ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222

- ช่วยแนะนำทีครับ คือผมวิดพื้นได้น้อยลงทุกวัน .

- ช่วยแนะนำทีครับ คือผมวิดพื้นได้น้อยลงทุกวัน แต่ก่อน วันล่ะ 50-100 ได้สบายไม่เจ็บน่ะครับ หลัง มารู้สึกได้น้อยลง เหลือครั้งล่ะ 20 ยังเจ็บแขน มันเกิดจากอะไรหรอครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ .
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ออกทุกวันหรือนานๆ ออกทีครับ
    ถ้าออกทุกวัน อาจเพราะกล้ามเนื้อยังไม่ฟื้นดีแล้วแล้วไม่เล่นซ้ำ ทำให้กล้ามเนื้อไม่ได้รับการพักผ่อน แนะนำว่าพักช่วงบ้าง
    ถ้าออกนานๆ ที อาจเพราะห่างนานเกินไป กล้ามเนื้อกลับมาอ่อนแอเหมือนเดิมแล้ว ให้ออกกำลังอย่างสม่ำเสมอ
    แต่ถ้าไม่เกี่ยวกับที่กล่าวมาลองไปพบแพทย์เช็คดูก็ได้ครับว่ากล้ามเนื้อเกิดผิดปกติอะไรรึเปล่า

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    กล้ามเนื้อหยุดการซ่อมแซมตัวเองรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    257
    รู้สึกมันทำได้น้อยลงอ่ะครับ ตอนนี้ครั้งล่ะ 30 ยังยากเลย
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เจ็บแขนที่ว่านี่คือ กำลังวิดพื้นอยู่แล้วเจ็บหรอครับ ถ้าเป็นแบบนี้ควรพักให้หายเจ็บก่อน ในกรณ๊ที่เจ็บมากควรไปหาหมอครับ อาจบาดเจ็บที่กระดูกหรือกล้ามเนื้อก็ได้
    แต่ถ้าตอนวิดพื้นไม่เจ็บ แต่หลังจากนั้นหนึ่งวันแล้วเจ็บ ให้พักจนกว่าจะหายเจ็บครับแล้วค่อยวิดพื้นต่อ กินอาหารให้ครบ พักผ่อนให้เพียงพอเดี๋ยวก็หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    257
    ใช้ครับ เจ็บที่แขนช่วงกล้ามอ่ะครับ ไม่ใช่ช่วงแขนที่ไปถึงข้อมือน่ะครับ มันจะสั่นเลยอ่ะครับ เหมือนไม่มีแรงจะผลักไปต่อ ปกติแต่ก่อนมันไม่เป็นขนาดนี้ครับ
    ส่วนที่ว่าหลังจากทำมาแล้ววันนึงเจ็บ ผมผ่านช่วงนั้นมาแล้ว หรือว่าร่างกายผมยังปรับสภาพไม่ทันหรือยังไงผมก็ไม่ทราบ คงต้องลองให้หายดีดูก่อน เผื่อจะดีขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    พักหลายๆวันหน่อยครับถ้างั้น เปลี่ยนไปออกกำลังกายส่วนอื่นบ้างก็ได้ครับ สลับวันกันไปเรื่อย พอครบอาทิตนึงค่อยวนมาออกกำลังกายด้วยการวิดพื้นอีกทีนึงก็ได้ครับ เพราะเวลาออกกำลังกายหนักๆ ควรพักกล้ามเนื้อส่วนนั้นประมาน5-7วันตามแต่สภาพร่างกายครับ

กล่าวขอบคุณ
    257
    ครับผมม ขอบคุณมาก ๆ เลยครับบ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อาจจะล้าเกินไปนะครับ พักบ้างก็ดีนะ