกับแม่ก็ไม่สูงญาติโกโหติกาด้วย ปีใหม่เจอกันนี้จากที่แหงนมองเค้าตอนเด็กๆ ตอนนี้ไม่มีใครพ้นนไหล่ผม
    มันก็แล้วแต่นะ ดื่มนมก็ช่วยพันธุกรรมก็ใช่ เห็นแม่บอกมีปู่ทวดสูงอยู่คนเดียว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ตกลงว่าการนอนไม่มีผลเลยเหรอครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    การนอนมีผลแน่นอน หลับลึกในช่วงเที่ยงคืน-ตีหนึ่งตีสอง ตอนนี้จะเกิดการหลั่งGrowth hormone ออกมาทำให้คุณสูงขึ้นได้อีก
    ผู้ชายจะหยุดสูงจริง ๆ ตอน25ปีไปแล้วนะครับ แต่ว่าตั้งแต่20ปีไปแล้วก็จะสูงขึ้นน้อยมาก ตอนนี้ยังทันนะ นอนแต่หัวค่ำซะ
    ที่สำคัญเรื่องนม นมที่ผลิตในไทยค่อนข้างห่วยครับ พึ่งไม่ค่อยได้หรอก คนไทยเองก็ย่อยนมได้ห่วยอีกเช่นกัน ไม่ค่อยได้-
    ประโยชน์จากนมสดเท่าที่ควร แต่ถ้ากินพวกผลิตภัณฑ์จากนมจะได้ประโยชน์สูงสุด พวกชีส เวย์ โยเกิร์ต นมเปรี้ยว อะไรแบบนั้น
    แต่สำหรับคนไทยที่ดีที่สุดคือ นมถั่วเหลืองและงาดำครับ แต่ผู้ชายจะกินจำนวนมากและกินติดกันเป็นเวลานานจะมีผลต่อ
    ฮอร์โมนเพศครับ อาจทำให้เป็น "ผู้ชายมีเต้านม" ได้ครับ ส่วนเรื่องความสูงอย่าไปซีเรียสนัก จิ๋วแต่แจ๋วมีถมเถไปครับ

ขยายความ เรื่องกินนมนั้นคนไทยมโนกันเองเยอะมากครับ ฝรั่งนะใช่กินแล้วสูง แต่คนไทยไม่ใช่สายพันธุ์แบบเขา มันแตกต่างแน่นอน
    และเรื่องผลิตภัณฑ์นมนั้น ในไทยไม่ว่าเจ้าไหนก็เหมือน ๆ กันหมดครับ นมของไทยเรียกได้เลยว่า เกรดต่ำพอ ๆ กันหมด และรู้ไหม
    ว่า นมพร่อง/ขาดมันเนย ถือเป็นนมที่เกรดต่ำสุด ฝรั่งจะไม่ซื้อกินเด็ดขาด วิธีสังเกตว่าอันไหนนมเกรดต่ำให้ดูข้างกล่องถ้าผสมนมผง
    ละก็ นั่นละใช่เลย แต่ต่อให้ไม่ผสม ส่วนมากนมที่ผลิตในไทยก็ถูกแยกส่วนดีของมันไปทำอย่างอื่นหมดแล้ว อย่างเวย์ และไขมันนม
    นะครับ อีกทั้งสภาพอากาศและสายพันธุ์ของวัวก็ไม่เหมือนของฝรั่ง คุณภาพนมที่ได้ก็ต่ำกว่าแน่นอน นมที่ดีจะได้จากเขตหนาวนะครับ
    แถมยังมาโดนแยกส่วนดีออกไป ราคาก็แพงกว่าถ้าเทียบกับค่าครองชีพ แต่ที่คนไทยรณรงค์ให้กินนมก็เพราะเป็นช่วงขาดแคลนอาหารหลัง
    สงครามโลกนะครับ ก็เลยPropaganda ว่าดีอย่างโน้นอย่างนี้ แต่จริง ๆ มันไม่ใช่เลย ส่วนเรื่องงานวิจัยนั้นสมัยนี้ไม่ใช่สิเกือบสิบปีแล้ว
    ที่มีงานวิจัยใหม่ ๆ ออกมาหักล้างข้อดีของมัน แต่ที่แน่นอนตอนนี้คือ นมวัวก่อโรคภูมิแพ้ในเด็กนะครับ ทั้งเด็กไทยเด็กเทศยุคหลังนี้
    เป็นกันมาก ยุคนี้เขาแนะนำให้ดื่มนมถั่วเหลืองแทนกันแล้ว เห็นเด็กไทยหลายคนมโนเรื่องนมก็อดไม่ได้ที่จะขยายความต่อ และใช่สิ
    ดื่มนมวัวจากเต้า ยิ่งได้มาสด ๆ นี่ประโยชน์เต็มร้อยแน่ แต่ที่ขายกันในไทยมันคือ "กากนม" ก็ว่าได้ครับ แถมแพงอีกต่างหาก เพราะงั้น
    ถ้าคุณไม่ใช่สายพันธุ์คอเคเซียน หรือเป็นลูกครึ่งก็อย่าหวังอะไรจาก นมวัว(ไทย) ให้มากเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 16th September 2015 เมื่อ 16:25

