ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

ข่าวสั้น!! Sony ประกาศหั่นราคา playstation4 ลงอย่างเป็นทางการเริ่ม 1 ตุลาคมนี้

นอกจาก Sony จะปล่อยอุปกรณ์เสริมใหม่มาเพิ่มสีสันให้กับ PlayStation 4 เพื่อเป็นกระตุ้นตลาดแล้วยังได้ประกาศ
    ปรับลดราคาเครื่องในประเทศญี่ปุ่นลงจาก 39,980 เยนราว 12,000 บาทเหลือ 34,980 เยนราว 10,500 บาท
    เริ่มมีผลตั้งแต่ 1 ตุลาคมนี้เป็นต้นไป สำหรับราคาในประเทศไทยก็น่าจะมีการปรับลดตามมาเช่นเดียวกัน ลองสอบถามร้านประจำกันดูได้

สำหรับใครที่กำลังสนใจเตรียมเก็บเงินรอเอาไว้ได้เลยนะครับ อย่าลืมบวกค่าภาษีด้วยนะ

Credit >> www.flashfly.net

My Channel >> https://www.youtube.com/c/MrSlimZ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 16th September 2015 เมื่อ 12:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    รอเก็บตังเบยยยย
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    สงสัยต้องซื้อมาเล่นเกมส์ exclusive ซะหน่อยแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    รุ่นใหม่ออกนี่ยังทำร้ายผมที่ซื้อตอนกลางปี ไม่พออีกหรออออออ

ราคานี้ช้ำใจนัก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ราคานี้ซื้อแบบไม่ต้องคิดไรมากเลย . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ได้เวลาขายทร้อยทองซื้อเครื่องเกมกันแล้ว 55
    Facebook :: Buddy Lord

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าที่ไทยราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เครื่องJP เข้าศูนย์ไทยไม่ได้นิ แล้วเครื่อง SG จะลดตามรึป่าว ( แอบหวังนิดๆ )

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ประกันผมไม่สนนะ ซื้อ PS3 เครื่องไทยมาตั้ง 3 เครื่อง อ้วน Slim Super Slim ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีจนขายทิ้งไป 2 เครื่องละ ไม่เห็นมันจะพัง ผ่านร้อนผ่านหนาวทั้งแท้ เถื่อน
    แถม PS4 เครื่องญี่ปุ่น QC มันต้องดีกว่าแน่ๆ ซื้อแบบไม่ต้องคิดครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ประกันผมไม่สนนะ ซื้อ PS3 เครื่องไทยมาตั้ง 3 เครื่อง อ้วน Slim Super Slim ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีจนขายทิ้งไป 2 เครื่องละ ไม่เห็นมันจะพัง ผ่านร้อนผ่านหนาวทั้งแท้ เถื่อน
    แถม PS4 เครื่องญี่ปุ่น QC มันต้องดีกว่าแน่ๆ ซื้อแบบไม่ต้องคิดครับ
    รู้สึก PS4 ที่ jp ก็มาจากโรงงานจีนนั้นแหละครับไม่ว่าเครื่องที่ไหนก็เหมือนกันอยู่ที่ว่าจะโชคร้ายเจอเครื่องหลุด QC หรือป่าว Sony เกม กับ Sony มือถือ ไม่เหมือนกันนะครับ ไม่แยกทำ 2 มาตราฐาน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ทำจากในประเทศญี่ปุ่นเองด้วย และ จีนด้วยครับ ตอนปีแรกเครื่องของญี่ปุ่นเริ่มส่งให้ยุโรบด้วย

แต่หลังจากนั้นการผลิตไม่พอหรือยังไงไม่ทราบ เริ่มคละกันส่งครับ แต่ก็ค่อนข้างมั่นใจว่าเครื่องที่ขายในประเทศญี่ปุ่น ส่วนใหญ่ทำในประเทศครับ

http://gearnuke.com/is-europe-gettin...laystation-4/#
    http://www.dualshockers.com/2013/11/...ed-by-picture/

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ouija อ่านกระทู้
    ราคานี้ซื้อแบบไม่ต้องคิดไรมากเลย . .
    เครื่องเริ่มถูกแต่แผ่นเกมส์ยังแพงเหมือนเดิมนะครับ =='

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เครื่องเริ่มถูกแต่แผ่นเกมส์ยังแพงเหมือนเดิมนะครับ =='
    แผ่นมือ 2 ปล่อยกันบาน ตามเพจ facebook ขายเกม

อยุ่ที่ว่าคุณมีกลุ่มรุ้แหล่งมั้ย Metal Gear V 1100 บาท ปล่อยกันวุ่น Mad max ปล่อยกัน 600-700

ยิ่งถ้าคุณ ซื้อมาตอนนี้ เกม ออกมาปุ้บ คนเล่นจบกัน ปล่อยมือ 2 กันตลอด ทุกเกม

นอกจากผ่านไป 3-4ปี คุณพึ่งมาซื้อ PS4 แผ่นที่คุณหาเกมที่อยากเลน่ มือ 2 คุณก็อาจต้องตั้งรับเพราะหาคนปล่อยยากแล้ว ไม่งั้นก็ มือ 1

ยิ่ง infamous second son ตอนนี้ กลายเป็น rare item ไปแล้ว นานๆที เจอคน ปล่อย 2-3คน จาก 100คน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 17th September 2015 เมื่อ 18:24

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เห็นบอกไทยน่าจะลดเหลือประมาณ หมี่น 2 หมี่น 3 ต้นๆนะครับ