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าคนมันจะไม่สูง ดื่มนมวันละแกนลอนก็ไม่สูงครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    กระโดดสูงๆ บ่อยๆดูครับวันละ 1000 up และเวลาว่างๆก็ลองเขย่งเท้าเล่นๆ สูงขึ้น 2 เซนเองจาก 167 - 169 ต้องรู้สึกว่าตัวเองแข็งแรงด้วยสุขภาพก็เกี่ยวด้วยเช่นกัน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    แต่ก่อนผมก็เคยกระโดดเชือกทุกวันเลยครับ 1000 ครั้ง แต่ก็ไม่สูงเพิ่มเลย ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับสำหรับคำแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    นอนก่อน 3 ทุ่ม เล่นกีฬาที่มีการกระแทกน้ำหนักลงขา กินนมเยอะๆเพื่อนเสริมสร้างกระดูก ราวๆนี้แหละครับ
    โดยหลักการแล้วยังสูงได้อีก ผม19แล้วถือว่ายังไว้ แต่มาดูคณะที่เรียนแล้ว คงจบกันแค่นี้ 55555555555555555555555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เรียนมานานล่ะจำไม่ค่อยได้ กฎเมนเดล พ่อ(สูง)+แม่(เตี้ย)=1.สูง,2.สูง,3.เตี้ย หรือ พ่อ(สูง)+แม่(เตี้ย)=1.สูง,2.สูง,3.สูง-->หลาน(สูง/เตี้ย),หลาน(สูง/เตี้ย),หลาน(สูง/เตี้ย) ก็เป็นได้เรียนมาคืนอาจารย์ไปล่ะ 55 ร่างกายคนเราจะหยุดเจริญเติบโตแบบสมบูรณ์ ตอนอายุ 25 แต่ความสูงจะค่อยๆหยุดตรงอายุ 18 ครับ ก็...เวลาไม่คอยท่า นม,แคลเซียม แดกเข้าไปครับ อีกอย่างอาหารเสริมน่าจะช่วยได้นะ ผมสูง 180 หลานผมแค่หัวไหล่ 2 ปีก่อน ****ันจัดอาหารเสริมของกิฟฟารีนมาให้(ไม่ได้ขายของนะจ้ะ แต่เห็น****ันซื้อไปให้)มาปีนี้ ไม่เห็นปีกว่า ดันสูง 185 และไอ้คนน้องมันจากเมื่อก่อนแค่เอว มาอีกทีติ้งหูกรูล่ะ

ป.ล อ้างอิงจากบ้านผมนะ บ้านผมเป็นคนสูงครับ น้องสาวผมยัง 172 น่ะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    นอนก่อน 3 ทุ่ม เล่นกีฬาที่มีการกระแทกน้ำหนักลงขา กินนมเยอะๆเพื่อนเสริมสร้างกระดูก ราวๆนี้แหละครับ
    โดยหลักการแล้วยังสูงได้อีก ผม19แล้วถือว่ายังไว้ แต่มาดูคณะที่เรียนแล้ว คงจบกันแค่นี้ 55555555555555555555555
    เรื่องนอนนี่ยังทำไม่ได้เลยครับ 55555 ได้แต่คิด แต่ก็พยายามทำไม่ได้สักที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ powerown อ่านกระทู้
    เรียนมานานล่ะจำไม่ค่อยได้ กฎเมนเดล พ่อ(สูง)+แม่(เตี้ย)=1.สูง,2.สูง,3.เตี้ย หรือ พ่อ(สูง)+แม่(เตี้ย)=1.สูง,2.สูง,3.สูง-->หลาน(สูง/เตี้ย),หลาน(สูง/เตี้ย),หลาน(สูง/เตี้ย) ก็เป็นได้เรียนมาคืนอาจารย์ไปล่ะ 55 ร่างกายคนเราจะหยุดเจริญเติบโตแบบสมบูรณ์ ตอนอายุ 25 แต่ความสูงจะค่อยๆหยุดตรงอายุ 18 ครับ ก็...เวลาไม่คอยท่า นม,แคลเซียม แดกเข้าไปครับ อีกอย่างอาหารเสริมน่าจะช่วยได้นะ ผมสูง 180 หลานผมแค่หัวไหล่ 2 ปีก่อน ****ันจัดอาหารเสริมของกิฟฟารีนมาให้(ไม่ได้ขายของนะจ้ะ แต่เห็น****ันซื้อไปให้)มาปีนี้ ไม่เห็นปีกว่า ดันสูง 185 และไอ้คนน้องมันจากเมื่อก่อนแค่เอว มาอีกทีติ้งหูกรูล่ะ

ป.ล อ้างอิงจากบ้านผมนะ บ้านผมเป็นคนสูงครับ น้องสาวผมยัง 172 น่ะ
    ขอชื่ออาหารเสริมได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    สมัยนี้ความสูงไม่สำคัญ แค่มี msx สักคัน+หน้าตาดีหน่อยก็ควงสาวไม่เบื่อแล้ว โตมาหน่อยก็รถแต่งหล่อๆสักคัน วัยทำงานหรือ30+ก็ลงพุงสาวเรียกเสี่ยอย่างเดียว 5555555

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็มีส่วนช่วยนะ กินอาหารให้ครบห้าหมู่ ออกกำลังอย่างสม่ำเสมอ นอนให้เพียงพอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ตามเม้นบน ดีที่สุดแล้ว
    โห จขกท. สูงเท่าผญ เลย เห็นแล้วปวดใจแทน T T